[Thảo luận] Công An phường bắt láo ,Cần tư vấn viết đơn khiếu nại GẤPPPPP .... giúp cháu với

lany

Xe tải
mợ còn ít tuổi mà thảo được cái đơn mạch lạc đấy, có vẻ đã có nhiều kinh nghiệm trong việc viết đơn khiếu nại
mà vụ này có gì mà mấy anh xxx phường tỏ ra căng thẳng thế nhỉ, hỏi thật mợ chủ đã tường trình hết sự vụ chưa đấy

design0804

Xe tải
mợ còn ít tuổi mà thảo được cái đơn mạch lạc đấy, có vẻ đã có nhiều kinh nghiệm trong việc viết đơn khiếu nại
mà vụ này có gì mà mấy anh xxx phường tỏ ra căng thẳng thế nhỉ, hỏi thật mợ chủ đã tường trình hết sự vụ chưa đấy[/QUOCháu tường trình hết sạch , sai đâu cháu bé bằng con kiến :( thì mấy a công an thấy cháu con nít nên mới tỏ ra như thế

phamluanvu

Xe hơi
thân gái dặm đường,chúc mợ thành công ^__^

quangboy

Xe buýt
chú có thằng cháu làm ở đội quy tắc phường này, để mai hỏi nó xem thế nào .

design0804

Xe tải
chú có thằng cháu làm ở đội quy tắc phường này, để mai hỏi nó xem thế nào .
Cháu cám ơn chú , chú hỏi a ý giúp cháu cái vụ đơn khiếu nại này nữa thì tốt quá , cháu sợ người ta ko cho gặp trưởng ca phường @_@

longvu

Xe tăng
Cho Cháu hỏi thêm cháu gửi đơn kn cho trưởng ca phường đúng ko ạ hay gửi cho ai , cháu sợ cùng 1 phường bênh nhau
E nên gửi đơn cho trưởng CA phường, đông thời làm 1 bản nữa gửi CA huyện. Nhưng a nghĩ e học cấp 3 thì nên có người lớn đi cùng để đủ tư cách pháp lý e ạ
Khiếu nại lần 1 thì chỉ đc gửi đến thủ trưởng trực tiếp của công chức, CBCS có hành vi sai phạm, tức là trưởng CAP. Sau 10 ngày làm việc, cháu ko nhận đc quyết định thụ lý khiếu nại, khi đó cháu mới đc quyền khiếu nại vượt cấp lên trưởng CA huyện.
Tuy nhiên, về vụ việc của cháu, chú khuyển:
  1. Nên đi cùng người lớn, là đàn ông để xử lý, vì mấy chú xxx thấy nữ là hay bắt nạt lắm.
  2. Hành vi của bác xxx già giữ xe, xô đẩy cháu ra khỏi trụ sở thì ko còn là ảnh hưởng đến quyền lợi của cháu nữa (đơn khiếu nại) mà đã là hành vi vi phạm pháp luật, cản trở công dân thực hiện quyền công dân. Do vậy, nếu mấy xxx cứ cướng, xử rắn như thế này, cháu làm hẳn cái đơn tố cáo, anh cháu đứng tên cũng đc, ko cần phải ủy quyền gì cả, vì bất cứ công dân nào thấy có hành vi vi phạm pháp luật đều đc quyền tố cáo.
P/S: Cháu sửa lại ngày viết Đơn khiếu nại cho phù hợp đi, 20/8/2012 viết đơn để khiếu nại TRƯỚC cho vụ việc xảy ra ngày 24/9/2013 thì đúng là ko có cơ sở khiếu nại đâu.

Chỉnh sửa cuối:

hdmanh21

Xe buýt
Mai em cứ đi cùng 1 người lớn tuổi lên làm việc xem sao. Mình ko sai thì ko phải sợ, thấy em nhỏ tuổi nên bắt nạt thôi. Chúc em chiến thắng!!!
(P/s: Ngày trc a cũng học nghề ở trg e đấy, còn học chính a học bên HR) :)

quangboy

Xe buýt
Cháu cám ơn chú , chú hỏi a ý giúp cháu cái vụ đơn khiếu nại này nữa thì tốt quá , cháu sợ người ta ko cho gặp trưởng ca phường @_@
nhắn tin cái tên , xe loại gì vào hòm thư nhé

design0804

Xe tải
Khiếu nại lần 1 thì chỉ đc gửi đến thủ trưởng trực tiếp của công chức, CBCS có hành vi sai phạm, tức là trưởng CAP. Sau 10 ngày làm việc, cháu ko nhận đc quyết định thụ lý khiếu nại, khi đó cháu mới đc quyền khiếu nại vượt cấp lên trưởng CA huyện.
  1. Nên đi cùng người lớn, là đàn ông để xử lý, vì mấy chú xxx thấy nữ là hay bắt nạt lắm.
  2. Hành vi của bác xxx già giữ xe, xô đẩy cháu ra khỏi trụ sở thì ko còn là ảnh hưởng đến quyền lợi của cháu nữa (đơn khiếu nại) mà đã là hành vi vi phạm pháp luật, cản trở công dân thực hiện quyền công dân. Do vậy, nếu mấy xxx cứ cướng, xử rắn như thế này, cháu làm hẳn cái đơn tố cáo, anh cháu đứng tên cũng đc, ko cần phải ủy quyền gì cả, vì bất cứ công dân nào thấy có hành vi vi phạm pháp luật đều đc quyền tố cáo.
P/S: Cháu sửa lại ngày viết Đơn khiếu nại cho phù hợp đi, 20/8/2012 viết đơn để khiếu nại TRƯỚC cho vụ việc xảy ra ngày 24/9/2013 thì đúng là ko có cơ sở khiếu nại đâu.
cháu sơ ý quá , cháu chích từ đơn của 1 chú trên mạng , bê luôn vào hihi

tomtep778409

Xe tải
và là Thanh Hóa chứ ko phải Hà Nội ạ, mợ copy ở đâu đới. Làm gì mà việc nhỏ thía a xxx lại làm căng vậy nhỉ??????????

design0804

Xe tải
và là Thanh Hóa chứ ko phải Hà Nội ạ, mợ copy ở đâu đới. Làm gì mà việc nhỏ thía a xxx lại làm căng vậy nhỉ??????????
ko nhỏ đâu chú ạ , bạn cháu và mọi người khác bị bắt như này toàn đưa 400k 2 mũ nên họ quen rồi :D cháu bật lại nên họ căng với cháu

lamsinh

Xe hơi
Cháu ít tuổi mà mạnh mẽ đấy, làm tới đi cháu ạ cho cánh đầy tớ nó đỡ hống hách.

tomtep778409

Xe tải
ko nhỏ đâu chú ạ , bạn cháu và mọi người khác bị bắt như này toàn đưa 400k 2 mũ nên họ quen rồi :D cháu bật lại nên họ căng với cháu
Nếu thế thì vụ này thu thập thêm ít âm thanh, hình ảnh nữa là xong ván rồi. hehhehehe. Thanh Hóa quê tôi. hú hú hú
E là e ủng hộ vụ này làm đến cùng nếu đúng như mợ chủ mô tả thì xxx quá láo, nó phải biết nó là ai chứ

Chỉnh sửa cuối:

Ndchung

Xe buýt
OFF dạo này lung tung tung quá

Libor

Xe điện
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

Thanh Hóa Ngày
ĐƠN KHIẾU NẠI (lần 1)
(Đối với hành vi tạm giữ xe trái phép , sai quy định pháp luật của công an phường Trường Thi – TP Thanh Hóa)

Kính gửi: Ông Trưởng công an phường Trường Thi- Thành phố Thanh Hóa

Tôi là: nguyễn thị hồng Ánh, thường trú tại …
Tôi làm đơn khiếu nại hành vi tạm giữ xe trái phép , sai quy định pháp luật của cán bộ chiến sĩ công an phường Trường Thi như sau :

Khoảng 17h ngày 24/9/2013 Tôi điều khiển xe đạp điện Yamaha màu trằng , trên xe có chở 1 người nữa , đội 2 mũ bảo hiểm đầy đủ , đang đi trên đường Lê Hoàn , phường Trường Thi , TP thanh hóa thì dừng lại , đỗ xe sát lề đường , đang đứng dưới đường , khi đó tôi cùng bạn tháo mũ bảo hiểm và cầm trên tay trong trạng thái xe đang đỗ ( không tham gia giao thông ) thì có đồng chí công an … chở 1 đồng chí nữa chặn trước đầu xe (Trong khi dừng xe các chiến sỹ cảnh sát giao thông đã không thực hiện việc chào hỏi theo đúng quy định tại khoản 1 điều 10 thông tư 60/2009/TT-BCA ngày 29/10/2009.)thông báo tôi không đội mũ bảo hiểm và đưa xe tôi về trụ sở phường Trường Thi. ( trong luật gtdb khi tôi không tham gia giao thông thì không cần phải đội mũ bảo hiểm )

Khi về trụ sở phường thì tôi và bạn đi cùng được mời vào làm việc cùng một đồng chí công an … , Đồng chí lập biên bản và đưa cho tồi ký tên , nhưng khi tôi cầm biên bản và bắt đầu viết vào khu vực ‘’lời khai của người vi phạm ‘’ thì đồng chí này liền giật lấy tờ biên bản và không cho tôi viết nữa . Sau đó đồng chí này cử người dắt xe của tôi vào bãi tạm giữ xe và nhất quyết không làm việc với tôi nữa , tôi tiếp tục yêu cầu đồng chí viết cho tôi 1 giấy tạm giữ xe thì nhận chỉ được câu trả lời là “không” và mời tôi đi về .

Trong sự việc này tôi xin khiếu nại các vấn đề sau :
1. Về thái độ làm việc và giải đáp thắc mắc của người tham gia giao thông
Trong khi dừng xe các chiến sỹ cảnh sát giao thông đã không thực hiện việc chào hỏi theo đúng quy định tại khoản 1 điều 10 thông tư 65/2009/TT-BCA ngày 29/10/2009.

2. Về việc không lập biên bản , không cho người vi phạm viết lời khai và ký tên mà đã tạm giữ xe ( theo tôi được biết khi chưa lập biên bản thì chiếc xe vẫn thuộc tài sản cá nhân của tôi ,tôi khiếu nại đồng chí … làm dụng quyền hạn chức vụ chiếm đoạt tài
3. Về việc tạm giữ xe mà không viết giấy tạm giữ giao cho người vi phạm , theo tôi được biết khi chưa lập biên bản thì chiếc xe vẫn thuộc tài sản cá nhân của tôi , đồng chí .. hoàn toàn vi phạm pháp luật

Về các vấn đề trên tôi đề nghị Phòng Công An Phường Trường Thi :
- Trả lại xe tạm giữ của tôi , tôi hoàn toàn không vi phạm luật giao thông đường bộ
- Kiểm điểm, kỷ luật ca trực vì đã không thực hiện theo quy định về quy trình tuần tra, kiểm soát và xử lý vi phạm hành chính của Ngành

CHÁU TỰ BIÊN SOẠN CÁI ĐƠN NÀY MONG CÁC CHÚ CÁC BÁC XEM HỢP LÝ CHỮA NẾU CHƯA THÌ SỬA LẠI GIÚP CHÁU VỚI Ạ CHÁU XIN CẢM ƠN
- Coi như cháu chưa biết luật nên cứ vượt cấp phang thẳng đơn đến ông Giám đốc công an TP Thanh Hóa cho nó hoành tráng! :)) In 2 bản cắp thẳng đến trực ban nộp 1 bản và bản kia trực ban ký vào là đã nhận đơn vào hồi...giờ ngày....tháng ...năm. Cháu dưới 18 tuổi nên khi đi cần có người giám hộ đi cùng cho đỡ bị bắt nạt.
- Sửa hết chữ "đồng chí" Công an thành "Chiến sỹ" thôi...vì chú thấy họ chả có cùng chí hướng khỉ gió gì với cháu cả! (Đồng chí = người cùng chí hướng)
- Khi làm việc đặt hẳn ghi âm lên bàn 1 cái, còn 1 cái nhét túi trước từ khi làm việc!
Tạm thế đã, nếu có gì mắc mớ thì gỡ tiếp vậy! :)

design0804

Xe tải
- Coi như cháu chưa biết luật nên cứ vượt cấp phang thẳng đơn đến ông Giám đốc công an TP Thanh Hóa cho nó hoành tráng! :)) In 2 bản cắp thẳng đến trực ban nộp 1 bản và bản kia trực ban ký vào là đã nhận đơn vào hồi...giờ ngày....tháng ...năm. Cháu dưới 18 tuổi nên khi đi cần có người giám hộ đi cùng cho đỡ bị bắt nạt.
- Sửa hết chữ "đồng chí" Công an thành "Chiến sỹ" thôi...vì chú thấy họ chả có cùng chí hướng khỉ gió gì với cháu cả! (Đồng chí = người cùng chí hướng)
- Khi làm việc đặt hẳn ghi âm lên bàn 1 cái, còn 1 cái nhét túi trước từ khi làm việc!
Tạm thế đã, nếu có gì mắc mớ thì gỡ tiếp vậy! :)
Cháu muốn hỏi thêm là nộp đơn kn lên trưởng công an phường thì phải qua trực ban ko ạ , hay là lên thẳng phòng trưởng ca phường