[Funland] Con Vật Vờ.

ubisapro

Xe trâu
E lần đầu nghe và tất nhiên rồi, chưa được thử @@

dongnat123

Xe container
Mình rất xúc động trước tấm chân tình của cụ - 1 người bạn chỉ biết nhau qua Diễn đàn.
Mình cũng có gặp mặt vài người bạn trong OF, và họ cũng rất ngỡ ngàng như cụ vì mình là người gốc Bắc mà lại....ko từng uống bột sắn, dù đã mua giúp sếp loại SP này nhiều lần. Họ ngỏ ý tặng mình bột sắn, có người có người thân đang SX bột sắn nên xem như tặng "của nhà trồng đc".
Quan niệm của mình, cái gì ko biết thì tốt nhất ko dùng (thử), ví dụ như sầu riêng - 1 món ăn rất thịnh hành trong Nam - vì rất dễ gây nghiện. Mà nghiện thì tốn tiền. :D
Chẳng hiểu sếp ăn ntn mà cứ 3 tuần là yêu cầu mình mua 1kg, đều như vắt chanh. Đ/v mình, như thế thì tốn kém quá.
Một lần nữa, xin cảm ơn cụ rất nhiều. Chúc cụ & GĐ luôn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống nhé.@};-
Em công nhận, 3 tuần 1kg thì mua vỏ là hạp lý :))

tranmanhha

Xe điện
🤣.. em còn quên vài món..cũng ae nông thôn và miền núi cho em thưởng thức đó ạ.
Vd : sâu tằm, sâu chít rang lá chanh. Con dơi chiên dầu,
Tây nó còn bảo : thịt hổ ,gấu không ra gì, thịt tê tê bt, dúi không ngon bằng chuột đồng.. hổ mang đại k không bằng rắn giáo... thịt trĩ luộc thua vịt cỏ giống cũ, gà đông tảo thua gà ri gà tre....vv he he
Tất cả thịt thú rừng ++ các loại đều thua thịt chó.
Thịt chó có vị đặc trưng.
Nhiều loại thịt thú rừng lại quay về ... giả cầy. Hehhe.

Cào cào đẳng cấp hơn châu chấu ạ.
Kể cả cho chim ăn.
Vậy à cụ, trên em thì chỉ có châu chấu ma thôi, cũng giống cào cào nhưng hôi, ko ăn đựơc, chanh chách cũng ko ăn, chỏ chén cào cào, sọt sành, muỗm thôi.

Chỉnh sửa cuối: