Công viên Chu Văn An

BITEXCO GROUP

Xe hơi
E ko phải người của Bitexco cũng ko anti Vin, nhưng nếu cụ nào thăm quan nhà mẫu của Bitexco Khó có thể nhặt được “sạn”, từ thiết kế, tới công năng, tới vật Liệu... đặc biệt là công năng, khi mà diện tích ko đủ lớn 75m mà a ý làm được bao nhiêu thứ
Cá nhân em thấy chả chê được cái gì cả chỉ lăn tăn mỗi cái gác lửng và cái gara đằng sau cụ ạ.

BITEXCO GROUP

Xe hơi
Bản thân mình thấy Bitexco làm nhà vẫn đẹp hơn VIN về thiết kế và công năng, chất lượng thì ko bàn tới.
Riêng vấn đề chất lượng thì cụ cứ yên tâm ạ. Tất cả các trang thiết bị hoàn thiện đều được nhập khẩu trực tiếp từ đơn vị sản xuất cụ ạ.

Ám Thiên

Xe hơi
Nhưng e vẫn ko hiểu điều gì đ lại giá trị cho mấy cái shophouse này? Như mỹ đình nó ko hợp để ở, cho thuê dưới 100T 1 tháng. Giá thì 30tỷ. Vậy dựa vào đâu mà nó giữ giá cao thế?
nó mang lại cơ hội giao lưu kết bạn cụ ạ. ngta bảo ngưu tầm ngưu, mã tầm mã mà cụ =)) người thuê thì có cơ hội làm showroom, nhà... nói như cụ Trump thì muốn BĐS có giá thì biến nó thành có giá =))

Bản thân mình thấy Bitexco làm nhà vẫn đẹp hơn VIN về thiết kế và công năng, chất lượng thì ko bàn tới.
Cá nhân em thấy chả chê được cái gì cả chỉ lăn tăn mỗi cái gác lửng và cái gara đằng sau cụ ạ.
Hôm vừa rồi em có được mấy chị nhân viên kinh doanh xinh đẹp của CĐT tư vấn như rót mật vào tai. Nếu đúng như vậy thì quá đẹp nhưng như cụ nói đấy cái gara ô tô làm nửa vời quá. Thà không làm còn hơn. Đút được có nửa cái xe vào gara thì cũng chả để làm gì. Cái không gian tầng 1 phải thoáng đãng thì các cụ ấy lại dí ngay cái gác lửng vào làm tù túng quá. Đấy là cá nhân em thôi các cụ ạ.

BITEXCO.ORG

Đi bộ
Nhưng e vẫn ko hiểu điều gì đ lại giá trị cho mấy cái shophouse này? Như mỹ đình nó ko hợp để ở, cho thuê dưới 100T 1 tháng. Giá thì 30tỷ. Vậy dựa vào đâu mà nó giữ giá cao thế?
như cụ mua Kiot hay SH dưới các toà chung cư cao cấp thì cụ sẽ chỉ có 50 năm sở hữu. nhiều dự án được cấp đầu tư sớm cũng đã bị tính thời gian sở hữu => không đủ 50 năm. Còn shophouse này cụ đc cấp sổ đỏ vĩnh viễn, coi như cụ có 1 ngôi nhà cho thuê trong khu vực có lượng người qua lại nhiều và cư dân cao cấp ạ.

big cốc

Xe tải
Cái gara là tối ưu hoá của shophouse, nếu gara to thì shophouse làm gì còn đất. Điểm trừ lớn nhất là giá cao quá cụ ah... bớt 20% thì vừa miếng.

tung1311 .

Xe điện
như cụ mua Kiot hay SH dưới các toà chung cư cao cấp thì cụ sẽ chỉ có 50 năm sở hữu. nhiều dự án được cấp đầu tư sớm cũng đã bị tính thời gian sở hữu => không đủ 50 năm. Còn shophouse này cụ đc cấp sổ đỏ vĩnh viễn, coi như cụ có 1 ngôi nhà cho thuê trong khu vực có lượng người qua lại nhiều và cư dân cao cấp ạ.
e ko so sánh với các loại hình khác mà ý e là tại sao giá nó lại chót vót so với giá trị nó đem lại ý ah. Ví dụ 30tỷ hiện cho thuê 100t/1 tháng. Vậy người mua kì vọng điều gì?

Ở -> ko
Thu tiền cho thuê -> ko
Để đầu cơ tăng giá -> nó đang cao chót vót thế vậy kì vọng nó tăng nữa đến đâu? Và động lực nào để nó tăng nữa?
Giữ tiền -> thôi thì ok nhưng liệu có an toàn khi nó quá cao so với hiệu quả sinh lời?

E thật muốn mở mang chứ ko chọc ngoáy gì.

BITEXCO GROUP

Xe hơi
Cái gara là tối ưu hoá của shophouse, nếu gara to thì shophouse làm gì còn đất. Điểm trừ lớn nhất là giá cao quá cụ ah... bớt 20% thì vừa miếng.
Em thấy nó lấp lửng lắm. Thò ra thụt vào cũng không đẹp lắm. :D không thì bỏ hẳn đi để bên ngoài cho lành :D vì thực ra 75m2 mà làm gara thì cũng không rộng lắm

Ám Thiên

Xe hơi
e ko so sánh với các loại hình khác mà ý e là tại sao giá nó lại chót vót so với giá trị nó đem lại ý ah. Ví dụ 30tỷ hiện cho thuê 100t/1 tháng. Vậy người mua kì vọng điều gì?

Ở -> ko
Thu tiền cho thuê -> ko
Để đầu cơ tăng giá -> nó đang cao chót vót thế vậy kì vọng nó tăng nữa đến đâu? Và động lực nào để nó tăng nữa?
Giữ tiền -> thôi thì ok nhưng liệu có an toàn khi nó quá cao so với hiệu quả sinh lời?

E thật muốn mở mang chứ ko chọc ngoáy gì.
theo như khung giá đất quanh đó thì cũng sẽ tương đối giống mà cụ. giá khu đô thị cao cấp thường không cao hơn nhiều đất thổ cư quanh đó mà.

InnoG

Xe buýt
theo như khung giá đất quanh đó thì cũng sẽ tương đối giống mà cụ. giá khu đô thị cao cấp thường không cao hơn nhiều đất thổ cư quanh đó mà.
BT khu ĐTM Hạ Đình ở 214 Nguyễn Xiển mà hiện giá tầm dưới 80tr/m2 đã có thô 4 tầng và hạ tầng tạm đủ, vậy The Manor xuống dưới 2-3km nữa => quá đắt ợ?!

Ám Thiên

Xe hơi
BT khu ĐTM Hạ Đình ở 214 Nguyễn Xiển mà hiện giá tầm dưới 80tr/m2 đã có thô 4 tầng và hạ tầng tạm đủ, vậy The Manor xuống dưới 2-3km nữa => quá đắt ợ?!
[fun] dự án om lâu đến thối cả ra như vậy thì phải tính giá theo lãi tiền gửi NH chứ cụ =))

katekate

Xe hơi
Giá cả nó phải tính cả quần thể chứ cụ. Cụ xem Vin riverside ấy, xa hơn bao nhiêu km nhưng vẫn đắt hơn ối khu liền kề bên mạn Hoàng Mai

phamdungqy

Xe hơi
hôm trước em xuống xem rồi, thấy thiết kế với nội thất ngon phết nhưng giá cao quá, lk toàn từ 17 tỏi trở lên cho căn 99m @@

BITEXCO.ORG

Đi bộ
hôm trước em xuống xem rồi, thấy thiết kế với nội thất ngon phết nhưng giá cao quá, lk toàn từ 17 tỏi trở lên cho căn 99m @@
đúng rồi cụ ạ, nội thất cao cấp, quần thể đẹp, chưa kể nhà đã xây lên rồi, mua nhà là nhận bàn giao luôn chứ không phải mua từ giai đoạn làm móng nên giá cũng sẽ cao hơn 1 chút ạ

đúng rồi cụ ạ, nội thất cao cấp, quần thể đẹp, chưa kể nhà đã xây lên rồi, mua nhà là nhận bàn giao luôn chứ không phải mua từ giai đoạn làm móng nên giá cũng sẽ cao hơn 1 chút ạ
Cái công viên nhà các cụ triển khai lâu quá. Khu này chắc phải 10 năm nữa mới lên xong cụ nhể

Lên hình rồi cụ ơi. Chỉ là công tác chọn nhà thầu thì công thôi cụ ơi :D
Lên hình thì lâu lắm rồi cụ ơi. Cũng mong thủ đô có dự án đẹp, các cháu có chỗ lượn lờ seo phi, cơ mà lâu quá. E vẫn tiếc cho Bitexco nhà cụ, đáng lẽ có thể phát triển tốt hơn rất nhiều