Corolla Altis 2014 “cháy hàng” ngay tuần đầu ra mắt

toan1993

Đi bộ
Theo thống kê ban đầu của Toyota Việt Nam, mặc dù có giá cao hơn trước nhưng chiếc sedan Corolla Altis 2014 - đối thủ cạnh tranh với Honda Civic và Mazda6 - đã có 900 đơn đặt hàng chỉ sau một tuần ra mắt.

Thống kê được thực hiện trên toàn bộ hệ thống đại lý Toyota. Kể từ khi ra mắt vào ngày 23/9 đến cuối tháng, đã có khoảng 900 khách hàng đặt mua xe và chủ yếu là các phiên bản 1.8L. Xe ra mắt khách hàng Việt với rất nhiều điểm mới, tập trung vào trang bị, thiết kế cũng như các tính năng an toàn. Cả ngoại thất, nội thất đều được đánh giá là đẹp và sang trọng hơn hẳn thế hệ cũ.

Một số điểm đáng chú ý ở phần ngoại thất của phiên bản 2.0V CVT-i bao gồm bóng chiếu Projector hoàn toàn mới, đèn pha tự động dạng LED. Trong khi đó, cabin xe đem lại cảm giác rộng rãi hơn do chiều dài cơ sở được tăng thêm 100 mm. Những trang bị trên xe bao gồm điều hòa tự động lần đầu có trên bản 1.8G CVT và lẫy chuyển số trên bản cao cấp. Ngoài ra còn có màn hình cảm ứng, chìa khóa thông minh, khởi động bằng nút bấm…

Altis 2014 vẫn sử dụng động cơ trên thế hệ cũ với 2 loại dung tích 1.8L và 2.0L. Động cơ 1.8L cho công suất tối đa 138 mã lực cùng mô men xoắn cực đại 173 Nm, trong khi loại 2.0L có công suất 143 mã lực, mô men xoắn 187 Nm.

Xe được trang bị các tính năng an toàn như phanh đĩa bánh trước và sau, hệ thống chống bó cứng phanh ABS hay hỗ trợ phanh khẩn cấp BA. Đặc biệt, ở bản 2.0V còn có hệ thống cân bằng điện tử và kiểm soát lực kéo. Xe mới có giá 757 triệu đồng và 807 triệu đồng cho bản 1.8 và 944 triệu đồng cho bản cao cấp đã bao gồm VAT.

Mặc dù vậy, một thành viên Toyota cho biết kết quả này nằm trong dự tính của hãng chứ không đột phá như Vios 2014. Trước Altis, Toyota Vios đời mới cũng được sự đón nhận từ phía người tiêu dùng. Chỉ trong một tháng, hãng xe Nhật đã bán được hơn 1.000 xe và 3.700 chiếc Vios được bàn giao trong 6 tháng. Đây là một con số khá bất ngờ với Toyota, giúp hãng đánh bật nhiều đối thủ.

Theo Toyota Tân Cảng

PLD

Xe buýt
Em đi đường gặp nhiều mazda6 chưa biển, chắc tại altis để giá cao họ chuyển qua mazda6 hết rồi, Nhìn mấy con mầu đỏ bắt mắt thiệt.

SimsSam

Xe điện
Toy tạch như cái thùng tôn gắn máy thêm cái máy điều hòa. Có cái *** gì mà cháy với cả hết hàng.

Toàn các thông tin củ chuối.

botmi

Xe buýt
Em đi đường gặp nhiều mazda6 chưa biển, chắc tại altis để giá cao họ chuyển qua mazda6 hết rồi, Nhìn mấy con mầu đỏ bắt mắt thiệt.
Chắc anh em nhật bổn giúp nhau cụ ợ, đúng như bác nói thì mazda cũng sướng mà toy cũng sướng

dungphp

Xe điện
Dân mình vẫn mộ Toy lắm, đó là sự thật :D
Chưa hẳn là mộ hết đâu. Vì người đã, đang đi TOY thấy kg có điều gì phải phàn nàn nhiều cả, đều thấy yên tâm mà.

hbu082

Xe container
Chiêu trò của nhà sản xuất hết ấy mà mấy cụ. Làm vậy để hot thôi, chứ cháy cái khỉ gì.

PLD

Xe buýt
Hóa ra chiêu trò của hãng mua chuộc báo, tung tin không có kiểm chứng hả cụ, phải em mất công mình cứ làm hẳn 9000 cái cho rực rỡ cụ nhỉ. :))

TYFN

Xe tăng
Bán chạy thế này cũng chả có gì lạ. Nếu bán rẻ thêm tí thì còn bán chạy nữa.

fordfiesta

Xe tải
toyota altis 2014 em thấy cũng không hot lắm chắc giá hơi cao so với thực tế thì phải, đợi sang năm mua toyota altis 2015 xem có rẻ hơn khong

coolpix8700

Xe ngựa
Hot hay không thì cứ chờ một hay 2 tháng sau biết ngay. Chẳng phải như Honda City hộ ngay mấy ngày đầu tiên khi ra với hơn 1000 đơn đặt hang mà đến cả 6 tháng sau mới có từng ấy xe bán được. Còn Vios mới với cái "đầu cá ngão" bị chê bủng chê beo mà tháng vừa rồi 1344 cái, bằng mấy cái địch thủ bán cả năm...!

dungphp

Xe điện
Hot hay không thì cứ chờ một hay 2 tháng sau biết ngay. Chẳng phải như Honda City hộ ngay mấy ngày đầu tiên khi ra với hơn 1000 đơn đặt hang mà đến cả 6 tháng sau mới có từng ấy xe bán được. Còn Vios mới với cái "đầu cá ngão" bị chê bủng chê beo mà tháng vừa rồi 1344 cái, bằng mấy cái địch thủ bán cả năm...!
Nói chung mặc dù bị Phanh, hãm, chọc gậy bánh xe, tiếp thị xe khác trực tiếp tại đây cũng chẳng ăn thua cụ nhỉ !

coolpix8700

Xe ngựa
Muốn "ăn thua" được hay không thì phải ở cái xe. Lên đây có khen nức nở cũng chẳng thêm được người mua mà có chê bủng beo thì người ta vẫn tìm đến.
Lừa thì chỉ được 1 hay 2 lần, 1 hay 2 năm rồi người ta cũng nhận ra hết. Nếu mà chỉ lập 1 trang mạng rồi thuê người PR mà xe sản xuất ra chạy được như tôm tươi thì chắc chẳng nhà sản xuất xe nào mất công làm các việc khác mà trên internet toàn trang bán xe cả!

Còn hiện giờ đi mua ô tô muốn được làm hoàng đế một lúc cứ đến chỗ mấy cái xe ế sẽ được đón tiếp như ông vua, cô PG không chỉ mang cà phê mà có khi còn cầm quạt phảy phảy cho bớt mồ hôi. Nhưng sau khi mua còn thấy được "làm vua" nữa hay không lại là "tùy tự nghĩ" với giá phải trả!

Chỉnh sửa cuối:

hung2n

Xe hơi
dân mình thích xe nhất nói chung chứ đâu phải thích mỗi toi

ubisapro

Xe trâu
dân mình thích xe nhất nói chung chứ đâu phải thích mỗi toi
Cụ này nói chuẩn nè, nhưng toy vẫn được ưa chuộng nhất nên có vđê j toàn anh Toy ăn gạch :D Riêng siêu xe thần thánh Vios thì em thấy hãng nào có xe cùng phân khúc cũng lôi em Vios ra so sánh, ném gạch ko thương tiếc nhưng cuối cùng doanh số Vios vẫn cao. Cái này 1 phần tâm lý, nhưng cũng phải thừa nhận dòng xe vios nó đã được thừa nhận từ rất nhiều năm nay rùi. Nếu nó ko có điểm hơn người thì cũng chẳng trụ được đến bây h. Thế nên e mua xe lần đầu, còn gà mờ, em cũng chọn ... vios cho nó lành. Có ngu thì cũng ngu theo số đông=)) Một điểm cộng cho Toy là em hỏi các lái xe nhiều năm ( lái xe chuyên nghiệp chứ ko phải tài già nhé các cụ) thì đa phần họ vẫn bảo mua Toy, thế mới lạ@@ Altis mới ra em thấy đẹp thật, nhìn đẹp hơn hẳn bản cũ mà bản cũ đã hot rùi thì em nghĩ bản altis mới này còn hot dài dài. Em mà đủ xèng, ko phải đắn đo j em cũng sút altis. Con altis này doanh số cộng dồn cao nhất thế giới rùi thì các cụ anti cứ ném đá, em đảm bảo nó vẫn bán chạy :D

Chỉnh sửa cuối:

botmi

Xe buýt
Cụ này nói chuẩn nè, nhưng toy vẫn được ưa chuộng nhất nên có vđê j toàn anh Toy ăn gạch :D Riêng siêu xe thần thánh Vios thì em thấy hãng nào có xe cùng phân khúc cũng lôi em Vios ra so sánh, ném gạch ko thương tiếc nhưng cuối cùng doanh số Vios vẫn cao. Cái này 1 phần tâm lý, nhưng cũng phải thừa nhận dòng xe vios nó đã được thừa nhận từ rất nhiều năm nay rùi. Nếu nó ko có điểm hơn người thì cũng chẳng trụ được đến bây h. Thế nên e mua xe lần đầu, còn gà mờ, em cũng chọn ... vios cho nó lành. Có ngu thì cũng ngu theo số đông=)) Một điểm cộng cho Toy là em hỏi các lái xe nhiều năm ( lái xe chuyên nghiệp chứ ko phải tài già nhé các bác) thì đa phần họ vẫn bảo mua Toy, thế mới lạ@@
em không đánh giá xe nào tốt, xe nào hay nhưng kết cái câu: "có ngu cũng ngu theo số đông" của cụ, chí lý

pollo

Xe hơi
Vios bán được cho các công ty taxi nhiều nên mới có đột biến chứ dân mua mấy đâu.

TYFN

Xe tăng
Cụ này nói chuẩn nè, nhưng toy vẫn được ưa chuộng nhất nên có vđê j toàn anh Toy ăn gạch :D Riêng siêu xe thần thánh Vios thì em thấy hãng nào có xe cùng phân khúc cũng lôi em Vios ra so sánh, ném gạch ko thương tiếc nhưng cuối cùng doanh số Vios vẫn cao. Cái này 1 phần tâm lý, nhưng cũng phải thừa nhận dòng xe vios nó đã được thừa nhận từ rất nhiều năm nay rùi. Nếu nó ko có điểm hơn người thì cũng chẳng trụ được đến bây h. Thế nên e mua xe lần đầu, còn gà mờ, em cũng chọn ... vios cho nó lành. Có ngu thì cũng ngu theo số đông=)) Một điểm cộng cho Toy là em hỏi các lái xe nhiều năm ( lái xe chuyên nghiệp chứ ko phải tài già nhé các cụ) thì đa phần họ vẫn bảo mua Toy, thế mới lạ@@ Altis mới ra em thấy đẹp thật, nhìn đẹp hơn hẳn bản cũ mà bản cũ đã hot rùi thì em nghĩ bản altis mới này còn hot dài dài. Em mà đủ xèng, ko phải đắn đo j em cũng sút altis. Con altis này doanh số cộng dồn cao nhất thế giới rùi thì các cụ anti cứ ném đá, em đảm bảo nó vẫn bán chạy :D
Em vừa xem trên mạng thấy xe Fortuner bán chạy nhất tháng 9 cụ ợ. Một số cụ cứ bẩu xe Toyota chỉ được cái thương hiệu nên nhiều người thich. Nhưng em thấy cái gì đã tạo nên thương hiệu cho xe Toyota để nhiều người thích đến vậy thì không thấy nhiều cụ nhắc đến cụ ợ