[Funland] Conte về Tottenham, MU hụt mất người rồi.

quochiep

Xe tăng
Kante chấn thương, phong độ không còn ổn định nhưng vẫn ăn đứt mấy ông tiền vệ hiện nay của MU?
Vấn đề là MU giờ nó cần người gánh cho hàng tiền vệ chứ về chấn thương liên miên lại cao tuổi gánh sao dc ? Mua về giá chát , lương cao lại chấn thương suốt thì thành gánh nặng à ? Nên nhớ MU mua Matic cũng của Chels năm 29 tuổi ko bị chấn thương gì nhiều còn ko gánh dc , Mua Bastian của Bayern cũng tầm tuổi đấy rồi vứt đi ! Hàng tv MU giờ chỉ có trẻ khỏe mới gánh nổi !

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trận mở màn Liga Casemiro dự bị kìa cụ , dc giá Real nó lại chả bán vội như Varane ! Real mấy mùa gần đây nó đang trẻ hoá dần , đâu phải tự nhiên nó mua Camavinga và Tchuameni , Casemiro cũng đã cao tuổi rồi để 2 năm nữa thì coi như hết hạn sử dụng như Bale ! Tất nhiên là Real ko có áp lực phải bán nhưng giá 80t thì khả năng cao là Real sẽ chấp nhận cho một cầu thủ đã hơn 30 tuổi,chỉ có cá nhân Case có muốn đánh đổi sự nghiệp để lấy tiền giai đoạn cuối hay ko thôi ( vì về MU hiện tại thì ko có gì chắc chắn cả ) . Về phía MU họ đang lặp lại trường hợp của Matic , nhưng 1 mình Case ko giải nổi bài toán tiền vệ của MU mà phải là 2 tới 3 người ! Em thiên về Neves và Niddi hơn , trẻ hơn có giá rẻ hơn và đã quen với PL ! MU giờ cần thay đổi dần chứ ko có chuyện mua 1,2 ngôi sao về là thành công ngay dc ! Thế thì cứ cố mua sao luống tuổi về trả lương cao làm gì ?
tầm này cũng hoảng loạn rồi, chưa biết lâu dài ra sao nhưng p mua đã vì nếu vẫn người cũ thì kết quả k mới đc, rõ ràng lâu dài Case đã nhiều tuổi lương cao là gánh nặng nhưng hiên giờ mua cầu thủ thành danh và đang độ chính sự nghiệp k ông nào chịu sang.

hxduong

Xe lăn
tầm này cũng hoảng loạn rồi, chưa biết lâu dài ra sao nhưng p mua đã vì nếu vẫn người cũ thì kết quả k mới đc, rõ ràng lâu dài Case đã nhiều tuổi lương cao là gánh nặng nhưng hiên giờ mua cầu thủ thành danh và đang độ chính sự nghiệp k ông nào chịu sang.
MU hoảng loạn nhiều năm nay rồi mà cụ, năm ngoái kéo CR7 về cũng là sự hoảng loạn - khi đó MU có vẻ như sợ MC chén mất CR7 nên mới vội vàng kéo CR7 về, chứ không đơn thuần là chuyên môn hay tính lâu dài.
Cũng may là sức hút của CR7 lớn nên về kinh tế đội chủ quản cũng không lỗ.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
MU hoảng loạn nhiều năm nay rồi mà cụ, năm ngoái kéo CR7 về cũng là sự hoảng loạn - khi đó MU có vẻ như sợ MC chén mất CR7 nên mới vội vàng kéo CR7 về, chứ không đơn thuần là chuyên môn hay tính lâu dài.
Cũng may là sức hút của CR7 lớn nên về kinh tế đội chủ quản cũng không lỗ.
hoảng loạn mấy năm nay là đều dần, sau 2 trận thua vừa rồi là đẩy lên cực độ rồi cụ ạ, kể như thắng khó dc 2 trận đấy khéo k dồn dập mua sắm đâu, vào mùa còn toan nữa. Cuối tuần ăn liver cái lại ngồi lên đầu livẻ ngay :D

Chauthanh11

Xe điện
Tầm này nháo nhào đi mua người là chết sặc . Những gì hay nhất thì Casemiro cống hiến hết cho Real rồi , Real cũng tính sẵn phương án thay thế lâu dài nên được giá họ gật ngay .

hxduong

Xe lăn
Vấn đề là MU giờ nó cần người gánh cho hàng tiền vệ chứ về chấn thương liên miên lại cao tuổi gánh sao dc ? Mua về giá chát , lương cao lại chấn thương suốt thì thành gánh nặng à ? Nên nhớ MU mua Matic cũng của Chels năm 29 tuổi ko bị chấn thương gì nhiều còn ko gánh dc , Mua Bastian của Bayern cũng tầm tuổi đấy rồi vứt đi ! Hàng tv MU giờ chỉ có trẻ khỏe mới gánh nổi !
Cụ chuẩn!
Nó còn là vấn đề tổng thể đội hình, 1 cầu thủ bình thường hoặc hơi giỏi 1 chút mà chơi trong 1 tập thể có chất - có thể bù đắp cho nhau là nâng tầm nhau ngay, chứ MU bây giờ thì Case có về cũng khó kéo lắm.
Như Pogba những gì hay nhất của nó là ở Juve hay Pháp. Nhưng ở Juve nó được đá cạnh Vidal & Pirlo - 1 đấu sĩ & 1 nghệ sĩ, nếu Pogba không hay thì do nó quá đụt.
Ở tuyển Pháp thì những vệ tinh xung quanh Pogba quá đỉnh, bao nhiêu việc khó Kante nhận hết :D
Đến MU, Pogba đâu có hệ sinh thái tốt như vậy, tất nhiên thái độ của nó cũng lôm côm, nhưng MU cũng nên trách mình không biết đặt quân cờ vào đúng chỗ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Hay, tôi dón dén đề xuất 1 cậu trẻ măng, về gánh tuyến giữa cho Man đỏ được không bác?
Tay này trẻ, thuận chân trái, nổi danh ngoài EPL từ lâu.
Lương không cần quá cao. Tiền sử chấn thương: sạch như chùi.
Điểm trừ là hơi nhỏ người thôi ạ.

Xedap4banh2

Xe tăng
Hay, tôi dón dén đề xuất 1 cậu trẻ măng, về gánh tuyến giữa cho Man đỏ được không bác?
Tay này trẻ, thuận chân trái, nổi danh ngoài EPL từ lâu.
Lương không cần quá cao. Tiền sử chấn thương: sạch như chùi.
Điểm trừ là hơi nhỏ người thôi ạ.
kể mà trong EPL thì cháu đoán luôn là Fred đệ nhị :D :D

Yelnut

Xe tăng
kể mà trong EPL thì cháu đoán luôn là Fred đệ nhị :D :D
Hình như bác ấy đang tính xui MU mua QH :).
Tiền vệ nhỏ con, thời Beckham đã có Paul Scholes, Nicky Butt,... Tuy nhỏ con nhưng hòa nhập lối chơi MU tốt, kỹ thuật thì khó mà so sánh.
Giải pháp tốt nhất hiện nay là đưa Harry Maguire lên tuyến tiền vệ. Uốn nắn một chút là có một tiền vệ dùng tạm, hơn nhiều mấy thanh niên kia :)

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Cụ chuẩn!
Nó còn là vấn đề tổng thể đội hình, 1 cầu thủ bình thường hoặc hơi giỏi 1 chút mà chơi trong 1 tập thể có chất - có thể bù đắp cho nhau là nâng tầm nhau ngay, chứ MU bây giờ thì Case có về cũng khó kéo lắm.
Như Pogba những gì hay nhất của nó là ở Juve hay Pháp. Nhưng ở Juve nó được đá cạnh Vidal & Pirlo - 1 đấu sĩ & 1 nghệ sĩ, nếu Pogba không hay thì do nó quá đụt.
Ở tuyển Pháp thì những vệ tinh xung quanh Pogba quá đỉnh, bao nhiêu việc khó Kante nhận hết :D
Đến MU, Pogba đâu có hệ sinh thái tốt như vậy, tất nhiên thái độ của nó cũng lôm côm, nhưng MU cũng nên trách mình không biết đặt quân cờ vào đúng chỗ.
Cụ chuẩn, ngoài đời ko như mình đá pes, bắt nó rê từ sân này sang sân kia đc.
h còn 10 ngày mua sắm, ghép đội hình mất đôi tháng, cuối năm đua top 10 là vừa :D