Công tắc đèn Mondeo 2.5 - Sao lại thế

rungtung

Xe hơi
Chào các bác Em mới cưới vợ hai Mondeo 2.5 cho cụ ông nhà em. Có một điều rất khó chịu là khi tắt máy, muốn tắt hết đèn ngoài xe thì để công tắc đèn để ở vị trí O (Công tắc thẳng đứng chỉ 12h). Cái này thì bình thường. Tuy nhiên, vẫn ở vị trí đó, Khi tra chìa khóa nổ máy thì đèn cốt sáng, muốn tắt đèn cốt đi thì phải xoay sang bên phải một nấc ở vị trí đèn đăng-téc (lúc này đèn đăng-téc sẽ sáng). Em qua Ford láng hạ hỏi thì bác cố vấn bẩu kiểu của Mon 2.5 là thía, vì thiết kế theo kiểu đèn tự động :| (Nhưng em không kích hoạt chế độ đèn tự động trên gương chiếu hậu trong xe). Em ứ tin! Nếu thế thì cứ mỗi lần nổ máy, tắt máy lại phải làm một động tác vớ vỉn là thò tay chuyển công tắc đèn à. Các bác đang cưỡi vợ Mỹ cần phơm giùm em cái

ngoctruong

Xe hơi
Xe Mẽo nó thế bác ui, xe iem cũng vậy, khi nào trời nắng đẹp nó sẽ tự động tắt. Còn bác muốn nó tắt luôn thì chạy qua chỗ bác Khôi béo bác ấy chế lại cho.( À, máy con Lexus cũng vậy đó bác ạ, chẳng việc gì phải khó chịu với nó đâu)

NGUYENNGOC

Xe tải
Đèn xe Mon nó thiết kế tự động kiểu đấy bác ạ. Khi cảm biến đo không đủ dộ sáng nó sẽ tự kích hoạt đèn sáng lên (An toàn hơn). Bác có thể tắt chế độ này bằng cách nhấn và giữ 2 cái nút trên kính chiếu hậu trong 5s nó sẽ tắt chế độ tự động.

rungtung

Xe hơi
Đèn xe Mon nó thiết kế tự động kiểu đấy bác ạ. Khi cảm biến đo không đủ dộ sáng nó sẽ tự kích hoạt đèn sáng lên (An toàn hơn). Bác có thể tắt chế độ này bằng cách nhấn và giữ 2 cái nút trên kính chiếu hậu trong 5s nó sẽ tắt chế độ tự động.
Iem ấn và giữ nút off trên gương chiếu hậu rồi, đèn Auto cũng tắt rưng tình hình vưỡn thía. Thực lòng em không thích tính năng này lắm. Nghe nói nhiều bác phải khóc ròng vì em này khi tắt máy đi đèn vưỡn để bị tiêu điện ắc quỵ

Cái này là do cảm ứng bật đèn chỉ có Mondeo 2.5 đời trước 2005 mới có thôi. Từ 2005 về sau bị cắt mất rồi. Chức năng này rất hay khi đèn xe tự động bật khi đi vào chỗ tối, ở nước ngoài ban ngày bác lái xe có nhiều lúc chạy vào chỗ tối sầm như gầm cầu vượt, đường hầm, gara dưới các tầng hầm tòa nhà...khi ra khỏi chỗ đó đèn tự tắt, rất tiện. Để tắt chức năng này thì phải bấm 2 nút trên gương chiếu hậu trong xe cùng 1 lúc, nhưng nếu đậu xe, tắt máy, rút chìa khóa thì khi khởi động lại chức năng này lại tự activate. Chức năng này chỉ hoạt động khi chìa khóa để ở nấc II nên không có chuyện đậu xe qua đêm đèn tự sáng hết bình ắc qui mà là do quên tắt công tắc đèn thôi.
Bác nào không thích cái này có thể vào Ford Service nói họ bỏ cái cảm biến đèn ra là hết ngay, hoặc là ra bác Minh Khôi cũng được, tháo cái cảm biến đó ra cho em xin nhé :D

buloonggi

Xe điện
Trùi, cái đèn tự động này là cái em yêu nhất thế mà bác lại muốn gỡ ra :^) *-) . Em tính hay quên lắm, nhiều khi đi tối về chả để ý tắt đèn (cứ như đi xe máy ý, tắt khoá điện là tắt máy + đèn :D) sáng ra đẩy chổng mông lên không nổ, thỉnh thoảng lại phải câu bình.
Thôi bác không thích thì bác tháo ra, rồi cho em nhá, em gắn vào...... Super Cub cho nó uých :)) :))

rungtung

Xe hơi
Khớ khớ...hay thế à! Rưng mà các bác cho em hỏi bình thường thì để công tắc ở vị trí nào. Em vừa thử lại phát nữa xong. Trời HN sáng nay: âm u nhưng tất nhiên đi xe không cần bật đèn. Xe đang đỗ, khóa cửa, công tắc đang ở vị trí thẳng đứng (Vị trí O), đèn đóm tắt hết. Nổ máy>>>đèn cốt sáng (Công tắc vẫn ở vị trí O). Như thế nếu không để ý thì khi tham gia giao thông, khả năng được *** "Chào buổi sáng" là rất dễ xảy ra vì ban ngày chạy xe bật đèn cốt. Không biết đi một đoạn nó có tự tắt không??? Hay do cảm biến chưa ăn sáng, hoa mắt nên nhìn trời sáng nhưng phán đoán là trời tối nên tự kích hoạt đèn. Các bác giúp em không có em tháo thật đến lúc nhìn vợ hai các bác lại thèm

Bác để công tắc đèn ở vị trí O thì cảm ứng đèn nó mới hoạt động, nếu bác bật công tắc đèn lên I thì đương nhiên là đèn bật suốt thời gian rồi. Cái cảm biến nằm ngay trên mép kính lái thì phải, kính lái bác mà bẩn quá thì đèn nó cũng sáng. Chế độ bật đèn sáng vào ban ngày đang là khuyến nghị an toàn cho xe hơi ở nước ngoài đó, bác nhìn mấy cái xe nhập loại cao cấp bây giờ đèn lúc nào cũng sáng mà. Theo luật GTDB CSGT chỉ phạt khi không bật đèn lúc trời tối thôi, không có ai làm ngược lại đâu.

longxuan

Xe hơi
Ko hiểu sao cái này hay thế mà Mon 2005 trở về đây lại tháo ra các bác nhi??? lại ăn bớt ốp sừn của anh em roài, mà đợt này Ford đang có đợt giảm giá kinh hồn ko hiểu giá cả ra sao các bác nhi????

Raubac

Xe tăng
@rungtung: Cụ nhà bác bán Civic rồi à?

rungtung

Xe hơi
@rungtung: Cụ nhà bác bán Civic rồi à?[/QUOTE
Cụ đuổi đi rồi bác ạ. Vật chán chê, cụ đẩy sang cho ông chú, bẩu em này trẻ, đẹp, ngoan, hiền, ngon lắm, rất hợp với chú.:P Thế rồi cụ gọi em vào bẩu, tao già rồi, tao vẫn thích các em đẹp nhưng em nầy sì po quá. Thôi mầy tuyển em nào hình thức, ăn mặc đứng đắn hơn chút. Không có hàng xóm, cô rì chú bác nóa dị nghị, bẩu là già rồi mà còn ham hố. :D Hehe suy đi tính lại em thấy Mon là hơn cả. Lúc đầu định tìm Cam 2.4 cho cụ rưng mà mấy thèng chồng các em này kiêu lắm. Hàng họ cũng thường thường thôi, đồ đạc chẳng có gì mà toàn thách cưới trên trời. 8o| Làm như báu lắm. Em múc Mon, thỉnh thoảng còn tí tởn ké tí.;) Trước em đã cưỡi Mon 2.0 một thời gian, nay sờ vào 2.5 thấy khác hẳn. Sướng đê mê. Chiều lên bác MK làm quả mắt nhìn ngược nữa cho máu

tony21

Xe đạp
E cũng đang chạy e này, nếu bác để O thì khi tắt máy chả có đèn nào bật cả, đi trên đường vào chỗ tối thì sẽ tự động bật sáng, công nhận chạy mong sướng thât.
E đang định làm tí xenon, có bác nào biết tư vấn cho e với. E nghe nói điện đóm em mong này hay trục trặc, liệu lắp thêm xenon vào có vấn đề gì ko

ngoctruong

Xe hơi
Khớ khớ...hay thế à! Rưng mà các bác cho em hỏi bình thường thì để công tắc ở vị trí nào. Em vừa thử lại phát nữa xong. Trời HN sáng nay: âm u nhưng tất nhiên đi xe không cần bật đèn. Xe đang đỗ, khóa cửa, công tắc đang ở vị trí thẳng đứng (Vị trí O), đèn đóm tắt hết. Nổ máy>>>đèn cốt sáng (Công tắc vẫn ở vị trí O). Như thế nếu không để ý thì khi tham gia giao thông, khả năng được *** "Chào buổi sáng" là rất dễ xảy ra vì ban ngày chạy xe bật đèn cốt. Không biết đi một đoạn nó có tự tắt không??? Hay do cảm biến chưa ăn sáng, hoa mắt nên nhìn trời sáng nhưng phán đoán là trời tối nên tự kích hoạt đèn. Các bác giúp em không có em tháo thật đến lúc nhìn vợ hai các bác lại thèm
Hơ hơ, cái bác này hay chửa, có cái cảm biến xịn vậy mà đòi tháo đi, mấy bác đi Mông 2005 đang thèm lắm đới. Bác nhìn mấy iem Lexus, Acura, Honda nhập đó, ẻm nào mà chẳng có. Bác kỳ thật :)) :)) :))

rungtung

Xe hơi
Ừa! Thìa thôi không tháo nữa. Để thỉnh thoảng dọa ma cho quành tráng

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
E cũng đang chạy e này, nếu bác để O thì khi tắt máy chả có đèn nào bật cả, đi trên đường vào chỗ tối thì sẽ tự động bật sáng, công nhận chạy mong sướng thât.
E đang định làm tí xenon, có bác nào biết tư vấn cho e với. E nghe nói điện đóm em mong này hay trục trặc, liệu lắp thêm xenon vào có vấn đề gì ko
Cứ dùng đi cho sướng bác ạ. Nói chung lắp xenon thì điện có khả năng có vấn đề do:
- Hỏng ba lát (không biết tên chính xác viết thế nào nhưng phát âm thế)
- Các mối nối dây điện tiếp xúc kém.
Còn lại là ngon.

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Nói chung là bác phải ra mắt hội đi

buloonggi

Xe điện
Cứ dùng đi cho sướng bác ạ. Nói chung lắp xenon thì điện có khả năng có vấn đề do:
- Hỏng ba lát (không biết tên chính xác viết thế nào nhưng phát âm thế)
- Các mối nối dây điện tiếp xúc kém.
Còn lại là ngon.

Úi dzời ôi, bác cứ lo bò trắng răng. Bác dùng xenon lởm mấy trăm một bộ và đấu nối = tay, dán băng dính thì ballast nó mới nhanh tiêu vì mối nối dễ bị mô ve ==> điện chập chờn ===> hỏng ballast. Còn bác cứ chơi cho em mấy loại xenon ngon ngon cỡ hơn chai/bóng xem, đấu thì dùng đầu cốt hoặc domino là ngon ngay ấy mà. Xe Cub còn chơi xenon được mà Mông Đau phải ngán sao :D ?

tony21

Xe đạp
Úi dzời ôi, bác cứ lo bò trắng răng. Bác dùng xenon lởm mấy trăm một bộ và đấu nối = tay, dán băng dính thì ballast nó mới nhanh tiêu vì mối nối dễ bị mô ve ==> điện chập chờn ===> hỏng ballast. Còn bác cứ chơi cho em mấy loại xenon ngon ngon cỡ hơn chai/bóng xem, đấu thì dùng đầu cốt hoặc domino là ngon ngay ấy mà. Xe Cub còn chơi xenon được mà Mông Đau phải ngán sao :D ?
Mấy cái này ra chỗ bác Khôi ở Trần Thánh Tông làm có ổn ko nhỉ. E mới chạy xe chả biết chỗ nào với chỗ nào, nhờ các bác chỉ giúp

Pham Xuan Anh HP

Xe đạp
[/QUOTE