Công văn phúc đáp của BGTVT về bản góp ý QCVN 41:2012

Website
www.facebook.com
Đúng là tin vui cho các kụ OF nhà mình.

Nhân dịp này, nhà cháu nhờ kụ [@Xehoi_Options;45] chính thức đề nghị các bác bên Tổng Cục GTĐB giúp, bằng cách

Tổng cục GTĐB hãy cung cấp cho OF bản dịch ra Tiếng Việt của 2 tài liệu sau:
- Công ước Viên về giao thông đường bộ, và
- Công ước Viên về Báo hiệu đường bộ

để các kụ OF khỏi tốn công dịch.
Thời gian dịch đó dành cho việc ngâm cứu góp ý sẽ có ích hơn.
.

Chỉnh sửa cuối:

Lên

Xe tăng
Website
panamaexpress.net
Em góp vui kể việt nam thêm cái biển này để dăn đe \

Muon_biet

Xe cút kít
Văn bản soạn nhưng ko có thư kí soát chữ rồi lại kí vội nên có ít nhất 3 lỗi chính tả cơ bản, fun quá.
Ở mục "2" còn thiếu một chữ sau chữ "công" nhé (chữ thứ 6 của mục "2"). Chữ gì thì anh Trường yêu cầu bổ sung thêm ạ.

Bigisbest

Xe container
Văn bản soạn nhưng ko có thư kí soát chữ rồi lại kí vội nên có ít nhất 3 lỗi chính tả cơ bản, fun quá.
Chuẩn cụ,
Cái nhỏ không chuẩn thì đương nhiên không thể làm cái lớn ra gì được. Em luôn quan niệm như vậy. Nó thể hiện sự quan liêu, tính từ chuyên viên soạn thảo lên đến cấp phòng, cấp cục/vụ, thư ký soát rồi phát hành: vậy là một chuỗi bao nhiêu cặp mắt mà vẫn lỗi sơ đẳng vậy.
Chưa hết, cái VB này không hiểu sao lại do LĐ Bộ ký gửi đóng dấu Bộ để gửi cho một Tổng cục trực thuộc nhể? Đúng ra nơi đề gửi phải là VPUBQG (để trả lời cho CV chuyển ý kiến của OTF), và cty OTV (là nơi có ý kiến đóng góp), và nơi nhận phía dưới có TCĐB để thực hiện.
Chán mớ đời.

suzu37

Xe container
Chuẩn cụ,
Cái nhỏ không chuẩn thì đương nhiên không thể làm cái lớn ra gì được. Em luôn quan niệm như vậy. Nó thể hiện sự quan liêu, tính từ chuyên viên soạn thảo lên đến cấp phòng, cấp cục/vụ, thư ký soát rồi phát hành: vậy là một chuỗi bao nhiêu cặp mắt mà vẫn lỗi sơ đẳng vậy.
Chưa hết, cái VB này không hiểu sao lại do LĐ Bộ ký gửi đóng dấu Bộ để gửi cho một Tổng cục trực thuộc nhể? Đúng ra nơi đề gửi phải là VPUBQG (để trả lời cho CV chuyển ý kiến của OTF), và cty OTV (là nơi có ý kiến đóng góp), và nơi nhận phía dưới có TCĐB để thực hiện.
Chán mớ đời.
"Soi" kinh quá :D cụ uôi. Cụ dành chút thời gian vào "soi" mấy cái chưa ổn trong hệ thống biển báo đi ạ.

Cut Kit@

Xe tải
Ơ chưa xin ý kiến cháu mà các cụ đã đề xuất rồi ạ

Bigisbest

Xe container
"Soi" kinh quá :D cụ uôi. Cụ dành chút thời gian vào "soi" mấy cái chưa ổn trong hệ thống biển báo đi ạ.
Oạch, dốt lòi như em mà nhìn cái ra cả mớ mà cụ. Cái VB do cả đống ngồi dự, rồi trình rồi tấu rồi bẩm rồi thẩm rồi...đủ món mà còn nham nhở thế, thì cái đám thằng cu cái hĩm đi đứng gốc cây ngắm vị trí dựng cột biển báo, mà có khi nó lại tận dụng luôn cái hố do chiến dịch lâm tặc vừa rồi để lại để dí xuống nhằm giảm bớt chi phí đào hố...thì em với cụ đi đường cứ ngẫn ra mà ngắm là chiện bình thường mờ, cái đúng còn ít hơn cái sai thì góp phỏng ích gì. Kiểu như Hà đông phong tặng danh hiệu Gia đình văn hóa í ạ, số gia đình ko đạt rất ít, vậy nên có ý kiến đề xuất là thay vì gắn biển GĐVH, thì gắn biển Gia đình vô/thiếu văn hóa cho ai ko đạt, đỡ tốn hơn...thế mà ko dám làm đới cụ.=))

pimbim

Xe tăng
Em chưa hiểu góp ý thay đổi biển báo nào trong GCVN 41:2012/BGTVT, cụ cho cái Phụ lục kèm theo CV với

K197hvan

Xe tải
Thưa các cụ, các mợ!

Hôm nay vp OTV có nhận văn bản phúc đáp của Bộ Giao thông Vận tải về việc: nghiên cứu các góp ý của diễn đàn www.otofun.net về qui chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ GCVN 41:2012/BGTVT.

Vậy những gì chúng ta đang làm đã được các cấp có thẩm quyền nghiêm túc xem xét, nghiên cứu. BĐH xin cảm ơn các cụ, mợ trong nhóm soạn thảo đề xuất góp ý, các cụ, các mợ đã cho ý kiến đóng góp. Hy vọng những ý kiến đóng góp của cộng đồng OtoFun sẽ sớm trở thành hiện thực để khắc phục các bất cập của giao thông Việt Nam, góp phần giảm bớt tai nạn giao thông và đem lại nhiều niềm vui cho cánh tài xế trên mọi nẻo đường của Tổ Quốc.

Thân ái
hehe văn bản của Bộ mà vẫn bị lỗi chính tả " ... chương ttrình xây dựng văn bản..."

Minh Không

Đi bộ
Chuyên viên "cao cấp' nào soạn ra quả văn bản sai tùm lum tnay

alainle

Xe đạp
Quá tốt, cơ quan Bộ giờ cũng bắt đàu quan tâm hơn đến ý kiến góp ý của người dân và các diễn đàn rùi.

Quangkeo

Xe đạp
em thấy mình được chú ý là tốt rồi. Mong gia đình otofun cùng chung sức ah

Quangkeo

Xe đạp
em tham gia cũng lâu rồi nhưng lười lái quá.hxhx. thấy diễn đàn ngày càng uy tín

Quangkeo

Xe đạp
có logo otofun dán vào xe chắc XXX cũng phải nể.hjhjhj

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Ô la la of mình nổi tiếng rồi các cụ ạ.

Quangkeo

Xe đạp