[Funland] Công nghệ phân huỷ bùn sông Tô Lịch bằng đá núi lửa Nhật Bản

Truong La Cung

[Tịch thu bằng lái]
Chức năng nhiệm vụ chính sông tô lịch là gom nước thải , sử lý nó làm gì. .đầu vào của sông tô lịch là nc thải
Nhớ lần đầu thấy sông Tô Lịch .. sock đứng luôn :( . Trong văn thơ trong âm nhạc nó nên thơ Vl . Ban đầu cứ tưởng bác taxi đưa nhầm chỗ .. :( .

Xin_chao

Xe buýt
Nhớ lần đầu thấy sông Tô Lịch .. sock đứng luôn :( . Trong văn thơ trong âm nhạc nó nên thơ Vl . Ban đầu cứ tưởng bác taxi đưa nhầm chỗ .. :( .
Sao mà cải tạo được như kênh Nhiêu Lộc - Thị Nghè trong SG thì đẹp

DuongTOTO

Xe buýt
đá núi lửa nhật bản làm gì nhỉ..theo em chỉ cần đất phù sa hoặc đá vôi hà nam là xong thôi..ý em là lấp luôn ấy, đỡ phải đau đầu :D.

Lemica

Xe tăng
Hehe, Việt Nam đặc biệt là HN có quá nhiều sông nước thải như thế, hậu quả của CNXH thối là rất bình thường, chỉ bọn tư bản giẫy chết nó mới không chịu đc thối, bgio xem tư bản giẫy chết nó có CN j áp dụng đc để thay đổi cảnh quan thủ đô hay không thi may mắn cho ND cần lao VN ta wa ;))
Sông Tô Lịch do nhà Lý mê tín lấp đầu nguồn đoạn phía Bưởi. Pháp lấp phần nhánh cấp nước còn lại để xây phố phường dẫn tới sông Tô Lịch mới thành sông chết.

Dân xả thải bừa bãi, lấn chiếm cộng áp lực dân số mới dẫn tới hậu quả của ngày hôm nay chứ liên quan gì tới chế độ? Cụ sang tư bản Manila mà xem, không những kênh thối um mà cụ đi dọc bờ biển cũng không thể ngửi được.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Chủ đề này em còm mãi rồi, em chả nói nữa đâu. Mai cụ nào đi ngửi nước sông Tô mí em ko? ;;)

Xin_chao

Xe buýt
Sao cụ không chon Sing và Malai XHCN đang tiến lên thiên đường rồi, mà thiên đương thì phải tươi đẹp, so j với bọn tư bản giẫy chết :))
Sông Tô Lịch do nhà Lý mê tín lấp đầu nguồn đoạn phía Bưởi. Pháp lấp phần nhánh cấp nước còn lại để xây phố phường dẫn tới sông Tô Lịch mới thành sông chết.

Dân xả thải bừa bãi, lấn chiếm cộng áp lực dân số mới dẫn tới hậu quả của ngày hôm nay chứ liên quan gì tới chế độ? Cụ sang tư bản Manila mà xem, không những kênh thối um mà cụ đi dọc bờ biển cũng không thể ngửi được.

Truong La Cung

[Tịch thu bằng lái]
Sao mà cải tạo được như kênh Nhiêu Lộc - Thị Nghè trong SG thì đẹp
Khó cũng phải làm cụ ạ ,Các cụ ở thủ đô thấy thường chứ dân tỉnh lẻ tụi e thấy Tô Lịch ô nhiễm vậy shok kinh lắm.

Xlnt

Xe máy

lenhhoxxung

Xe máy
người việt nhiều GS lăm mà nhỉ

Lemica

Xe tăng
Sao cụ không chon Sing và Malai XHCN đang tiến lên thiên đường rồi, mà thiên đương thì phải tươi đẹp, so j với bọn tư bản giẫy chết :))
Em đi mòn hai nước này rồi cụ. Quan trọng người dân của họ có được đào tạo, có ý thức và tuân thủ luật.

Cụ cần gì phải đi đâu xa, Ecopark, Times City, Royal và nhiều khu dân cư mới có kém gì mấy thứ như cụ nói. Dân trí cao thì đơn giản; nếu dân trí thấp thì cứ mạnh tay như TQ là cũng tạo ra những thành phố như châu Âu nói gì Sing, Mã. Nên việc đổ lỗi của cụ là quy chụp, cảm tính!

máy ủi

Xe tải
Với bản lĩnh chính trị và kinh nghiệm kinh tế xã hội của em thì đây lại là dự án của một thằng đông lào mả mẹ nào đấy. Đi thuê mấy thằng nhật bốc bốc ngửi ngửi để lòe thiên hạ thôi ạ.
Thiên hạ nhà ta thì lại sính hàng jav nên thấy thế là nhao lên trầm trồ rồi quay ra chửi chính quyền "bao nhiêu năm đíu làm được gì cả, nhìn mấy thằng jav kia kìa"
Nó là thằng này đây ạ : Công ty Cổ phần Môi trường Nhật Việt (JVE),

Xin_chao

Xe buýt
Em đi mòn hai nước này rồi cụ. Quan trọng người dân của họ có được đào tạo, có ý thức và tuân thủ luật.
Cụ cần gì phải đi đâu xa, Ecopark, Times City, Royal và nhiều khu dân cư mới có kém gì mấy thứ như cụ nói. Dân trí cao thì đơn giản; nếu dân trí thấp thì cứ mạnh tay như TQ là cũng tạo ra những thành phố như châu Âu nói gì Sing, Mã. Nên việc đổ lỗi của cụ là quy chụp, cảm tính!
Theo ý cụ không có lẽ đất nước dc như thế này là lỗi tại ND cần lao ?, mất mùa là tại thiên tai, đc mùa là do nhân tài đ ta ???

anhtuan071

Xe tải
Cống hoá cho nhanh lấy đường để đi . Sau 50 năm nữa xã hội phát triển thì lại moi ra như thằng Hàn vậy . Nhỡ đâu sau này công nghệ phát triển ăn thức ăn tổng hợp tiêu hoá hết không phải thải nữa thì làm bãi tắm bên sông luôn

ngotiteo

Xe điện
chả hiểu chúng nó nghĩ dân mình ngu ntn. Chứ vừa xả thải vừa làm ntn thì sạch thế nào. Toàn hóa chất kim loại nặng. sạch bằng niềm.

fundraiser

Xe container
Mịa! Đúng nà nú Đa Cấp, đá núi lửa cái gì...?
Làm dàn mưa như thế này không trong hơn mới lạ. :)):)):))

uh Em cũng đếch tin cái dự án này lắm. Giờ đặt cái dàn như dàn lọc nước ở nhà máy nước chả nhẽ không sạch. Nhảm nhí hết sức.

minh91

Xe container
Các cụ ngày xưa có câu:

Ngửi mùi hoa nhài nhiều thì sẽ không thấy thơm nữa
Ngửi mùi cá tanh nhiều sẽ không thấy tanh

Bây giờ thêm câu:
Chuyên gia Nhật ngửi mùi thối sông Tô Lịch nhiều sẽ không thấy thối nữa

Bọn Nhật bẩn bựa đang quảng cáo để lừa người Việt Nam

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Không bít được mấy cái cống thoát nước thải xả ngày xả đêm thì trong kiểu gì được các cụ nhở? Em thấy như dã tràng xe cát vậy.