[CCCĐ] Cồn Vành, Thái Bình có phải là bãi biển đẹp nhất Vịnh Bắc Bộ như báo nói

bankjmun

Xe hơi
Em sinh ra và dậy thì tại nơi đây. Nhà em cách biển khoảng 6km. Thực tế thì em cũng ít khi ra biển và đặc biệt là các dịp lễ. Thấy biển quê mình nói chung cũng còn vớ vẩn. Chưa có quy hoạch cẩn thận đàng hoàng. Dịch vụ đi kèm còn manh mún và ko có sự quản lý giám sát cẩn thận. Mạnh ai người ấy làm. Hiện tại em vẫn chỉ yêu quê huơng qua từng trang sách nhỏ mà thôi. Hjhj. Cuối tuần em về quê dự cái lễ khánh thành cái chuồng bò của cu bạn ở quê. Bác nào tiện về dịp đó nháy em cái để em mời các bác đi ăn ghẹ 47 nha :D

Mobil.One

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhìn Tôm và Ghẹ tươi rói thế là e kết rồi!
đặc biệt tay nghề Bờ tre là em càng kết, chứ các ông ấy học hiểu HN hay SG thì lại Hóa mỹ phẩm vào thì e chắc trả dám quay lại lần 2. điều này thì Cát Bà thị trấn phổ biến lắm,.

Hôm rồi đoàn e có ăn ở Nhà nổi thị trấn cát bà, có vụ Cháo ngao thiu, khách phản ánh mà chủ nhà hàng nổi xung, cãi nhau và rồi, suýt ôm dao bầu nói chuyện với khách mà e hốt hền,...

Em hầu các cụ bằng ký sự ảnh đây ạ:
Lên đường, đầu tiên là cao tốc HN-HP rộng thêng thang có thể phóng tốc độ tối đa 120km/h

Đường vào Nam Trung, Cồn Vành, đường nhỏ 2 xe ô tô tránh nhau là cả một vấn đề nếu k cẩn thận là lội ruộng, tắm sông ngay

Xa hun hút, đi mãi đi mãi

Quang cảnh còn rất hoang sơ, có thể nói là đẹp cho các cụ thích chụp choẹt

Và đây bãi biển đã hiện ra trc mắt

Cơ sở lưu trú kiêm quán ăn, còn mộc mạc lắm, e đc nghe nói nếu hôm qua các chú đến được xem cá he ( cá heo) nhảy hàng đàn cơ, e tiếc hùi hụi (lời chị bán hàng)

Đồ ăn ở Cồn Vành đây, có ghẹ và tôm, mực, nói chung là chưa phong phú, mức độ tay nghề nhà bếp còn gắn liền với những ruộng lúa, bờ tre ạ

Đợi sau khi về e pót tiếp ...

Snake master

Xe tăng
hôm đầu tháng nhà cháu đi Thái Bình chơi, thế là nghe nói đến khu du lịch sinh thái Cồn Đen nên đi thử xem sao,nhà cháu mất công phi xe máy đi từ mãi Vũ Thư xuống Cồn Đen , buổi sáng xuống đến nơi là khoảng 11h trưa, đường vào thì khó đi, ít biển chỉ dẫn đi hỏi đường lung tung cuối cùng cũng đến, đầu tiên là mua vé 60k/người, nhà cháu đi 7 người là hết 420K, vào thì được giới thiệu là mua vé trọn gói nên được đi xe điện, có 3 điểm tham quan là rừng ngập mặn, bãi tắm tình yêu và công viên, ok fine ,lên xe đi được đúng 50m là đến điểm đầu tiên, rừng ngập mặn, ôi thôi rừng chả có gì ngoài mấy cây sú, cây vẹt xong có cái cầu tre đi vào mấy cái lều , trưa nắng quá bọn cháu chui vào lều ngồi 1 lúc thì quay ra đến điểm thứ 2 là bãi tắm,thì lúc đấy buổi trưa nắng chết mẹ thì tắm cái gì, chỉ đứng nhìn bãi tắm tít ở xa , nước thì đục cạnh bãi nuôi ngao nữa, bọn cháu chán quá bỏ về luôn

kwin

Xe tải
Em ko nói gì về Dịch vụ nghỉ ngơi ăn uống nhưng biển tắm hơn rất nhiều Sầm Sơn . các cụ cứ bảo biển đục , hôm e đi ngoài có bèo khô trên bãi cát thì bãi biển rất trong và sạch . còn vụ bèo thì do biển Thái Bình gần các cửa Sông lơn nên bèo trôi dạt ra là bình thường

hbu082

Xe container
Em ko nói gì về Dịch vụ nghỉ ngơi ăn uống nhưng biển tắm hơn rất nhiều Sầm Sơn . các cụ cứ bảo biển đục , hôm e đi ngoài có bèo khô trên bãi cát thì bãi biển rất trong và sạch . còn vụ bèo thì do biển Thái Bình gần các cửa Sông lơn nên bèo trôi dạt ra là bình thường
chuẩn rồi cụ, em thấy sạch hơn cả sầm sơn, cảm giác đục là do cát đen thôi chứ em thấy còn trong hơn sầm sơn, mỗi tội nhỏ, mà dịch vụ kém.

kwin

Xe tải
chuẩn rồi cụ, em thấy sạch hơn cả sầm sơn, cảm giác đục là do cát đen thôi chứ em thấy còn trong hơn sầm sơn, mỗi tội nhỏ, mà dịch vụ kém.
dịch vụ e nghĩ chưa phát triển . cát đen thì cảm giác nước tối đi , hơn nhiều lần Sầm Sơn , để đi chơi 1 - 2 ngày thì đến đây nghỉ quá hợp lí , tối gọi hải sản nhậu phê rồi đi dạo tẹo ngủ là ok :D

azulka

Xe tải
Nghe nói biển Thạch Bằng trong Hà Tĩnh đẹp lắm cccm ạ. Có cụ nào đi chưa cho tí rì viu với.

Aybolit

Xe tải
Bẩn như ồn vành

cuongdiv

Xe container
E cũng đang định cuối tuần té xuống xem thế nào, nói chung là cứ thử quanh HN xem có biển nào ổn tí ko chứ muốn đẹp thì phải từ Đà Nẵng trở vào, cccm đừng so sanh biển miền bắc với Nha Trang, Đà Nẵng, Phú Quốc, khập khiễng lắm

Gia Bảo Anh

Xe buýt
em thấy ko đúng như cụ chủ nói? CCCM có OK ko ạ?

Song Nguyen

Xe tải
Nhìn mỗi đồ ăn là ồn thôi , biển thì ko ổn cho lắm

hhnd

Xe tăng
C
E cũng đang định cuối tuần té xuống xem thế nào, nói chung là cứ thử quanh HN xem có biển nào ổn tí ko chứ muốn đẹp thì phải từ Đà Nẵng trở vào, cccm đừng so sanh biển miền bắc với Nha Trang, Đà Nẵng, Phú Quốc, khập khiễng lắm
Cụ thử đi đảo Cô Tô hoặc Minh Châu - Quan Lạn xem có thay đổi suy nghĩ về biển miền Bắc không?

trinhhunghb

Xe lăn
Em cũng ngủ 1 đêm ở cồn Vành : 600K 2phòng . Lấy thêm 1 phòng nữa cũng 600K . Ăn thì cũng ngon và rẻ nhưng biển thì Đẹp bình thường và hơi buồn vì dịch vụ ít và khách cũng ít . Gọi là đi cho biết thôi

pingping2992

Xe tải
Em vừa đi về tháng trước, nhận xét chung là nước đục,bùn, bãi biển bé. Nhà nghỉ khách sạn không có nhiều lựa chọn. Chỉ được mỗi cái là hải sản khá tươi, ngon và giá hợp lý thôi ạ. :)

leenguyen276

Xe tải
Đợi Quyết Còi về xây FLC là hoành tráng ngay

atbich7

Xe hơi
không bem được cái món cồn vành này đâu các cụ nhé