Đánh giá Corolla Cross ko như kỳ vọng

Bopbun

Xe điện
Doanh số tháng 8 này mà CX5 lên vương. Thực sự mấy dòng cỡ C bẹp xép: Tucson, Territory, Sportage, Oulander. Có CRV còn tạm tạm. Em tưởng Cross cũng bẹp theo ai ngờ doanh số vẫn khá. Có CX5 cũng xe Nhật to bự lại óp sần miên man mà Cross vẫn bán như vậy là ghê thật đó. Trên VnExpress lại nổ ra tranh cãi giữa Toy fan và Anti Toy.

hahuyson120796

Xe đạp
Ở toyota chưa thấy chiếc nào mà hợp lý ngon như cross được

mradam91

Xe đạp
Sáng em cũng xem ở toy md, ngồi vào trong xe thấy hơi chật, nhỏ hơn tucson khá nhiều. Mở lắp thì thấy khoang máy trống hoác, hỏi mấy chú sâu thì trả lời ú a ú ớ, nói chung hơi thất vọng.
Chắc vẫn hơn CX-3 bác nhỉ 😅

duykhand

Xe tăng
Cụ nào chán cross thì ới cháu. Cháu mua cho bà xã

tittau

Xe hơi
Doanh số tháng 8 này mà CX5 lên vương. Thực sự mấy dòng cỡ C bẹp xép: Tucson, Territory, Sportage, Oulander. Có CRV còn tạm tạm. Em tưởng Cross cũng bẹp theo ai ngờ doanh số vẫn khá. Có CX5 cũng xe Nhật to bự lại óp sần miên man mà Cross vẫn bán như vậy là ghê thật đó. Trên VnExpress lại nổ ra tranh cãi giữa Toy fan và Anti Toy.
tệp khách hàng của cx5 và cross nó khác nhau mỗi xe hướng đến 1 tệp khách hàng riêng nên cros ít bị ảnh hưởng hơn
mà bọn mazda năm nay lại khơi mào cuộc chiến giảm giá mấy con xe phân khúc C về hết giá phân khúc B luôn

Pencom

Xe tải
Da ghế cross đúng là k được tốt, xài mới mấy ngàn km mà nó xẹp bùng nhùng hết cả

Bopbun

Xe điện
tệp khách hàng của cx5 và cross nó khác nhau mỗi xe hướng đến 1 tệp khách hàng riêng nên cros ít bị ảnh hưởng hơn
mà bọn mazda năm nay lại khơi mào cuộc chiến giảm giá mấy con xe phân khúc C về hết giá phân khúc B luôn
Một phần là kinh tế đi xuống, dân hết tiền, xe giảm giá cũng mua lẹt đẹt, bằng một góc so với năm ngoái.

Tieu Bach Long

Xe buýt
Tối qua em đi uống r nên ko tự lái xe về đc, có gọi thuê 1 tài xế lái hộ lái xe về, thì anh ấy bảo anh ấy làm nghề lái xe nên lái qua rất nhiều con, cảm thấy lái con Cross này vẫn ngon hơn CX5 hay Outlander, anh ấy bảo CX5 đi rất là ồn và chòng chành nhất là khi đi cao tốc. Anh ấy bảo em mua Cross ở thời điểm đó là quá chuẩn rồi, kể cả bây giờ giá CX5 có bằng Cross đi nữa thì theo anh ấy vẫn nên mua Cross, thế mới thấy Cross vẫn có sức hút của nó cụ ạ!

Bopbun

Xe điện
Tối qua em đi uống r nên ko tự lái xe về đc, có gọi thuê 1 tài xế lái hộ lái xe về, thì anh ấy bảo anh ấy làm nghề lái xe nên lái qua rất nhiều con, cảm thấy lái con Cross này vẫn ngon hơn CX5 hay Outlander, anh ấy bảo CX5 đi rất là ồn và chòng chành nhất là khi đi cao tốc. Anh ấy bảo em mua Cross ở thời điểm đó là quá chuẩn rồi, kể cả bây giờ giá CX5 có bằng Cross đi nữa thì theo anh ấy vẫn nên mua Cross, thế mới thấy Cross vẫn có sức hút của nó cụ ạ!
Cám ơn cụ cho em niềm tin. Vì đã mua Cross rồi, nay thấy CX5 rẻ quá cũng chạnh lòng. Em với cụ cũng từng chạy xe Hàn rồi, nhưng mà Mazda thì chưa. Nên có được thông tin của cụ nào đã chạy đủ loại xe là rất quý. Còn lái thử để chọn xe cũng không chính xác lắm, vì chỉ là cảm nhận ban đầu.