[Funland] Con gái là siêu nhân..!

ninhkent

Xe tăng
Mọi sự tốt lành sẽ đến với bé.

lehien_026

Xe tải
Mong cho Gấu và em bé sớm khỏe mạnh về nhà với Cụ.

bobun

Đi bộ
Chúc cụ chủ mạnh khỏe để làm chỗ dựa cho 2 mẹ con. chúc mẹ và bé sớm được hồi phục.

nhatminh2003

Xe tải
Hôm trước đọc lướt qua tiêu đề e k vào xem nội dung.
Hôm nay vô tình đọc được chia sẻ của cụ được ngoisao.net trích.
Dù đêm hôm em cũng phải vào kính cụ một ly.
Chúc cụ có sức khỏe để đứng vững, chúc mợ và thiên thần nhà cụ sớm bình phục.

vu nhat hung

Xe buýt
Mừng cho 2 mẹ con,chúc gia đình cụ luôn luôn mạnh khỏe và vui ve nhé

geameaux

Xe tải
Chúc mọi điều tốt lành cho gia đình kụ!

hung vuong GL

Xe buýt
Chúc mừng bố cháu nhé, vậy là siêu nhân đã vượt qua giai đoạn khó khăn.
Mong hai mẹ con sớm bình phục hoàn toàn!

oto16ahn

Xe điện
Chúc mừng Hai mẹ con da hồi phục khi nào ra viện cụ viết lên nha
chúc mừng cụ chủ ,chúc 2 mẹ con sớm bình phục hoàn toàn và sớm ra viện .cụ chủ cập nhật liên tục nhé !

Anhhungjp

Xe tăng
Chúc cho mọi điều tốt đẹp sẽ đến với cụ và gia đình, con gái cụ đúng là siêu nhân :)

DungNui

Xe hơi
Phụ nữ vượt cạn là thời điểm khó khăn và nguy hiểm nhất!
Chúc mọi điều may mắn đến với gia đình cụ chủ!
Chúc Gấu của cụ và F1 Bình an!

haphuong2188

Xe hơi
Cố gắng lên cụ. Chúc mọi điều may mắn đến với gia đình cụ

Hổ Con

Xe tăng
Chắc giờ này đang chuẩn bij đi chụp. Có tin cụ up lên nhé. Chúc gia đình cụ luôn Hạnh Phúc !!!

hotboy1988

Xe tải
Chúc mừng cụ ma chôm giá cháu đáng yêu qúa

Cavali

Xe điện
Em đã hiểu rất rõ vụ này rồi các cụ ạ, chuyện có thể qua lời kể nên người đọc chưa hiểu rõ. Trước lúc đọc bài này xong em cũng động viên cụ chủ thread rất nhiều, sau về nhà có kể vụ này cho bà chị cũng làm Phụ sản HN thì mới vỡ lẽ câu chuyện thực sự là như sau: Do có tiền sử bệnh tim và huyết áp, cũng như mổ là trường hợp không phải ai muốn cũng được mà phải qua xét nghiệm các điều kiện cụ thể bác sỹ mới chỉ định và quyết định mổ hay không. Vì đẻ mổ là trường hợp cấp thiết, cấp bách cũng như k tốt cho cả mẹ lẫn bé so với đẻ thường. Cùng 1 liều lượng thuốc khi tiêm vào người sản phụ nhưng cơ địa mỗi người là khác nhau nên thích ứng thuốc cũng khác nhau, trường hợp của chị nhà mình là phản ứng thuốc gây tê màng cứng (giống trường hợp của chị Huyền), ý bác sỹ muốn so sánh với trường hợp chị Huyền là do cùng 1 biểu hiện phản ứng thuốc giống nhau nhưng chị Huyền do gặp đội ngũ bác sỹ không tốt cũng như điều kiện chữa trị k tốt nên k may bị tử vong còn chị nhà cụ chủ là do may mắn được đội ngũ y bác sỹ chữa trị kịp thời. Đội ngũ y bác sỹ đã hết sức cứu chữa nhưng về phía gia đình lại nghĩ đó là do bác sỹ k tốt chứ k 1 lời cảm ơn cả đội ngũ hơn chục người chạy bở hơi tai. Thiết nghĩ ngành nào cũng có sơ sẩy, cũng có những sai lầm, cả đời chả ai dám nói mình hoàn hảo k sai lầm nào và cả bác sỹ cũng vậy, nhưng nhiều lần tốt thì k sao, 1 lần xấu là tiếng xấu lan truyền ngay. Em không làm trong ngành nhưng do có ng nhà làm nên hiểu hơn ai hết những điều mà mọi người thường nói "ở trong chăn mới biết chăn có rận". Anw, chỉ là 1 chút chia sẻ để mọi người hiểu hơn, chúc chị nhà cụ chủ cùng cháu mau chóng mạnh khỏe để về đoàn tụ gia đình nhé
&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
Có thể mợ chưa đọc kỹ hoặc hiểu sai ý của em trong bài viết. Em chưa từng có một lời hay ý nghĩ trách móc kíp đẻ cho vợ em. Em biết ơn còn ko hết mợ ạ. Vợ em cũng làm trong nghành, các bác sỹ. Y tá đều biết và cũng hết sức giúp đỡ tận tình. Khi trường hợp xảy ra họ đã làm hết trách nhiệm và y đức để cứu chữa vợ em thì mới có điều kỳ diệu như vậy xảy ra. Chẳng biết là may hay xui khi lúc ấy vợ em đẻ thường nữa. Vì đẻ không đau là chỉ tiêm một lượng thuốc nhỏ để giảm đau dạ con. Còn nếu đẻ mổ số lượng thuốc tiêm vào sẽ nhiều gấp 3-4 lần nên có lẽ sẽ sốc nặng hơn rất nhiều. Trên thế giới có rất nhiều loại gây tê giảm đau nhưng họ đã sàng lọc kỹ càng và đưa vào dùng phổ biến một vài loại.Và những loại này có test cũng ko lên phản ứng đâu ạ. Nếu vẫn còn bị phản ứng thì tỷ lệ rất ít và do cơ địa quá đặc biệt thôi. Mợ đừng hiểu nhầm ý em nhé

Chỉnh sửa cuối:

kingvn

Xe hơi
&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
Có thể mợ chưa đọc kỹ hoặc hiểu sai ý của em trong bài viết. Em chưa từng có một lời hay ý nghĩ trách móc kíp đẻ cho vợ em. Em biết ơn còn ko hết mợ ạ. Vợ em cũng làm trong nghành, các bác sỹ. Y tá đều biết và cũng hết sức giúp đỡ tận tình. Khi trường hợp xảy ra họ đã làm hết trách nhiệm và y đức để cứu chữa vợ em thì mới có điều kỳ diệu như vậy xảy ra. Chẳng biết là may hay xui khi lúc ấy vợ em đẻ thường nữa. Vì đẻ không đau là chỉ tiêm một lượng thuốc nhỏ để giảm đau dạ con. Còn nếu đẻ mổ số lượng thuốc tiêm vào sẽ nhiều gấp 3-4 lần nên có lẽ sẽ sốc nặng hơn rất nhiều. Trên thế giới có rất nhiều loại gây tê giảm đau nhưng họ đã sàng lọc kỹ càng và đưa vào dùng phổ biến một vài loại.Và những loại này có test cũng ko lên phản ứng đâu ạ. Nếu vẫn còn bị phản ứng thì tỷ lệ rất ít và do cơ địa quá đặc biệt thôi. Mợ đừng hiểu nhầm ý em nhé
Chúc cụ và gia đình cùng nhau cố gắng vượt qua nỗi khổ này. Mong hạnh phúc và sức khỏe trở lại với gia đình cụ!

tatung

Xe tăng
e vừa xem bài cụ lên báo lên phải vào đây cm vài dòng chúc vợ con cụ mau chóng khỏe mạnh để gia đình hp nhé.

phammay

Xe máy
em thực sự xúc động khi những dòng bác viết, chúc con và gia đình mau qua cơn hiểm nghèo này.

LeTai1979

Racing Boy
Chúc vợ con Cụ mau khoẻ.
Cụ cũng phải giữ gìn sức khỏe đấy.

Xe Lead

Xe hơi
Bốn năm trước, thằng thứ nhất nhà em đẻ non, cũng nằm lồng kính 2 ngày. Trộm vía là dù mọi thứ có bị chậm hơn các bạn, sức đề kháng hơi kém, hay bị ốm, nhưng nuôi dần cũng lớn.
Sắp tới em chào đón thành viên thứ 2 , là con gái.
Đọc chuyện của cụ chủ, em không cầm được nước mắt, nghĩ đến lại những ngày vất vả khi mới làm bố, nhớ đến những lúc bế con đi cấp cứu.. Tâm trạng của những ông bố trong những lúc này là giống nhau.

Em có tâm ý gửi tặng cháu bé sản phẩm nhà em làm, em mong đó là món quà may mắn và ý nghĩa thay cho lời chúc con sớm bình phục, trộm vía mạnh khỏe an lành. Cụ chủ nếu đọc được comment này, nhắn vào số 0988.592.883 , cho em xin liên lạc của cụ. Rất mong cụ hoan hỷ đón nhận

Chúc cụ giữ sức khỏe để giúp vợ con cùng vượt qua giai đoạn khó khăn này.