Con xe city của em, chủ yếu để đi lại trong thành phố

libertyievn

Xe buýt
Sao cụ chủ không chọn chon Sharft driven cho đỡ phải lăn tăn chuyện xích líp

dân chơi thế này thì còn lăn tăn gì xích với líp cụ.... đi mua mec có bao giờ ai hỏi vỏ xe mec có hiếm kg ???

quanghuy190

Xe tải
Cái yên xe đẹp quá.đi thành phố con này nhất rồi cụ ạ

ConorBike

Xe hơi
Con xe này tuyệt thật đó

anhquan109

Xe hơi
xe đẹp qua cụ sms cho em cái giá để em tham khảo được ko cụ thanks cụ

Quynhkun

Xe tăng
Hệ thống xích được thay bằng đai carbon Gates Carbon Drive

Một số ưu điểm của xe:
- Dùng bộ số trong (internal gear hub) có thể chuyển số ngay cả khi dừng xe, rất phù hợp cho những lúc dừng đèn đỏ, chuyển về số thấp để vọt cho nhanh.Có thể nhảy đến số bất kỳ, ko cần chuyển dần từng số.
- Sử dụng Gates Carbon Drive Belt, ưu điểm là không phải tra dầu mỡ gì cả, ko lo gỉ, nếu bẩn chỉ cần rửa nước là cả xe là sạch bong :D
Ôi xe cụ đẹp quá, nhưng cái giá thì hiện tại em chỉ dám mơ thôi. Tuy nhiên em muốn mua phụ kiện về lắp vào con xe cỏ của em, thì ở HN có bán ko ạ?
Bộ Gates Carbon Drive Belt và bộ số trong (internal gear hub) có mua về lắp riêng cho xe khác được ko ạ? Hay chỉ dòng xe này mới lắp đc ạ? Và giá nó khoảng bao nhiêu hả kụ? Vodka cụ :D

nemesistan

Xe tăng
Ôi xe cụ đẹp quá, nhưng cái giá thì hiện tại em chỉ dám mơ thôi. Tuy nhiên em muốn mua phụ kiện về lắp vào con xe cỏ của em, thì ở HN có bán ko ạ?
Bộ Gates Carbon Drive Belt và bộ số trong (internal gear hub) có mua về lắp riêng cho xe khác được ko ạ? Hay chỉ dòng xe này mới lắp đc ạ? Và giá nó khoảng bao nhiêu hả kụ? Vodka cụ :D
Cái khung mới quyết định vấn đề cho cái bộ dây curoa, phải ngắt được khung với càng để luồn dây. Còn bộ số trong thì lắp thoải mái

Quynhkun

Xe tăng
Dạ em cảm ơn kụ ah, em chưa hiểu cụ bảo ngắt khung càng để luồn dây nghĩa là thế nào ạ? Mà chế những thứ này ở đâu hả kụ? Giá khoảng bao nhêu hả kụ? :D
Cái khung mới quyết định vấn đề cho cái bộ dây curoa, phải ngắt được khung với càng để luồn dây. Còn bộ số trong thì lắp thoải mái

tjlatao

Xe máy
Đầu tư ác với bộ chuyển động Shimano Allfine phanh đĩa chạy dây curoa ... Chạy lốp trơn cỡ 26 inch phù hợp với địa hình vietnam

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
ẻm này đẹp mà giá max nhảy.tầm tầm là em cưới về làm vợ 3 ngay

nemesistan

Xe tăng
Cái dây curoa thì không thể tháo được như xích, vậy muốn lồng vào lip sau thì cái chỗ khung phải có một đoạn ngắt để đưa được dây vào, thường có ốc bắt đó, cụ để ý mà xem. Khó chế cháo lắm.

Quynhkun

Xe tăng
Dạ vâng em cảm ơn cụ ạ, em hiểu rồi :D
Cái dây curoa thì không thể tháo được như xích, vậy muốn lồng vào lip sau thì cái chỗ khung phải có một đoạn ngắt để đưa được dây vào, thường có ốc bắt đó, cụ để ý mà xem. Khó chế cháo lắm.

28inchtivi

Xe đạp
Ù ôi, kinh quá! Xe bác mà đi bán kem dạo thì đảm bảo nhất thành phố, thề đấy :D

mua_lexus

Xe hơi
Chúc mừng cụ có chiếc xe quá đẹp!

vat1984

Xe máy
Trước khi chọn mua xe đạp em có hơi lăn tăn xem nên mua loại xe nào, vì mục đích chính của em chỉ là đạp xe đi làm, đi loanh quanh thay cho việc dùng xe máy. Cuối cùng em quyết định chọn dòng city vì nó giải quyết được một số vấn đề theo em nghĩ khá là tiện lợi. Dưới đây là ảnh 1 trong 2 em xe của em, mời các bác cùng góp ý.

Toàn cảnh em nó

Trục bánh trước là bộ dynamo phát điện cho đèn trước và sau

Trục bánh sau là bộ số trong 8 số của Shimano

Yên xe và tay nắm bằng da của Brooks

Hệ thống xích được thay bằng đai carbon Gates Carbon Drive

Một số ưu điểm của xe:
- Dùng bộ số trong (internal gear hub) có thể chuyển số ngay cả khi dừng xe, rất phù hợp cho những lúc dừng đèn đỏ, chuyển về số thấp để vọt cho nhanh.Có thể nhảy đến số bất kỳ, ko cần chuyển dần từng số.
- Sử dụng Gates Carbon Drive Belt, ưu điểm là không phải tra dầu mỡ gì cả, ko lo gỉ, nếu bẩn chỉ cần rửa nước là cả xe là sạch bong :D
- Xe gióng thấp, phù hợp cho chị em phụ nữ và các bác lớn tuổi ko thích lên xe theo kiểu quàng chân ra đằng sau.
- Yên sau chính là một phần khung xe nên vô cùng chắc chắn, đèo hàng thoải mái.
- Xe có chắn bùn, chân chống, khoá Abus tích hợp sẵn, thích hợp dừng đỗ, khoá xe nhanh để tiện nhảy vào mua sắm,...

Tạm thời em mới chụp được từng đó, để lúc nào em chụp thêm một số chi tiết rồi post tiếp, sau đó sẽ đến em xe kia :D
Ngon quá, tổng cho bộ này là bao nhiêu hả bác?

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thích cái yên của cụ quá, cụ nào có yên cũ giá đẹp hú e tiếng

maymo

Xe tải
Xe của cụ quá chất luôn. Nhìn đẹp và sang trọng. Nhưng em thì thích loại xe đạp gấp hơn kiểu dáng thế này đây ạ/

Loại này có 11,8kg mang lên xe bus hay để sau cốp xe đều ok.

Small man

Xe tăng
Xe của cụ này khóa vào cột đèn thì trộm nó nhổ cả cột đèn lẫn xe vác đi kéo theo cả dây điện! Đâu phải lỗi của thằng trộm mà vì cái xe đẹp quá!