Công trình chế tạo ODS1 - Siêu xe đầu tiên của Việt nam

Razar

Xe đạp
À thế bác cho em hỏi cái logo trước mũi xe sẽ trông thế lào ?

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
À thế bác cho em hỏi cái logo trước mũi xe sẽ trông thế lào ?
hiện giờ logo vẫn đang trong quá trình hoàn thiện trên ý tưởng là " hình rồng uốn cong hình chữ S"
cụ nào dư đá ném vài phát cho em nó mau thành hình

Buratino88

Xe hơi

cụ cải biên em này đc đếy ;))

Thêm 1 em nữa nè :))

Chỉnh sửa cuối:

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Từ ODS1 đến Draco Volantium

Như các cụ đã biết ODS1 là tên gọi của dự án chế tạo siêu xe Việt nam và cũng là tên gọi đầu tiên của siêu xe này, sau một thời gian tự tìm hiểu nghiên cứu .... mình và Luong quyết định đổi tên ODS1 thành Dragon Vulcanus và thấy khá là hài lòng với tên gọi này nhưng ... chuyện đặt tên 1 cho 1 chiếc siêu xe thực sự không đơn giản như mình vẫn nghĩ thấy hay và có chút ý nghĩa là ok mà nó còn liên quan đến rất nhiều thứ nếu có dịp mình sẽ kể chi tiết còn bây giờ trong quá trình đi làm thủ tục khai sinh cho DV bắt đầu nảy sinh vấn đề và để giải quyết vấn đề này thì ngoài khả năng của mình và Luong và thế là phải cầu viện thôi, rất may là Luong có quen với một giáo sư ngôn ngữ học và kết quả của sự nhờ vả ấy là
DRACO VOLANTIUM
ra đời để thay thế cho DRAGON VUCALNUS để trờ thành tên gọi chính thức để đi đăng ký khai sinh.
Có một điều khá thú vị là mặc dù đổi tên nhưng cách viết tắt không hề thay đổi vẫn là DV
nay xin thông báo cùng các cụ để tiện theo dõi ạ

evscooter

Xe buýt
em thấy cái hình con ong Bắp cày đẹp đấy ah. hehehe

ByGu

Xe tải

Như các cụ đã biết ODS1 là tên gọi của dự án chế tạo siêu xe Việt nam và cũng là tên gọi đầu tiên của siêu xe này, sau một thời gian tự tìm hiểu nghiên cứu .... mình và Luong quyết định đổi tên ODS1 thành Dragon Vulcanus và thấy khá là hài lòng với tên gọi này nhưng ... chuyện đặt tên 1 cho 1 chiếc siêu xe thực sự không đơn giản như mình vẫn nghĩ thấy hay và có chút ý nghĩa là ok mà nó còn liên quan đến rất nhiều thứ nếu có dịp mình sẽ kể chi tiết còn bây giờ trong quá trình đi làm thủ tục khai sinh cho DV bắt đầu nảy sinh vấn đề và để giải quyết vấn đề này thì ngoài khả năng của mình và Luong và thế là phải cầu viện thôi, rất may là Luong có quen với một giáo sư ngôn ngữ học và kết quả của sự nhờ vả ấy là
DRACO VOLANTIUM
ra đời để thay thế cho DRAGON VUCALNUS để trờ thành tên gọi chính thức để đi đăng ký khai sinh.
Có một điều khá thú vị là mặc dù đổi tên nhưng cách viết tắt không hề thay đổi vẫn là DV
nay xin thông báo cùng các cụ để tiện theo dõi ạ
cụ có thể cho biết ý nghĩ và lý do cụ chọn tên này ko ợ

Thích vê Côn

Xe tải
hiện giờ logo vẫn đang trong quá trình hoàn thiện trên ý tưởng là " hình rồng uốn cong hình chữ S"
cụ nào dư đá ném vài phát cho em nó mau thành hình
Mô đi phê cái biểu tượng của y học VN đi cụ ơi :D

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Công bố nghiên cứu và điều chế thành công "Hợp chất X"

Công bố nghiên cứu và điều chế thành công "Hợp chất X"
Sau khi hủy bỏ phương án dùng "công nghệ điện phân" để "sơn" DV, mình đã cùng sếp Luong khẩn trương tìm giải pháp mới ....
Như trước đây mình từng nói nếu sơn DV theo cách thông thường thì dù là màu sắc nào, độc đáo đến đâu mình cũng thấy không đã...
Còn nếu mạ crom hay dát vàng không phải là mình không có khả năng nhưng mình lại thấy không sướng... đó là chưa nói đến các cách này cực kỳ khó bảo dưỡng tại VN...
Vậy sẽ "sơn" DV như thế nào cho "độc" mà vẫn đáp ứng được nhu cầu bảo dưỡng về sau ??? quả là câu hỏi không dể trả lời ....Nhưng cuối cùng giải pháp này cũng đã có câu trả lời.
Tận dụng lợi thế là nghiên cứu sinh của Đại học: Essex Khoa : Y nguyên tử (bây giờ là phân tử) và công nghệ sinh hóa cho nên có quan hệ với rất nhiều Viện nghiên cứu khoa học khác và nhờ đó mà sếp Luong đã tìm ra một đối tác cực khủng thuộc tập đoàn sản phấm kim loại quý và hóa chất công nghiệp công nghệ vũ trụ và kết quả của sự hợp tác đó là HỢP CHẤT X đã ra đời ........

Xin vui mừng giới thiệu với các sếp hình ảnh mới nhất lọ Hợp chất X mới nhất mà sếp Luong vừa nhận được

Click this bar to view the full image.

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
ảnh chụp cận cảnh hợp chất X