[Thảo luận] Cột điện đổ vào xế hộp, kiện dân sự hay trách nhiệm của bảo hiểm?

Matiz2005

Xe máy
Kiện chứ các cụ. Kiện cho bọn khốn nó biết là chúng nó chỉ được độc quyền kinh doanh chứ ko được độc tài lãnh đạo.
cái này do biện pháp thi công thôi, nếu cột lắp dựng bằng bulong với đế cột thì cần cẩu cột hạ xuống giữ nguyên vị trí bắt bu lông cố định cột, còn nếu cột chôn thì làm theo như trên đổ bê tông chân cột, chống đỡ chắc chắn rồi rút cẩu về, theo cháu cụ chủ kiện boj thi công lắp dựng cột là chuẩn nhất.

romantic_kt1

Xe tăng
Mỏi nhỉ, cháu nghĩ là bảo hiểm sẽ chịu thôi nhưng nghĩ mà tức, chẳng lẽ thằng Điên nặng không có tội gì à?

thichthichieu

Đi bộ
Chào các kụ, em là chủ xe đây ạ. Bình thường em chỉ lên hóng thôi, hôm nay vui vui tham gia với các kụ. Kụ ĐXCN nói gần đúng thôi ạ, em đòi tiền luôn, chứ kiện thì chắc là kiện...củ khoai. Không cho di dời hiện trường thì và đòi tiền tươi cầm vào tay mới chắc, người không sao là may lắm rồi

khkdgs

Xe điện
hi, cụ có thể cung cấp thông tin đơn vị nào thanh toán ngay cho cụ? bao nhiêu cho vụ này ạ?thank
Chào các kụ, em là chủ xe đây ạ. Bình thường em chỉ lên hóng thôi, hôm nay vui vui tham gia với các kụ. Kụ ĐXCN nói gần đúng thôi ạ, em đòi tiền luôn, chứ kiện thì chắc là kiện...củ khoai. Không cho di dời hiện trường thì và đòi tiền tươi cầm vào tay mới chắc, người không sao là may lắm rồi

30L 4588

Xe buýt
Kinh quá! quả đổ thế này mà lúc đông người thì không biết bao nhiêu mạng ra đi, trách nhiệm lúc đó không biết là của ai..!; VN mình hay có cách đùn đẩy trách nhiệm khéo lắm..! mà lúc nhận công thì lại tranh nhau :))
Cái cột điện này hình như điện lực thu tiền cho thuê. Còn trách nhiệm thì.... có lẽ không biết kiện ai đâu ạ

thichthichieu

Đi bộ
Cần gì biết đơn vị nào, tóm mấy ông đang thi công thôi, công an họ làm việc mà:D