[Funland] Con rất nhớ bố! Bố ơi....

daibo888

Xe tải
Hic em cũng mới mất bố được tròn 10 ngày.Biết là bố bị K thì kiểu gì ko sớm thì muộn cũng sẽ ra đi.Nhưng bố e đi đột ngột quá nên giờ vẫn thấy nhớ bố vô cùng.Mới buổi tối hôm trước 2 bố con vẫn ngồi nói chuyện với nhau.Thế mà chỉ sau 1 đêm mà e đã mất bố.Nhớ hôm cuối ở viện lúc biết bố yếu lắm rồi mà e khóc nức nở ko thể kiểm soát đc.Hic.
Những giây phút cuối chứng kiến giây phút bố ra đi mà e ám ảnh vô cùng.
Các cụ ai còn bố mẹ hãy dành thời gian nhiều hơn cho bố mẹ,vì chẳng biết chúng ta còn ở bên bố mẹ được bao lâu :(.

Machimachi

Xe tải
Rất chia sẻ với cụ, hôm nay cũng vừa tròn 49 ngày mẹ em mất...huhu. E đã cố gắng cứng rắn để đứng ra lo liệu hết các việc của mẹ được chu toàn nhất, nhưng ko tránh khỏi nỗi day dứt. Vợ e nhiều đêm xuống nhà ngồi lặng bên bàn thờ mẹ, nhìn di ảnh mẹ mà khóc. Thương lắm ạ.Biết là sinh có hạn, tử bất kỳ nhưng chắc phải lâu nữa nhà e mới nguôi ngoai được....Cụ cố gắng lên nhé, mong mẹ siêu thoát về nơi xa ây.

Chu An

Xe điện
Chia buồn với cụ chủ. Chúc cụ chóng vượt qua nỗi đau buồn này.

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Bà nội em vừa mất hôm 29 tết thật hụt hẫng và trống trải, không khóc được thành lời

tieuyeu

Xe buýt
cụ đừng buồn , giờ bố cụ đang ở trên cao để theo dõi và phù hộ cho cụ !!!
có một câu nói của nhà sáng lập Apple mà cháu thấy rất hay khi nói về cái chết :
Không ai muốn chết. Ngay cả người mong được lên thiên đường cũng không muốn chết để tới đó. Nhưng cái chết là đích đến mà chúng ta đều phải tới. Không ai thoát được nó. Cái chết như là phát minh hay nhất của sự sống. Nó là tác nhân thay đổi cuộc sống. Nó loại bỏ sự cũ kỹ (người già) để mở đường cho cái mới (lớp trẻ). Các bạn chính là thế hệ trẻ, nhưng ngày nào đó sẽ già đi và rời bỏ cuộc sống. Xin lỗi vì đã nói thẳng nhưng điều đó là sự thật.

Chỉnh sửa cuối:

lum..zzz

Xe điện
Vững vàng Kụ nhé

Ly biệt song thân là những tất yếu mà chúng ta đều sẽ phải trải qua

Bố em mất hơn mười năm rồi, em là gã U40 rồi, mà vẫn có những đêm mơ Bố về, mình bé con ...khóc ngon lành trong mơ, tỉnh dậy mắt vẫn còn hoe nước
Bố em mất 2008, em năm nay cg 38 vậy mà cách đây mấy hôm mơ về bố và bà nội căn nhà cũ bà ở em về thăm mà khóc như mưa trong mơ vì bt đó là người thân đã mất, đây là giấc mơ mà sao vẫn thật đến vậy. Dậy mà cả sáng em vẫn ko kiềm chế dc cảm xúc

Quỳnh hp

Xe tăng
Chia buồn với cụ và gia đình, mẹ e mất cũng 10 năm rồi nhưng đến jo e vẫn luôn nhớ những hình ảnh, những kỷ niệm về mẹ e. Nhiều khi vẫn mong nằm mơ đc gặp mẹ,có việc ji khó khăn vẫn gọi mẹ

công nông tàu

Xe container
Chia sẻ với cụ mất mát này. Mong cụ mau vượt qua được nỗi đau này.
Bố em mất đến nay được 13 năm rồi mà mỗi khi nhớ đến vẫn bâng khuâng. Em nhớ hôm 49 ngày, mang những đồ dùng cũ của bố em ra đồng đốt. Nhìn gió cuốn đi những tàn tro cuối cùng bỗng thấy cuộc sống thật vô thường con người sống bao nhiêu năm dấu ấn để lại giờ chỉ còn trong ký ức, là niềm thương nhớ khôn nguôi trong lòng những người ruột thịt.
Giờ cụ còn mẹ bên cạnh, hãy quý trọng thời gian còn lại bên mẹ.

Chuẩn Lão
Mà không giải thích được đâu, một lần em mơ thấy Bố về, ngồi ghế cười như hồi đang sống, tay phe phẩy cái quạt nan, bảo rửa mặt cho Bố với, rửa kỹ sau tai nhé
Em làm theo lời, thấy sau tai Bố gợn gợn như có vảy gầu

Hôm sau em lên Mộ Bố, thấy cạnh sau của bia bị dính nước xi măng như là nhà bên cạnh xây sửa vương vào .....
Em bình thường không hay ngủ mơ hoặc mơ dậy không nhớ gì. Thế mà có lần 2 đêm liền nằm mơ thấy bố em về . Lần đầu thì bảo: nhà cửa bừa bãi thế này à... ngay ngày hôm sau lại mơ thấy bố em ngồi hút thuốc lào đập đập vào cái góc tường vôi màu vàng bị bong vữa nói: nhà cửa sập xệ quá. Hôm sau em gọi điện về Hn cho mẹ em nói mẹ xem góc bên tay phải bên cạnh bia mộ. Mẹ em lại gọi điện về quê cho cô em. Cô em ra xem thì đúng là góc bên đó kiểu như bị ai đó gõ cán cuốc hay gì làm bong xi măng và có lỗ chuột đào.

jany

Xe tăng
Chia buồn cùng cụ.
Ông ngoại em mất vào 24 tết, lúc đấy em còn khờ khạo nên ko đau buồn nhiều, chỉ cảm thấy trống trải trong lòng thôi. Ông bà là tất cả những gì hạnh phúc nhất em từng có trong tuổi thơ, nỗi mất mát ấy cứ ngấm dần như cái lạnh ngấm vào xương, rất lâu mới nguôi ngoai.

cuongdiv

Xe container
Khi nhà nhà đang vui đón tết, thì con ngồi đây, ngồi hàng giờ, dưng dưng nỗi nhớ cha.
Đã tròn 30 ngày kể từ ngày bố mất, mà con không thể nguôi ngoai được nỗi nhớ ông. Con không dám nhìn những đồ vật bố hay dùng, những con đường bo hay đi, và cả những lời bố hay nói. Hàng đêm, con phải gạt những ý nghĩ về bố đi để chìm vào giấc ngủ, nhưng kết quả đêm nào con cũng thảng thốt giật mình, không tin vào sự thật. Con không thể nói với ai về nỗi nhớ này, nói với mẹ thì mẹ cũng đang đau khổ lắm rồi. Nói với Các chị, các chị cũng đâu hơn gì con. Con chỉ biết bó gối hàng đêm trong hàng nước mắt. Con với bố còn có quá nhiều dự định dang dở mà! Sao bố không ở lại cùng con để cùng thực hiện nốt. Con cảm thấy luôn ân hận và day dứt vì hay mắng bố, bố đừng giận con nhé, con mắng chỉ vì con yêu bố lắm, bố biết không?
(xin phép các cụ/mợ cho em xả trút nỗi niềm cả em bị điên mất, em xin cảm ơn!)
Chia sẻ với cụ, bố e cũng mất đc 8 năm rồi nhưng giao thừa năm nào e cũng cảm giác thiếu một điều gì đó rất khó tả

thuhuong2

Xe tăng
Chia buồn với cụ!
Tuy nhiên nhắc cụ cẩn thận rơi vào trầm cảm nhé; mất người thân là 1 trong nhưng nguyên nhân gây ra trầm cảm đó; mà em thấy cụ đang rất buồn lo.

bát quái

Xe buýt
Khi nhà nhà đang vui đón tết, thì con ngồi đây, ngồi hàng giờ, dưng dưng nỗi nhớ cha.
Đã tròn 30 ngày kể từ ngày bố mất, mà con không thể nguôi ngoai được nỗi nhớ ông. Con không dám nhìn những đồ vật bố hay dùng, những con đường bo hay đi, và cả những lời bố hay nói. Hàng đêm, con phải gạt những ý nghĩ về bố đi để chìm vào giấc ngủ, nhưng kết quả đêm nào con cũng thảng thốt giật mình, không tin vào sự thật. Con không thể nói với ai về nỗi nhớ này, nói với mẹ thì mẹ cũng đang đau khổ lắm rồi. Nói với Các chị, các chị cũng đâu hơn gì con. Con chỉ biết bó gối hàng đêm trong hàng nước mắt. Con với bố còn có quá nhiều dự định dang dở mà! Sao bố không ở lại cùng con để cùng thực hiện nốt. Con cảm thấy luôn ân hận và day dứt vì hay mắng bố, bố đừng giận con nhé, con mắng chỉ vì con yêu bố lắm, bố biết không?
(xin phép các cụ/mợ cho em xả trút nỗi niềm cả em bị điên mất, em xin cảm ơn!)
E có ng bạn cũng mang nhiều tâm sự như cụ.vậy mà chả giúp dc gì hay nói đúng hơn là ko cho m giúp.e thấy lòng m rất nặng nề & áy náy. Chúc cụ khỏe sống vui.ô cụ nơi 9 suối cũng nhẹ lòng.

picpoc818

Xe hơi
Chia buồn với cụ chủ thớt. Em may mắn hơn cụ củ còn đầy đủ bố mẹ. Nhưng tết năm nay buồn quá, 2 cụ thay nhau ốm nằm viện. Lần đầu tiên sau không biết bao nhiêu năm bố con không uống chén rượu giao thừa, đi ngủ mà hụt hẫng quá.

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với cụ chủ thớt. Em may mắn hơn cụ củ còn đầy đủ bố mẹ. Nhưng tết năm nay buồn quá, 2 cụ thay nhau ốm nằm viện. Lần đầu tiên sau không biết bao nhiêu năm bố con không uống chén rượu giao thừa, đi ngủ mà hụt hẫng quá.
Cố gắng chăm sóc ông bà thật tốt cụ nhé, để sau này không cảm thấy áy náy cụ ạ

supersanhdieu

Xe buýt
Bố em 66t thôi cụ ah
Mẹ e cũng mất khi mới gần 60t và đến nay đã hơn 12 năm, mẹ ra đi khi cs con cái mới đủ đầy. Vậy mà khi xem những tấm ảnh cũ mọi kí ức trong e lại ùa về, đúng là ko nỗi đau nào bằng mất ng thân, chia buồn cùng cụ.

Mori

Xe buýt
Cụ là người rất sâu sắc và nhiều tình cảm, em tin là vậy. Xin chia sẻ cùng cụ, chúc cụ đón một cái tết ấm áp bên gia đình.