Corolla Altis : Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

toyoya

Xe buýt
Vâng cụ ạ, nhưng mà ghế trên lạnh run, ghế dưới vẫn kêu nóng í ạ,
giờ em nghe theo cụ ToyotaAltis9063 chỉnh các cửa gió vếch hết lên trần :-?, xem lần sau đi hàng sau còn kêu nóng nữa không :D
Còn cái nắp capo em xem lại, có cái đệm cụ ạ, tại khi về tới nhà em muốn mở nắp ra cho nó nguội nhanh nên thanh chống capo bên trong sờ nóng bỏng tay,
với lại lúc máy nóng thì cứ tưng đợt rồ máy to lắm, em thì tò te, nên thấy thế cũng thắc mắc,
Nhân tiện các cụ cho em hỏi, em có đấu nguồn từ bên trong, lấy điện + từ CD í ạ, còn mát thì gắn vào vỏ xe, cho 01 cam hành trình, 01 khử mùi L338, cam lùi nữa, tất cả do thợ ngoài lắp, các dây này cho chạy giấu bên trong xe cho đỡ lộ, không biết như thế thì có ảnh hưởng tới việc bảo hành bảo tỏi, có bị TMV từ chối bảo hành không ạ, hay là em phải tháo hết cả ra,
em cảm ơn các cụ, xe em là altis 1,8AT 2013 ạ,
Khi nào có sự cố gì thì khi đi bảo hành cụ tháo hết ra, trả em nó về hiện trạng ban đầu. Nó mà phát hiện là lúc hư hỏng đổ lỗi cho mình hết ( trừ khi chính trong hãng mình làm thêm option nó lắp chứ ko thì mình thua ).
Cụ nên mua cái tẩu chia 1 ra 3 xài cho an toàn( em mua ở metro ). Ba món thiết bị của bác tầm hơn 20w thì xài ngon lành. Vì cái tẩu thuốc trong xe nó chịu tới 120w. Còn mấy cái dây nhợ đấu từ CD, do em chưa tháo ra bao h nên không biết là dây đó chịu tải bao nhiêu.
Nói chung lấy nguồn từ nguồn CD hay cái gì khác thì quan trong nhất là khả năng chịu tải của cọng dây mà mình lấy nguồn là bao nhiêu. Nếu dây đó đủ điều kiện (vd tổng công suất các thiết bị của cụ là 20w thì dây đó phải có khả năng chịu tải là 30w hoặc hơn ) thì ok hết, lúc này chỉ còn vấn đề đấu nối sao cho an toàn, tránh chập điện.
Cách kiểm tra: nếu cụ đọc được thông số của dây thì càng tốt, không thì cụ chạy khoảng 20 phút rồi lấy tay sờ vào các cọng dây xem có cọng nào nóng ko. Nếu là nóng thì em đó tiêu rồi đó .
Chúc cụ lái xe vui ve !

longcutehn

Xe hơi
Chào các Bác.
Các Bác cho e hỏi xe em Altis 2.0 khi đi lên khoảng 50km/h
thì xuất hiện tiếng ôn "rèo rèo" phát ra nghe khó chịu quá
không biết từ đâu. Các Bác có kinh nghiệm chia sẻ e với

orbitde

Xe tải
Khi nào có sự cố gì thì khi đi bảo hành cụ tháo hết ra, trả em nó về hiện trạng ban đầu. Nó mà phát hiện là lúc hư hỏng đổ lỗi cho mình hết ( trừ khi chính trong hãng mình làm thêm option nó lắp chứ ko thì mình thua ).
Cụ nên mua cái tẩu chia 1 ra 3 xài cho an toàn( em mua ở metro ). Ba món thiết bị của bác tầm hơn 20w thì xài ngon lành. Vì cái tẩu thuốc trong xe nó chịu tới 120w. Còn mấy cái dây nhợ đấu từ CD, do em chưa tháo ra bao h nên không biết là dây đó chịu tải bao nhiêu.
Nói chung lấy nguồn từ nguồn CD hay cái gì khác thì quan trong nhất là khả năng chịu tải của cọng dây mà mình lấy nguồn là bao nhiêu. Nếu dây đó đủ điều kiện (vd tổng công suất các thiết bị của cụ là 20w thì dây đó phải có khả năng chịu tải là 30w hoặc hơn ) thì ok hết, lúc này chỉ còn vấn đề đấu nối sao cho an toàn, tránh chập điện.
Cách kiểm tra: nếu cụ đọc được thông số của dây thì càng tốt, không thì cụ chạy khoảng 20 phút rồi lấy tay sờ vào các cọng dây xem có cọng nào nóng ko. Nếu là nóng thì em đó tiêu rồi đó .
Chúc cụ lái xe vui ve !
Cảm ơn các cụ đã tư véo !

Về vấn đề điều hòa, sau khi chỉnh theo tư vấn của các cụ, em thấy tạm ổn rồi, nhưng chắc chắn k bằng cam được :D
còn các thiết bị lắp thêm, sau một hồi cân nhắc, em để lại cam lùi là cấu véo từ bên trong, còn các cái khác thì lắp qua chia tẩu
cảm nhận của em, cam lùi k cần thiết lắm, tại em toàn nhìn gương và có cảm biến lùi theo xe nó hỗ trợ rồi, nhưng thôi kệ đã lắp rồi thì thôi k tháo ra nữa,
chúc các cụ chắc tay lái, vui vẻ với các bà vợ của mình :D

toyoya

Xe buýt
Chào các Bác.
tiếng ồn của lốp đội lên đấy. Có 3 cách để bác khắc phục :
1. Bơm xe với áp xuất vừa ( e toàn bơm 2,1kg ), lốp bơm càng căng thì chạy càng ồn.
2. Thay bộ lốp của michelin , đảm bảo đỡ ồn hơn hẳn .
3. Bác dùng tiếng hát át tiếng bơm - bật nhạc lớn vào là hết ồn ngay.
Em hay dùng cách 3 ;))

longcutehn

Xe hơi
tiếng ồn của lốp đội lên đấy. Có 3 cách để bác khắc phục :
1. Bơm xe với áp xuất vừa ( e toàn bơm 2,1kg ), lốp bơm càng căng thì chạy càng ồn.
2. Thay bộ lốp của michelin , đảm bảo đỡ ồn hơn hẳn .
3. Bác dùng tiếng hát át tiếng bơm - bật nhạc lớn vào là hết ồn ngay.
Em hay dùng cách 3 ;))
Vâng cảm ơn Bác để e thử theo mấy cách của bác xem nó thế nào.

Bóng Chày

Xe lừa
Nói thật bác suy nghĩ kỹ nhé. Xe nó có vậy thôi. Có rất nhiều tiếng ồn. Các vít nở, nhựa ở táp lô trước sau 1 thời gian rão ra cũng gây tiếng ồn; các khớp thảm trần lâu ngày cũng gây ồn; nếu bác lắp mí mắt cửa sổ loại phìu cạy cũng nghe tiếng ồn; thân vỏ mỏng cũng sẽ nghe tiếng ồn. Nói chung là cũng không đến mức không chịu được. GIá tiền thế xe thế em cho là OK. Bác chuẩn bị tinh thần sống chung với tiếng ồn vì sẽ ngày càng nhiều.
Chào các Bác.

longcutehn

Xe hơi
Nói thật bác suy nghĩ kỹ nhé. Xe nó có vậy thôi. Có rất nhiều tiếng ồn. Các vít nở, nhựa ở táp lô trước sau 1 thời gian rão ra cũng gây tiếng ồn; các khớp thảm trần lâu ngày cũng gây ồn; nếu bác lắp mí mắt cửa sổ loại phìu cạy cũng nghe tiếng ồn; thân vỏ mỏng cũng sẽ nghe tiếng ồn. Nói chung là cũng không đến mức không chịu được. GIá tiền thế xe thế em cho là OK. Bác chuẩn bị tinh thần sống chung với tiếng ồn vì sẽ ngày càng nhiều.
Vâng Em cũng biết thế nên hỏi các Bác có kinh nghiệm về
Vấn đề này xem các bác xử lý thế nào cho nó giảm Bác ạ

Bóng Chày

Xe lừa
Vâng Em cũng biết thế nên hỏi các Bác có kinh nghiệm về
Vấn đề này xem các bác xử lý thế nào cho nó giảm Bác ạ
Bác tìm cách siết chặt các ốc nhái, thanh nẹp chữ A và trần tháo ra tìm dây dợ bên trong cột lại, ... Tức là tìm cách bó chặt hoặc chèn chặt các thứ có khả năng gây tiếng động khi chạy rung; mí mắt cửa sổ dán keo thật chặt; thừa tiền thì tìm mua bộ vỏ Mich như có bác tư vấn. Nhưng lưu y vỏ Mich chỉ phù hợp đi đường nhẵn đẹp. Cũng có thể dán thêm sàn, lót chống ồn toàn thân, đặc việt 4 hốc lốp vì đó là nguồn tiếng ồn. Tuy nhiên dán loại chất lượng kém sẽ rất nhức đầu vì mùi keo khó chịu lắm, rất lâu không hết. Chưa kể lắp thợ đểu nó tháo ra lắp vào hỏng hết xe.
Giải pháp dứt điểm là bán đi mua Lexus 460! (Fun tý nhá)

hoangvoila

Xe tăng
mất cả tiếng đồng hồ đọc 49 page của các cụ mà chả lượm lặt được kinh nghiệm gì, rút ra là hình như cái xe này ngoài vụ lỗi thước lái do lô sx ra thì chả có lỗi gì hay sao hở các cụ?

ToyotaAltis9063

Xe điện
mất cả tiếng đồng hồ đọc 49 page của các cụ mà chả lượm lặt được kinh nghiệm gì, rút ra là hình như cái xe này ngoài vụ lỗi thước lái do lô sx ra thì chả có lỗi gì hay sao hở các cụ?
Cụ kiên trì thật đấy, mấy lần em cũng định ngồi đọc nhưng mà được có mấy trang là lại bỏ dở, mà cụ cho em hỏi lô sx bị lỗi thước lái là từ đâu đến đâu đấy hả cụ?

Bóng Chày

Xe lừa
Xe em không bị. Đúng là xe lành, giá vừa phải ...

xe=com

Xe hơi
Thớt dài quá em k dò hết được, em đi altis 1.8 AT đời 2008 , sao nó k có chế độ chạy quá 30 Km tự đóng cửa như ỉn các bác nhỉ ?
bác xem xe bác thế nào chứ xe em altis 1.8mt 2008 cứ chạy quá 20km là tự động khóa cửa chả có nhẽ xe mt op sừn lại hơn at !!???

fair.ladyZ

Xe máy
Website
www.chungcu29.com
Oánh dấu đọc dần, em thấy xe này chạy nhiều trên phố hn

longcutehn

Xe hơi
Bác tìm cách siết chặt các ốc nhái, thanh nẹp chữ A và trần tháo ra tìm dây dợ bên trong cột lại, ... Tức là tìm cách bó chặt hoặc chèn chặt các thứ có khả năng gây tiếng động khi chạy rung; mí mắt cửa sổ dán keo thật chặt; thừa tiền thì tìm mua bộ vỏ Mich như có bác tư vấn. Nhưng lưu y vỏ Mich chỉ phù hợp đi đường nhẵn đẹp. Cũng có thể dán thêm sàn, lót chống ồn toàn
thân, đặc việt 4 hốc lốp vì đó là nguồn tiếng ồn. Tuy nhiên dán loại chất lượng kém sẽ rất nhức đầu vì mùi keo khó chịu lắm, rất lâu không hết. Chưa kể lắp thợ đểu nó tháo ra lắp vào hỏng hết xe.
Giải pháp dứt điểm là bán đi mua Lexus 460! (Fun tý nhá)
Bác vui quá, cám ơn Bác nhiêu.

hoangvoila

Xe tăng
Cụ kiên trì thật đấy, mấy lần em cũng định ngồi đọc nhưng mà được có mấy trang là lại bỏ dở, mà cụ cho em hỏi lô sx bị lỗi thước lái là từ đâu đến đâu đấy hả cụ?
E chả rõ nhưng nhiều cụ kêu 2011-2012 bị thay nhiều ah

landrovercar

Xe tải
em cũng phải thừa nhận em altis này ít lỗi nhất . mỗi tội......

March

Đi bộ
Em là nữ và đang đi xe Altis 2.0 (sorry vì chắc có anh bảo nữ đi xe này không hợp n chuyện đó để sau nhé:D), em có chút vấn đề kĩ thuật liên quan tới bluetooth trên xe mong các anh chỉ giáo.
Đầu dvd có sẵn trên xe khi em mua xe nhé, khi kết nối nó hiển thị là Car multimedia.
- Khi em dùng ipod 4 để kết nối qua bluetooth thì không pair được dù có xe nhận diện được thiết bị, 1 người bạn của em dùng Iphone thì pair và chơi nhạc bình thường. nếu em dùng dây nối qua cổng usb thì nghe nhạc qua loa xe ok
- Khi em dùng Experia z để kết nối thì chỉ sử dụng được chức năng điện thoại, còn nghe nhạc thì không được. Đáng lẽ phải dùng được chức năng throw của Experia z mới đúng nhưng điện thoại không tìm thấy thiết bị xe. Khi em đi trên 1 xe khác (chỉ có đầu CD thì phải, và hiển thị tên thiết bị là CAR KIT thì dùng được chức năng throw nghe nhạc bình thường). Khi em kết nối điện thoại và xe qua dây usb thì dvd báo lỗi Không tương thích (Incompatible device)

Có anh nào gặp vấn đề này hoặc biết cách giải quyết giúp em không ạ?~X(

Bóng Chày

Xe lừa
Mợ khởi động lại đầu, khởi động lại iPhone. Chọn chế độ autoconnect trên DVD. Iphone bắt bt trên car dvd hơi kém

Em là nữ và đang đi xe Altis 2.0 (sorry vì chắc có anh bảo nữ đi xe này không hợp n chuyện đó để sau nhé:D), em có chút vấn đề kĩ thuật liên quan tới bluetooth trên xe mong các anh chỉ giáo. Đầu dvd có sẵn trên xe khi em mua xe nhé, khi kết nối nó hiển thị là Car multimedia. - Khi em dùng ipod 4 để kết nối qua bluetooth thì không pair được dù có xe nhận diện được thiết bị, 1 người bạn của em dùng Iphone thì pair và chơi nhạc bình thường. nếu em dùng dây nối qua cổng usb thì nghe nhạc qua loa xe ok - Khi em dùng Experia z để kết nối thì chỉ sử dụng được chức năng điện thoại, còn nghe nhạc thì không được. Đáng lẽ phải dùng được chức năng throw của Experia z mới đúng nhưng điện thoại không tìm thấy thiết bị xe. Khi em đi trên 1 xe khác (chỉ có đầu CD thì phải, và hiển thị tên thiết bị là CAR KIT thì dùng được chức năng throw nghe nhạc bình thường). Khi em kết nối điện thoại và xe qua dây usb thì dvd báo lỗi Không tương thích (Incompatible device) Có anh nào gặp vấn đề này hoặc biết cách giải quyết giúp em không ạ?~X(

March

Đi bộ
Mợ khởi động lại đầu, khởi động lại iPhone. Chọn chế độ autoconnect trên DVD. Iphone bắt bt trên car dvd hơi kém
Như em đã trình bày là với Iphone thì Car multimedia hoạt động tốt.
Vấn đề em đang gặp là với Experia Z 6603 (kết nối điện thoại nghe gọi OK nhưng không kết nối nghe nhạc được qua cả bluetooth và dây nối usb):(
Lần tới ra bảo dưỡng em sẽ hỏi bên hãng nhưng em nghĩ các anh ấy cũng không rành lắm:-?