"Con muốn đi Đà nẵng"

KUKKU

Xe tăng
Mực trứng - mực cơm - mực xôi mời các cụ đến 630 Đê la thành nhé
Nhưng đặc biệt e được ăn ở quảng nam là mực xôi chiên - chiệp chiệp, cứ gọi là

ngoài lề 1 tí: con gái diệu chủ thớt xinh thế!!!

HorsePower

Xe container
Mực trứng - mực cơm - mực xôi mời các cụ đến 630 Đê la thành nhé
Nhưng đặc biệt e được ăn ở quảng nam là mực xôi chiên - chiệp chiệp, cứ gọi là

ngoài lề 1 tí: con gái diệu chủ thớt xinh thế!!!
Cám ơn Cụ.
Cháu nó còn thường xuyên hát:
"Ai mang cá cho con Mèo Hoang tàn ác.....
Ai mang cá cho con mèo hoang say mềm........"
Cả nhà không nhịn được cười.

NissanSunny2008

Xe máy
Đà nẵng em mê lắm. Giờ là Đô thị số 1. Tiếc công việc của em vào đấy thành vô dụng chứ không em chuyển vùng từ lâu. Hanoi yêu lắm nhưng có điệu kiện là biến luôn! hehe...
Đề nghị cụ Chủ đừng chơi kiểu đánh trống bỏ dùi nhé. Tiếp đi chứ cụ??? CỤ lượng thứ cho cái mồm em.

danang194

Xe tăng
Thớt này không được chăm chút cho lắm bởi vì bận chăm chút cho cái thớt đi Lào cả năm chưa chịu về phải không bác :)

Linh_piano

Xe điện
Tết này em lại được lang thang Đà Nẵng rùi, xem lại thấy thân thương quá.
Sau này có điều kiện em cũng muốn rời Thủ đô vào Đà Nẵng định cư.

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Thớt này không được chăm chút cho lắm bởi vì bận chăm chút cho cái thớt đi Lào cả năm chưa chịu về phải không bác :)
Cụ nói phải. Cảm giác đi chơi trong nuoc vui gì thì vui cũng hạn chế ở 1 mặt nào đó. Còn ra dc nước ngoài mà gặp bạn cũ thì đặc biệt lắm ạ.
À mà em đã kết thúc thớt này rồi cơ mà ạ.
Các Cụ có hứng với Đà nẵng mời tự nhiên chia sẻ ảnh ọt.

HorsePower

Xe container
Tết này em lại được lang thang Đà Nẵng rùi, xem lại thấy thân thương quá.
Sau này có điều kiện em cũng muốn rời Thủ đô vào Đà Nẵng định cư.
Đi đi Cụ. nhưng nếu cụ chuyển vào trong đó sông dứt khoát phải chuyển piano vào nhé

hikaru1412

Xe đạp
ui nhìn nc trong xanh thế nhỉ?:D nhìn cảnh cũng đẹp nữa hix hix

danang194

Xe tăng
Có một điều em để ý trong các chuyến đi đến Đà Nẵng của các cụ nhà mình toàn chỉ loanh quanh mấy điểm đã biết như là Bà Nà hay chùa Linh Ứng và các resort loanh quanh đâu đó.Ăn uống thì chỉ có Bà Thôi hay Mỹ Hạnh...các điểm đó đắt đỏ mà không gian không thoáng lắm.Vậy nên em giới thiệu thêm 1 điểm mà có thể có một số các bác đã biết nhưng chưa đến.Bán đảo Sơn Trà,thực ra cả cái bán đảo này thì nó rộng mênh mông nhưng ý em muốn nói đến khu nghỉ dưỡng Tiên Sa nằm bên cạnh cảng Tiên Sa. Các bác cứ chạy xe qua cầu Thuận Phước,tầm 3km tới chổ đèn xanh đèn đỏ thì rẽ phải theo hướng cảng Tiên Sa và chạy thêm mấy km nữa là sẽ tới.Đây là khu du lịch có mặt sớm nhất tại Đà nẵng nên cơ sở hạ tầng không thể bằng các khu mới xây dựng sau này được.Tuy nhiên cái em muốn nói đến là cảnh quan nơi đây.Với một gia đình thì đến ĐN chỉ vài ba ngày nên thời gian lưu lại đây tiện nhất là các bác ở từ chiều hôm trước đến sáng hôm sau trả phòng,tắm buổi chiều và đón bình minh xong trở về lại để đi tham quan các chổ khác.
Dưới đây là một số hình ảnh em chụp vào hè vừa rồi,hầu như cuối tuần nào gia đình em cũng qua đây nhưng ít khi chụp hình nên các bác vừa xem vừa tưởng tượng nhé,hình chỉ có mang tính chất minh họa thôi :D.

Bao quanh Tiên Sa là các mỏm đá hoặc đất liền nhô ra làm cho biển nơi đây yên tĩnh và không hề có sóng,đặc biệt cát ở đây hạt to và bờ biển thì không thoai thoải mà rất dốc,tuy nhiên nưởc biển nông nên tha hồ tắm táp.đặc biển buổi tối có trăng và sáng sớm mùa hè :).Tấm hình này em chụp vào lúc bình minh ở tiên sa bằng máy cùi và không có trình độ nên....

Men theo sườn núi quanh bờ biển là các ngôi nhà được xây dựng lên cho các gia đình có thể thuê ở trong một hai đêm hoặc cả tháng với giá cả rất phải chăng.Tầm 500k/1 đêm cho cả gia đình 5-7 người ở.Có thê gọi điện đặt trước hoặc xa xa đằng sau vẫn có khách sạn to đùng cho cánh du lịch ba lô ở.:D

Ở đây cũng có nhà hàng với mái lá rất đẹp nhưng như đã nói ở trước,mùa đông nên em không qua bên đó được nên hình minh họa hơi ít,em tả bằng lời với hi vọng các bác có thêm địa điểm mới cho mùa hè năm sau.Nhà hàng ở đây cũng có phục vụ hải sản nhưng mình phải đặt trước thì người ta mới chuẩn bị chu đáo được(Nếu đi nhiều người).Hoặc còn một cách nữa là các bác mua đồ tại các chợ Hải Sản (Cái này thì Đà Nẵng rất nhiều) và yêu cầu người ta nấu.Và tất nhiên là có tính service charge.

Chỉnh sửa cuối:

73L-8888

Xe hơi
Nhà cháu đọc đung 1 ngày hết bài của cụ. Chuyến đi vui quá cụ ạ

jamebond

Xe tăng
Ngon bổ ,rẻ thì chắc các Bác cũng kinh nghiệm đầy mình.
Em chỉ tổng kết:
Ăn sáng Bánh cuốn Phủ Lý. (Kết hợp rửa xe vì có mấy hàng rửa xe ngay đói diện và làm rất sớm)
Ăn trưa tại Vinh. Cháo lươn. đường gì cạnh chợ Vinh nhé.
Ăn chiều: Quảng bình: Quán nổi tiếng nhất: Anh Đào.
Ăn Ở Đà nẵng thì:
Đồ biển: Nhà hàng Mỹ Hạnh. ngay bờ biển, nằm trên đường Trường Sa.
Cơm Gà Hồng Ngọc. Đường Nguyễn Chí Thanh DN.
Quán Trần: Thị Heo quấn bánh tráng. Đường Lên Duẩn DN. (Cầu sông Hàn đi xuống, phía tay phải)
Cửa Đại: Quán Hòa Hưng đồ biển.
Hội An: Cơm Gà bà Buội.
Tạm thời thế. Cụ check thêm những Thớt khác cho đủ thông tin, địa chỉ, số nhà nhé.
Nhà hàng Mỹ Hạnh ngon thì có nhưng bổ rẻ thì không cụ ạh. Nó nằm ngay vị trí đẹp nhất ở Hoàng Sa, ngay ngã ba cầu sông Hàn thẳng biển Mỹ Khê, mặt tiền đẹp cùng với mấy chú For U Biển, Việt Nam.. nhân viên đông, quán to..thì chẳng có lý gì nó bán cho anh em mình rẻ cả ;))

Nếu hải sản ngon rẻ ở ĐN phải là mấy quán đối diện Mỹ Hạnh ý (quán Bà Thôi 2, Luyện...)

HorsePower

Xe container
Nhà hàng Mỹ Hạnh ngon thì có nhưng bổ rẻ thì không cụ ạh. Nó nằm ngay vị trí đẹp nhất ở Hoàng Sa, ngay ngã ba cầu sông Hàn thẳng biển Mỹ Khê, mặt tiền đẹp cùng với mấy chú For U Biển, Việt Nam.. nhân viên đông, quán to..thì chẳng có lý gì nó bán cho anh em mình rẻ cả ;))

Nếu hải sản ngon rẻ ở ĐN phải là mấy quán đối diện Mỹ Hạnh ý (quán Bà Thôi 2, Luyện...)
Em cũng ra đối diện ở quán vỉa hè Hái sản rất OK.
Giá cả phải chăng, toàn xe 29,30 vào xơi.
Tháng 10 e lại vào Đà nẵng. Hy vọng có ảnh đẹp chuyện hay hầu các Cụ

Fantasea

Xe hơi
Chào bác Dasha, rì sọt em HH NTH chụp ảnh là Intercontinental Danang Sun Peninsula Resort (tên dài quá ^I^). Em nó đạt tiêu chuẩn 5 sao, nằm ở bán đảo Sơn Trà do tập đoàn Intercontinental quản lý nên chất lượng miễn bàn, mới khai trương từ tháng 6. Thông tin bác có thể tham khảo ở link đây. Nếu bác cần giá tốt, cứ ới em nhé.

http://www.intercontinental.com/intercontinental/en/gb/locations/overview/danang

Các bác đi nhiều resort, các bác cho e hỏi cái rì sọt mà em HH NTH ở là rs gì ạ. Em nhìn thấy đẹp cũng muốn thử xem mà ko biết là cái nào.

http://vnexpress.net/gl/van-hoa/hoa-hau/2012/08/nguyen-thi-huyen-khoe-net-quy-phai/

Phương Nga

Xe lăn
cụ có điều kiện quá. chúc mừng cụ có chuyến đi vui vẻ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
cụ chạy xe khỏe thật, e hỏi tí ko phải cụ bỏ qua, chuyến đi này hạch toán ra cụ chi hết bao nhiêu cho chuyến đi như này ?