[Funland] Công lý ở đâu trong những vụ bị xù nợ

bút hêt mực

Xe tăng
Trên tinh thần lấy của người giàu chia cho người nghèo nên giữa người và người pháp luật sẽ đứng về phía đi vay nhé cụ :))

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng lái sang vấn đề khác, không liên quan đâu.

Nói như cụ có nghĩa là nhà nước đang có lỗ hổng ở đây. Và cố tình ko làm chặt chẽ. Hệ lụy đấy. Chém giết mắm tôm dầu luyn. Ko chửi nhưng thấy là đang vô trách nhiệm.

hanoipho79

Xe lăn
Cụ cho vay lãi lúc con nợ trả đúng hẹn chẳng thấy lên đây lập thớt sao Kiếm tiền dễ thế...
Giờ bị bễ mới lập thớt em e là muộn rồi.

xuanphuongccs

Xe điện
Khi cho vay nợ thường dựa trên tình cảm nên nó khó đòi thôi. Muốn cho vay bây giờ muốn chắc nhất là ra ngân hàng.
Ví dụ: muốn cho ai vay 500 củ thì làm cái sổ tiết kiệm 500 củ rồi ra ngân hàng bảo lãnh cho người kia vay bằng sổ tiết kiệm 500 củ. Lãi tự trả ngân hàng , thời hạn bảo lãnh bằng thời hạn cho vay. Hết hạn bảo lãnh thì việc thu nợ là do ngân hàng
Cụ tự nghĩ thế ạ, hết hạn thì nó thu tiền xóa sổ ngay, cụ bảo lãnh bằng mồm hay ngân hàng nó cầm sổ?

Longlee666

Xe máy
Cụ cho người nhà hay bạn bè vay ah mà không tính lãi?
Thế thì cụ tốt thật,tốt thì tốt cho chót bao giờ họ có họ trả chứ đã bảo bùng đâu.
Lòng tốt có hạn thôi cụ ơi, tốt tốt mãi thế thì lên thánh à :)

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khoản vay hoặc đặt hàng mua bán bị xù thì tính sao? Nó viết sẵn giấy nhận nợ đến đòi nợ nó cung kính trao bằng cả 2 tay tức mà chả làm được gì thì nghĩ sao?
Cái này lại có cửa đòi (tất nhiên là thiệt hại nhiều) thuê xxx quay cho nó phải phòi ra theo cách chứng minh nó chuyển tiền đặt hàng của mình vào mục đích khác, là lừa đảo đó

xanh

Xe điện
Cụ đừng lái sang vấn đề khác, không liên quan đâu.
Ở đâu qui định nhà nước không ủng hộ? Vay mượn hay mua bán đều là quan hệ dân sự được nhà nước bảo hộ nhưng cái bảo hộ đó như căng củ cọt nên mới sinh chuyện!

Havo

Xe điện
có vay thì phải có giấy tờ giao kèo theo đúng pháp luật. còn toàn nói mồm với giấy bien nhận viết tay mà chả có cq nào đại diện cho pháp luật chứng nhận thì tèo. Bác thang lên hỏi ông giời. cho vay bằng miệng có đòi được không?
Cụ trodoi xem lại nhé, kể cả có giấy tờ đàng hoàng cũng vẫn bị quịt như thường, như cụ dưới đây:
Em cũng đang cay nhưng cũng làm méo gì đc đâu. Công nợ nó vẫn ký,nhưng tiền méo trả :T
Nhà e cũng dính cả chục năm nay rồi, có giấy tờ đàng hoàng mà chịu ko sao đòi được, đội đỏ xem xong cũng bó tay (vì nó vẫn nhận nợ, vẫn hứa trả, ko bỏ trốn thì chả khép vào tội gì được ^:)^ ), còn đội đen thì mình ko dám thử. Thằng con nợ thì nó biết mình vẫn còn sống nhăn răng được nên nó kệ miẹ, còn nó vẫn nhà xe ôtô đàng hoàng :D

xanh

Xe điện
Cái này lại có cửa đòi (tất nhiên là thiệt hại nhiều) thuê xxx quay cho nó phải phòi ra theo cách chứng minh nó chuyển tiền đặt hàng của mình vào mục đích khác, là lừa đảo đó
Nói như thế này là chả hiểu đíu gì về kinh tế! Tiền hàng được coi là vốn lưu động và được luân chuyển trong kỳ! Việc nhận tiền từ ông a trả cho ông b là chuyện bình thường. Vấn đề này chỉ khác khi đồng vốn đó thuộc ngân sách Nhà nước có mục đích sử dụng cụ thể nếu sử dụng sai thì đi tù.

xanh

Xe điện
Cụ trodoi xem lại nhé, kể cả có giấy tờ đàng hoàng cũng vẫn bị quịt như thường, như cụ dưới đây:

Nhà e cũng dính cả chục năm nay rồi, có giấy tờ đàng hoàng mà chịu ko sao đòi được, đội đỏ xem xong cũng bó tay (vì nó vẫn nhận nợ, vẫn hứa trả, ko bỏ trốn thì chả khép vào tội gì được ^:)^ ), còn đội đen thì mình ko dám thử. Thằng con nợ thì nó biết mình vẫn còn sống nhăn răng được nên nó kệ miẹ, còn nó vẫn nhà xe ôtô đàng hoàng :D
Tôi cũng bị 1 vụ mà đíu làm được gì nó dù đã 15-16 năm rồi. Khoản tiền đó nếu tính nợ gốc và lãi theo NH cũng lên đến 3 - 4 tỏi chứ không ít.

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Nói như thế này là chả hiểu đíu gì về kinh tế! Tiền hàng được coi là vốn lưu động và được luân chuyển trong kỳ! Việc nhận tiền từ ông a trả cho ông b là chuyện bình thường. Vấn đề này chỉ khác khi đồng vốn đó thuộc ngân sách Nhà nước có mục đích sử dụng cụ thể nếu sử dụng sai thì đi tù.
Ông thử cầm tiền đặt cọc hợp đồng đi ăn chơi nhảy múa xem công an có gửi giấy triệu tập không nhé, lên đấy rồi giải thích là vốn lưu động tôi thích làm gì thì làm, mai tôi xoay được tiền thì thực hiện hợp đồng, khi đi mang theo giỏ quần áo để dùng trong đó luôn

xanh

Xe điện
Ông thử cầm tiền đặt cọc hợp đồng đi ăn chơi nhảy múa xem công an có gửi giấy triệu tập không nhé, lên đấy rồi giải thích là vốn lưu động tôi thích làm gì thì làm, mai tôi xoay được tiền thì thực hiện hợp đồng, khi đi mang theo giỏ quần áo để dùng trong đó luôn
Thế theo cháu quen CA tầm cỡ nào thì quay được nó và dọa nó nôn xèng? Bộ chửng? Thứ chửng cục chửng hay dám đốc sở thì có thể dọa được nó? Bác mất tiền trong đà nẵng có quen cả anh dám đốc còn đíu lấy được thì cháu tuổi gì để dọa nó đây? Tiền bác chuyển mua hàng cháu nhá!

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Thế theo cháu quen CA tầm cỡ nào thì quay được nó và dọa nó nôn xèng? Bộ chửng? Thứ chửng cục chửng hay dám đốc sở thì có thể dọa được nó? Bác mất tiền trong đà nẵng có quen cả anh dám đốc còn đíu lấy được thì cháu tuổi gì để dọa nó đây? Tiền bác chuyển mua hàng cháu nhá!
Ngu dốt thì phải chịu thôi cháu nhờ

prominhpro

Xe đạp
Khi cho vay nợ thường dựa trên tình cảm nên nó khó đòi thôi. Muốn cho vay bây giờ muốn chắc nhất là ra ngân hàng.

Ví dụ: muốn cho ai vay 500 củ thì làm cái sổ tiết kiệm 500 củ rồi ra ngân hàng bảo lãnh cho người kia vay bằng sổ tiết kiệm 500 củ. Lãi tự trả ngân hàng , thời hạn bảo lãnh bằng thời hạn cho vay. Hết hạn bảo lãnh thì việc thu nợ là do ngân hàng
Em ko hiểu khỏan này lắm cụ. Cụ giải thích cho em nhỡ đối tượng vay mất khả năng thanh toán thì cái bảo lãnh kia ra sao hả cụ