[Thảo luận] Công an GT Hà Nam bắt láo trên đường 21B gần nút Liêm Tuyền

Luu Lehong

Xe container
12h20 ông anh em đi trên QL21B gần điểm nút Liêm Tuyền, Hà Nam đã thấy biển ghi tốc độ 60Km/h nên đã đi 55-57km/h bởi biết chỗ này luôn có bắn tốc độ.

Tuy nhiên, đi thêm 1 đoạn thì thấy mấy chú công an GT nút gần Liêm Tuyền vẫy lại (sau này được biết là 2 thiếu ta Nguyễn văn Chiến và Đinh Văn Hiệp):

Ông anh đã có nói rằng đi tốc độ dưới 60Km/h, nhưng các chú ý đưa hình ảnh nhòe nhoẹt và nói máy bắn tốc độ báo 71km/h. Cãi nhau chán ko được các chú ý vẫn ghi Biên bản. Hai xxx làm việc này là thiếu tá Nguyễn Văn Chiến và Đinh Văn Hiệp:

Ông anh em đi đúng và có Cam HT ghi hình nên kiên quyết ko đưa tiền. Sau đó có về trích xuất thẻ ra Đt và máy tính đưa xuống các chú c/a vẫn cho rằng họ bắn đúng và còn nói anh muốn làm gì thì làm. Đây là hình ảnh biển số xe 90B-1568 của mấy chú công an bắt láo ( đi Biển đẹp thế này chắc bắt láo được dễ lắm đây :D )

Sau đó về nhà thì người quen ông anh em cũng làm ở CA Hà Nam gọi là xuống lấy giấy tờ, mặc dù truớc đó đã xuống đưa hình ảnh chứng minh đi 55-57km/h và đòi lấy lại giấy tờ nhưng họ kiên quyết ko đưa.

Vì vậy! có thể có mấy lý do sau đây:

1. XXX Hà Nam do thấy biển Hà Nội nên cố tình bắn láo dọa ma, đòi ăn tiền vì lợi dụng trưa nắng ai cũng chột dạ xì tiền khi họ dọa h/ả mờ ảo để đi cho xong. (vì chủ xe đi rất chậm chỉ dưới 60Km/h mà hình ảnh xxx đưa ra lại không rõ xe, biển số, địa điểm đi và tốc độ vi phạm).

2. Khả năng xxx sẽ bắn trước khi xe vào biển hạn chế tốc độ. Trong trường hợp này có thể bắn tốc độ khi xe chạy đoạn không hạn chế nằm giữa 2 đoạn hạn chế để gắn vào khung phạt xe chạy quá tốc độ!

P/S Qua tranh luận 1 ở số ý kiến trang sau có nghiêng về việc xxx bắn tốc độ chỗ không hạn chế để ép vào kv hạn chế 60km/h, tuy nhiên sau khi có clip thưc tế, em xem kỹ lại thì kq là xxx bắn láo nhìn nhầm ạ!

Cụ thể: có 2 đoạn hạn chế tại 12h: 18p:49 giây- 12h: 19p: 03 giây và đoạn sau 12h 20p: 13 giây - 12h 20p-23 Giây xem lại thấy lái xe luôn tuân thủ tốc độ quy định dưới 60km/h:
clip minh họa đây:
Đoạn 1:

Đoạn hạn chế 2:

Các bác cẩn trọng đi đúng tốc độ trên cao tốc Hà Nam, bản thân em mấy năm qua cũng đã nhiều lần đã gặp hiện tượng bắt láo ở nút Liêm Tuyền _ Phủ Lý và cả tại trạm chỗ cầu Giẽ!

Chỉnh sửa cuối:

QAZ

Xe container
Cái CarCam này có chuẩn không bác ? Thấy tốc độ vẫn 059km/h hơi cao !

Luu Lehong

Xe container
Cái CarCam này có chuẩn không bác ? Thấy tốc độ vẫn 059km/h hơi cao !
Đây là lúc đã qua đoạn biển báo tốc độ 60km/h (ảnh 2) rồi bác, đây là trạm chúng nó đứng để bắt rôi :D
Còn tốc độ ghi trên cam thì có thể sai số cũng chỉ vài km thôi bởi thường là tốc độ tính toán của kết quả định vị tọa độ!

QAZ

Xe container
Đây là lúc đã qua đoạn biển báo tốc độ 60km/h (ảnh 2) rồi bác, đây là trạm chúng nó đứng để bắt rôi :D
Ý tôi muốn nói là, đang khi tấp vào lề chuẩn bị dừng xe rồi mà cam vẫn báo 59km/h, thì có nhanh quá không ? Hay là CarCam báo sai ?

khkdgs

Xe điện
biên bản thể hiện rõ nội dung. họ gọi cụ chủ xuống lấy giấy tờ mà cụ chủ cũng chịu xuốn lấy á. dân thủ đô gần các bộ ngành mà phải chịu xuống lấy á. hãy cầm tờ biên bản kèm ảnh ra cơ quan có quyền lực cao nhất để khiếu nại. vớ vẩn mấy xxx hà nam về đuổi ruồi cả lũ.

Luu Lehong

Xe container
Ý tôi muốn nói là, đang khi tấp vào lề chuẩn bị dừng xe rồi mà cam vẫn báo 59km/h, thì có nhanh quá không ? Hay là CarCam báo sai ?
Cái này có khả năng là máy chưa tính kịp tức thời thôi bác ạ, bởi thường tốc độ sẽ thể hiện có độ trễ do tính toán tọa độ!
Thấy ông anh nói do tự tin đi đúng tốc độ mà bọn nó vẫy nên tức phi thẳng vào xxx rồi phanh llại. Vậy tốc độ chắc đúng thê đấy!
Còn cam là loại K8, mới nhất hiện nay có chức năng cảnh báo tốc độ, làn đường, có GPS và độ phân giải 2K

Chỉnh sửa cuối:

Tovanbinh09

Xe máy
Sao em dị ứng với mấy thằng c hó vàng này thế!

Luu Lehong

Xe container
biên bản thể hiện rõ nội dung. họ gọi cụ chủ xuống lấy giấy tờ mà cụ chủ cũng chịu xuốn lấy á. dân thủ đô gần các bộ ngành mà phải chịu xuống lấy á. hãy cầm tờ biên bản kèm ảnh ra cơ quan có quyền lực cao nhất để khiếu nại. vớ vẩn mấy xxx hà nam về đuổi ruồi cả lũ.
Thì đây là ông anh em hiền, chứ phải em thì hôm nay các chú ý sẽ ăn đủ! Mẹ mấy thằng chuột nhắt, bố láo! Với lại ông a cũng thường xuyên đi qua đây ctac, chắc cũng xử lại nhẹ nhàng ko muốn chúng nó mất mặt quá!

x.man

Xe điện
:)) quê ngoại em. Em qua lại liên tục mà chưa lần nào bị vẫy.

trinhhunghb

Xe lăn
làm ăn lếu láo quá...giờ nói chung là xxx làm ăn khó khăn hơn do dân mình chấp hành luật tốt hơn nên xxx lạ phải giở trò bắn tốc độ đểu đây....đ...m...c...n..

x.man

Xe điện
Bác cứ cẩn thận đấy, vào 1 buổi trưa nào đấy hứng lên các chú ý sẽ đưa ảnh bác chạy quá tốc độ mấy chục km cho mà cãi :))
:)) thỏa mái cụ ạ. Cháu tự hào ofer chân chính. Kiếm bánh mỳ của cháu hơi khó đới.

mopmi

Xe tăng
Mục ghi ý kiến của người VP trong bb sao lại ghi ở dưới chữ ký hả các cụ? sao lại có mục gửi VB giải trình vậy.

ngựa thồ

Xe tăng
Vấn đề là cái 71 đó có nằm trong đoạn giới hạn 60 ko hay nó bắn ở trước đó
Hình ảnh có rõ biển số xe ko hay xe của thằng khác

QAZ

Xe container
À mà trạm này có chiêu nhìn rau gắp thịt rất loằng ngoằng:

bibabibo

Xe tải
Chuyện của ông anh em chứ hôm nay mà mấy thằng công an giao thông Hà Nam gặp phải em thì em cho ăn no chửi!
12h20 ông anh em đi trên QL21B gần điểm nút Liêm Tuyền, Hà Nam đã thấy biển ghi tốc độ 60Km/h nên đã đi 55-57km/h bởi biết chỗ này luôn có bắn tốc độ.

Tuy nhiên, đi thêm 1 đoạn thì thấy mấy chú công an GT nút gần Liêm Tuyền vẫy lại (sau này được biết là 2 thiếu ta Nguyễn văn Chiến và Đinh Văn Hiệp):

Ông anh đã có nói rằng đi tốc độ dưới 60Km/h, nhưng các chú ý đưa hình ảnh nhòe nhoẹt và nói máy bắn tốc độ báo 71km/h. Cãi nhau chán ko được các chú ý vẫn ghi Biên bản. Hai xxx làm việc này là thiếu tá Nguyễn Văn Chiến và Đinh Văn Hiệp:

Ông anh em đi đúng và có Cam HT ghi hình nên kiên quyết ko đưa tiền. Sau đó có về trích xuất thẻ ra Đt và máy tính đưa xuống các chú c/a vẫn cho rằng chúng nó bắn đúng và còn nói anh muốn làm gì thì làm. Đây là hình ảnh biển số xe 90B-1568 của mấy chú công an bắt láo ( đi Biển đẹp thế này chắc bắt láo được dễ lắm đây :D )

Sau đó về nhà thì người quen ông anh em cũng làm ở CA Hà Nam gọi là xuống lấy giấy tờ, mặc dù truớc đó đã xuống đưa hình ảnh chứng minh đi 55-57km/h và đòi lấy lại giấy tờ nhưng chúng kiên quyết ko đưa.
Vì vậy! có thể có mấy lý do sau đây:
1. Bọn xxx Hà Nam do thấy biển Hà Nội nên cố tình bắn láo dọa ma, đòi ăn tiền vì lợi dụng trưa nắng ai cũng chột dạ xì tiền khi chúng dọa h/ả mờ ảo để đi cho xong. (vì ông ae đi rất chậm chỉ dưới 60Km/h).
2. Nếu ko có mối quan hệ thì chũng cứ vẫn chây ỳ dọa nạt để đòi tiền hay lập biên bản như trên!

Các bác cẩn trọng đi đúng tốc độ trên cao tốc Hà Nam, bản thân em mấy năm qua cũng đã nhiều lần chửi chúng nó ở nút Liêm Tuyền _ Phủ Lý và trạm chỗ cầu Giẽ vì hay bắt láo!
Cụ xem tốc độ trên cam là bao nhiêu thì cộng thêm 5km nhé vì e đã đo mấy cái cam loại này cái nào cũng chậm 5km nhé.

trung.mit

Xe hơi
Em căng mắt ra cũng không thấy biển số xe, hài thật

Mr. Keen

Xe buýt
Cái này có khả năng là máy chưa tính kịp tức thời thôi bác ạ, bởi thường tốc độ sẽ thể hiện có độ trễ do tính toán tọa độ!
Thấy ông anh nói do tự tin đi đúng tốc độ mà bọn nó vẫy nên tức phi thẳng vào xxx rồi phanh llại. Vậy tốc độ chắc đúng thê đấy!
Còn cam là loại K8, mới nhất hiện nay có chức năng cảnh báo tốc độ, làn đường, có GPS và độ phân giải 2K
Theo tui, cụ nên cho kiểm tra lại cái Cam này.

Mr. Keen

Xe buýt
À mà trạm này có chiêu nhìn rau gắp thịt rất loằng ngoằng:

Chuẩn. Tui đi qua đây mấy lần cũng hơi nhói tim vì mấy chú này. Nói dại, các chú ấy coi mạng quá rẻ hay sao ấy. Nhỡ gặp ai yếu tim , mất lái thì hoặc lái xe gặp nạn hoặc các chú ấy tiêu.