Đánh giá Corolla Cross ko như kỳ vọng

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
A nghĩ altis vẫn có chỗ đứng ở Việt Nam đấy. Nếu altis về bản mới, giá cả phù hợp nữa thì doanh số sẽ lớn đấy. Người yêu altis vẫn còn nhiều lắm. Cái dở của bản altis hiện tại là nội thất xấu quá, vì vậy người ta ko thích, nếu altis bản mới mà giá khoảng 700 thì nhiều a lo đấy.
A xem Vios, Camry, Fortuner, Cross là những dòng bán tốt của Toyota trong các phân khúc của mình vì nó cải tiến kịp thời :) Altis từ 2014 đến giờ chưa ra bản allnew thì thất bại là điều hiển nhiên rồi. giá lại cao dẫn đầu phân khúc thua mỗi civic

npt

Xe tải
Cá nhân em thì Cross kiểu gì cũng tầm Kona Seltos, mọi người bơm quá lên thôi.

amoon

Xe hơi
-Sáng hôm qua e cũng ngó con này ở Toy Thăng Long rồi, tiếc là ko đc đi thử vì xe chưa đăng ký kịp? Con này nó dựa trên platform của con Corolla nên vị trí máy đặt khá thấp, phần khoảng trống giữa giàn nóng đh đến cản trc khá nhiều (na ná xe Đức). Vị trí ngồi của ng lái cũng rộng rãi so với ng cao 1,8m nhưng nv thì phải đẩy ghế hết cỡ về phía sau thì ng ngồi hàng th2 lại có vẻ hơi chật? Nội thất thì cũng ổn, đơn giản và dễ sd theo truyền thống của Toy, ngoại thất theo e thì nó đẹp nhất trong pk cuv hạng B. Ngoài vc ht treo sau là thanh xoắn ra thì tiếc nhất là ko có cốp điện, cốp để đồ ko có khoá...trong khi lại có cửa nóc? Còn về giá thì với tầm giá hơn 820tr cho bản 1.8V thì cũng gần tiệm cận với khá nhiều xe ở pk cuv hạng C bản thấp nhất như CX-5, Outlander, X-Trail, Tucson...Điều này cũng là chuyện bt vì giá của con xe bản cao ở pk thấp của thương hiệu mạnh nó sẽ đắt ngang ngửa với xe bản thấp ở pk cao hơn liền kề mà thương hiệu kém hơn, mà con Cross này lại là xe nhập nữa? Đến ngay cả trong cùng 1 hãng Mazda mà con CX-5 bản full nó còn đắt hơn cả con CX-8 bản base kia mà?
Chắc ohair hnao ngồi thử rồi. Cũng kết em này nhưng chưa chốt. Đợi các bác review kỹ hơn

Caotuan1307

Đi bộ
E mới lái thử sáng qua sau khi lái thử em Subaru forester nên có 1 số nhận xét như sau:
1/ ồn vcl,vcll,vchxxxx ;)).... thề, lái thử có 15ph mà xuống xe là cả em và vợ đều hơi say say
2/ xe ôm cua lắc cực nhiều; ôm cua tầm 40km/h là văng cả người trong khi con forester hôm bữa em ôm cua 70km/h vô tư
3/ giảm sóc cứng, lết từ từ qua gờ giảm tốc bãi xe mà nó tưng cả ng lên.
tóm lại em chỉ ưng được cái mũi xe, gu em thích, còn lại thì....vất, e đã qua cọc Forester bản i-L

namnhhi13pro

Xe tải
E mới lái thử sáng qua sau khi lái thử em Subaru forester nên có 1 số nhận xét như sau:
1/ ồn vcl,vcll,vchxxxx ;)).... thề, lái thử có 15ph mà xuống xe là cả em và vợ đều hơi say say
2/ xe ôm cua lắc cực nhiều; ôm cua tầm 40km/h là văng cả người trong khi con forester hôm bữa em ôm cua 70km/h vô tư
tóm lại em chỉ ưng được cái mũi xe, gu em thích, còn lại thì....vất, e đã qua cọc Forester bản i-L
nói đúng hết ko sai cái gì, subaru thì nó trên xe bình dân rồi tuy nhiên máy nằm ngang thì khó bảo dưỡng, phụ tùng đắt

Thành Civic

Xe buýt
FRT nó đú với Rav4 - anh zai con này chứ.

timeout

Xe điện
Em vừa tranh thủ lượn showroom ngắm và ngồi thử CC. Cảm quan em thấy một số vấn đề như sau:
Ngoại thất khá nuột nếu ở cái nhìn đầu tiên: đầu xe gọn, hiện đại; đuôi xe lai Lexus; vành 18, lốp Mit premacy 4 nói chung khá ổn. Điểm trừ là cốp sau vẫn bằng cơm, thực sự là khá nông dân so với thiết kế chung. Màu sắc thì em thích nhất màu trắng trai.
Khoang máy em chỉ tập trung xem bản V, thực sự thất vọng vì máy móc "ở trần", không có tấm chụp động cơ, dây dợ loằng ngoằng. Khe ba bu lê hai bên hở hoác, nhìn khe tôn dập em đoán sau này đây sẽ là chỗ chứa bụi và bùn đất chính trong khoang máy. Cụ nào đã đi xe tầm tiền tỷ mà nhìn thấy khoang máy kiểu này là chết ngứt luôn. 😱
Bản V em chạy thử thấy nước ga đầu không bốc, có lẽ một phần do công suất máy, một phần do hộp số CVT.
Nội thất cũng không có gì đặc biệt, ghế da cứng, không phải loại ngon nhất nếu so với cái giá tiền.
Cách âm ở mức trung bình khi đi trong phố, khi nhấn ga lên mức 2500rpm thì âm thanh máy dội rõ rệt, cảm giác máy bị gằn lên.
Về giá cả, túm lại vẫn phải kèm lạc nên chán hẳn luôn, chưa kể đặt hàng chờ cũng kha khá thời gian.
Tổng kết lại, cụ nào tầm 40 trở lên, ăn chắc mặc bền, ít vooc xe cộ thì hợp hơn. Bản HV em chưa được thử, nhưng em nghĩ nếu cố được bản cao nhất này thì chắc sẽ có cảm nhận hay hơn.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Em vừa tranh thủ lượn showroom ngắm và ngồi thử CC. Cảm quan em thấy một số vấn đề như sau:
Ngoại thất khá nuột nếu ở cái nhìn đầu tiên: đầu xe gọn, hiện đại; đuôi xe lai Lexus; vành 18, lốp Mit premacy 4 nói chung khá ổn. Điểm trừ là cốp sau vẫn bằng cơm, thực sự là khá nông dân so với thiết kế chung. Màu sắc thì em thích nhất màu trắng trai.
Khoang máy em chỉ tập trung xem bản V, thực sự thất vọng vì máy móc "ở trần", không có tấm chụp động cơ, dây dợ loằng ngoằng. Khe ba bu lê hai bên hở hoác, nhìn khe tôn dập em đoán sau này đây sẽ là chỗ chứa bụi và bùn đất chính trong khoang máy. Cụ nào đã đi xe tầm tiền tỷ mà nhìn thấy khoang máy kiểu này là chết ngứt luôn. 😱
Bản V em chạy thử thấy nước ga đầu không bốc, có lẽ một phần do công suất máy, một phần do hộp số CVT.
Nội thất cũng không có gì đặc biệt, ghế da cứng, không phải loại ngon nhất nếu so với cái giá tiền.
Cách âm ở mức trung bình khi đi trong phố, khi nhấn ga lên mức 2500rpm thì âm thanh máy dội rõ rệt, cảm giác máy bị gằn lên.
Về giá cả, túm lại vẫn phải kèm lạc nên chán hẳn luôn, chưa kể đặt hàng chờ cũng kha khá thời gian.
Tổng kết lại, cụ nào tầm 40 trở lên, ăn chắc mặc bền, ít vooc xe cộ thì hợp hơn. Bản HV em chưa được thử, nhưng em nghĩ nếu cố được bản cao nhất này thì chắc sẽ có cảm nhận hay hơn.

em cũng thấy giống cụ. làm thêm cái nắp che như mấy em vios, altis có phải nhìn khoang máy đẹp hơn bao nhiêu.

terwa

Xe tăng

em cũng thấy giống cụ. làm thêm cái nắp che như mấy em vios, altis có phải nhìn khoang máy đẹp hơn bao nhiêu.
altis mới bên nước ngoài hình như cũng bỏ nắp che thì phải cụ

thanh742806

Xe đạp

Có cầu ắt có cung. Cụ nào làm dịch vụ có KD cái nắp máy này thì ới em, đang cần mua về lắp vào cho nó nhìn đỡ trống

thanhcong2002

Xe buýt
Em thì thấy xe tầm trung cứ để trần cho thoáng, mát máy, tháo lắp gì cũng dễ. Nhìn đẹp trong khoang máy chả để làm gì, chỉ cần nắp capo che cách âm tốt là ổn.
Khoang máy Seltos đây, nhìn tôn trọng khách hàng phết

timeout

Xe điện
Khoang máy Seltos đây, nhìn tôn trọng khách hàng phết
Thêm cái nắp che máy nhìn nó pro hẳn lên. Đã lái xe thì ai cũng phải từng bật nắp capo lên, đẹp mắt thì nhìn vẫn đáng đồng tiền hơn là một đống lằng nhằng nhỉ.:)

thanhcong2002

Xe buýt
Xem ảnh khoang máy của Cross và Seltos mọi người tự có câu trả lời cho mình về một chiếc xe cho vùng "trũng" ĐNA và một chiếc xe toàn cầu

CROSS:

SELTOS

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Mình thích Cross nhưng mà Bác k xem kỹ rồi. Seltos tháng rồi nó bán 1250 con đấy :D
Vâng. Cross là xe nhập Thái, giá lăn bánh cao hơn, giá bán các bản cũng cao hơn Seltos nhiều mà bán doanh số ngang ngửa Seltos. Như vậy rõ ràng là cái nắp che khoang máy không nói lên câu trả lời gì cho chiếc xe “ vùng trũng Đông Nam Á” :)

Nghen loc

Xe tăng
Vâng. Cross là xe nhập Thái, giá lăn bánh cao hơn, giá bán các bản cũng cao hơn Seltos nhiều mà bán doanh số ngang ngửa Seltos. Như vậy rõ ràng là cái nắp che khoang máy không nói lên câu trả lời gì cho chiếc xe “ vùng trũng Đông Nam Á” :)
Tuy nhiên nếu có thì vẫn hay hơn. Thực ra tại toyota ko lắp vào chứ trong thiết kế vẫn có mấy lỗ để lắp nắp nhựa vào, thực tế là ngoài thị trường đã có rao bán nắp nhựa đấy rồi. Hành động ko có nắp nhựa trên cross tạo ra cho người tiêu dùng có cảm giác là toyota có gì đó hơi vội vàng, hơi thiếu chỉn chu thôi.