Corolla Altis vs Mazda 3 – Lựa chọn nào trong cuộc đua Song Mã chưa hồi kết

botmi

Xe buýt
cảm ơn, tôi cũng ko phải kĩ sư, nhưng tháo các kim phun ra đều bị muội than bám trên đầu kim phun, nếu ko do hỗn hợp đốt bên trong thì do cái gì ? kết luận là xăng thì khác gì tuyên chiến với nhà nước :)) .
Vậy cụ đang tuyên chiến với nhà nước, đồng thời cụ đang tuyên chiến với người tiêu dùng đấy, cả một tài sản chứ có phải nhỏ nhắn gì đâu, tốt nhất khi chưa có kết luận gì cá nhân cụ đừng khẳng định, doanh nghiệp, tổ chức phải có cơ sở mới kết luận, cụ đi đọc báo rồi cụ biểu do xăng thì e chịu cụ, khi nào thaco trường hải ra thông cáo báo chí khẳng định do xăng thì không phải bàn làm gì, còn chưa có thì em lạy cụ trước

phutran120

Xe tải
Vậy cụ đang tuyên chiến với nhà nước, đồng thời cụ đang tuyên chiến với người tiêu dùng đấy, cả một tài sản chứ có phải nhỏ nhắn gì đâu, tốt nhất khi chưa có kết luận gì cá nhân cụ đừng khẳng định, doanh nghiệp, tổ chức phải có cơ sở mới kết luận, cụ đi đọc báo rồi cụ biểu do xăng thì e chịu cụ, khi nào thaco trường hải ra thông cáo báo chí khẳng định do xăng thì không phải bàn làm gì, còn chưa có thì em lạy cụ trước
đợi có kết luận theo kiểu con ruồi ko có tróng chai nước thì tôi cũng chịu :)), người tiêu dùng thì vẫn thiệt thôi, chỉ có bọn chẳng cần biết thế nào vẫn có tiền vào túi thôi :)). Mà ông chỉ đọc báo thì cũng đừng đánh đồng người khác chỉ đọc báo như ông, thế nhé, hươu vượn hơi nhiều đấy, tôi chứng minh đc là do xăng nếu ko phản biện đc thì đừng quote nữa :))

botmi

Xe buýt
đợi có kết luận theo kiểu con ruồi ko có tróng chai nước thì tôi cũng chịu :)), người tiêu dùng thì vẫn thiệt thôi, chỉ có bọn chẳng cần biết thế nào vẫn có tiền vào túi thôi :)). Mà ông chỉ đọc báo thì cũng đừng đánh đồng người khác chỉ đọc báo như ông, thế nhé, hươu vượn hơi nhiều đấy, tôi chứng minh đc là do xăng nếu ko phản biện đc thì đừng quote nữa :))
Cụ chứng minh được do xăng thì không ai hơn đc cụ thời điểm này rồi, cụ chứng minh đi xem nào

Cường HĐ

Xe tải
Vote cho altis :D

Xe Hui

Xe tải
Altis thì ngon rồi, nhưng cái giá + thêm tiền lắp Opt, không phải ai cũng cố được trong khi rất nhiều người phải vay tiền khi mua xe.

Manhlongtcit

Xe máy
Nói như đấm vào đ.., ông đưa cái chứng minh do xăng đc cục đăng kiểm + mazda nhật chứng nhận ra cho bà con mở rộng tầm mắt xem nào.

service_pro

Xe tải
Do xăng thì e ko tin lắm. all các hãng có làm sao đâu nhỉ?

stargraft

Xe máy
m3 thôi chứ altis giá đang cao wa'

lapin

Xe container
Altis cố lên:))

vawnsown

Xe tải
phutran120 nói:
động cơ m3 là phun xăng trực tiếp, nó thiết kế nằm ở trong buồng đốt nên mới vậy, Toy thì có máy d4s mới ra dùng phun xăng trực tiếp, ko tự nhiên tôi nói xăng đâu, máy của bon GM cũng bị lỗi liên quan đến xăng ở VN, ko tin có thể lội sang bên GM tự tìm hiểu.
Đầy xe ở VN phun xăng trực tiếp, mỗi M3AN với GM bị là sao, hay công nghệ của 2 hãng này tiên tiến hơn hẳn nên tiêu chuẩn VN ko đáp ứng dc?

ubisapro

Xe trâu
E chả cần biết do xăng hay do cái j j. Cao siêu quá e chả dám nghĩ. Nhưng e thiết nghĩ, bán 1 con xe trên thị trường VN thì phải đáp ứng được kiểu vận hành ở VN. Chẳng nhẽ bảo do xăng, ko phải do máy, rùi bảo:

1. Các ông đi mà bảo nhà nước làm xăng cho ngon vào?

2. Mời các ông mang xe sang nước khác, xăng ngon tha hồ mà chạy, khỏi lo cá vàng?

Lỗi là lỗi, khi chưa có kết luận chính thức thì chả ai dám tin. Mỗi người nói 1 kiểu, có cụ chế bẫy dầu ... Nhưng tất cả chỉ là tạm thời. Và nếu chưa chắc chắn thì cá nhân e chả bao h mua. Tự nhiên bỏ 1 cục tiền, vừa đi vừa lo. Trong nội thành ko sao, làm chuyến đi xa, cá vàng bơi bên cạnh chắc e đau tim mất:D

Ps: Vẫn biết a Hải là doanh nghiệp Việt, cũng chỉ làm thuê, lắp thuê cho các hãng nước ngoài nhưng qua việc của Maz lần này, e chả có tí cảm tình nào cả. Nếu vì người tiêu dùng Việt, thì ko có kiểu lấp lửng + vẫn bán xe ào ào vậy đâu

lai thue

Xe điện
Sao thằng Honda ngu thế, Altis thì đắt lòi, M3 thì đang lỗi, mang Civic đời mới về bán đi, ăn mỏng 1 tí thì lại đầy đường như M3 ngay :))

longpn

Xe hơi
Tình hình là tháng 12 vừa rồi, trong khi Altis chỉ bán đc khoảng 500 xe (cộng dồn là 5.926 xe) thì Mazda3 đã bán được hơn 800 xe (cộng dồn là 5.987 xe) => Chắc chắn vua phân khúc C tại Việt Nam năm 2015 sẽ là Mazda 3.

Và tin tốt hơn cho M3, đó là cứ với đà này thì sang đầu năm 2016, không khó để Thaco và Mazda duy trì doanh số ổn định 600-700 xe/tháng. Còn Altis chắc phải khóc bài "ngày xưa - ngày xưa - ngày xưa í a ngày xưa" khi mà mỗi tháng bán < 400 xe thì khóc tiếng gì với M3 đây???

Đau lòng quá.

lapin

Xe container
E chả cần biết do xăng hay do cái j j. Cao siêu quá e chả dám nghĩ. Nhưng e thiết nghĩ, bán 1 con xe trên thị trường VN thì phải đáp ứng được kiểu vận hành ở VN. Chẳng nhẽ bảo do xăng, ko phải do máy, rùi bảo:

1. Các ông đi mà bảo nhà nước làm xăng cho ngon vào?

2. Mời các ông mang xe sang nước khác, xăng ngon tha hồ mà chạy, khỏi lo cá vàng?

Lỗi là lỗi, khi chưa có kết luận chính thức thì chả ai dám tin. Mỗi người nói 1 kiểu, có cụ chế bẫy dầu ... Nhưng tất cả chỉ là tạm thời. Và nếu chưa chắc chắn thì cá nhân e chả bao h mua. Tự nhiên bỏ 1 cục tiền, vừa đi vừa lo. Trong nội thành ko sao, làm chuyến đi xa, cá vàng bơi bên cạnh chắc e đau tim mất:D

Ps: Vẫn biết a Hải là doanh nghiệp Việt, cũng chỉ làm thuê, lắp thuê cho các hãng nước ngoài nhưng qua việc của Maz lần này, e chả có tí cảm tình nào cả. Nếu vì người tiêu dùng Việt, thì ko có kiểu lấp lửng + vẫn bán xe ào ào vậy đâu
Giống nhau cả, xem Honda với Hyundai thế nào thôi cụ ạ:))

longpn

Xe hơi
Riêng trong tháng 12, tổng doanh số các mẫu xe Toyota đạt 5.350 xe, tăng 14% so với cùng kỳ năm 2014. Trong đó, thị trường miền Bắc tiêu thụ 2.483 xe (chiếm 46%), thị trường miền Trung tiêu thụ 742 xe (chiếm 14%) và thị trường miền Nam tiêu thụ 2.125 xe (chiếm 40%). Đây cũng là tháng có doanh số bán kỷ lục của TMV không chỉ trong năm 2015 mà còn trong suốt 20 năm lịch sử của TMV.

Đối với phân khúc xe du lịch, doanh số bán tháng 12 đạt 2.690 xe, trong đó, dẫn đầu phân khúc này vẫn chính là mẫu xe Vios với 1.308 xe, tiếp theo đó lần lượt là các mẫu xe bao gồm Camry với 562 xe và Corolla với 525 xe.

Với phân khúc xe thương mại, trong tháng 12/2015, tổng doanh số bán các mẫu xe đạt 2.660 xe, tăng 39% so với cùng kỳ năm 2014. Trong đó, 2 mẫu xe đa dụng là Innova và Fortuner tiếp tục duy trì mức tăng trưởng ổn định với doanh số bán của Innova đạt 1.082 xe, tăng 48% và Fortuner đạt 1.079 xe, tăng 25% so với cùng kỳ năm ngoái.

Bên cạnh đó, trong danh mục các mẫu xe do TMV nhập khẩu và phân phối (CBU), mẫu xe Yaris tiếp tục dẫn đầu phân khúc với doanh số bán với 295 xe. Các mẫu xe CBU khác duy trì doanh số bán ổn định, cụ thể, Hilux đạt 261 xe, Hiace đạt 59 xe, Land Prado đạt 110 xe và Land Cruiser đạt 69 xe.

Trong tháng 12, doanh số Lexus đạt 80 xe, nâng tổng doanh số bán hàng của Lexus trong năm 2015 lên 961 xe, tăng gần 600 xe với năm 2014.

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Xăng xít lỗi liếc gì không biết, giờ an tịt đang ngồi dưới đ ít m3. Có vậy thôi, bao giờ bán đc nhiều hơn hãy to còi. Thế nhỉ :))

ubisapro

Xe trâu
Xăng xít lỗi liếc gì không biết, giờ an tịt đang ngồi dưới đ ít m3. Có vậy thôi, bao giờ bán đc nhiều hơn hãy to còi. Thế nhỉ :))
Thế cụ lại định chơi chiêu doanh số quyết định tất cả phỏng? Bài này trước bị các cụ anti ném đá nhiều rùi;))

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ lại định chơi chiêu doanh số quyết định tất cả phỏng? Bài này trước bị các cụ anti ném đá nhiều rùi;))
Em chơi lại đúng bài của các cụ Toy trước đây hay chơi đấy ạ. Gậy ông đập lưng ông :))