Corolla Altis vs Mazda 3 – Lựa chọn nào trong cuộc đua Song Mã chưa hồi kết

Gừng

Xe container
So về doanh số ở Japan, USA và trên toàn cầu thì Mazda3 chưa bao giờ là đối thủ của Corolla. Năm 2015 toàn thế giới Corolla bán hơn 1.3 triêu xe, một con số kinh khủng
http://www.autoguide.com/auto-news/2016/01/top-10-best-selling-cars-in-the-world-for-2015.html
Ở VN thì Toy để giá cao quá nên bán chậm. Sự cạnh tranh của Mazda cũng tốt, sẽ khiến cho người tiêu dùng mua xe giá rẻ hơn hoặc vẫn giá đó nhưng option cao hơn. Gần đây Innova, Fortuner mới đã thêm cân bằng điện tử VSC là một ví dụ về điều này.

thực ra thì mazda láu cá nên lắp động cơ 1.5 cho M3 ( tương tự như động cơ Vios), phụ tùng thì tàu hoá nhiều nên giảm giá thành thôi, ngồi trong M3 thì chật như vios, ngồi trong M6 thì chật như altis, thậm chí 2 cái cửa sau của M6 ko chứa nổi 2 chai Lavie, trong khi cánh cửa Cam chứa dc 6 chai

đem altis so với Civic thì hợp hơn, từ giá cả cho đến chất lượng

phamhungbs

Xe điện
Thế còn về độ ồn thì sao ạ, altis có bị tiếng ồn lốp và gió nhiều ko cụ?
Có cụ ah, cơ bản là do em vẫn dùng lóp Bridgestone nguyên từ đầu, nghe nói thay lốp Micheline đi sẽ đỡ hơn, tiếng gió có những theo em không đáng kể lắm [có thể do tai em hơi trâu bò :D], bản mới giờ thấy bảo ok hơn cụ ah, nếu cụ lăn tăn cứ đi lái thử mấy hãng rồi quyết định.

thongnguyen79

Xe đạp
Thế còn về độ ồn thì sao ạ, altis có bị tiếng ồn lốp và gió nhiều ko cụ?
Nếu bác quan tâm về cách âm thì không nên chọn mazda 3 và altist vì hai xe này ồn gần như nhau, em sở huu 2 em này cùng cruze. Chỉ có cruze là cách âm tốt nhất