Đánh giá Corolla Cross ko như kỳ vọng

agrimeco

Xe lăn
Tuc cửa trời rộng bát ngát, em đi toàn mở cho thoáng mà sáng. Mỗi tội option bị cắt nhiều quá. Bộ drive sense ko có, đến gạt mưa tự động, cảnh báo lốp, cảnh báo điểm mù cũng không có luôn. Nhưng không cắt chắc giá cũng cao hơn nhiều.
Tuy nhiên size hơi no nên nữ lái cng hơi nhọc.
Mợ mở cửa thế ko sợ khói bụi ô nhiễm à, khí hậu nóng ẩm ở vn cũng ko tốt khi mở cửa thoáng như thế đâu. Mợ thích đi tuc chính tỏ tính cách khá nam tính nhỉ;))

2xe4banh

Xe hơi
Thế là cả hai vợ chông đều làm cho Toy à???
Chuẩn mà bác, em không nói sai! Vợ em đi làm chỉ 2km, em có bàn mua xe đi khỏi mưa nắng nhưng không, vì đi xe máy cho nhanh, tiện... đi ô tô đến cơ quan tìm nơi đỗ xe quá thời gian đi, vậy mà thấy cross là đổi ý quyết ngay.

livetolove23

Xe đạp
Cũng lạ! Bao nhiêu xe to nhỏ phù hợp đi làm loanh quanh vài km và chợ búa nhưng nhất quyết không chọn vậy mà mới nhìn Cross là quyết luôn, lại còn chọn bản HV. Em cũng có tìm hiểu và khuyên không nên mua HV chỉ V là nhất vậy mà chưa thông.
Hv đi phố sướng lắm cụ. Hầu như ko phải dùng đến động cơ xăng mà lại êm. Mình hay chạy camry 2015 hybrid nên rõ, hơn 7v rồi vẫn ngon, xe bên đội tuần tra dẫn đường có khi còn chục vạn hơn nên cứ yên tâm khoản pin đi. còn nếu chạy xe plugin hybrid như outlander phev ( cq có khoảng chục cái thì phải) khéo 1 năm chỉ đổ xăng vài lần

tienle2411

Xe tải
Mợ mở cửa thế ko sợ khói bụi ô nhiễm à, khí hậu nóng ẩm ở vn cũng ko tốt khi mở cửa thoáng như thế đâu. Mợ thích đi tuc chính tỏ tính cách khá nam tính nhỉ;))
Em là cụ, ko phải mợ nhé. Mở rèm chứ ko mở kính cụ ơi. Em không có thói quen mở kính bao giờ, chứ khi đi đường núi mở chơi chơi một lúc, chứ mở kính vừa nóng mà bụi vào xe khó vệ sinh lắm.
Còn em nói nữ lái hơi nhọc vì mình lái okie nhưng vẫn cảm thấy hơi to thì hẳn là nữ sẽ còn thấy ngại hơn.

thanhcong2002

Xe buýt
xe này giới thiệu ở Indo sau VN một hôm, Phillipine cũng vừa ra mắt hôm nay
nhìn chung con này đẻ ra nhắm vào thị trường nghèo nghèo kiểu ĐNA là chính. Xịn xò như Nhật, Mỹ, Châu Âu, Đài Loan nó bán RAV4
Cross ở các thị trường có Innova, xe thiết kế tiết kiệm cho các nước nghèo thì đủ hiểu chất lượng.

Bia không lạc

Xe đạp
Nghe các cụ chém e thấy ghê quá. em định lấy con CC làm con xe đầu đời
Do ko hiểu lắm về xem nên cũng gọi là thầy bói đi khắp các đại lý xem xe thôi.
Cơ mà so với mục tiêu ban đàu tìm mấy con xe loanh quanh 700 thì em thấy chả con nào ưng bằng con CC bản G cả ( Bản V HV thì còn có đối)
Kona thì bé hơn đáng kể, Seltos thì đồ đạc quá là tàu luôn nhất là cái da ghê chắc chỉ ngang con dream em đang đi
Máy móc thì tuy chưa lái bao giờ nhưng em là thằng đi xe máy cực hiền ( chỉ đi loanh quanh 40-60km/h) nên chắc oto cũng ko cần mạnh quá

agrimeco

Xe lăn
Nghe các cụ chém e thấy ghê quá. em định lấy con CC làm con xe đầu đời
Do ko hiểu lắm về xem nên cũng gọi là thầy bói đi khắp các đại lý xem xe thôi.
Cơ mà so với mục tiêu ban đàu tìm mấy con xe loanh quanh 700 thì em thấy chả con nào ưng bằng con CC bản G cả ( Bản V HV thì còn có đối)
Kona thì bé hơn đáng kể, Seltos thì đồ đạc quá là tàu luôn nhất là cái da ghê chắc chỉ ngang con dream em đang đi
Máy móc thì tuy chưa lái bao giờ nhưng em là thằng đi xe máy cực hiền ( chỉ đi loanh quanh 40-60km/h) nên chắc oto cũng ko cần mạnh quá
Hãng có xe chạy thử rồi thì phải, cụ qua trải nhiệm xem thế nào rồi quyết định. Cá nhân em thấy con này phù hợp hài hòa giữa trong đô thị lẫn đi đường dài kể cả đồi núi. Nam đi cũng ổn mà phụ nữ lái thì rất phù hợp, khả năng chị em đa phần sẽ thích mẫu xe này đấy.

thanhcong2002

Xe buýt
Việc gì phải cay cú thế bác. Chắc Tucson và Kona bị ảnh hưởng quá à?
Tucson và Kona là xe toàn cầu có mặt ở Mỹ, Hàn, Châu Âu... Tháng rồi tucson bán hơn 1 nghìn hơn cả 2 ông Fortuner và Innova đấy

thanhcong2002

Xe buýt
Hãng có xe chạy thử rồi thì phải, cụ qua trải nhiệm xem thế nào rồi quyết định. Cá nhân em thấy con này phù hợp hài hòa giữa trong đô thị lẫn đi đường dài kể cả đồi núi. Nam đi cũng ổn mà phụ nữ lái thì rất phù hợp, khả năng chị em đa phần sẽ thích mẫu xe này đấy.
Hộp số CVT gầm thấp máy yếu mà phù hợp đồi núi thì chuẩn quá rồi

agrimeco

Xe lăn
Hộp số CVT gầm thấp máy yếu mà phù hợp đồi núi thì chuẩn quá rồi
Đường đèo, đồi núi ở vn đa phần toàn đng ngon rồi cụ ơi, matit nó còn chẳng ngán nữa là xe này. Trừ những cung đng quá xấu chuyên dành cho dân phượt thì kể cả mấy xe suv mà chỉ 1 cầu đi cũng khó chứ nói gì cc:)

Matunn

Xe tải
Tucson và Kona là xe toàn cầu có mặt ở Mỹ, Hàn, Châu Âu... Tháng rồi tucson bán hơn 1 nghìn hơn cả 2 ông Fortuner và Innova đấy
Xe Âu hay Mỹ thì sao hả cụ? Mà tháng rồi liên quan gì đến tháng này?
Tập trung lo phục vụ khách hàng cho tốt đi, chứ cái thói kinh doanh mà chuyên đi nói xấu đối thủ chẳng sớm thì muộn cũng tèo thôi

thanhcong2002

Xe buýt
Xe Âu hay Mỹ thì sao hả cụ? Mà tháng rồi liên quan gì đến tháng này?
Tập trung lo phục vụ khách hàng cho tốt đi, chứ cái thói kinh doanh mà chuyên đi nói xấu đối thủ chẳng sớm thì muộn cũng tèo thôi
Toy là một hãng se tốt nhưng việc đánh giá thấp người tiêu dùng Việt bằng mẫu xe thiết kế tiết kiệm giá cao như Innova bây giờ người tiêu dùng đã nhận ra và không mua như trước nữa, hay như vios 2019 trang bị ngheo nàn đã bị acent vượt qua, hiện tại Vios 2020 với nhiều trang bị đã đúng với giá trị lại có doanh số tốt. Thực tế ở VN Toy thời gian gần đay đang tèo chứ không phải Thành công hay Trường hải.

KDShip2

Xe đạp
Website
www.toyotamydinh.com.vn
Hôm trước qua Toyota Mỹ Đình lái thử bản V ngon mà nhỉ, bản G cũng không bị lược bỏ quá nhiều option, bác nào mua Hybrid thì pin bảo hành 10 năm, thay thế 80 củ, em là em thấy ok :D

waversx883

Xe hơi
E hỏi ngu chút, sau này pin hỏng mà ko muốn thay, cứ để đi bằng động cơ xăng có đc ko ạ?

beamnhi

Xe buýt
Cụ ơi Tucson là lớp tiền bối chấp gì tụi nhỏ như CC. Nó già đời gấp hơn chục lần con CC lại là cấp trên. Sao phải so soi hơn thua với hậu bối cho nó bị Cá mè một lứa :D

huylinht

Xe buýt
Mấy ông đi xe HQ là hay mặc cảm lắm nhé hehe

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Toy là một hãng se tốt nhưng việc đánh giá thấp người tiêu dùng Việt bằng mẫu xe thiết kế tiết kiệm giá cao như Innova bây giờ người tiêu dùng đã nhận ra và không mua như trước nữa, hay như vios 2019 trang bị ngheo nàn đã bị acent vượt qua, hiện tại Vios 2020 với nhiều trang bị đã đúng với giá trị lại có doanh số tốt. Thực tế ở VN Toy thời gian gần đay đang tèo chứ không phải Thành công hay Trường hải.
Cám ơn cụ vì những điều mà ai cũng biết. ;))