[OFTV] CR-V vs Rolls-royce: Trứng chọi đá và cuộc chiến không hồi kết (phần I)

Rivers

Xe container
Em thề sau này không bao giờ đặt tên con là Sơn, đen vãi nhái luôn ;))

Hai Toan

Xe container
Em cũng chứng kiến nhiều vụ,khi xảy ra va chạm nặng,và một bên có lỗi hoàn toàn,họ nói cứ đưa vào gara đi hết bao tiền họ trả ,nhưng hôm sau khi đã đưa đc xe đi và không có hiện trường thì họ phủi tay cái một.
Phải em nếu va chạm nhẹ,nếu bỏ qua thì bỏ,còn không bỏ qua được thì gọi mệ nó CSGT cho đỡ nhức đầu.

Snake master

Xe tăng
năm nay là năm của cụ tên Sơn ạ

nhanoto44

Xe tăng
nhiều cụ cứ nghiêng về hướng RR đền, nhưng khi chưa có kết luận TNGT thì sao RR phải đền? nếu Kết luận TNGT nói rằng CRV sai (lỗi hoàn toàn do CRV) thì CRV phải đền RR chứ nhỉ?
Tất nhiên, trước khi cơ quan chức năng đưa ra Kết luận TNGT họ sẽ phân tích trước về nguyên nhân cho 2 bên nghe và để các bên tiến hành thương lượng/ hòa giải (bằng văn bản) xong bên Cơ quan chức năng mới đưa ra Kết luận nguyên nhân

dexom

Xe ba gác
Công Lý ở VN chỉ là thằng diễn viên hài.

nhanoto44

Xe tăng
Đòi được nhưng phải mất vài năm cụ ạ.
Trình tự đòi tiền vụ này như sau:

- Bảo hiểm đánh giá thiệt hại của xe CRV
- Kết luận tai nạn của xxx, nếu CRV sai thì đơn giản, nhưng RR sai thì CRV phải đợi.
- BH sẽ đòi tiền phía bên RR để trả cho CRV, nếu phía RR không đồng ý thì bảo hiểm kiện RR ra tòa.
- Tòa xử vụ tai nạn, yêu cầu phía RR bồi thường thiệt hại. Nhưng người bồi thường là chú lái xe RR vì chú ý vi phạm chứ không phải là thằng chủ xe.
- Chú lái xe RR kêu không có tiền, có đi tù cũng không có tiền.
- Bảo hiểm yêu cầu cơ quan thi hành án, nếu cơ quan thi hành án có kết luận là chú lái xe RR không còn đồng nào để thi hành thì lúc đấy bọn bảo hiểm mới chịu đền cho CRV.

Cái quy trình như trên phải mất đôi năm hoặc lâu hơn nữa.
Quan hệ giữa CRV và BH của xe CRV thực hiện theo hợp đồng bảo hiểm! Nếu hợp đồng có ghi rõ đại ý: " khi Nguyên nhân tai nạn do bên thứ 3 gây ra, người được bảo hiểm (CRV) phải chờ bên Bảo Hiểm đi đòi tiền bên thứ 3 rồi mới bồi thường cho CRV" lúc đấy CRV mới phải chấp nhận như ý cụ nói. Và tất nhiên, chưa 1 hợp đồng nào có điều khoản như vậy.
Theo tinh thần chung của tất cả các hợp đồng bảo hiểm, Bên Bảo Hiểm phải tiến hành bồi thường cho chủ xe CRV; Chủ xe CRV chỉ cần ủy quyền đòi bồi thường thiệt hại (nếu nguyên nhân gây tai nạn là do bên thứ 3 gây ra) cho bên Bảo Hiểm, đòi được bên thứ 3 hay không đó là việc của Bên Bảo Hiểm.

khanhnguyen09

Xe container
nhiều cụ cứ nghiêng về hướng RR đền, nhưng khi chưa có kết luận TNGT thì sao RR phải đền? nếu Kết luận TNGT nói rằng CRV sai (lỗi hoàn toàn do CRV) thì CRV phải đền RR chứ nhỉ?
Tất nhiên, trước khi cơ quan chức năng đưa ra Kết luận TNGT họ sẽ phân tích trước về nguyên nhân cho 2 bên nghe và để các bên tiến hành thương lượng/ hòa giải (bằng văn bản) xong bên Cơ quan chức năng mới đưa ra Kết luận nguyên nhân
Cụ phân tích chuẩn, tư duy mình cứ kiểu xe to đền xe bé, thằng giàu đền thằng nghèo. Ở đây RR nó có quỵt đâu, chẳng qua thoả thuận với nhau ko được, thì toà giải quyết, ai sai đến đâu thì đền theo lỗi của mình. Như vậy cũng hợp lý, kêu ca gì?

Trác Đông Lai

Xe buýt
Em cũng chứng kiến nhiều vụ,khi xảy ra va chạm nặng,và một bên có lỗi hoàn toàn,họ nói cứ đưa vào gara đi hết bao tiền họ trả ,nhưng hôm sau khi đã đưa đc xe đi và không có hiện trường thì họ phủi tay cái một.
Phải em nếu va chạm nhẹ,nếu bỏ qua thì bỏ,còn không bỏ qua được thì gọi mệ nó CSGT cho đỡ nhức đầu.
Cụ Cr-V bị RR dụ dễ quá. Tai nạn nghiêm trọng như thế mà lại để họ lôi đi ra khỏi hiện trường.

Ngày xưa em cũng vướng 1 lần, bị tông vào mít. Ông kia cứ dụ đưa ra gara rồi hết bao nhiêu anh trả, rồi cái hỏng hóc này chỉ 5-10 củ thôi em cầm tiền rồi đường ai nấy đi, chứ bây giờ gọi CSGT ra thì 2 xe lại bị đưa về đồn phức tạp lắm abc xyz... Em thì chả dại, quyết chờ CSGT đến, đưa cả 2 xe về đồn. Mất 10 ngày em xin lấy được xe ra trước, xe ông kia thì vẫn phải ngâm ở đồn, sau tầm gần 1 tháng thì ông kia phải đền cho em 40 triệu.

maixuanhuong

Xe tăng
Chuẩn cụ, khi chưa có kết luận điều tra thì chưa thể biết ông nào đền ông nào cả. Tuy nhiên dướng góc độ bảo hiểm (CR-V có bảo hiểm vật chất xe) thì Bảo hiểm vẫn phải bồi thường cho CR-V nếu không rơi vào điều khoản loại trừ.
Trường hợp xe RR cũng sẽ có bảo hiểm trách nhiệm bắt buộc, nếu kết luận RR sai thì bảo hiểm của RR xe dùng để chi trả cho CR-V hoặc Công ty bảo hiểm của CR-V (cái này các công ty bảo hiểm làm việc với nhau cũng nhanh).
Theo kinh nghiệm của em thì làm việc với bảo hiểm phải có văn bản, giấy trắng mực đen của người có đủ chức năng trong công ty Bảo hiểm, chứ toàn nói mồm là không giải quyết được vấn đề gì cả.

search

Xe điện
Chưa có kết luận của xxx thì sao các cụ cứ mặc nhiên là RR phải đền CRV :)) Tư duy lão nhà giàu gian ác và anh nhà nghèo tốt bụng ăn sâu vào nhiều thế hệ cmn rồi :)) RR đi sửa xe tự trảhết 2 tỏi (như có cụ nói) thì đel ai xót hộ, cứ mặc định là nó phải đền ông CRV. Lật ngược lại giờ ông CRV sai thì ông RR rõ khổ, phải bỏ ra 2 tỏi sửa xe mà mãi đel đc CRV đền.
Tai nạn xảy ra, nếu thỏa thuận đc thì tự đàm phán với nhau, nếu ko đc thì tòa xử, mà tòa muốn xử phải có kết luận của xxx, xxx chưa ra kết luận thì phải chờ thôi.

G.Blue

Xe hơi
Bài viết hay quá.

Quan hệ giữa CRV và BH của xe CRV thực hiện theo hợp đồng bảo hiểm! Nếu hợp đồng có ghi rõ đại ý: " khi Nguyên nhân tai nạn do bên thứ 3 gây ra, người được bảo hiểm (CRV) phải chờ bên Bảo Hiểm đi đòi tiền bên thứ 3 rồi mới bồi thường cho CRV" lúc đấy CRV mới phải chấp nhận như ý cụ nói. Và tất nhiên, chưa 1 hợp đồng nào có điều khoản như vậy.
Theo tinh thần chung của tất cả các hợp đồng bảo hiểm, Bên Bảo Hiểm phải tiến hành bồi thường cho chủ xe CRV; Chủ xe CRV chỉ cần ủy quyền đòi bồi thường thiệt hại (nếu nguyên nhân gây tai nạn là do bên thứ 3 gây ra) cho bên Bảo Hiểm, đòi được bên thứ 3 hay không đó là việc của Bên Bảo Hiểm.
Rất chuẩn,mời cụ 1 ly

tôi yêu ô tô

Xe container
Chưa có kết luận của xxx thì sao các cụ cứ mặc nhiên là RR phải đền CRV :)) Tư duy lão nhà giàu gian ác và anh nhà nghèo tốt bụng ăn sâu vào nhiều thế hệ cmn rồi :)) RR đi sửa xe tự trảhết 2 tỏi (như có cụ nói) thì đel ai xót hộ, cứ mặc định là nó phải đền ông CRV. Lật ngược lại giờ ông CRV sai thì ông RR rõ khổ, phải bỏ ra 2 tỏi sửa xe mà mãi đel đc CRV đền.
Tai nạn xảy ra, nếu thỏa thuận đc thì tự đàm phán với nhau, nếu ko đc thì tòa xử, mà tòa muốn xử phải có kết luận của xxx, xxx chưa ra kết luận thì phải chờ thôi.
Nếu e hóng ko nhầm thì đồng chí đi RR hứa sẽ chi trả toàn bộ chi phí sửa chữa và là thoả thuận dân sự. Nhưng xong việc thì RR bùng hoặc trây ì éo trả, thế nó mới éo le :D

search

Xe điện
Nếu e hóng ko nhầm thì đồng chí đi RR hứa sẽ chi trả toàn bộ chi phí sửa chữa và là thoả thuận dân sự. Nhưng xong việc thì RR bùng hoặc trây ì éo trả, thế nó mới éo le :D
Cụ hóng thế thôi, và nó có thông tin như thế cũng là vì tư duy là ông giàu phải đền ông nghèo. Tai nạn đã biết ai đúng sai đâu mà tự nhiên có ng hứa trả, Mà theo cụ "xong việc" ở đây là xong cái gì? tức là ông RR phải tự trả 2 tỏi sửa xe cho mình là xong việc ý ạ :))

tôi yêu ô tô

Xe container
Cụ hóng thế thôi, và nó có thông tin như thế cũng là vì tư duy là ông giàu phải đền ông nghèo. Tai nạn đã biết ai đúng sai đâu mà tự nhiên có ng hứa trả, Mà theo cụ "xong việc" ở đây là xong cái gì? tức là ông RR phải tự trả 2 tỏi sửa xe cho mình là xong việc ý ạ :))
Thế cụ nghĩ RR nó ngu hay sao mà ko thể nắm dc mình thắng hay thua trong vụ này. Nếu nó chắc nó đúng thì nó đã chả kiện tung mít ông CRV chứ ngồi đấy mà đòi bảo hiểm. Cụ nên nhớ lực RR lớn hơn CRV rất nhiều. Cứ theo logic mà nói thì e dám chắc ông RR sai lè :D

Innova123016

Xe hơi
Năm 2018 có vẻ là năm đen đủi cho các cụ tên Sơn

Mũi tên bạc

Xe container
Em hóng được là vụ này sẽ xử tại toà, nhưng khả năng Crv mất xèng nhiều hơn vì cũng có lỗi. Chỉ cần đền 30% thiệt hại của con Ro cũng bỏ mợ rồi. Do Crv cũng tham nên Rol để toà giải quyết bên nào sai bến đó đền.
Sai của CRV cũng chưa biết có phải đền ko cụ ah. Ví dụ: xe ô tô đỗ ngược chiều trên đg là sai nhưng xe khác đâm vào vẫn đền bình thường!