[CCCĐ] Cồn Vành , Hải Tiến , Cửa Lò 2015 . Một ngày một lẻ đêm.

giaophuong

Xe điện

Cảm nhận của em , một người đã đi rất nhiều bãi biển ở VN và trên Thế giới là biển Cồn Vành vào hạng đẹp , bãi rộng , dài nước thoai thoải .Tuy nhiên , Địa phương mới chỉ khai thác những gì mà Thiên nhiên ưu đãi chứ chưa có sự đầu tư nghiêm túc và thỏa đáng. Kể cũng khó , đầu tư phải đồng bộ , mà thời tiết miền Bắc chỉ có du lịch một mùa..Chỉ có chết. Vậy nên : chẳng có gì , chưa bằng Quất Lâm , Hải Thịnh ( Nam Định ) , nhà nghỉ , khách sạn sơ sài , đìu hiu. Chủ yếu là du khách nội huyện ..Ngồi uống nước Dừa trên bờ , cũng chỉ 30 K ( lại định tính cả tiền ghế mới láo , he) , em hỏi cu bán dừa để biết thông tin : ở đây có " vụ kia" không ? " , Trả lời : Dạ , không có . ( Bạn em là Hiệu trưởng trường C3 trong Huyện sau có nhắn cho em : " nhiều lắm , nhưng gần đấy." À ra thế.

vinh khanh

Xe tải
Rứa mà Cụ bẩu, Cụ không có điều kiện cơ đấy. Cụ đi hết chốn này chốn nọ, cũng vì điều kiện eo và hẹp. Cụ hay dc đi đó đây, nhất Cụ rồi còn gì.

giaophuong

Xe điện

Sau khi hít căng gió biển , ngắm đủ các thể loại quần đùi , quần sooc , áo phông...( không phải bikini nhé) và bòng chiều đã ngả là lúc chúng em quay về Thành phố Thái Bình . Rồi ăn tối , Cafe..rồi thưởng thức một đêm trong Biệt Thự vợ chồng cô bạn ..rồi chia tay Thái Bình , mà không nhớ có Hẹn ngày gặp lại hay không. Hết một Ngày Đêm !

giaophuong

Xe điện
Rứa mà Cụ bẩu, Cụ không có điều kiện cơ đấy. Cụ đi hết chốn này chốn nọ, cũng vì điều kiện eo và hẹp. Cụ hay dc đi đó đây, nhất Cụ rồi còn gì.
Dạ , em là Giáo viên nghèo vượt khó , không ngại gian khổ để đi.....du lịch ạ.

giaophuong

Xe điện

Nghe về biển Hải Tiến đã lâu nhưng chưa có dịp đến , nay nhân tiện ghé qua xem sao .Cảm nhận đầu tiên khi đặt chân đến là : Cũng được .Chỉ vậy thôi.

HuyArt

Xe lăn

HuyArt

Xe lăn

Ở Ta , rất nhiều Đền , Chùa , hầu như Tỉnh nào cũng có ..Và rất nhiều Đền , Chùa nổi tiếng , thu hút hàng trăm nghìn phật tử , du khách..hàng năm .Chùa Keo là một ngôi chùa đẹp , khuôn viên rộng , cảnh sắc hài hòa..nhưng em cảm thấy chưa có sức thu hút du khách , có thể , đây chưa phải là mùa hoặc dịp đi lễ nhưng một phần do vị trí địa lý tỉnh Thái Bình lỡ cỡ , làm du khách có cảm giác xa xôi khi về Thái Bình , như em đây chẳng hạn , lần đàu đến với Chùa Keo.
Chùa Keo thu hút rất nhiều nhà nghiên cứu, sinh viên nghệ thuật, giới nghệ và dân Phượt...
Thiện nam tín nữ thì thích đi Bái Đính du lịch tâm linh nhét tiền vào tay tượng phật hơn:D

HuyArt

Xe lăn
chưa bằng Quất Lâm , Hải Thịnh ( Nam Định ) , nhà nghỉ , khách sạn sơ sài , đìu hiu. Chủ yếu là du khách nội huyện ..Ngồi uống nước Dừa trên bờ , cũng chỉ 30 K ( lại định tính cả tiền ghế mới láo , he) , em hỏi cu bán dừa để biết thông tin : ở đây có " vụ kia" không ? " , Trả lời : Dạ , không có . ( Bạn em là Hiệu trưởng trường C3 trong Huyện sau có nhắn cho em : " nhiều lắm , nhưng gần đấy." À ra thế.
Thầy Sầm Đức Xương chuyển về Thái Bình dồi hở cụ Giáo ơi?:D

Kedatinh8888

Xe hơi
đi cồn vành ăn ngô luộc bán rong có 5k 1 cái thôi ạ
ghế thì free ngồi cả ngày luôn ạ
về cồn vành em thấy tình cảm như người nhà mình luôn :D

Kedatinh8888

Xe hơi

Cảm nhận của em , một người đã đi rất nhiều bãi biển ở VN và trên Thế giới là biển Cồn Vành vào hạng đẹp , bãi rộng , dài nước thoai thoải .Tuy nhiên , Địa phương mới chỉ khai thác những gì mà Thiên nhiên ưu đãi chứ chưa có sự đầu tư nghiêm túc và thỏa đáng. Kể cũng khó , đầu tư phải đồng bộ , mà thời tiết miền Bắc chỉ có du lịch một mùa..Chỉ có chết. Vậy nên : chẳng có gì , chưa bằng Quất Lâm , Hải Thịnh ( Nam Định ) , nhà nghỉ , khách sạn sơ sài , đìu hiu. Chủ yếu là du khách nội huyện ..Ngồi uống nước Dừa trên bờ , cũng chỉ 30 K ( lại định tính cả tiền ghế mới láo , he) , em hỏi cu bán dừa để biết thông tin : ở đây có " vụ kia" không ? " , Trả lời : Dạ , không có . ( Bạn em là Hiệu trưởng trường C3 trong Huyện sau có nhắn cho em : " nhiều lắm , nhưng gần đấy." À ra thế.
cảm ơn cụ
nhìn ảnh cụ em lại muốn về cồn vành quê hương em thật nhanh
nhớ quá cụ ạ :(

giaophuong

Xe điện
chưa bằng Quất Lâm , Hải Thịnh ( Nam Định ) , nhà nghỉ , khách sạn sơ sài , đìu hiu. Chủ yếu là du khách nội huyện ..Ngồi uống nước Dừa trên bờ , cũng chỉ 30 K ( lại định tính cả tiền ghế mới láo , he) , em hỏi cu bán dừa để biết thông tin : ở đây có " vụ kia" không ? " , Trả lời : Dạ , không có . ( Bạn em là Hiệu trưởng trường C3 trong Huyện sau có nhắn cho em : " nhiều lắm , nhưng gần đấy." À ra thế.
Thầy Sầm Đức Xương chuyển về Thái Bình dồi hở cụ Giáo ơi?:D
Là Giáo thì mọi thứ đều phải biết để giáo dục , vậy thôi.

Kedatinh8888

Xe hơi
vầng
em xa quê nên ít có dịp về
nhìn ảnh cụ lại nhớ quê quá
em mời cụ 1 chén ạ

inovavgj

Xe container
cồn vành em đi rồi , cảnh đẹp hoang sơ , bãi tắm đẹp , nước khá trong so với Đồ Sơn , Quất Lâm ..( mấy bãi ở miền bắc ) nhưng dịch vụ ít hầu như ko có gì

inovavgj

Xe container
chuẩn luôn , chùa keo rất đẹp và cổ kính hợp cho những ai thic khám phá
Chùa Keo thu hút rất nhiều nhà nghiên cứu, sinh viên nghệ thuật, giới nghệ và dân Phượt...
Thiện nam tín nữ thì thích đi Bái Đính du lịch tâm linh nhét tiền vào tay tượng phật hơn:D

giaophuong

Xe điện

Đến Hải Tiến RS vào một ngày Thứ Sáu đông ơi là đông , check in , check out ..tập trung hết ở sảnh .Nhà ăn đông như hội , phải 14 h mới được nhận phòng , trẻ em chơi đùa loạn sảnh , ông già , bà bầu ..nằm , ngồi la liệt .Các cháu Lễ tân chúi mũi , chúi lái trả lời , nhận tiền không ngớt...Thật là sinh động , tranh thủ ( mà cũng chẳng biết làm gì) em lượn quanh , ngó nghiêng một tý.

Cũng Hòn Trống - Mái như ai.