Condotel tiêu chuẩn 5 sao, sở hữu lâu dài...thật 100%

SkyBay

Xe tải
Em chỉ cần nói 2 CĐT là Sun Group và Vin Group trước đã, Cụ đã thấy cái nào nó phủi tay chưa, Cụ phản biện thì nên lấy dẫn chứng cụ thể , chứ mỗi người có quan điểm cá nhân, nhưng cụ có phải là người đầu tư mua và thấy lợi nhuận của nó chưa, nói như Cụ thì bao nhiêu người kinh doanh có tiền người ta mua thì người ta dễ bị lừa thế sao ??? . Xu hướng căn hộ cam kết đã có trên Thế Giới từ nhiều năm rồi , giờ mới về Việt Nam nên chẳng ai lùa được ai nếu nó không có điểm tốt và phù hợp với họ. Và quan trọng rất nhiều người mua lợi nhuận là 1 phần nhỏ thôi, cái chính loại hình này là họ có căn hộ ở một khu du lịch gia đình họ thích xuống lúc nào nghỉ thì xuống, có tiền họ nghĩ khác lắm :)) . Lúc nào cụ có tiền như họ thì sẽ hiểu :)).
Thứ nhất đối với Vin và Sun, họ đã cộng hết LN cam kết vào giá rồi nên giá bán của họ cao hơn hẳn các dự án khác, thứ 2 vị trí các dự án của họ rất đẹp, họ làm dịch vụ xung quanh tốt nên thu hút được tương đối khách, thứ 3 là thời gian các condotel họ bán mới được vài năm chưa đủ dài để có thể khẳng định là người mua thực sự có lợi ích j hay kg.

Quay về DOJI land, S1 bạn mình vừa mua giá có 33 tr/m2, S2 vị trí tương tự, chỉ chuyển qua cơ chế condotel mà tăng lên từ 55-79 tr thì quá vô lý. Nói về LN cam kết thì nói thẳng luôn là hiện tại khách du lịch chỉ tập trung bên Bãi Cháy, sang Hòn Gai cực ít. Chờ đến khi hầm Cửa Lục xong thì cũng phải 4-5 năm. Vì vậy khẳng định luôn cái cam kết lợi nhuận cho S2 này là ảo, phi kinh tế, chẳng qua là 1 thứ mỡ nó rán nó.

Thêm nữa mặc dù vị trí của Shaphie rất đẹp nhưng nền móng xây trên đất đổ lấn biển. Vì thế sau vài năm sẽ có rủi ro về biến động địa chất dẫn đến lún móng, khi đó ng mua mất trắng. Lưu ý với cụ là 1 số căn biệt thự liền kề sát biển của VIN tại Bến Đoan đã có hiện tưởng bị lún móng rồi nhé.

SkyBay

Xe tải
Mình đâu có nói greenbay ko phải của BIM,mình chỉ nói lại ý của bạn là " Condotel của Bim" thì chỉ biết citadines hiện h thôi.
Bạn là nhà đầu tư căn hộ chung cư để cho thuê homestay vì bạn là ng hạ long.còn những người ở xa thì lấy j để quản lý kinh doanh hay lại cũng phải ký gửi kinh doanh qua các đại lý homestay.
Về vấn đề nội thất thì nói đơn giản thế này là dễ hiểu này cùng 1 đôi giày để đi thì bitis và adidas giá nó chênh nhau bao nhiêu lần.
Về giá chung cư 55tr thì bạn có thể check qua tất cả các sales ở Hạ long xem những căn đẹp view biển 2 ngủ còn căn nào ko.
Đành rằng giá cc 30-55tr/m2 là cao so với mặt bằng giá đất ở HL nhưng sao nhiều nhà đầu tư vẫn mua vì nó có lý do của nó cả thôi.
Với vị trí của Sapphire thì có thể nói nó vô giá cũng được. Với những người có tiền mua để hưởng thụ thì mình okie kg ý kiến. Nhưng nhìn nhận dưới góc độ 1 nhà đầu tư thì mình thấy với giá đó thì tốt nhất đừng nghĩ đến LN.

cuongscb

Xe tăng
Chắc cụ đang nói đến Condotel Sapphire của Doji ở Hạ Long phỏng?

pinkwind9.0

Xe tải
Thứ nhất đối với Vin và Sun, họ đã cộng hết LN cam kết vào giá rồi nên giá bán của họ cao hơn hẳn các dự án khác, thứ 2 vị trí các dự án của họ rất đẹp, họ làm dịch vụ xung quanh tốt nên thu hút được tương đối khách, thứ 3 là thời gian các condotel họ bán mới được vài năm chưa đủ dài để có thể khẳng định là người mua thực sự có lợi ích j hay kg.

Quay về DOJI land, S1 bạn mình vừa mua giá có 33 tr/m2, S2 vị trí tương tự, chỉ chuyển qua cơ chế condotel mà tăng lên từ 55-79 tr thì quá vô lý. Nói về LN cam kết thì nói thẳng luôn là hiện tại khách du lịch chỉ tập trung bên Bãi Cháy, sang Hòn Gai cực ít. Chờ đến khi hầm Cửa Lục xong thì cũng phải 4-5 năm. Vì vậy khẳng định luôn cái cam kết lợi nhuận cho S2 này là ảo, phi kinh tế, chẳng qua là 1 thứ mỡ nó rán nó.

Thêm nữa mặc dù vị trí của Shaphie rất đẹp nhưng nền móng xây trên đất đổ lấn biển. Vì thế sau vài năm sẽ có rủi ro về biến động địa chất dẫn đến lún móng, khi đó ng mua mất trắng. Lưu ý với cụ là 1 số căn biệt thự liền kề sát biển của VIN tại Bến Đoan đã có hiện tưởng bị lún móng rồi nhé.
Cụ lại nhầm lẫn, S1 bản chất vẫn là chung cư Cụ à, Cụ lại chỉ nhìn vào giá rồi, 1 bên nội thất đầy đủ setup theo khách sạn luôn, 1 bên là chung cư bàn giao cơ bản, chưa kể sau 5 năm ít nhất là thu lại 50% giá trị căn hộ, 15 đêm nghỉ dưỡng hàng năm, mỗi căn hộ S1 hay S2 đều có phân khúc khách riêng thuê nghỉ dưỡng, s2 thì khách sẽ không gặp cảnh dân ở lộm nhộm Cụ à. Còn về móng thì Cụ yên tâm, chưa một vấn đề gì luôn, còn có vấn đề gì thì nó bị ngay như bên BIM ấy, chứ một toà nhà như thế thì nhà thầu họ cũng phải nghiên cứu chán chê rồi :D

littlebull

Xe buýt
Khách du lịch chọn Bãi cháy chứ có sang Hòn Gai ở bao giờ

biahoihanoi

Xe lăn
Cam kết có bảo lãnh của ngân hàng thì mua.

dongphuong031

Xe tăng
Em nhắc lại câu: Lợi nhuận và mức độ rủi ro tỷ lệ thuận với nhau.

HiệpKan

Xe tải
nói chung là em thấy cụ chủ thớt này dở hơi, chả biết bán hàng hay chào dự án thế nào, đọc các còm của cụ thiết nghĩ sẽ khiến người ta ức chế :))

nguyentrang93

[Tịch thu bằng lái]
Càng cam kết cam chứng tỏ: (1) giá bán ra cao hơn nhiều với giá vốn (vì giá bán sẽ phải cộng thêm phần LN cam kết), (2) mang tính lùa gà vào sọt (lừa đảo) hơn là kinh doanh trung thực! Túm lại giờ dân ngta cũng khôn rồi, mấy trò dùng LN cam kết cao để dụ gà kg ăn thua đâu, có khi còn phản tác dụng!
Em xin kể câu chuyện là sau 7 ngày cắp sách cắp vở đi học condotel Nha Trang để bán hàng, ôm mộng kiếm hoa hồng trăm triệu thì thân cò em đã xin thôi học trở về bán chung cư.
Lý do là ko tự thuyết phục đc bản thân sinh lời cỡ nào thì làm sao thuyết phục đc nhà đầu tư.

mem.moi

Xe hơi
Em xin kể câu chuyện là sau 7 ngày cắp sách cắp vở đi học condotel Nha Trang để bán hàng, ôm mộng kiếm hoa hồng trăm triệu thì thân cò em đã xin thôi học trở về bán chung cư.
Lý do là ko tự thuyết phục đc bản thân sinh lời cỡ nào thì làm sao thuyết phục đc nhà đầu tư.
Vodka em 1 chén vì e nói rất chân thành! Trươc mình cũng quan tâm condo lắm nhưng sau khi tìm hiểu kỹ bỏ luôn vì khả năng kd ra được lợi nhuận 8-9% (với giá chào condo như hiện nay) gần như là ko tưởng.

quoctuankid

[Tịch thu bằng lái]
Website
duanbietthuchungcu.com
Bản chất khi bán nghỉ dưỡng là lừa dối khách hàng về bài toán chi phí lợi nhuận mà :) cụ nào mà làm trong ngành kinh doanh khách sạn chắc biết, cái trò chia sẻ lợi nhuận thực chất chỉ là CHIA SẺ RỦI RO :)

longvuvan

Xe hơi
CCCM cho em ý kiến, nếu như có một dự án BDS nghỉ dưỡng, cụ thể là Condotel, pháp lý rõ ràng, sở hữu lâu dài, cam kết thu nhập từ cho thuê cao, tối thiểu 2 chữ số, tiềm năng tăng giá cao, chủ đầu tư và nhà thầu uy tín, có tiềm lực, vị trí đắc địa bậc nhất...thì CCCM có lựa chọn để đầu tư không ạ
ô
toàn quảng cáo thôi, codo chưa có hành lang pháp lý rõ ràng, một vài dự án là HỢP ĐỒNG THUÊ 50 hay 70 năm, một vài dự án thì đất sạch nhưng mua bán có thời hạn thôi (Keangnam, FLC 18 Phạm Hùng, Coco bay Da Nang....

longvuvan

Xe hơi
Nó tính thế này

Ví dụ: Căn codo 2 ngủ 50mx2 giá 1.2ty trong 50 năm thì mỗi tháng 1,6tr đúng không (tính trung bình trên thời hạn sở hữa)
Sau đó cụ đem căn đó cho thuê lại được 5-7tr tháng, hay cho bên thứ 3 thuê lại và họ kinh doanh chia lợi nhuận với cụ thì họ nói 9-12%/năm đúng không?. Nhưng đó là làm ăn tốt, khách thuê full...

Tùng Vương

Xe đạp
CCCM cho em ý kiến, nếu như có một dự án BDS nghỉ dưỡng, cụ thể là Condotel, pháp lý rõ ràng, sở hữu lâu dài, cam kết thu nhập từ cho thuê cao, tối thiểu 2 chữ số, tiềm năng tăng giá cao, chủ đầu tư và nhà thầu uy tín, có tiềm lực, vị trí đắc địa bậc nhất...thì CCCM có lựa chọn để đầu tư không ạ
Cụ đang nói cái ở hạ long đúng ko

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun

Smallcrab

Xe tải
Vâng
thứ 7 này bên em Có lễ Giới thiệu dự án. CÓ xe đưa đón khách đi Hạ Long trong ngày
Cụ mợ nào tham gia không ạ?

Em chạy dòng tiền dự án r, nếu công suất phòng 50% thì trong 10 năm hiệu quả bằng gửi ngân hàng. Chưa kể rủi ro chi phí tăng khi hết tg cam kết. Và ngại nữa là hiệu suất phòng có dc 50% không vì miền bắc kd dc nửa năm, lại còn cạnh tranh vs vô số các dự án đang mọc lên. Nếu giá bán mềm còn đỡ, chứ e thấy toàn 40-50 trđ/m2 khiếp quá

Gửi từ G8342 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk