Công viên Chu Văn An

Cu nói thế này xong chứng tỏ cụ chả hiểu em đang nói gì. Em đang nói cái ai cũng hiểu, nhưng là keyword để tìm ra cái kết luận cho các câu hỏi của các cụ trên bao giờ thì xong công viên, ai sẽ là người làm.
Thôi tuỳ khả năng hiểu mỗi người. Tuỳ cụ.
Cụ là hiểu nhất và tất mọi vấn đề nên em nghĩ cụ vào topic này thành ra phí thông tin của cụ.

daugau_2610

Xe tải
Dự án công viên này đang có 2 vấn đề
1)Vấn đề giải phóng mặt bằng => đất ruộng, đã có sẵn
2)Vấn đề thu xếp vốn => cái này thực ra đáng lẽ là vốn ngân sách của thành phố. Không khó để thu xếp vì huyện Thanh Trì cùng với Hà Đông đang là những quận huyện có nguồn thu rất lớn từ việc bán đất đấu giá, bán đất cho doanh nghiệp xây khu đô thị, các loại thuế từ chuyển đổi đất..Tuy nhiên, có cụ nào để ý thấy tại sao vẫn chưa thông đường Nguyễn Xiển - Xala không, mặc dù không khó tí nào? Và công viên này ai sẽ là người mong muốn xong trước tiên, có lợi nhất? Giờ Việt Nam mìn lobby chính sách, lobby quyết định đầu tư khá phổ biến. Cụ nào trả lời đc câu trên sẽ trả lời đc.
cái công viên 100 ha của hà đông...nằm vị trí ngay cạnh trung tâm hành chính của hà đông...là bộ mặt của cả quận mà 10 năm qua nó còn chằng thèm làm...cho thuê đất với giá bằng cốc trà đá...rồi hàng loạt các cv trong nội đô vẫn đang trong tình trạng cánh đồng hoang...thì e nghĩ là k nên hy vọng gì ở quận sẽ bỏ tiền ra làm công viên này...trừ khi cho doanh nghiệp làm bt hoặc khai thác dịch vụ

shigayoko

Xe tải
Có phải cái đồng chí sale mà cãi nhau tay đôi xa xả với khách hàng ở topic 360 Giải Phóng không cụ ?
Chào các cụ. Em không rõ cụ Quân PN là cụ nào.
Còn em nói thẳng một câu ra em không phải là môi giới. Thời gian dành môi giới, em đi chơi chứng khoán, đi buôn, mở công ty kinh doanh sản xuất còn hơn nhiều. Chỉ là đầu tư, mua bất động sản là một trong nhũng hình thức đầu tư trong các loại mà em đang đầu tư. Do 2 tuần trước, vừa mua 1 căn nhà vườn ở tổng cục 5, nên em mới quan tâm đến mấy topic này. Đại thể chung, em thấy nhiều cụ không dùng khả năng tìm kiếm, các mối quen biết để moi thông tin, không xác minh thông tin, căn cứ vào chính các chủ thể liên quan (doanh nghiệp, chính quyền) mà suy luận, toàn phán linh tinh, nên em mới vào comment. Quan điểm của em, bất cứ cái gì, phải có căn cứ, nói phải có dẫn chứng, chứng cứ chứ không phải là nói bâng quơ.
Vài ý, góp vui với mấy cụ.

shigayoko

Xe tải
Cụ là hiểu nhất và tất mọi vấn đề nên em nghĩ cụ vào topic này thành ra phí thông tin của cụ.
Ý cụ là gì em éo hiểu lắm.
Chả lẽ chia sẻ thông tin cho người khác là phí à.
Xin lỗi cụ môi giới thì cần thế, em éo phải môi giới.
Biết gì thì nói thôi.

shigayoko

Xe tải
cái công viên 100 ha của hà đông...nằm vị trí ngay cạnh trung tâm hành chính của hà đông...là bộ mặt của cả quận mà 10 năm qua nó còn chằng thèm làm...cho thuê đất với giá bằng cốc trà đá...rồi hàng loạt các cv trong nội đô vẫn đang trong tình trạng cánh đồng hoang...thì e nghĩ là k nên hy vọng gì ở quận sẽ bỏ tiền ra làm công viên này...trừ khi cho doanh nghiệp làm bt hoặc khai thác dịch vụ
Công viên chu văn an là dự án thành phố cụ à. Nó không phải của Quận hay Huyện.
Cụ nên nhớ dự án làm đường quanh khu tưởng niệm Chu Văn An (2 đương) là hình thức BT.
Trong dự án the manor cetral park, có dự án cho phép Samsung xây trung tâm R&D. Dự án này thủ tướng đồng ý dù gặp nhiều ý kiến.

http://baodautu.vn/samsung-duoc-chap-thuan-dau-tu-trung-tam-rd-d41561.html

Thủ tướng Chính phủ vừa chấp thuận chủ trương để Công ty Samsung Electronics Việt Nam đầu tư Trung tâm R&D tại Việt Nam.
Dự án có vốn đầu tư 300 triệu USD, dự kiến được xây dựng tại ô đất ký hiệu 12-CCV, Khu chức năng đô thị Nam, đường vành đai 3, đường Nguyễn Xiển (quận Hoàng Mai, Hà Nội).

https://vietnam.vnanet.vn/vietnamese/thu-tuong-de-nghi-tap-doan-samsung-som-trien-khai-trung-tam-r-d/334133.html

daugau_2610

Xe tải
Công viên chu văn an là dự án thành phố cụ à. Nó không phải của Quận hay Huyện.
Cụ nên nhớ dự án làm đường quanh khu tưởng niệm Chu Văn An (2 đương) là hình thức BT.
Trong dự án the manor cetral park, có dự án cho phép Samsung xây trung tâm R&D. Dự án này thủ tướng đồng ý dù gặp nhiều ý kiến.

http://baodautu.vn/samsung-duoc-chap-thuan-dau-tu-trung-tam-rd-d41561.html

Thủ tướng Chính phủ vừa chấp thuận chủ trương để Công ty Samsung Electronics Việt Nam đầu tư Trung tâm R&D tại Việt Nam.
Dự án có vốn đầu tư 300 triệu USD, dự kiến được xây dựng tại ô đất ký hiệu 12-CCV, Khu chức năng đô thị Nam, đường vành đai 3, đường Nguyễn Xiển (quận Hoàng Mai, Hà Nội).

https://vietnam.vnanet.vn/vietnamese/thu-tuong-de-nghi-tap-doan-samsung-som-trien-khai-trung-tam-r-d/334133.html
E vẫn chưa hiểu ý cụ lắm. Đường chu văn an thì liên quan gì đến cái cv ạ

thuantran

Xe máy
Cu nói thế này xong chứng tỏ cụ chả hiểu em đang nói gì. Em đang nói cái ai cũng hiểu, nhưng là keyword để tìm ra cái kết luận cho các câu hỏi của các cụ trên bao giờ thì xong công viên, ai sẽ là người làm.
Thôi tuỳ khả năng hiểu mỗi người. Tuỳ cụ.
Em trả lời ngắn gọn thôi, chứ đúng như cụ nói tùy khả năng hiểu của mỗi người cụ ạ.

E vẫn chưa hiểu ý cụ lắm. Đường chu văn an thì liên quan gì đến cái cv ạ
Đúng rồi cụ ạ. Đường Chu Văn An do Bitexco triển khai với hình thức BT, còn cái CV thì Bitexco cũng đang xin nhưng chưa được cụ ạ, và nó không liên quan gì đến cái đường BT :D Nếu Bitexco được triển khai thi công cái CV thì nó mới liên quan ạ o:-)

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Ông Bitexco này làm xong và bán được hết hàng, đồng thời cư dân về ở em e còn đến mút mùa chứ đừng nói đến cái công viên. Mà đến khi có dân cư ở đông đúc rồi thì cái viên nó lại còn thành cái ao bé tý xíu do lại xén ra làm dự án khác, lại điều chỉnh quy hoạch, ... xứ mình là vậy nhé! :D

Ông Bitexco này làm xong và bán được hết hàng, đồng thời cư dân về ở em e còn đến mút mùa chứ đừng nói đến cái công viên. Mà đến khi có dân cư ở đông đúc rồi thì cái viên nó lại còn thành cái ao bé tý xíu do lại xén ra làm dự án khác, lại điều chỉnh quy hoạch, ... xứ mình là vậy nhé! :D
Để bán hết hàng em nghĩ cũng còn dài dài vì nó còn triển khai giai đoạn 2 nữa cụ ạ. Còn việc điều chỉnh lại quy hoạch để cái công viên biến thành ao làng của cư dân thì em nghĩ cũng khó cụ ạ.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Để bán hết hàng em nghĩ cũng còn dài dài vì nó còn triển khai giai đoạn 2 nữa cụ ạ. Còn việc điều chỉnh lại quy hoạch để cái công viên biến thành ao làng của cư dân thì em nghĩ cũng khó cụ ạ.
Cái thời VN mềnh tố chức APEC, rồi gia nhập Đáp Niu Tri Âu cách đây hơn mười niên cháu nghe các cụ phán đến năm 2015 giá xe rẻ lắm như bọn tư bản giẫy chết, ấy vậy mà 2018 rồi giá xe vẫn trả giảm được gì ? được tý thuế thì nó lại tăng cái khác, bách nhục.

Khi xây Trung tâm Hội nghị quốc gia nào là phía bên kia là trụ sở của 23 TCT nhà nước to vật, nào là công viên sinh thái, ... bây giờ trả thấy cái trụ sở TCT nào, có mỗi ông Xi măng làm thô xong để đấy, công viên sinh thái thì thay bằng cái ao bèo còn chung cư mọc như nấm.

Cả một dải đất vàng từ Dương Đình Nghệ đến Tôn Thất thuyết là công viên điều hòa thì để cỏ mọc như lau sậy và từng bước xẻo ra làm chung cư cao tầng nhé.
Rồi xem! ;));));))

dau-tay

Xe tăng
Xem táo quân các cụ thấy anh quy hoạch là thấy được hiện thực tại hà nội nói riêng và các tỉnh nói chung mà. Kệ đi các cụ ơi

BITEXCO.ORG

Đi bộ
Cháu gửi các cụ mấy cái ảnh để các cụ ngự lãm ạ =)) . hiện giờ cũng đã xong và khá đẹp rồi đó ạ. bên Bitexco sẽ bàn giao hoàn thiện cccm nhé

Ne Yo

Đi bộ

thermos

Xe tải
Cháu gửi các cụ mấy cái ảnh để các cụ ngự lãm ạ =)) . hiện giờ cũng đã xong và khá đẹp rồi đó ạ. bên Bitexco sẽ bàn giao hoàn thiện cccm nhé

Đẹp cụ nhỉ. E cũng mong thằng Bitexco này nó mạnh lên để làm đối trọng với a Vin, nhưng khó đấy, ông này tài chính có vẻ yếu. Đợt vừa rồi phải nhả 1 gói cao tốc chứng tỏ tiềm lực cũng đuối

Ám Thiên

Xe hơi
chẹp,
Đẹp cụ nhỉ. E cũng mong thằng Bitexco này nó mạnh lên để làm đối trọng với a Vin, nhưng khó đấy, ông này tài chính có vẻ yếu. Đợt vừa rồi phải nhả 1 gói cao tốc chứng tỏ tiềm lực cũng đuối
hay vì thế mà cái công viên mãi chưa thầu đc cụ nhể =))