Công bố đường dây nóng tra cứu xe bị dừng kiểm định

quangnh

Xe hơi
Cám ơn thông tin của cụ nhé!

LaSE

Xe tải
Em ko tra được, cụ nào biết xin hướng dẫn thêm cho em

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
E vừa thấy báo đăng cái này, đúng ra phải làm lâu rồi:

Công bố đường dây nóng tra cứu xe bị dừng kiểm định

Chủ xe muốn biết ôtô có bị ngừng đăng kiểm không, lý do ngừng là gì, có thể gọi đến Cục Đăng kiểm và các trung tâm kiểm định.

Chủ xe bất ngờ khi bị dừng đăng kiểm do chưa nộp phạt

Cục Đăng kiểm Việt Nam vừa công bố đường dây nóng 02437684706 để tiếp nhận và giải đáp thông tin nếu chủ xe có yêu cầu hỗ trợ tra cứu thông tin. Qua đường dây nóng, chủ xe được giải đáp thắc mắc xe mình có bị ngừng đăng kiểm không, lý do ngừng là gì, để tránh tình trạng đưa xe đến kiểm định mới phát hiện mình vi phạm và mất thời gian đi lại nộp phạt.

Để thuận lợi cho người dân, Cục Đăng kiểm đã yêu cầu các trung tâm đăng kiểm trên toàn quốc củng cố bộ phận tiếp nhận thông tin và thông báo tình trạng phương tiện khi khách hàng đề nghị hỗ trợ. Nếu phương tiện có cảnh báo vi phạm, đơn vị đăng kiểm thông báo cụ thể "đến thời điểm hiện tại, phương tiện có thông báo vi phạm theo văn bản số... của cơ quan... ", để chủ xe, lái xe đi xử lý trước khi đưa xe đi kiểm định.

Các trung tâm đăng kiểm có quyền từ chối kiểm định xe chưa nộp phạt vi phạm giao thông. Ảnh minh họa: Xuân Hoa.

Gần đây nhiều chủ xe đi đăng kiểm bất ngờ biết bị tạm dừng do chưa nộp tiền vi phạm giao thông. Trước đó, phương tiện này đã vi phạm luật an toàn giao thông được camera ghi lại, cảnh sát gửi giấy thông báo về nơi cư trú song chủ xe không nhận được phiếu báo và chậm nộp tiền phạt.

9 tháng đầu năm nay, Cục Đăng kiểm nhận được danh sách hơn 16.000 xe vi phạm an toàn giao thông mà chưa nộp phạt, đến nay mới có 5.500 chủ xe chấp hành và được đăng kiểm trở lại.
Sao không đăng lên website mà cứ phải alo nhể

toanco_k32

Xe tăng
"Hà nội không vội được đâu ".
Tư duy "Dân có cần nhưng quan chưa vội " đã ăn sâu 72 năm rồi.
Còn HCM & Đà nẵng thì bị lây nhiễm mới có 42 năm, từ 1975.

Nếu là em làm , thì chỉ 01 ngày là các cụ có thể tra được, em chỉ cần tạm thời scan toàn bộ thông báo phạt nguội (hoặc lấy luôn file in thông báo khỏi cần scan cho nhanh) rồi úp lên website của Công an hoặc Đăng kiểm cho các cụ tự tải về.
Từ từ rồi viết đoạn code đơn giản tra cứu theo biển số xe.
Vầng, bác làm mất 1 ngày thôi
Bác có nghĩ đến khía cạnh vi phạm quyền riêng tư của chủ xe không?
Nếu ông A báo với sếp (hay vợ) là đi công tác ở tỉnh B, nhưng trong danh sách của bác lại ghi hắn đã vượt đèn đỏ ngay trước cửa nhà lao động ở tỉnh nhà?
Nghĩ zậy mà nó chưa làm được zậy là cũng có lý do của nó, đừng vội kết luận bác ơi

minh431

Xe tăng
Vầng, bác làm mất 1 ngày thôi
Bác có nghĩ đến khía cạnh vi phạm quyền riêng tư của chủ xe không?
Nếu ông A báo với sếp (hay vợ) là đi công tác ở tỉnh B, nhưng trong danh sách của bác lại ghi hắn đã vượt đèn đỏ ngay trước cửa nhà lao động ở tỉnh nhà?
Nghĩ zậy mà nó chưa làm được zậy là cũng có lý do của nó, đừng vội kết luận bác ơi
Ý cụ là nên "che dấu cái sai" ( vi phạm pháp luật) và " nuôi dưỡng sự gian dối" (" Nếu ông A báo với sếp (hay vợ) là đi công tác ở tỉnh B..........ngay trước cửa nhà lao động ở tỉnh nhà") ???
Cái này em đã gọi là "TƯ DUY 73 NĂM" (1945-2018) ạ !

toanco_k32

Xe tăng
Ý cụ là nên "che dấu cái sai" ( vi phạm pháp luật) và " nuôi dưỡng sự gian dối" (" Nếu ông A báo với sếp (hay vợ) là đi công tác ở tỉnh B..........ngay trước cửa nhà lao động ở tỉnh nhà") ???
Cái này em đã gọi là "TƯ DUY 73 NĂM" (1945-2018) ạ !
Cái mà bác đề xuất là vi phạm quyền riêng tư, người ta có thể kiện
Không ai nói là nuôi dưỡng sự gian dối, nhưng nếu bất cứ việc làm nào của bác bị phơi lên mạng cho cộng đồng ngắm nghía, dù "cây ngay không sợ chết đứng" nhưng bác có thích không, có nhảy tưng tưng lên kiện thằng nào đưa việc bác đi xe hàng ngày chỗ nọ chỗ kia lên public không?
Cứ auto chửi ai đó là tư duy 73 năm mà chưa chịu nghĩ kỹ cũng không tốt đâu

minh431

Xe tăng
Cái mà bác đề xuất là vi phạm quyền riêng tư, người ta có thể kiện
Không ai nói là nuôi dưỡng sự gian dối, nhưng nếu bất cứ việc làm nào của bác bị phơi lên mạng cho cộng đồng ngắm nghía, dù "cây ngay không sợ chết đứng" nhưng bác có thích không, có nhảy tưng tưng lên kiện thằng nào đưa việc bác đi xe hàng ngày chỗ nọ chỗ kia lên public không?
Cứ auto chửi ai đó là tư duy 73 năm mà chưa chịu nghĩ kỹ cũng không tốt đâu
Thế thì cứ "ĐÓNG CỬA BẢO NHAU" cho nó lành nhé !
Đất nước này còn tụt hậu dài dài nhờ vào "sợ công khai cái sai" , "sợ sửa sai" và "dối trá" ! Bản tính dân tộc rồi, cụ thử tự ngẫm mình mà xem, đừng chờ ai chửi.
Không vô cớ mà từ xa xưa Tây đã chửi "mày là ĐỒ CHÂU Á" là hết lời rồi !

Chỉnh sửa cuối:

vuitinhhn

Xe tăng
làm cái website cho nó tiện, cả nghìn người gọi thì trả lời sao?

toanco_k32

Xe tăng
Thế thì cứ "ĐÓNG CỬA BẢO NHAU" cho nó lành nhé !
Đất nước này còn tụt hậu dài dài nhờ vào "sợ công khai cái sai" , "sợ sửa sai" và "dối trá" ! Bản tính dân tộc rồi, cụ thử tự ngẫm mình mà xem, đừng chờ ai chửi.
Không vô cớ mà từ xa xưa Tây đã chửi "mày là ĐỒ CHÂU Á" là hết lời rồi !
Em nói câu này lần cuối trong thớt này, xong xin phép không tiếp chuyện bác nữa
Bác nên ngẫm cho kỹ những thằng chê bác là đồ châu Á, xem nó ứng xử thế nào với quyền riêng tư của mọi người. Không biết bác tiếp xúc với bao nhiêu người nước ngoài, đã bị chửi bao lần, chứ bạn bè nước ngoài của em chưa có ai dám chửi em cả, đừng nói là bảo em là "đồ vietnamese" hay "đồ châu Á"
Đây không ai nói là sợ công khai cái sai, hay sợ sửa sai. Bác đừng tự nhiên chụp mũ cho người khác như vậy, đọc kỹ và hiểu người nói chuyện với mình nói cái gì trước khi bổng giọng.
Chào bác