Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

Em cũng mới mua 1 căn cắt lỗ, trừ phí và nội thất thì còn 30 thôi, chắc cùng toà nhà cụ, hướng nam view vạn tuế
thế bác tòa S01, E bên S02. Căn e nguyên bản chưa làm gì. nếu mua về cho thuê thì có nội thất rồi đỡ phải làm. mà cũng rẻ phần nội thất

duchien04x4

Xe hơi
E vừa bán 1 căn bên Hà Nội. sang làm 1 căn cắt lỗ tòa Solforest ecopark. căn góc 35tr/m2. nhà mới tinh vừa bàn giao. hoàn thiện xịn xò
Em tưởng đợt này chung cư đang được giá mà bên đó vẫn cắt lỗ hả cụ. Như bên đó căn thường thì diện tích khoảng bao nhiêu m2 và giá cả thế nào hả cụ?

Justforfuntoo

Xe container
Em tưởng đợt này chung cư đang được giá mà bên đó vẫn cắt lỗ hả cụ. Như bên đó căn thường thì diện tích khoảng bao nhiêu m2 và giá cả thế nào hả cụ?
Còn mỗi chung cư bên đó cắt lỗ thôi mà giờ cũng gần hết căn cắt lỗ rồi, nên giờ mua được giá cắt lỗ là ngon rồi, về giá hđ đã là lãi rồi
3x thì không hề đắt

Justforfuntoo

Xe container
thế bác tòa S01, E bên S02. Căn e nguyên bản chưa làm gì. nếu mua về cho thuê thì có nội thất rồi đỡ phải làm. mà cũng rẻ phần nội thất
Vâng em mua phát cho thuê được mấy đêm cuối tuần và cho thuê được theo năm luôn rồi
Thị trường cho thuê bên đấy cũng sôi động, Tây thuê nhiều
Nội thất nhà em cũng hơn 200tr, mà không phải thi công gì, nhàn hơn bao nhiêu nhận nguyên bản

Justforfuntoo

Xe container
3x nhưng x> 5 toàn nhòm nghĩa trang cụ ạ. Căn đẹp không lỗ đâu
Làm gì có mấy căn dòm nghĩa trang đâu cụ, oasis, sol, haven đều không dòm thấy nghĩa trang
Em vừa mua sol 1 view vạn tuế, hướng nam siêu mát và không bị toà nào chắn view, giá 3x, x<5, trừ nội thất thì x = 0

ncs

Xe buýt
Làm gì có mấy căn dòm nghĩa trang đâu cụ, oasis, sol, haven đều không dòm thấy nghĩa trang
Em vừa mua sol 1 view vạn tuế, hướng nam siêu mát và không bị toà nào chắn view, giá 3x, x<5, trừ nội thất thì x = 0
Cụ cứ xem giá Haven, Sol các căn ban công nam giá rẻ hơn bắc là biết vì sao rồi. Căn của cụ tòa Sol nằm xa nghĩa trang hơn và có thể lệch hoặc chắn. Không bao giờ có ngon bổ rẻ đâu nhé. Em đến xem hơn tháng trước rồi, định lấy ở Haven nhưng tất cả các căn hướng nam đều nhìn thấy nghĩa trang, kể cả những căn 01 và 15 được quảng cáo là góc, 3 mặt thoáng đẹp nhất. Em rất sợ view nghĩa trang nên quay sang hướng ban công bắc nhưng họ bán hòa vốn em không mua vì chủ vay NH thủ tục lằng nhằng. Bên ấy cắt lỗ một phần vì vốn bỏ ra có 10-15% còn lại được miễn lãi cho đến khi nhận nhà không có tiền nộp nốt

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Cụ cứ xem giá Haven, Sol các căn ban công nam giá rẻ hơn bắc là biết vì sao rồi. Căn của cụ tòa Sol nằm xa nghĩa trang hơn và có thể lệch hoặc chắn
Em lên xem view hướng nam của sol cả tầng cao lẫn tầng thấp rồi chả thấy có nghĩa trang nào, hướng tây nhìn ra nhà dân may ra nhìn thấy, hướng này mới gọi là rẻ nhất, hướng đắt nhất là view biệt thự đảo