CR-V hay Santa Fe?

CR-Vic

Xe container
Máy dầu nó có turbo mà bác :D

Cơ mà em nói thật là ở nước ta thì đừng nên dùng động cơ gì nó hiện đại quá: tăng áp kép rồi tăng áp đơn rồi siêu nạp blah....blah đến lúc bảo dưỡng thay thế phụ tùng lại trợn mắt vì giá :D

các cụ cho em hỏi ngu tí,
em trước giờ vẫn hiểu nôm na là máy dầu so với máy xăng sẽ cho mô men xoắn lớn, sức kéo lớn nhưng công suất thì sẽ nhỏ hơn, chạy ì và ồn hơn, không bốc như máy xăng.
Nhưng Sanf bản 2.4 xăng so với 2.2 dầu cho mô men xoắn thì thấp hơn là rõ rồi (chắc do đặc điểm máy dầu có thanh truyền dài hơn và bán kính trục khuỷu lớn hơn ? ), nhưng công suất cực đại cũng kém hơn máy dầu đến hơn 20PS, đạt được ở vòng tua lớn hơn.
Tức là lên dốc leo đèo leo suối máy xăng 2.4L há mồm nhìn máy dầu 2.2L làm gương rồi, và ra đường trường máy xăng 2.4L cũng về nhì luôn ? em thấy cứ không logic lắm thế nào ý, các cụ thông não cho em mở mang cái.

Nep

Xe hơi
Máy dầu nó có turbo mà bác :D

Cơ mà em nói thật là ở nước ta thì đừng nên dùng động cơ gì nó hiện đại quá: tăng áp kép rồi tăng áp đơn rồi siêu nạp blah....blah đến lúc bảo dưỡng thay thế phụ tùng lại trợn mắt vì giá :D
- hihi cái này em vodka cụ nói khá chuẩn, với đa số người tiêu dùng VN em nghĩ là nên như vậy ! options vừa đủ, lái tạm ổn, lành, ít hỏng, chi phí bảo dưỡng vừa phải ---> 1 cuộc tình đẹp :x ! Tản mạn thêm tí: em nghĩ Toy VN có ngày thần thánh như hôm nay phải ghi nhận họ tìm hiểu quá kỹ thị trường VN, nắm bắt quá tốt nhu cầu và tâm lý tiêu dùng người VN, cho dù em cũng không ưng Toy lắm.
- còn các cụ có điều kiện thì cứ nhích thôi. Em thơ thoảng lượn ké vài vòng S500 của ông anh, bỏ qua các vấn đề bảo dưỡng thay thế đi (hôm trước để đâu mất cái chìa khóa, làm lại chính hãng đợi hơn tháng, 22 củ !$-) :-ss), nhưng ngồi nó sướng đít thật, lái liếc nọ kia em miễn bình luận luôn :D. Đến lúc quay lại i20 đời ơ kìa nhà mình chán hẳn. Nhưng thôi, F1 đi học đỡ nắng đỡ mưa là được rồi, niềm vui của người nghèo như em thật đơn giản hehe.
vodka các cụ ! 2..3.. Zồ !

Tung2016

Xe hơi
Bác Jimmy Lin cần thông tin cụ thể so sánh giữa CR-V 2.4 và Santafe 2.4 bản full option máy xăng (lưu ý là CR-V 2.4 trong so sánh là xe em sử dụng từ 2010 đến tháng 3/2016 chuyển sang Santafe và cả hai xe đều là mua mới tinh)

Những cái Santafe kém hơn CR-V như sau:

1. Đèn pha không đủ sáng mạnh để đi đường trường và đèo núi nên khá khó chịu cho người lái (CR-V pha nó sáng quắc lái rất nhàn :D )
2. Động cơ Santafe không bốc bằng CR-V - cảm giác hơi ì có thể do trọng lượng Santafe nặng hơn CR-V gần 300 kg :D
3. Cảm giác lái của Santafe không thể thao và gọn gàng như CR-V (kiểu như xe Hàn xẻng nó có cái kiểu ẻo ẻo khi lái vậy :D )

Những cái Santafe hơn CR-V như sau:

1. Xe 7 chỗ có điều hoà ở cả 3 hàng ghế (riêng hàng ghế thứ 3 điều hoà có thể điều chỉnh tốc độ quạt gió) - CR-V đời mới hiện tại mới bổ sung thêm cửa gió hàng ghế thứ 2
2. Không gian trong xe Santafe rộng rãi hơn CR-V
3. Cách âm và độ đầm chắc của Santafe tốt hơn RẤT NHIỀU so với CR-V
4. Có hộp làm mát nước ngọt, beer (mặc dù bọn Huyndai rất ngu khi để hộp lạnh này chính là cái glove box phía trước ghế phụ cạnh lái :D
5. Có sấy gương chiếu hậu (cái này rất quan trọng vì CR-V cũ mỗi khi trời mưa (mưa to hay mưa phùn) thì gương hậu nó cứ mờ mờ khó quan sát
6. Cửa sổ trời panorama toàn cảnh nhìn đẹp và hoàn toàn điều khiển điện (CR-V đời mới hình như vẫn phải thò tay kéo cái tấm nỉ che ra - và chỉ là một ô cửa trời bé bằng cái va ly cá nhân :D )
7. Santafe có ghế ngồi thoải mái hơn CR-V (đi đường xa mới thấy Santafe chạy lâu không mỏi như CR-V)
8. Santafe có rèm che nắng ở hàng ghế thứ 2
9. Glovebox để giấy tờ có khoá
10. Santafe có cốp sau điều khiển điện và tự động mở khi cầm chìa khoá đến gần
11. Santafe có đèn chiếu góc lái (option này hơi lúa vì chỉ hoạt động khi bật xi nhan về hướng nào thì đèn chiếc góc phía đó sáng - cũng không đáng kể)

Tiêu hao nhiên liệu thì ngang nhau đều khoảng 14 lít/100km đường Hà Nội (thường xuyên dừng đỗ bật điều hoà đọc báo nghe nhạc) và khoảng 8 lít/100km đường cao tốc Hà Nội - Lào Cai chạy full tải và tốc độ duy trì 100km/h đều ( dưới 80km/h có lẽ sẽ ít hơn nữa)

Santafe nó hơn hẳn CR-V đấy bác :D
Bác này nói hay này, nhưng mà thiếu tý các bác bổ sung thêm, em thấy là CRV sau khi dùng 1 thời gian bán đi đỡ lỗ hơn SF

bboyden

Xe đạp
Bác này nói hay này, nhưng mà thiếu tý các bác bổ sung thêm, em thấy là CRV sau khi dùng 1 thời gian bán đi đỡ lỗ hơn SF
E tưởng giờ crv giờ mất giá hơn sf chứ . E đang tìm crv 2.4 hoặc sf full 2016 lướt mà thấy crv khoảng 950 là có thể mua đc chứ sf thì toàn thấy tỷ mốt . Chứng tỏ sf đâu có mất giá cho lắm .

CR-Vic

Xe container
Thực ra CR-V lỗ nhiều hơn Santafe từ xưa đến nay. Bác cứ để ý giá hai xe đó từ 2008 đến giờ trên chợ xe cũ sẽ thấy :)

Có duy nhất ưu điểm của CR-V khi bán lại so với Santafe là nhanh bán được hơn!

E tưởng giờ crv giờ mất giá hơn sf chứ . E đang tìm crv 2.4 hoặc sf full 2016 lướt mà thấy crv khoảng 950 là có thể mua đc chứ sf thì toàn thấy tỷ mốt . Chứng tỏ sf đâu có mất giá cho lắm .

Chôm Chĩa

Xe điện
Thực ra CR-V lỗ nhiều hơn Santafe từ xưa đến nay. Bác cứ để ý giá hai xe đó từ 2008 đến giờ trên chợ xe cũ sẽ thấy :)

Có duy nhất ưu điểm của CR-V khi bán lại so với Santafe là nhanh bán được hơn!
Cụ so cả với RAV4 đê?:))

Motcaiten_001

Xe máy
CRV giờ giảm rất sâu .Cụ nào đang quan alo em nhé !
0978827606
otohonda5s.com

Motcaiten_001

Xe máy
2.0 giá 8xx . cụ nào quan tâm alo em

chuabaogio6789

Xe hơi
Thế sao cái thằng san nó giữ giá ghê gớm vậy cụ? Mà e thấy it người chê san lắm? Chỉ mỗi mác hàn thui, mà cũng bền bỉ cực

Galardo

Xe máy
giá ngoài đo có vẻ tốt hơn trong này đó cụ,tham khảo kỹ r quyết định

Minhbka

Xe tải
Đến chịu với mấy bác bảo San không bằng CR-V =))
Phân khúc nó cao hơn, máy chất hơn mà ko bằng cái thể loại vẫn dùng động cơ rác từ những năm 200x à?

Thanhdaiak

Xe máy
Đến chịu với mấy bác bảo San không bằng CR-V =))
Phân khúc nó cao hơn, máy chất hơn mà ko bằng cái thể loại vẫn dùng động cơ rác từ những năm 200x à?
:))) bác lại nói thật rồi chán :)))) crv16 nhập ngon về Việt Nam lắp :))) chỉ thay cái vỏ còn cái máy dùng đời cũ cạn lời kkk