Chi hội Cốp điện + cảm biến đá mông CX5

tienbamboo

Xe container
Ở nhật Mazda kém nhất sao ở việt nam lại bán tốt thế nhỉ, được mỗi cái nịnh mắt. Cái quan trọng nhất là độ an toàn của chiếc xe thì không được đánh giá cao cho lắm, bỏ tiền tỉ để mua sự an toàn chứ không phải mua cái đẹp, ở Nhật Mazda sau Subaru, Toyota, Nissan....
Cụ chỉ giỏi phán, có thể ở Nhật thì là thế chứ ở mình trừ thằng Subi ra thì: Toy, Maz, Nis 3 thằng như nhau, thằng nào nhiều option hơn, giá tốt hơn, đẹp mắt hơn đc mua là tất yếu.
Toy thì vỏ mỏng, bong bóng bền, Nis thì đồ đắt, option kém, thiết kế ko đẹp bằng.
Cụ ngẫm xem Maz nó đc mua nhiều có hợp lẽ ko????

Đời Lái Thuê

[Tịch thu bằng lái]
Ở nhật Mazda kém nhất sao ở việt nam lại bán tốt thế nhỉ, được mỗi cái nịnh mắt. Cái quan trọng nhất là độ an toàn của chiếc xe thì không được đánh giá cao cho lắm, bỏ tiền tỉ để mua sự an toàn chứ không phải mua cái đẹp, ở Nhật Mazda sau Subaru, Toyota, Nissan....
Chuẩn. Thế giới đi mazda cũng it

K2DnC

Xe tăng
Xe tiền tỉ mà không được trang bị cốp điện cũng buồn :(
Ăn thua gì, Hôm nay em lên bmw euro auto bảo dưỡng xe gặp 1 đồng chí mua bim trên đó xe options ko có cam lùi, nhưng nghe sale tư vấn kiểu gì đó là cứ lấy xe về rồi lắp thêm được, giờ bọn hãng ko chịu lắp vì ko có phụ kiện và ko bảo hành hệ thống điện đóm gì đó. Đại khái là cái options cam lùi là ko có, bản có cam lùi thì nghe đâu đặt hàng phải 8 tháng mới về VN nên mấy chú sale gạ khách cứ lấy bản thiếu về VN lắp sau. E ngồi cùng bàn với cậu đó và cũng ko hỏi xe cậu ấy là xe gì mà cái cam lùi cũng ko có.

anhkhoi

Xe hơi
Ăn thua gì, Hôm nay em lên bmw euro auto bảo dưỡng xe gặp 1 đồng chí mua bim trên đó xe options ko có cam lùi, nhưng nghe sale tư vấn kiểu gì đó là cứ lấy xe về rồi lắp thêm được, giờ bọn hãng ko chịu lắp vì ko có phụ kiện và ko bảo hành hệ thống điện đóm gì đó. Đại khái là cái options cam lùi là ko có, bản có cam lùi thì nghe đâu đặt hàng phải 8 tháng mới về VN nên mấy chú sale gạ khách cứ lấy bản thiếu về VN lắp sau. E ngồi cùng bàn với cậu đó và cũng ko hỏi xe cậu ấy là xe gì mà cái cam lùi cũng ko có.
Chất xe nó hơn hẳn mà cụ, nếu chất xe của CX5 đc như thế thì lắp ngoài cũng đc :)

lamex

Xe đạp
Cụ chỉ giỏi phán, có thể ở Nhật thì là thế chứ ở mình trừ thằng Subi ra thì: Toy, Maz, Nis 3 thằng như nhau, thằng nào nhiều option hơn, giá tốt hơn, đẹp mắt hơn đc mua là tất yếu.
Toy thì vỏ mỏng, bong bóng bền, Nis thì đồ đắt, option kém, thiết kế ko đẹp bằng.
Cụ ngẫm xem Maz nó đc mua nhiều có hợp lẽ ko????
Nhìn biết cụ cũng va chạm nhiều về xe, em đang nói về chất lượng xe chứ ko nói về cái khác. Em cũng chưa lái nhiều xe cũng chỉ 7-8 năm lái thôi, trừ những con siêu xe và hạng sang hơn 10 tỉ ra thì còn lại đa phần em chạy hết rồi, kinh nghiệm chả có là bao nhiêu chỉ nhận thấy rằng chất lượng xe của mazda kém về cả máy và option, cũng vài ba thằng bạn chạy cx5 dc 3 năm là bán, cũng mày mò tìm hiểu nhiều thì trên thị trường xe hơi thế giới Mazda chưa bao giờ dc đánh giá cao hơn Toy hay Nissan, còn ở việt nam bán tốt thì đa phần là do giá và thích đẹp. Cụ chỉ giáo thêm

Sha.vn

Xe hơi
cá nhân e thấy CX5 đi được rồi, nhà em tiêu trí cái xe là phương tiện đi lại chứ không phải tài sản lớn lao gì nên đi như vậy là ok rồi
còn nếu dư tiền e mới tính đến xe đẹp hơn

Quanghuy568

Xe hơi
Quả cốp điện này nhìn em Túc CKD mà thèm. Đúng là mấy chú Hàn Xẻng công nghệ đầy mình <:-P.
Lâu rồi chỉ chạy bán tải, nay sắm đc v2 như ý rồi nên e sẽ spam thường xuyên hơn để lên đời, chứ ai lại cứ xe đạp mãi vừa mệt vừa mất quyền lợi....:)):)):))

khuepm

Xe hơi
Em mới lắp bộ cuối lúc sáng nay ,ngon lành ạ
Cụ cho em cái rá rổ với địa chỉ của cụ em đang phân vân nên lắp đá mông hay bấm nút thôi? Sợ đá mông mình đứng đầu xe đứa cuối xe nó đi qua thì mình mở cốp à? Lộ hết.

Sha.vn

Xe hơi
Hôm trước e gọi 1 bác ở trên đến lắp cả buổi mà cuối cùng vẫn ko đc. Nản cốp điện lắm rồi

khuepm

Xe hơi
Hôm trước e gọi 1 bác ở trên đến lắp cả buổi mà cuối cùng vẫn ko đc. Nản cốp điện lắm rồi
Xe cụ đời 2017 ạ? Xin hòi các cụ xe 2017 có sẵn zắc cắm để lăp mở điện cho cốp không hay là anh Hài bò đi rồi ạ? Có thì lắp ok hơn đỡ đấu đụng linh tinh.

Infinity85

Xe hơi
Xe có cốp điện bấm nút sẵn rồi, chỉ lắp thêm cảm biến đá chân nữa có được ko cụ chủ?

xuancausteel

Xe buýt
Nhìn biết cụ cũng va chạm nhiều về xe, em đang nói về chất lượng xe chứ ko nói về cái khác. Em cũng chưa lái nhiều xe cũng chỉ 7-8 năm lái thôi, trừ những con siêu xe và hạng sang hơn 10 tỉ ra thì còn lại đa phần em chạy hết rồi, kinh nghiệm chả có là bao nhiêu chỉ nhận thấy rằng chất lượng xe của mazda kém về cả máy và option, cũng vài ba thằng bạn chạy cx5 dc 3 năm là bán, cũng mày mò tìm hiểu nhiều thì trên thị trường xe hơi thế giới Mazda chưa bao giờ dc đánh giá cao hơn Toy hay Nissan, còn ở việt nam bán tốt thì đa phần là do giá và thích đẹp. Cụ chỉ giáo thêm
Em cũng kết cx5, nhưng cụ nói chuẩn. Hài lòng với giá trị m bỏ ra vậy thôi.

DHSL

Xe tải
Bạn của cụ sau khi bán mua xe cùng phân khúc mazda hay mua xe Đức, Anh?
Tất nhiên nếu chạy dòng Châu Âu rồi nhìn lại sẽ thấy mazda là thường, thậm chí là chuồng gà, em nghĩ sản phẩm nào hợp lý về giá tiền, hình thức, chất lượng... sẽ được mọi người đón nhận.
Xe nào cũng có cái ưu, nhược. Ai cũng đủ tiền mua xe Đức, Anh... và đủ chi phí vận hành thì quý quá???

tuan anh b11

Xe đạp
Xe em 2018 awd. Nút mở cốp trên cánh cửa không hoạt động. có cụ nào biết giúp em với. do thao tác chưa đúng hay xe em lỗi vậy nhỉ?

Quanghuy568

Xe hơi
Em cũng kết cx5, nhưng cụ nói chuẩn. Hài lòng với giá trị m bỏ ra vậy thôi.
Ý cụ là ngon trong tầm thiệt hại đúng ko ạ. E thì e ko thần thánh mazda nói chung và cx5 nói riêng. Nhưng e thấy chạy cx5 cũng rất là “lành”. Ý kiến cá nhân e thôi

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ nhận định chuẩn đó... có điều này hơi thiếu thiếu thôi.. là xe cũng như người.. mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh... CX5 hay Mazda hay nói chung luôn là xe Nhật cho nhanh... hợp với đại đa số người dân Việt hơn là BMW hay Mer.... Đất nước mình mới thoát khỏi danh sách những nước chậm phát triển nên yếu tố con người cũng vậy thôi... Sau khi nhảy lên mấy ông xe Đức, Mỹ, Anh... thì mới thấy tại sao xe Nhật nó như "chuồng gà".. thế mới có câu chuyện các hãng xe Nhật đua nhau xây dựng thêm các thương hiệu Lx, Acu, Infi...