Đánh giá Corolla Cross ko như kỳ vọng

Mr C5

Đi bộ
E đổi từ accent nhập sau khi đi 6 năm. Đây là con xe thứ 3 của e, nên cảm giác e rất nhạy, dù thông số kỹ thuật này kia e không thạo (e nữ). Khách quan mà nói, e thấy chạy không sướng hơn xe cũ của e, trừ đi cao tốc đầm hơn. Kém hơn xe cũ ở cái cảm giác hụt hơi nhẹ khi tăng tốc, độ ì của xe khiến lúc mới lái cảm giác rất khó chịu, dần dần e cố gắng thích nghi và nghĩ rằng con này nhắm tới đối tượng già cả, điềm đạm, chứ tụi thanh niên chắc ko thích. Điểm trừ lớn nữa là âm thanh chán không tả, lên xe e phải nghe nhạc bằng điện thoại cho đỡ chán. Túm lại hi vọng đi ổn định, lâu bền, chứ e không ấn tượng gì mấy.
mình thấy cũng ko ì lắm đâu bạn, bạn tắt chế độ eco đi. Còn mình chạy trong phố giờ cao điểm thường để eco, lỡ hứng chí đạp ga thì nó cũng ko vọt lắm.

Bopbun

Xe điện
mình thấy cũng ko ì lắm đâu bạn, bạn tắt chế độ eco đi. Còn mình chạy trong phố giờ cao điểm thường để eco, lỡ hứng chí đạp ga thì nó cũng ko vọt lắm.
Bạn nhầm đó. Cross không có chế độ Eco, mà chỉ hiển thị rằng bạn đang đi như thế có tiết kiệm không. Tắt đi thì chỉ là tắt hiển thị. Muốn vọt thì chuyển sang số tay, đạp phát lên ngay, nhưng phải biết sang số đúng lúc.

Mr C5

Đi bộ
Bạn nhầm đó. Cross không có chế độ Eco, mà chỉ hiển thị rằng bạn đang đi như thế có tiết kiệm không. Tắt đi thì chỉ là tắt hiển thị. Muốn vọt thì chuyển sang số tay, đạp phát lên ngay, nhưng phải biết sang số đúng lúc.
có nghe bạn, mình đi HV, còn G/V bạn xem lại thử xem =))

kieuviethuy

Xe hơi
Em đi G và thấy chấp nhận được và em happy với lựa chọn của mình. Tuy nhiên từ bé đến giờ em cũng chả có cơ hội trải nghiệm nhiều :) em đi Vios, morning thôi ah hehe.
Hôm đi làm 1000km xe em bị lỗi có tiếng cạch khi đánh lái (tầm 1 vòng là bị) hiện đang đợi phụ kiện thay thế.

Bopbun

Xe điện
Ai chê cứ chê. Từ 1/5 giá cà rốt lại tăng 16 trẹo. Bà con bớt mua con này chứ giờ ra đường nhiều cứ như lợn con.

Mriru

Xe hơi
Cảm nhận bên ngoài với CC mới là thiết kế trẻ hơn truyền thống, nhỏ gọn phù hợp kiểu đường nội đô đông đúc, tuy nhiên chưa thật cứng cáp và tiết diện bánh bám mặt đường hơi nhỏ nếu nhìn từ sau đuôi lên.

anhcado

Xe hơi
Bác nào độ cốp điện cho con cross cho e xin cái báo giá với địa chỉ uy tín ở Hà Đông ạ?

Mà độ cốp điện có ảnh hưởng gì đến bảo hành ko?

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Bác nào độ cốp điện cho con cross cho e xin cái báo giá với địa chỉ uy tín ở Hà Đông ạ?

Hãng làm 15,5 tr. :) cũng được cụ ạ

Bopbun

Xe điện

Bác ra gara ngoài, hàng cũng thế mà chỉ loanh quanh 11 củ thôi. Bảo hành 2 năm hẳn hoi. Cứ Google là ra chứ e ghi lên đây admin lại ngờ là quảng cáo.

anhcado

Xe hơi
Bác ra gara ngoài, hàng cũng thế mà chỉ loanh quanh 11 củ thôi. Bảo hành 2 năm hẳn hoi. Cứ Google là ra chứ e ghi lên đây admin lại ngờ là quảng cáo.
Ở ngoài rẻ hơn nhưng có sợ mất bảo hành ko cụ?

Bopbun

Xe điện
Ở ngoài rẻ hơn nhưng có sợ mất bảo hành ko cụ?
Cụ nên gọi điện hỏi người đang theo dõi chăm sóc xe của cụ ở đại lý. Bởi vì cái này mỗi đại lý nói một kiểu. Thông thường điện trong xe đi nhiều đường riêng, mỗi đường lại có cầu chì bảo vệ, chập đường nào đứt cầu chì đường đó. Tuy nhiên, cũng có đại lý củ chuối, mình lắp phần điện chỗ A, sau đó hỏng điện chỗ B thì vin cớ tại mình độ thêm mà từ chối bảo hành. Trường hợp đó thì cụ lắp luôn tại hãng, đắt hơn tí, nhưng hãng vẫn phải bảo hành.
Cụ tham khảo bài này: https://tinhte.vn/thread/do-xe-mat-bao-hanh-chinh-hang-ban-co-dong-y-voi-dieu-nay-khong.3251245/

fiestafun

Xe tải
Em đi G và thấy chấp nhận được và em happy với lựa chọn của mình. Tuy nhiên từ bé đến giờ em cũng chả có cơ hội trải nghiệm nhiều :) em đi Vios, morning thôi ah hehe.
Hôm đi làm 1000km xe em bị lỗi có tiếng cạch khi đánh lái (tầm 1 vòng là bị) hiện đang đợi phụ kiện thay thế.
Giống y như em, cũng đang đợi phụ kiện về. Cụ làm có j hot thông tin em với nhá.

thanh040506

Xe trâu
Giá nay ntn các cụ. Vẫn bia kèm lạc ạ?

Dzon

Xe điện
Mình chỉ review bằng cảm nhận thôi, chứ với tầm tiền này thì không đòi hỏi gì hơn. Ở đây đang so với con xe cũ (dòng thấp hơn), âm thanh thua xa. Còn quan điểm đi xe của mình là không độ đẽo gì đặc biệt có thể ảnh hưởng đến độ an toàn của xe. Nhìn chung với 1 con xe đang hot như xe này thì cá nhân thấy không có gì đặc biệt.
Mợ thử chỉnh lại âm thanh trong phần cài đặt trên màn hình giải trí xem, âm thanh cải thiện đáng kể so với mặc định đấy. Em chỉnh lại cho mấy người đi Corolla Cross đều thấy ưng hơn hẳn, tuy ko phải là hay nhưng cũng chấp nhận được.

• Vodka
Reactions: BKG

thanhle90

Đi bộ
Mợ thử chỉnh lại âm thanh trong phần cài đặt trên màn hình giải trí xem, âm thanh cải thiện đáng kể so với mặc định đấy. Em chỉnh lại cho mấy người đi Corolla Cross đều thấy ưng hơn hẳn, tuy ko phải là hay nhưng cũng chấp nhận được.
Cụ chỉnh thông số cụ thể như nào cụ nhể :D

Dzon

Xe điện
Cụ chỉnh thông số cụ thể như nào cụ nhể :D
Cụ vào cài đặt âm thanh, tăng bass lên gần max, tăng mid lên khoảng 2/3, tăng treble lên khoảng 2/3 nữa. Cụ nghe xem vừa tai chưa, nếu chưa vừa thì lại chỉnh tiếp cho ưng ý.

Bopbun

Xe điện
Cụ vào cài đặt âm thanh, tăng bass lên gần max, tăng mid lên khoảng 2/3, tăng treble lên khoảng 2/3 nữa. Cụ nghe xem vừa tai chưa, nếu chưa vừa thì lại chỉnh tiếp cho ưng ý.
Có vẻ như xe cụ khác xe em. Xe em bản V 2022, không có mid. Em đang để bass 2 treble 5, eq jazz, tự động Tắt. Bass con này này nặng quá nghe đau đầu.