[Funland] Con thích đọc sách chiếu bóng, sách âm thanh có sao k cccm?

jeepVN

Xe hơi
F1 nhà e là bé trai năm nay 4 tuổi, thông thường thì độ tuổi này cccm cũng biết thường các con sẽ có đam mê với ô tô, súng, lego, pokemon…Nhưng f1 nhà e lại ngược lại, con lại có niềm đam mê với sách. Nhưng lại k phải sách hay truyện chữ thông thường mà con lại thích những kiểu sách công nghệ như sách chiếu bóng, sách âm thanh. Như hôm tết rồi e cho con đi nhà sách thì con chọn mua sách chiếu bóng kiểu truyện như: cô bé bán diêm, cây tre trăm đốt, cô bé quàng khăn đỏ…sách âm thanh thì là âm thanh của các loài vật, âm thanh của các loại nhạc cụ…Không biết với độ tuổi của con thì con thích đọc sách chiếu bóng, sách âm thanh có sao k cccm nhỉ?

comiki

Xe lăn
5t thì thích sách chiếu bóng, âm thanh là bình thường, có vấn đề gì đâu nhỉ. Trước em cũng mua sách chiếu bóng cho bọn trẻ, cứ tắt đèn rồi chiếu lên, tha hồ nghịch, tưởng tượng, hoặc chơi trò chiếu bóng tạo hình con vật lên trần nhà.

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Kiến thức em không có về trẻ em nên không bình luận được.

vavavoom

Xe hơi
E nghĩ mỗi bé mỗi khác cụ ạ! Quan trọng lái cái sở thích và niềm đam mêm của con thôi. Sách âm thanh thì e k rõ, nhưng trước Gấu e cũng có mua sách chiếu bóng của Đinh Tị books xong về dùng đèn pin chiếu lên tường cho con xem.
E thấy hình ảnh khá là hay và sinh động.

vietnguyenx3

Xe hơi
Nó do sở thích của nó thôi mà, thích sách nhưng những vấn đề khác nó vẫn bình thường thì chả sao đâu cụ

Mathce

Xe tải
Cháu nhà cụ thích đọc sách là may rồi đó cụ, 4 tuổi thì đã đọc thông viết thạo đâu mà đọc tiểu thuyết

jeepVN

Xe hơi
5t thì thích sách chiếu bóng, âm thanh là bình thường, có vấn đề gì đâu nhỉ. Trước em cũng mua sách chiếu bóng cho bọn trẻ, cứ tắt đèn rồi chiếu lên, tha hồ nghịch, tưởng tượng, hoặc chơi trò chiếu bóng tạo hình con vật lên trần nhà.
E kiểu sợ là k phù hợp với độ tuổi của con ấy cụ. Nghĩ tầm tuổi này con thích mấy kiểu ô tô, lego...mà con thì lại thích kiểu sách chiếu bóng với sách âm thanh nên hỏi các cụ xem thế nào cho yên tâm.
E nghĩ mỗi bé mỗi khác cụ ạ! Quan trọng lái cái sở thích và niềm đam mêm của con thôi. Sách âm thanh thì e k rõ, nhưng trước Gấu e cũng có mua sách chiếu bóng của Đinh Tị books xong về dùng đèn pin chiếu lên tường cho con xem.
E thấy hình ảnh khá là hay và sinh động.
Đây cụ! Sách của F1 nhà e đây ạ, về đúng là con chỉ chơi với sách chiếu bóng và sách âm thanh này thôi. Buổi tối hoặc lúc nào rảnh là e hoặc Gấu sẽ dùng đèn pin chiếu cho con và mở audio để nghe truyện. Còn sách âm thanh thì kiểu con bấm xong nó kêu các tiếng có vật ấy, các trang thì có hình động vật. Mà thích lắm, ngày nào cũng nghe truyện với chơi sách, nói không với đồ chơi luôn. Điện thoại với tivi thì cũng vẫn có xem 1 ít.

Nó do sở thích của nó thôi mà, thích sách nhưng những vấn đề khác nó vẫn bình thường thì chả sao đâu cụ
Dạ vâng các vấn đề khác thì e thấy cũng bình thường cụ ạ! :D Khả năng đúng như cụ nói do sở thích của con.
Cháu nhà cụ thích đọc sách là may rồi đó cụ, 4 tuổi thì đã đọc thông viết thạo đâu mà đọc tiểu thuyết
:D vâng mở audio nghe hoặc là e với Gấu đọc cho nghe thôi cụ ạ! Chứ tiểu thuyết thì chắc chưa thấm nhuần được.

Mocoitinh

Xe hơi
Theo em thì sách âm thanh tốt hơn sách chiếu bóng. Sách âm thanh thì khơi gợi trí tưởng tượng hơn và không hại mắt. Sách chiếu bóng em ko có nhiều kinh nghiệm nhưng bản thân sẽ không chọn cho con vì khi xem lại phải cách rách phần ánh sáng cho đủ xem mà không hại mắt...

BDS68

Xe cút kít
Người OF
F1 nhà e là bé trai năm nay 4 tuổi, thông thường thì độ tuổi này cccm cũng biết thường các con sẽ có đam mê với ô tô, súng, lego, pokemon…Nhưng f1 nhà e lại ngược lại, con lại có niềm đam mê với sách. Nhưng lại k phải sách hay truyện chữ thông thường mà con lại thích những kiểu sách công nghệ như sách chiếu bóng, sách âm thanh. Như hôm tết rồi e cho con đi nhà sách thì con chọn mua sách chiếu bóng kiểu truyện như: cô bé bán diêm, cây tre trăm đốt, cô bé quàng khăn đỏ…sách âm thanh thì là âm thanh của các loài vật, âm thanh của các loại nhạc cụ…Không biết với độ tuổi của con thì con thích đọc sách chiếu bóng, sách âm thanh có sao k cccm nhỉ?
Em nghĩ là quá tốt cụ ah. Tuy nhiên cháu còn nhỏ cần giữ việc ngủ nghỉ đảm bảo sức khỏe cho con!

thuyphongthanh

Xe lăn
Thích sách là quí lắm rồi. Cụ chỉ có việc chọn sách phù hợp với lứa tuổi là ổn thôi.

hieukon

Xe container
bé nhà e 1-2 tuổi thì thích đọc sách, giờ gần 3 tuổi toàn thích chơi trò vận động, chả đọc nữa :(

levietdzung13

Xe tải
Nó mà không thích đọc sách mới đau đầu. Ham đọc là quá tốt. Cần nuôi dưỡng. Còn đọc cái gì thì kệ nó, ( đừng đọc cô giáo Thảo là được )

kbanglai

Xe tải
E thấy chả sao, quan trọng thích đọc sách, truyện thế là tốt rồi.
Nhưng cho e hỏi ngu chút là sách chiếu bóng đây ạ? https://dinhtibooks.com.vn/search/sách chiếu bóng .html vừa search thử google thì nó ra :))
Vì e cũng lần đầu nghe đến sách này, sách âm thanh thì thấy nhiều.

jeepVN

Xe hơi
Theo em thì sách âm thanh tốt hơn sách chiếu bóng. Sách âm thanh thì khơi gợi trí tưởng tượng hơn và không hại mắt. Sách chiếu bóng em ko có nhiều kinh nghiệm nhưng bản thân sẽ không chọn cho con vì khi xem lại phải cách rách phần ánh sáng cho đủ xem mà không hại mắt...
Thôi giờ các cụ nói vẫn phù hợp với độ tuổi của con như vậy là được rồi cụ ạ! Chứ e thì về sách này cũng không được thông thạo cho lắm! :D :D :D
Em nghĩ là quá tốt cụ ah. Tuy nhiên cháu còn nhỏ cần giữ việc ngủ nghỉ đảm bảo sức khỏe cho con!
Cũng may Gấu e cái khoản ngủ nghỉ, ăn uống cho f1 thì cẩn thận số 2 chắc k ai chủ nhật.
Thích sách là quí lắm rồi. Cụ chỉ có việc chọn sách phù hợp với lứa tuổi là ổn thôi.
Vâng e cảm ơn cụ nói chung cứ phải tham khảo thế này cho yên tâm
bé nhà e 1-2 tuổi thì thích đọc sách, giờ gần 3 tuổi toàn thích chơi trò vận động, chả đọc nữa :(
Đấy e cũng lo là như vậy ấy, kiểu nghĩ độ tuổi của con là lego, pokemon...nhưng chắc là sở thích của con cũng khác.
Nó mà không thích đọc sách mới đau đầu. Ham đọc là quá tốt. Cần nuôi dưỡng. Còn đọc cái gì thì kệ nó, ( đừng đọc cô giáo Thảo là được )
Vâng cụ, cô giáo Thảo thì để dành cho bố nó thôi ạ :D
E thấy chả sao, quan trọng thích đọc sách, truyện thế là tốt rồi.
Nhưng cho e hỏi ngu chút là sách chiếu bóng đây ạ? https://dinhtibooks.com.vn/search/sách chiếu bóng .html vừa search thử google thì nó ra :))
Vì e cũng lần đầu nghe đến sách này, sách âm thanh thì thấy nhiều.
Chính nó đấy cụ ạ! Nó kiểu là mình về xong mình dùng đèn pin chiếu lên tường, xong quét mã QR trên sách, thì có bản audio kể truyện theo cả tiếng Việt hoặc tiếng Anh để m chọn.

beo1011

Xe tải
Cứ hạn chế cho f1 tiếp xúc với đồ công nghệ là được cụ ơi!
Đọc truyện, đọc sách chẳng tốt quá! Nên thôi tốt nhất là cứ theo sở thích của f1 là được :-bd:-bd:-bd:-bd

tiendiep

Xe tải
K lo đâu cụ ơi :D f1 nhà e cùng độ tuổi với f1 nhà cụ, cũng cái sở thích như f1 nhà cụ thôi. Hôm qua ở gần chỗ nhà e ở Hoàng Đạo Thuý có cái hội sách của Định Tị books, e cũng mới cho f1 ra mua.
May quá sale cũng nhiều nên mua được khá nhiều đầu sách hay.

jeepVN

Xe hơi
Cứ hạn chế cho f1 tiếp xúc với đồ công nghệ là được cụ ơi!
Đọc truyện, đọc sách chẳng tốt quá! Nên thôi tốt nhất là cứ theo sở thích của f1 là được :-bd:-bd:-bd:-bd
Vâng nhà e thì cũng k cấm hoàn toàn con k dùng đồ công nghệ, vẫn có giải trí riêng. Nhưng cũng hạn chế tối đa cụ ạ.
K lo đâu cụ ơi :D f1 nhà e cùng độ tuổi với f1 nhà cụ, cũng cái sở thích như f1 nhà cụ thôi. Hôm qua ở gần chỗ nhà e ở Hoàng Đạo Thuý có cái hội sách của Định Tị books, e cũng mới cho f1 ra mua.
May quá sale cũng nhiều nên mua được khá nhiều đầu sách hay.
Thế được rồi cụ, e cảm ơn nhiều nhé! Nói thật là cũng thấy lo, nhưng các cụ chia sẻ vậy là cũng an tâm rồi. Mấy nay Gấu e còn cứ cằn nhằn bảo e "lo bò trắng răng"
Cụ phải mừng vì con thích đọc sách chiếu bóng, sách âm thanh ấy cụ ạ! Chứ không phải là lo có không nhé! Chịu khó mua cho con nhiều quyển khác nhau cho con có nhiều trải nghiệm, kiến thức hay cụ. Kiểu sách tương tác của đinh tị books này được.
Giờ thì an tâm và mừng được rồi cụ ạ!

Nguyễn Đào

Xe đạp
Em nghĩ là tốt cụ ạ