Cốp tự động.

lenxelavit

Xe tải
Các bác chỉ giáo giúp em, em muốn độ cốp tự động đóng mở cho for ếch. Cho em xin địa chỉ và giá thành các bác nhé.

onlyunme

Xe hơi
Neu tim dc cho chi em voi nhe bac

present

Xe điện
Vụ này hay đây, cụ muốn độ cốp mở tự động như em Venza ấy ạ???

phamha115

Xe đạp
Tim duoc chi cho tui voi nhe

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Trên kia có thớt "lò xo ngắn..." cũng một dạng như này. Bên OS có cụ lắp cái thanh gì lấy từ xe máy thấy tốc độ mở từ từ hơn so với lò so nhưng lắp đặt phức tạp hơn. Em cũng đang nghiên cứu cái này cho con Teana. Cụ nào có thông tin gì thì cafe giao lưu để em tìm hiểu chút nhé.

hoang_anycar272

Xe máy
!!!... Vụ này có vẻ hay ho đấy, cụ nào có thông tin gì thi chia sẻ cho ae biết với ...!!!

mrtran1201

Xe tải
Trên kia có thớt "lò xo ngắn..." cũng một dạng như này. Bên OS có cụ lắp cái thanh gì lấy từ xe máy thấy tốc độ mở từ từ hơn so với lò so nhưng lắp đặt phức tạp hơn. Em cũng đang nghiên cứu cái này cho con Teana. Cụ nào có thông tin gì thì cafe giao lưu để em tìm hiểu chút nhé.
Lò xo thì ko phải là mở tự động mà cụ ý làm để cho tiện dụng và đỡ bị va đập thôi. Riêng cái vụ cốp tự động này nếu đúng ra nó phải có đủ cả bộ bao gồm motor, điều khiển, nút bấm ... Và chắc chắn phải thay đổi 1 số thứ trên cánh cửa cốp.
Nếu mà có chỗ nào làm kiểu này cho mấy e SUV cỡ nhỏ hạng vừa chắc là đắt hàng lắm. E cũng rất thik vụ này nhưng chưa thấy đâu có cả.

Có 1 cụ chế cho con Sienna mà cũng khá là mất công.

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Lò xo thì ko phải là mở tự động mà cụ ý làm để cho tiện dụng và đỡ bị va đập thôi. Riêng cái vụ cốp tự động này nếu đúng ra nó phải có đủ cả bộ bao gồm motor, điều khiển, nút bấm ... Và chắc chắn phải thay đổi 1 số thứ trên cánh cửa cốp.
Nếu mà có chỗ nào làm kiểu này cho mấy e SUV cỡ nhỏ hạng vừa chắc là đắt hàng lắm. E cũng rất thik vụ này nhưng chưa thấy đâu có cả.

Có 1 cụ chế cho con Sienna mà cũng khá là mất công.
Tự đôngj như cụ nghĩ (giống kiểu Venza hay Q5) là cả đóng và mở đều tự động, còn tự động kiểu "lò xo" thì độ thêm cái mở cốp từ xa bằng khóa điện, khi cốp bật lên, kết hợp thêm lực kép của lò xo, cốp sẽ bật lên. Còn khi đóng vào thì vẫn phải đóng bằng cơm. Con Teana của em thì có mở cốp từ xa rồi, nhưng nó chỉ bật mở khóa, chứ k bật hẳn cốp lên. Em muốn nó bật hẳn cốp lên nhưng một cách từ từ, còn đóng thì đóng bằng cơm cũng đc. Chỉ sợ dùng cái pitston giảm sóc của xe máy, lúc đóng cốp nặng quá lại k đóng đc thì chết toi :D

drduc

Xe buýt
Cái này đây lên thì dễ, chứ gập xuống thì hơi khó,
đẩy lên thì chỉ cần lắp thủy lực dẩy, hoặc ,lò xo kéo là ok thôi
chứ đóng cốp thì phải lắp thêm cảm biến gập + thủy lực kéo, thì mới ăn thua được,
khó phết đây ah

saukeo

Xe hơi
Masda 3 cũng có thì phải nhưng em chưa thấy ai độ thêm bao giờ cả

tralemi

Xe đạp
em cũng đang muốn làm mở cốp tự động quá, nhưng chưa biết ở chỗ nào làm được ???

minhhuy

Xe hơi
Bên em chuyên làm về tự động điều khiển nên để làm cái này không khó. Theo các kụ có nên đầu tư để làm cái này ko nhỉ? Nếu các kụ quan tâm đợt tới rỗi e sẽ làm thử vào em camry để các kụ đánh giá và góp ý giúp e nhé!

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Cũng hóng. Xe em là Forte có chìa khóa mở cốp từ xa rồi ạ. Cũng thích kiểu mở cốp đẩy lên từ từ :">

ngonamtri

Xe tăng
Bên em chuyên làm về tự động điều khiển nên để làm cái này không khó. Theo các kụ có nên đầu tư để làm cái này ko nhỉ? Nếu các kụ quan tâm đợt tới rỗi e sẽ làm thử vào em camry để các kụ đánh giá và góp ý giúp e nhé!
Cụ nghiên cứu vụ này đi xong đánh giá xem sao, để anh em còn biết