[Funland] con gái không lấy chồng, một mình cả đời thực sự liệu có ổn?

addvy

Xe buýt
Mâm cỗ phải có thịt gà, đàn ông phải có đàn bà mới vui

blablo

Xe hơi
chuyện là cháu mới 2x (x nhỏ xíu) nhưng mẹ cháu đã rất sốt ruột về việc cháu chưa yêu thêm 1 ai, có cụ nào giống như bme cháu ko ạ, kiểu siêu lo lắng cháu sẽ ế suốt cuộc đời ấy ạ? và thi thoảng mẹ cháu cứ nói vài câu kiểu "không có ai à?", "con này ế rồi" ... khiến cháu cũng không được thoải mái cho lắm vì cháu thấy rất ok với hiện tại, độc thân vui vẻ.
Về cháu thì ngoại hình cũng tạm ổn, cao ráo ưa nhìn, học hành đàng hoàng nhưng chưa có công ăn việc làm, vẫn đang tìm việc. Trước đó thì cháu cũng trải qua một vài mối tình và cũng quen biết nhiều rồi nhỏ có lớn có và cháu thấy bất ổn lắm :v cứ mỗi lần có ai đó bước vào cuộc sống của cháu là y như rằng đảo lộn, một mình thì ksao. Cháu cũng xác định là sẽ cố gắng ở 1 mình cả đời sung sướng ko phải đau đầu vì ai. Bme cháu lại bảo "m như thế thì 30t là sướng nhưng rồi đến 40, 50t m mới biết mặt" ... là biết mặt gì vậy ạ ^^
Nên lấy chồng vì sức khỏe sinh lý là 1 vấn đề khá quan trọng
Nhưng nếu vừa kiếm được tiền, lo cho cha mẹ, có nhà có xe có cả thu nhập chính và thu nhập thụ động, bản thân lúc yếu đuối có nhiều bạn bè, nhân viên lo lắng cho thì cũng k hẳn cần đâu vì lấy chồng sinh con hầu như sẽ giảm sức khỏe, sa sút trí tuệ, không có thời gian cho công việc như trước
Còn nếu không làm được như vậy thì nên lấy chồng, 2 vợ ck đỡ đần nhau sẽ có tài chính tốt hơn

HH1993

Xe điện
Chú nghĩ là cháu ở nhà ăn chơi luôn cho vui, tìm việc làm làm qué gì. Đi làm nó cũng khiến cuộc sống mình đảo lộn, nhiều khi xốc lật cmnl. Tự nhiên có mấy thằng cha con mẹ chả họ hàng máu mủ gì mà nó cứ như ông bà nội mình, làm gì cũng phải nhìn mặt đón ý chúng nó. Lắm khi nó chửi mà del dám cãi. Ở nhà mẹ mắng còn cãi được. Bọn làng nhàng cùng cấp nhân viên thì nhiều đứa chỉ chờ mình hở ra là đâm thọc, mách lẻo, dìm hàng... Bật lại chúng nó thì sẽ bị qui là không có tinh thần đồng đội, mất đoàn kết, gây rối... Nói chung đầu lúc nào cũng phải căng ra mà đối phó không hết được.

Yêu thì thỉnh thoảng còn sướng tí khi ôm ấp nọ kia. Đi làm sướng mỗi lúc lĩnh tiền, mà cuối năm nó trừ thưởng thì vừa đau vừa nhức.

Nên tóm lại ở nhà luôn cho vui hẳn, khỏi yêu mà cũng đừng đi làm.

Đôi khi cũng có chỗ làm rất vui, sếp công bằng, đồng nghiệp vui vẻ, khiến mình say mê và hào hứng. Cũng có tí chuyện này chuyện kia nhưng bỏ qua được. Để tìm được việc như thế thì cũng không dễ. Nhiều khi phải nhảy mấy job mới kiếm được.

À, nếu mà coi iêu như đi làm thì ta cũng có thể nhảy yêu như nhảy việc vậy. Tỉ dụ đặt giới hạn ba năm nhảy một job, hoặc ba năm đổi người yêu chẳng hạn - thường thì giới trẻ bây giờ nhảy việc thường xuyên và không tới ba năm đâu.

Nhưng chung qui thì ăn với chơi, ta là rốn vũ trụ là sướng nhất. Cha mẹ áh, rồi cũng tới lúc già, phiền hà chết đi được. Mà chưa già đã suốt ngày quấy nhiễu chuyện lấy chồng rồi đấy thây. Anh em họ hàng rồi thì cũng lo cho thân họ, kiến giả nhất phận. Bạn bè thì rồi cũng tới lúc chúng nó phải lo cho gia đình, con cái, hoặc bồ bịch của chúng nó, mình chỉ còn là ưu tiên hạng bét. Nên cuối cùng cháu sẽ được sống một mình đúng nghĩa luôn, khỏi lo vướng bận phiền hà làm gì. Nhỉ?!
Nghe buốt chết mẹ. Bác tư véo thế khi được xong cháu nó chống lầy luôn.

huyenpt.108

Xe tải
Cậu vào đời sớm kể cũng chững chạc hơn. Tớ mới ra trường còn chưa xin được việc á. Rảnh rảnh toàn chơi game online giết thời gian. Vào Of toàn các ông bà già nhiều lúc đọc còm phát ngán mấy cụ cổ hủ.
=)) thế thì bạn cũng nhàn. Tính ra suy nghĩ cổ hủ mình nghe được mới thấy hay

huyenpt.108

Xe tải
Chúc mừng gì. Tụi mình đồng niên nhưng vô tư, chứ như bà ấy bị lừa vào đời sớm chả già đau già đớn ngay í mà.
Lấy chồng chứ làm gì mà bị lừa bạn? Lấy chồng sớm có già hay không phụ thuộc vào người chồng bạn ơi =)) chồng suy nghĩ nông cạn với ba hoa chích choè thì vợ mới già thôi bạn à

Khờ .

Xe tải
Lấy chồng chứ làm gì mà bị lừa bạn? Lấy chồng sớm có già hay không phụ thuộc vào người chồng bạn ơi =)) chồng suy nghĩ nông cạn với ba hoa chích choè thì vợ mới già thôi bạn à
Vậy chứ "người bị lừa" không phải là cậu à?

huyenpt.108

Xe tải
Mấy đứa bạn mình lấy vợ xong nó toàn kêu bị lừa vô trỏng. Tớ nghe vậy chứ hổng biết chi mô.
Cmt của bạn ngờ nghệch ghê :) bảo sao gia đình khuyên bạn lấy vợ sớm thì hẳn có lý do!

Khờ .

Xe tải
Cmt của bạn ngờ nghệch ghê :) bảo sao gia đình khuyên bạn lấy vợ sớm thì hẳn có lý do!
Xời. Lấy xong tối lại phải lông nhông dạo phố, mà kingdom của tớ nhiều lúc phải chạy event hoặc bị đánh úp không canh me hết sạch lính mất công cày á. Tớ nạp game mất gần triệu rồi đấy.

MuathuHN252

Xe lăn
Mấy đứa bạn mình lấy vợ xong nó toàn kêu bị lừa vô trỏng. Tớ nghe vậy chứ hổng biết chi mô.
Cảm thấy bị lừa thì về bảo bạn bỏ quách đi là xong nhé. Biết bị lừa mà vẫn để im cho ng ta lừa, khôn thế còn kêu ca gì =))

Khờ .

Xe tải
Cảm thấy bị lừa thì về bảo bạn bỏ quách đi là xong nhé. Biết bị lừa mà vẫn để im cho ng ta lừa, khôn thế còn kêu ca gì =))
Em cũng mấy lần nhậu khuyên tụi nó bỏ mà không nghe chị ạ. Kệ thôi.

MuathuHN252

Xe lăn
Em cũng mấy lần nhậu khuyên tụi nó bỏ mà không nghe chị ạ. Kệ thôi.
mấy ổng lừa con ng ta mãi mới được dại gì mà bỏ. Bỏ xong đêm nằm bơ vơ ah. Mình ko có ai lừa xong cứ đi lo hộ bạn nà nàm sao :))

Khờ .

Xe tải
mấy ổng lừa con ng ta mãi mới được dại gì mà bỏ. Bỏ xong đêm nằm bơ vơ ah. Mình ko có ai lừa xong cứ đi lo hộ bạn nà nàm sao :))
Chuyện bạn bè người ta, mắc mớ gì mà chị móc máy. Vô duyên.

MuathuHN252

Xe lăn

MuathuHN252

Xe lăn
Tự dưng inbox nghe nó kỳ kỳ. Mà cũng chả biết mở lời thế nào á chị.
Thì ib bảo là mình có câu trả lời cho câu hỏi của bạn, nhưng mà gặp mình nói trực tiếp thì mí dc :))