[Funland] Công nghệ Quốc Phòng - Việt Nam chế tạo được những loại vũ khí nào ?

cocsku

Xe cút kít
Em nói thật với các cụ là sản xuất được con dao găm cho ngon lành cũng khó chứ nói gì đến súng.

_MeoTom_

Xe tăng
Em sợ nhất cái bệnh thành tích của ta, mỗi khi nghe nói sx đc cái này cái kia cũng mừng lắm nhưng thực ra thì rất quan ngại ... :(

Ngo Rung

Xe lăn
Đúng rồi cụ ạ, nhưng nhìn hơi chán nhỉ, ko kiếm được khẩu sub-machine gun nào nhìn powerful thêm chút chứ nhìn anh đặc công hai tay ôm khẩu súng bé bé di chuyển bắn cứ như con nít chơi trận giả ấy
Hô hô, đánh đặc công mà cụ làm như đi biểu diễn sâu bít ấy =)). ĐC thậm chí còn thích không mang gì mà vẫn hạ đối thủ được cơ, không rỗi hơi ôm khẩu machine đi biểu diễn cho cụ xem đâu :)). Mấy cái đồ chơi vãi đạn ấy chỉ dành cho mấy Rắm bò Mẽo thôi =)).
Còn đặc công khi đi chiến nhau, người ta cọn hạn chế tối đa việc phải dùng súng cụ ợ. Chỉ 1 tiếng động nhỏ thôi thì chẳng khác nào "lạy ông rôi ở bui này" cả :D
Vì vậy ngay cả võ thuật của đặc công cũng khác, không màu mè và đấu biểu diễn được đâu. Người ta chỉ luyện những đòn đánh lén, 1 đập ăn quan luôn, đối phương lên gặp trinh nữ rồi còn không biết tại sao cơ.....còn để phải ra đòn lần 2 là thua rồi :|

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em ko hiểu TĐH cái pháo này là trang bị được những gì :)
Từ bằng cơm sang bằng điện cụ à, trên pháo 57 có 04 pháo thủ, có 01 quay tầm, 01 lấy hướng đều bằng tay. Nay nhờ bộ chỉ thị mục tiêu bằng cơ điện tử nên có thể lấy phần tử bắn nhanh và chính xác hơn, đại đội hoả lực cũng tập trung hơn, tăng xác suất tiêu diệt mục tiêu (doạ là chính) vì tốc độ bắn và nhịp bắn của cao xạ này thấp, khó tạo ra màn hoả lực dày đặc

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chế tạo gì đâu.toàn ăn cắp công nghệ nước ngoài.về mổ xẻ nhái lại.chất lượng ko đảm bảo
Cụ phát biểu hơi liều, em hỏi cụ đóng tàu tuần tra DN, tàu tên lửa 500T, tên lửa đối hạm Uran, súng tiểu liên Ace không mua bản quyền thì cụ đóng, cụ chế được chắc

km18 yenson

Xe buýt
Cụ phát biểu hơi liều, em hỏi cụ đóng tàu tuần tra DN, tàu tên lửa 500T, tên lửa đối hạm Uran, súng tiểu liên Ace không mua bản quyền thì cụ đóng, cụ chế được chắc
Cụ lạc quan nhỉ.có ai bảo ko làm đâu.cơ bản là chất lượng ko đảm bảo,xin lỗi chứ,kể cả đạn con và ngòi mình còn chưa tự chế tạo dc đâu,tất cả vẫn hồn trương 3 da hàng thịt đấy

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Cụ lạc quan nhỉ.có ai bảo ko làm đâu.cơ bản là chất lượng ko đảm bảo,xin lỗi chứ,kể cả đạn con và ngòi mình còn chưa tự chế tạo dc đâu,tất cả vẫn hồn trương 3 da hàng thịt đấy
Cụ đã đến nhà máy sx đạn con của VN chưa ạ

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Sát vách với làm việc trong nhà máy là khác nhau, cụ ở PT hay TQ ạ

Coupe 2 bánh

Xe tải

Các cụ cho em hỏi anh CA này được trang bị súng rì vậy?
Đây là súng bắn góc (Corner Shot) được sử dụng chủ yếu cho các lực lượng đặc nhiệm, chống khủng bố và giải cứu con tin để có thể bắn chính xác mục tiêu và đảm bảo bí mật, bất ngờ.

pain

Xe ba gác

chungt

Xe buýt
Em thì em ko biết, nhưng có con cờ nhíp chế tạo đạn chuẩn La tò

Pháo cấp chiến dịch:

Chẳng hiểu ăn trộm ăn cắp công nghệ đâu nhưng chế tạo được là ok :)

chungt

Xe buýt
Việt Nam - Israel có thể hợp tác sản xuất vũ khí
(Quốc phòng Việt Nam) - Sáng 21/2, Chủ tịch nước Trần Đại Quang đã có buổi tiếp ông Yitzhak Aharonovitch - Chủ tịch Tập đoàn IMI Systems đang có chuyến thăm và làm việc tại Việt Nam.
Thành lập liên doanh

Tại buổi tiếp, Chủ tịch nước Trần Đại Quang hài lòng trước những bước phát triển tích cực trong quan hệ hợp tác Việt Nam - Israel thời gian qua, nhất là về kinh tế, thương mại, khoa học công nghệ, giáo dục đào tạo, nông nghiệp.

VTV tường thuật, trong lĩnh vực An ninh - Quốc phòng, Chủ tịch nước vui mừng nhận thấy hợp tác giữa hai nước không ngừng được đẩy mạnh, hiện Israel đã trở thành đối tác lớn của Việt Nam trong lĩnh vực này.

Chủ tịch nước đánh giá cao công nghệ quốc phòng của Israel, đồng thời cho biết, với tiềm năng và nhu cầu hợp tác còn rất lớn, hai bên cần hợp tác theo hướng chuyển giao công nghệ cao, hợp tác nghiên cứu phát triển, liên doanh liên kết thành lập các nhà máy tại Việt Nam để phục vụ nhu cầu của Việt Nam và xuất khẩu.

Ông Yitzhak Aharonovitch - Chủ tịch Tập đoàn IMI Systems cho biết, kể từ khi hoạt động tại Việt Nam năm 1999, tập đoàn đã có đội ngũ thường trực tại Việt Nam để phối hợp với các đối tác Việt Nam, đặc biệt trong chuyển giao công nghệ, đào tạo cán bộ.

Ông này cũng khẳng định, sẽ nỗ lực hết mình trong thúc đẩy các dự án hợp tác, tăng cường chia sẻ kinh nghiệm của Israel trong đảm bảo an ninh, như an ninh sân bay, chống khủng bó và chuyển giao công nghệ cao.

Hệ thống Extra và Acular của Việt Nam do Israel sản xuất.
Mua vũ khí Israel

Lực lượng sử dụng nhiều vũ khí Israel nhất trong quân đội ta có lẽ là Binh chủng Hải quân đánh bộ thuộc Hải quân Nhân dân Việt Nam. Hiện nay, các chiến sĩ binh chủng tinh nhuệ này sử dụng một số loại súng do hãng Israel IMI sản xuất.

Hiện nay, Israel chuyển giao đầy đủ và động bộ dây chuyền sản xuất súng bộ binh thế hệ mới (GALIL ACE). Qua đó, Việt Nam có thể sử dụng chính trang thiết bị sẵn có này để sản xuất những vũ khí theo thiết kế của Việt Nam.

Chưa kể, Israel đã chuyển giao công nghệ nâng cấp xe tăng T-54/55 và một số loại xe thiếp giáp, giúp chúng lột xác, biến thành những vũ khí uy lực, tiếp tục đóng vai trò là xương sống của Lục quân Việt Nam thêm nhiều năm nữa.

Ngoài ra, Hải quân đánh bộ Việt Nam cũng được trang bị nhiều vũ khí hiện đại có xuất xứ từ Israel như súng tấn công Tavor, súng chống tăng Matador,...

Việt Nam còn mua của Israel những hệ thống pháo phản lực bắn loạt tối tân như Extra, Accular có tầm xa, độ chính xác cao kèm các phương tiện trinh sát tự động hiện đại. Nhờ vậy, giúp Hải quân nâng cao đáng kể sức mạnh phòng thủ trên biển và trên đất liền ven biển.

Đặc biệt, Israel bán cho Việt Nam những tổ hợp radar cảnh giới nhìn vòng ELM-2288ER cực tối tân và tên lửa phòng không SPYDER thuộc hàng hiện đại nhất thế giới.

Qua đó, mở ra cơ hội chuyển giao công nghệ để Việt Nam có thể tiếp nhận dây chuyền sản xuất những loại tên lửa phòng không tiên tiến bậc nhất và tiến tới tự nghiên cứu, chế tạo những "nỏ thần" Made in Vietnam đúng nghĩa.

Bên cạnh đó, các máy bay trinh sát, tuần tiễu biển của Việt Nam cũng được trang bị các khí tài trinh sát đồng bộ, hiện đại của Israel, giúp nâng cao khả năng quản lý vùng trời, vùng biển thiêng liêng của Tổ quốc.

Với nền tảng vững chắc, tin cậy và tương lai đang rộng mở, hy vọng quan hệ hợp tác quốc phòng Việt Nam - Israel sẽ có những bước đột phá lớn hơn, đem lại những hiệu quả thiết thực, góp phần nâng cao năng lực phòng thủ của Quân đội Việt Nam.

Tuấn Hưng

Hồng Quốc

Xe tải
bọn nhật hàn nó cũng đi mua bản quyền ban đầu để có cơ sở mà chế tạo đc vũ khí riêng đó thôi

cocsku

Xe cút kít
Em còn nhớ có lần nghe tin, một đơn vị đóng tàu có sáng kiến xin được bản vẽ của Nga, rồi tự đóng lấy, tiết kiệm được rất nhiều tiền nếu mua thiết kế. Đơn vị này còn được tuyên dương. Hài vãi.

Ngo Rung

Xe lăn