Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

Xinxàphòng

Xe điện
có gì mà khó hả cụ. e nhận định thế mà nhiều cụ bảo bđs còn giảm chán nên hỏi khu nào giảm e đi xem để mua thôi. dễ hiểu hơn toán lớp 1 mà :))
Nhà cháu cho rằng: ở đây mọi người đang bóng bàn về cái xu hướng sau dịch. Hiện tại, khi dịch bệnh căng thẳng, phong tỏa cứng ntn thì làm gì có cái gọi là mua với bán để mà lên với xuống. Cụ nói cụ có thể thong dong lượn lờ xem đất (đặc biệt là quanh cái TP HN) để mua trong thời điểm hiện tại? Sao cụ có thể cố tình thể hiện cái sự dốt thế nhỉ, học sinh lớp 1 nó cũng chê
=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

teopremium

Xe tải
ối dồi ôi, bác lại nghe sale/cò bất động sản nói à. Bác xem chỉ số CPI của VN có tăng không nhé, không nói vùng dịch nặng HCM k có hàng để bán.

VN đợt này cứu dân bằng tiền quốc khố chứ không in thêm tiền như Mẽo, tỷ giá VND/USD giảm đi này, từ 232xx xuống còn 227xx này bác.

Không in thêm tiền theo thỏa thuận giữa Việt Nam và Mỹ.
Tiền sắp tới bơm vào đầu tư công nhưng sẽ tăng lãi suất để hút ngược tiền vào hệ thống ngân hàng, cho vay sản xuất và siết cho vay bđs nha bác
Em đồng quan điểm với cụ. Tầm này chỉ dám cầm tiền nghe ngóng cho đến họp quốc hội năm sau xem họ có gì thay đổi về bds không.

Justforfuntoo

Xe container
có gì mà khó hả cụ. e nhận định thế mà nhiều cụ bảo bđs còn giảm chán nên hỏi khu nào giảm e đi xem để mua thôi. dễ hiểu hơn toán lớp 1 mà :))
Mời cụ mua shop dịch vụ TM vin ocean park, đang giảm từ 16-17 tỷ xuống 12-13 tỷ đấy

deverlex

Xe máy
Tình hình này dân số giảm bớt, covid nó lại không phân biệt giàu nghèo, nên nhu cầu nhà đất sẽ giảm theo

Realty 2021

Xe buýt
Mời cụ mua shop dịch vụ TM vin ocean park, đang giảm từ 16-17 tỷ xuống 12-13 tỷ đấy
Đất khu đô thị quy hoạch đồng bộ:
- Sản phẩm thời hạn sử dụng 50 năm xu hướng sẽ giảm giá.
- Sản phẩm thời hạn sử dụng lâu dài xu hướng đứng giá và tăng dần

Justforfuntoo

Xe container
Đất khu đô thị quy hoạch đồng bộ:
- Sản phẩm thời hạn sử dụng 50 năm xu hướng sẽ giảm giá.
- Sản phẩm thời hạn sử dụng lâu dài xu hướng đứng giá và tăng dần
Cụ kia cụ ý cứ hỏi đất chỗ nào giảm thì em giới thiệu, xem cụ ý có giải cứu được không, có tiền không mà cứ ta đây ;))

Justforfuntoo

Xe container
Tình hình này dân số giảm bớt, covid nó lại không phân biệt giàu nghèo, nên nhu cầu nhà đất sẽ giảm theo
Nhiều người sau dịch mới thấy tiền mặt phòng thân, mạng sống mới là cái đáng quý, chả biết đi lúc nào nên sau dịch là sẽ không ưu tiên mua bds nữa, chỉ đủ dùng, đủ khai thác, còn lại thì hưởng thụ, ăn tiêu, du lịch, về hưu sớm...

BDS68

Xe container
Cụ kia cụ ý cứ hỏi đất chỗ nào giảm thì em giới thiệu, xem cụ ý có giải cứu được không, có tiền không mà cứ ta đây ;))
Ông ấy đang đi tìm mua nhà đất mà miệng luôn hô hào sau dịch đất tăng ầm ầm, với sắp làm phát rồi cụ ơi ;))

tobe11

Xe buýt
Nhiều người sau dịch mới thấy tiền mặt phòng thân, mạng sống mới là cái đáng quý, chả biết đi lúc nào nên sau dịch là sẽ không ưu tiên mua bds nữa, chỉ đủ dùng, đủ khai thác, còn lại thì hưởng thụ, ăn tiêu, du lịch, về hưu sớm...
Hiện nay với lớp 8x như em thì em thấy cũng rất nhiều cơ hội để kiếm tiền, không chỉ BDS. Và cũng dành 1 phần thu nhập để tái đàu tư vào giải trí, du lịch, mua sắm, con cái học hành,.. chứ không tích cóp nhiều như các cụ hồi xưa.

Còn các bạn 9x,10x thì khỏi nói rồi, các bạn ấy chủ nghĩa xê dịch nhiều, nên tư tưởng thoáng hơn nhiều. Chỉ cần 1 cái chung cư nho nhỏ còn đâu đã hưởng thụ từ rất sớm.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Hiện nay với lớp 8x như em thì em thấy cũng rất nhiều cơ hội để kiếm tiền, không chỉ BDS. Và cũng dành 1 phần thu nhập để tái đàu tư vào giải trí, du lịch, mua sắm, con cái học hành,.. chứ không tích cóp nhiều như các cụ hồi xưa.

Còn các bạn 9x,10x thì khỏi nói rồi, các bạn ấy chủ nghĩa xê dịch nhiều, nên tư tưởng thoáng hơn nhiều. Chỉ cần 1 cái chung cư nho nhỏ còn đâu đã hưởng thụ từ rất sớm.
Cụ nhìn thấy cơ hội gì vậy ?

cattrang130390

Xe buýt
E thấy cụ ấy nhắc đến học tập, du lịch, giải trí. Nói chung là các ngành dịch vụ chứ ko phải là mảnh đất nền để cỏ mọc ngang đầu. Nếu đúng ý cụ ấy thì e cũng có cùng suy nghĩ vậy ạ.

tobe11

Xe buýt
Đội bạn em nó làm CNTT nhiều, kiếm tiền từ app nó viết, tiền ảo, ck;.. cơ bản so với thế hệ đi trước là em thấy cũng nhiều cơ hội hơn nhiều. Chả thằng nào quan tâm đến đầu tư đất cát lắm, chắc chưa đến tuổi :D

Còn các cụ trên này em không dám so, toàn các cụ kinh nghiệm đầu tư đầy mình rồi ạ :)

BDS68

Xe container
Đội bạn em nó làm CNTT nhiều, kiếm tiền từ app nó viết, tiền ảo, ck;.. cơ bản so với thế hệ đi trước là em thấy cũng nhiều cơ hội hơn nhiều. Chả thằng nào quan tâm đến đầu tư đất cát lắm, chắc chưa đến tuổi :D

Còn các cụ trên này em không dám so, toàn các cụ kinh nghiệm đầu tư đầy mình rồi ạ :)
Công nhận đội trẻ bây giờ tư duy nó khác thật từ cuộc sống, sinh hoạt đến công việc. Thế hệ trước 6x, 7x học xong cứ phải bác sỹ, kỹ sư, xây dựng, kế toán, ngân hàng, … trong các doanh nghiệp lớn, nhà nước. Em có đứa lớn mới ra trường bố mẹ vất vả tốn bao công sức nhấp nhổm xin cho nó vào doanh nghiệp này, TCT kia nhưng nó lắc đầu xanh rờn luôn. Nó làm và nhảy việc xoành xoạch nhiều khi đến bố mẹ còn chả hiểu nó làm gì, nghĩ gì ~o)

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]

Rồi cuối cùng một ngày nào đó "mặt trời chân lý chói qua tim" thì cũng quay về đất cát thôi cụ ạ. Quay về đất cát nhìn dễ thì rất dễ nhưng khó thì cũng rất khó.

cobangchuacotien

Xe tăng
Công nhận đội trẻ bây giờ tư duy nó khác thật từ cuộc sống, sinh hoạt đến công việc. Thế hệ trước 6x, 7x học xong cứ phải bác sỹ, kỹ sư, xây dựng, kế toán, ngân hàng, … trong các doanh nghiệp lớn, nhà nước. Em có đứa lớn mới ra trường bố mẹ vất vả tốn bao công sức nhấp nhổm xin cho nó vào doanh nghiệp này, TCT kia nhưng nó lắc đầu xanh rờn luôn. Nó làm và nhảy việc xoành xoạch nhiều khi đến bố mẹ còn chả hiểu nó làm gì, nghĩ gì ~o)
Đứa lớn nhà cụ cho chơi lướt chứng, chắc nó thích lắm đấy.
Em lạc đề vui chút, 🤣

tobe11

Xe buýt
Rồi cuối cùng một ngày nào đó "mặt trời chân lý chói qua tim" thì cũng quay về đất cát thôi cụ ạ. Quay về đất cát nhìn dễ thì rất dễ nhưng khó thì cũng rất khó.
Tùy thôi cụ, như em đợt này upgrade chỗ ở, kiếm được nơi phù hợp ở lâu dài em dành thời gian làm việc khác. Xã hội nó phân công công việc rồi, không nên ham hố nhiều :D

Hienminh123

Xe máy

CNTT với app thì ok chứ tiền ảo với CK thì thằng được thằng mất, lúc đc lúc thua. Lúc dc thì cụ khuyên chúng nó găm vào đất đi, ko 1 ngày đẹp trời lại chẳng thấy đâu🙂

Justforfuntoo

Xe container

Giới trẻ giờ xu hướng hưởng thụ nhiều, đi du lịch check in mọi nơi, iphone điện thoại, xe cộ, túi xách thay đổi liên tục theo model đời mới nhất chứ không có tích góp mua đất như thế hệ trước đâu
Có thanh niên ở quê ra, đi thuê nhà mà cũng phải vay mượn mua SH để lấy le với mấy em công nhân

30xx1631

Xe điện
Giới trẻ giờ xu hướng hưởng thụ nhiều, đi du lịch check in mọi nơi, iphone điện thoại, xe cộ, túi xách thay đổi liên tục theo model đời mới nhất chứ không có tích góp mua đất như thế hệ trước đâu
Có thanh niên ở quê ra, đi thuê nhà mà cũng phải vay mượn mua SH để lấy le với mấy em công nhân
tiêu dùng kích thích kinh kế phát triển mà cụ...chỉ sợ giới trẻ ko chịu mua sắm như thời trước thì toi...các cụ toàn ăn xôi 10k nhưng sở hữu nhà đất trị giá trăm tỉ...kinh tế bao giờ cất cánh được. e thấy thế là tốt ah

NguyenDatTan

Xe tải
Các bác đang bàn BĐS ở otofun này chắc toàn miền bắc với miền trung; Chứ giờ miền nam chỉ mong ko nhiễm bệnh và sống được đã là tốt lắm rồi;

Tiếp nữa là lo chết đói vì nguồn thu mấy tháng ko có. Chứ đâu có tiền mà mua BĐS nữa a