Covid cô veo mà BDS chả thấy giảm tý nào.

terwa

Xe tăng
Em đang mong mỏi dài cổ đây

Long921

Xe tăng
Quyết thi phải múc luôn , chứ đợi giảm giá thì không có đâu, các bác cứ nhìn bát phở ăn hàng ngày từ 30k-35k hết rồi , nên mấy nhà thổ cư dân sống lâu năm ổn định r chả giảm đâu, giảm là mấy cái chỗ ven ven của mấy ông vay bank đầu tư thôi, ko chịu đc lãi suất bank nữa thì cuối năm chả bán tháo vội

NhungDacMec

Xe đạp
Bài viết có nội dung quảng cáo, rao vặt vi phạm nội quy

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chào các Cụ,
Em tưởng covid thì BĐS Hà Nội giảm nhưng nó chả thấy giảm thậm chí còn tăng.
Trước tết tìm mua cái nhỏ nhỏ làm ks tìm mãi không đc định ra tết tìm tiếp thì cô-vít, chắc mẩm dich sẽ dễ mua dây ai ngờ cả tháng nay tìm mãi không đc, có mấy cái ưng ý thì giá cao hơn.
Haizzzz
Tiền bơm ra nhiều thì ông nào cầm nhiều tiền mặt sợ lạm phát nó xơi vào thịt mình nên tranh thủ đi mua BĐS thì làm sao mà giảm giá được cụ ơi.
Người mong muốn và hy vọng giảm giá đa số là người ít tiền ngồi chờ thôi, nhưng không có đâu, thị trường BĐS do dòng tiền điều tiết cả

thamvuky

Xe tăng
Tiền bơm ra nhiều thì ông nào cầm nhiều tiền mặt sợ lạm phát nó xơi vào thịt mình nên tranh thủ đi mua BĐS thì làm sao mà giảm giá được cụ ơi.
Người mong muốn và hy vọng giảm giá đa số là người ít tiền ngồi chờ thôi, nhưng không có đâu, thị trường BĐS do dòng tiền điều tiết cả
đang gắng sức bơm đấy , tất cả công trình chậm giải ngân đều bị cắt vốn để chuyển sang các dự án giải ngân nhanh để đẩy tiền vào xã hội

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
đang gắng sức bơm đấy , tất cả công trình chậm giải ngân đều bị cắt vốn để chuyển sang các dự án giải ngân nhanh để đẩy tiền vào xã hội
lãi liên NH cũng đang giảm dần từng bước, lãi suất huy động của NH cũng sẽ giảm dần, hàng triệu tỷ đang gửi tiết kiệm thấy lãi suất thấp sẽ rút bớt ra kênh tiết kiệm ném vào thị trường BĐS, CK kiếm lợi nhuận cao hơn, hihi

Ben BMS

Xe buýt
lãi liên NH cũng đang giảm dần từng bước, lãi suất huy động của NH cũng sẽ giảm dần, hàng triệu tỷ đang gửi tiết kiệm thấy lãi suất thấp sẽ rút bớt ra kênh tiết kiệm ném vào thị trường BĐS, CK kiếm lợi nhuận cao hơn, hihi
Đừng có mơ: ông nào vào BDS thì đã vào, ông nào gửi NH họ có lý do nên hầu như không có chuyện lãi xuất thấp rút ra mua BDS. (Trừ trường hợp găm tiền ngân hàng để mua nhà thôi.)
Nhà HN không giảm vì nó không sốt, dòng SP cụ chủ đang tìm lại càng không vì hầu hết chủ nhà có tiền, họ xây rồi cho thuê, nhu cầu thuê có giảm cũng không ảnh hưởng nhiều, (kể cả để không vài tháng).

Chỉnh sửa cuối:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Đừng có mơ: ông nào vào BDS thì đã vào, ông nào gửi NH họ có lý do nên hầu như không có chuyện lãi xuất thấp rút ra mua BDS. (Trừ trường hợp găm tiền ngân hàng để mua nhà thôi.)
Nhà HN không giảm vì nó không sốt, dòng SP cụ chủ đang tìm lại càng không vì hầu hết chủ nhà có tiền, họ xây rồi cho thuê, nhu cầu thuê có giảm cũng không ảnh hưởng nhiều, (kể cả để không vài tháng).
Dòng tiền thông mình di chuyển liên tục, lúc nó ở Vàng, lúc ở ngoại tệ, lúc ở Trái phiếu, cổ phiếu, gửi NH hay ra BĐS nên cụ chưa biết ai vào ai chưa vào đâu cụ, kaka

O Muong Te

Xe điện
Cụ phát biểu như Thống đốc ngân hàng ấy nhỉ. Cơ mà thực tế nó không giống như giấc mơ của cụ. Lãi NH từ 6 tháng trở lên vẫn gần 8%. Lãi thế nhiều người vẫn ngồi rung đùi hưởng chờ hết ảnh hưởng của Covid, đất với cát cái giề, keke.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cụ phát biểu như Thống đốc ngân hàng ấy nhỉ. Cơ mà thực tế nó không giống như giấc mơ của cụ. Lãi NH từ 6 tháng trở lên vẫn gần 8%. Lãi thế nhiều người vẫn ngồi rung đùi hưởng chờ hết ảnh hưởng của Covid, đất với cát cái giề, keke.
Cụ cứ từ từ, điều hành ai lại chơi sốc quá say nôn ói hết, kaka...

Ben BMS

Xe buýt
Dòng tiền thông mình di chuyển liên tục, lúc nó ở Vàng, lúc ở ngoại tệ, lúc ở Trái phiếu, cổ phiếu, gửi NH hay ra BĐS nên cụ chưa biết ai vào ai chưa vào đâu cụ, kaka
Dạng tiền “du canh du cư” này không nhiều và luôn biến động (vì đó là chiến lược của chủ), nhưng ít cào BĐS vì tính linh hoạt không cao, vào dễ nhưng khi cần rút ra khó.

Lượng tiền nhiều là tiền tạm nhàn dỗi (các quỹ của DN, hội, ban quản lý ..... ) hoặc “nhàn dỗi”: phần lớn là “bổng lộc”, nếu vào BĐS họ sẽ vào các khu đô thị vì vào dễ và khi bán thì thành tiền sạch, một số nhờ ngân hàng cất hộ.

zacknguyen255

Xe tải
Em cũng tìm mua từ trước tết giờ, công nhận dân mình giờ mạnh thật, covid k bị ảnh hưởng gì. Dịch xong nhu cầu mua nhà vẫn rất nhiều nên không những k giảm mà còn tăng nhẹ

hnilqhuy

Xe tăng
thực tế thì khác bác nói đấy, lãi giảm (Kỳ hạn ngắn) nhưng tiền đổ vào ngân hàng vânx tăng vọt. Bác hay nói tới tiền "thông minh" thì lý giải sao hàng trăm nghìn tỷ đổ vào NH chắc toàn của ng có vấn đề :)

còn tiền cp bơm ra là đưa vào các dự án cơ sở hạ tầng, những lĩnh vực mà tư nhân ko muốn làm vì hiệu quả đầu tư thấp (trừ khi dc đổi đất ngon)

Jiren198

Xe điện
thực tế thì khác bác nói đấy, lãi giảm (Kỳ hạn ngắn) nhưng tiền đổ vào ngân hàng vânx tăng vọt. Bác hay nói tới tiền "thông minh" thì lý giải sao hàng trăm nghìn tỷ đổ vào NH chắc toàn của ng có vấn đề :)

còn tiền cp bơm ra là đưa vào các dự án cơ sở hạ tầng, những lĩnh vực mà tư nhân ko muốn làm vì hiệu quả đầu tư thấp (trừ khi dc đổi đất ngon)
E bắt đầu ko hiểu chuyện gì, giờ dân mình kinh nghiệm, tích trữ tiền ngân hàng, chờ bds nổ là xơi, giờ có con quay lại xơi cá mập...

hnilqhuy

Xe tăng
E bắt đầu ko hiểu chuyện gì, giờ dân mình kinh nghiệm, tích trữ tiền ngân hàng, chờ bds nổ là xơi, giờ có con quay lại xơi cá mập...
mình chỉ muốn kiểm tra thông tin xem có hàng triệu tỷ rút ra hay nhét vào cái nào chuẩn thôi :)

thangdc

Xe buýt
CHờ có con đẹp thì múc còn hợp lý, chứ các cụ đòi ngồi chờ giảm giá tụt huyết áp để xơi thì mơ đi. Vì người sở hữu BĐS lớn, họ mà có nhu cầu thanh khoản giá thơm thì có tổ đội của họ sẽ múc ngay, để khi có tiền họ còn đàm phán múc lại với giá chênh lệch trong mức kiểm soát, còn chả đến môi giới rao ra ngoài thị trường chứ đừng nói đến tai các cụ mà hốt.

Dân sở hữu nhiều bđs mặt phố vốn họ rất trường. Và quan trọng là tiền mặt họ cũng rất nhiều, nên các cụ chờ họ ngấm thì có mà đến tết ko biết năm nào.

BĐS Hà Nội nó nhìn thì tưởng bao la bát ngát mà căn đẹp thì rất là hiếm. Các cụ nào đi xem nhiều là biết, nhà đầy nhưng đẹp thì chả có mấy. Và nhà đẹp lại đòi giá rẻ thì nghe vô lý đùng đùng.

Còn cụ thớt tìm 40 tỷ loanh quanh 40 tỷ. E cứ cho là khách sạn mặt ngõ, ở khu chưa phải đắt lắm. 200-300tr/m. Tiền xây 11tr/m tiêu chuẩn 2-3 sao cho cái nhà 9 tầng chưa nói có hầm hay ko. Thì chừng ấy cụ mua đc một con khách sạn khoảng 100m đẹp 8 tầng 1 tum mặt tiền độ 5m là đã lý tưởng rồi. Cụ đòi hỏi hơn nữa thì phải ra vùng xa nữa.

Chỉnh sửa cuối: