Thảo luận Crossover hạng A??? Xu hướng của người dùng đã thay đổi hay một bước tiên phong mới trong ngành xe?

Son.Goku

Xe tải
Mẫu RAV4 của Toy bán rất chạy ở Mỹ và Châu Âu, xe bán địa hình bền và tiết kiệm nhiên liệu. Xe đầm chắc, chạy cao tốc êm và đầm không khác gì xe Đức nhưng vận tốc chỉ chừng 180km/h tối đa, chạy trong phố cũng rất thích. Dòng này không biết thế nào, có hơn RAV4 khi chạy cao tốc ko nhỉ

loveumore

Xe tải
Mẫu RAV4 của Toy bán rất chạy ở Mỹ và Châu Âu, xe bán địa hình bền và tiết kiệm nhiên liệu. Xe đầm chắc, chạy cao tốc êm và đầm không khác gì xe Đức nhưng vận tốc chỉ chừng 180km/h tối đa, chạy trong phố cũng rất thích. Dòng này không biết thế nào, có hơn RAV4 khi chạy cao tốc ko nhỉ
Xe này về Việt Nam nếu bán khoảng 560 triệu cho bản thấp nhất sẽ có doanh số khá vì người mua vẫn chuộng cái thương hiệu Nhật

Website
www.emergencyvisavietnam.com
lại seeder toy :D
CUV hạng A ở VN ta có lâu rồi, đó là em Ecosport với chiều dài cơ sở 2m5 đấy, do độn thêm cái mông nên về VN gọi là hạng B. Ngoài ra còn có Daihatsu Terios nữa thì phải :D. Gửi cụ cái ảnh khá cổ, từ ngày Ford Puma còn chưa ra mắt chính thức:
Kona rộng 1.8 mà ngồi vào chật thế chứ

--Lamborghini--

Xe lăn
Nói chung con Toy Raize nhìn và nghe quảng cáo khá là ngon, có vẻ sẽ xơi tái toàn bộ bọn nào định nhăm nhe bước chân vào vùng này (Kia Sonet ...) :D
Thực tế thì đợi đã, phàm là hàng Toyota chưa bao giờ để người tiêu tiêu dùng phải thất vọng cả ;))
Cụ lý giải cho em mấy trường hợp wigo, avanza, Rush ?

--Lamborghini--

Xe lăn

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ lý giải cho em mấy trường hợp wigo, avanza, Rush ?
Chiếc xe bán chạy chưa chắc đã là chiếc xe tốt, 3 trường hợp cụ nêu thì chiếc xe bán chạy tại thị trường này chưa chắc đã bán chạy ở thị trường khác.
Mà cụ hiểu hơi có chút sai sai với còm kia của em nên mới hỏi vậy, "chưa bao giờ thất vọng" vì những gì Toyota đã làm tại thị trường VN, như lạc, như giá cao, như khan hàng .....

--Lamborghini--

Xe lăn
Chiếc xe bán chạy chưa chắc đã là chiếc xe tốt, 3 trường hợp cụ nêu thì chiếc xe bán chạy tại thị trường này chưa chắc đã bán chạy ở thị trường khác.
Mà cụ hiểu hơi có chút sai sai với còm kia của em nên mới hỏi vậy, "chưa bao giờ thất vọng" vì những gì Toyota đã làm tại thị trường VN, như lạc, như giá cao, như khan hàng .....
Thế là em lại hiểu sai ý cụ rồi, e vod lại cụ :)
Cái cụ nói thì nó đúng cả thôi vì thị hiếu tiêu dùng mỗi nơi nó khác nhau, đương nhiên vẫn có những chiếc xe được đông đảo mọi người đón nhận dù ở thị trường nào.
Nhưng mấy cái kiểu xe làm cho thị trường như ta này thì thường luôn cố nhồi nhét để thỏa mãn yêu cầu của khách hàng ở đó, như 3 VD em nói thì toy làm hơi quá tay thành ra phản tác dụng.
Như cái con gì sonet nó còn ra bản 7 chỗ thì e cũng quỳ bọn nó.

Matizcoi

Xe cút kít
Thế là em lại hiểu sai ý cụ rồi, e vod lại cụ :)
Cái cụ nói thì nó đúng cả thôi vì thị hiếu tiêu dùng mỗi nơi nó khác nhau, đương nhiên vẫn có những chiếc xe được đông đảo mọi người đón nhận dù ở thị trường nào.
Nhưng mấy cái kiểu xe làm cho thị trường như ta này thì thường luôn cố nhồi nhét để thỏa mãn yêu cầu của khách hàng ở đó, như 3 VD em nói thì toy làm hơi quá tay thành ra phản tác dụng.
Như cái con gì sonet nó còn ra bản 7 chỗ thì e cũng quỳ bọn nó.
Toyota VN quen thói đối xử với VN theo kiểu cửa trên nên mới thua trên 3 mẫu cụ nêu, chứ nó mà làm thị trường như Mitsu thị đã chả có chuyện cơn địa chấn Xpander ;))
Nhưng nhờ vậy mà cơ hội sở hữu xe Toyota được dễ dàng hơn với nhiều người, ví dụ con Rush giờ em thấy trên Facebook có đăng bán tại Toy Hà Đông giá 604 triệu còn tặng kèm quá giá lên tới 10 củ nữa quá hấp dẫn rồi, cơ mà vẫn ko lại được ông Xpander :D

--Lamborghini--

Xe lăn
Toyota VN quen thói đối xử với VN theo kiểu cửa trên nên mới thua trên 3 mẫu cụ nêu, chứ nó mà làm thị trường như Mitsu thị đã chả có chuyện cơn địa chấn Xpander ;))
Nhưng nhờ vậy mà cơ hội sở hữu xe Toyota được dễ dàng hơn với nhiều người, ví dụ con Rush giờ em thấy trên Facebook có đăng bán tại Toy Hà Đông giá 604 triệu còn tặng kèm quá giá lên tới 10 củ nữa quá hấp dẫn rồi, cơ mà vẫn ko lại được ông Xpander :D
Quan trọng là nếu bỏ tiền ra nhưng mà đi con xe nó cảm thấy không thoải mái thì cũng không ai xuống tiền.
3 con em nói thật sự quá tởm vì nó không khác mấy con xe của những năm ơ kìa nên bán ế cũng là đương nhiên, mà bán ế thì lại phải giảm giá.
Con rush kia ở indo bán lại rất chạy so với expander, con bán tải dmax rất được chuộng ở Thái nhưng ở ta thì ế vêu mồn ranger thì ở chiều ngược lại, thị hiếu đúng là khác nhau nhiều thật.
Con raizer này tk đã đỡ coi thường người tiêu dùng rồi, nhưng cá nhân em thì em chấp nhận mua xe lùi lại vài đời mua con xe đúng size của phân khúc rõ ràng đi cho thoải mái.

Ter

Xe buýt
Có cụ nào thấy bất ngờ giống em không, khi em xem thông tin thấy cụm ‘Crossover hạng A’ em đã phải tìm đọc thật kỹ các thông tin để xác thực. Hạng A thì làm quái gì lên nổi mà đòi Crossover, hay ông nào đó trong khi buồn ngủ lại gõ nhầm? Nhưng không phải các cụ ạ, hóa Crossover hạng A thật các cụ ạ.

Đây, mời các cụ xem. Con xe Crossover hạng A của Toyota này thấy bảo đc kế thừa một phần của chiếc SUV đa dụng RAV4 vốn trùm trong dòng SUV tại Bắc Mỹ và Châu Âu nhiều năm nay. Xe nhỏ, nhưng gầm cao và máy không hề yếu tý nào. Chiếc này đi phố cực ngon, xoay sở trong các ngõ nhỏ như ở HN hay SG thì thoải mái. Chạy địa hình thì khả năng cũng khá nhạy, máy nhỏ nhưng xác nhẹ thì chỗ nào mà chẳng qua được.

Liệu khi chiếc này nhập về VN có làm xu hướng tiêu dùng thay đổi không các cụ nhỉ, trước đây hay thích gầm cao máy thoáng, lội nước phà phà nhưng phải tiên quyết là giá rẻ. Giờ giá chắc rẻ rồi, gầm cao vào ráo máy rồi, giờ các cụ tính sao?
Cụ không cho cái ảnh hoặc cái tên lên để em còn ngắm. Em cũng thích gầm cao máy thoáng nhưng body thon gọn :)

Matizcoi

Xe cút kít
Quan trọng là nếu bỏ tiền ra nhưng mà đi con xe nó cảm thấy không thoải mái thì cũng không ai xuống tiền.
3 con em nói thật sự quá tởm vì nó không khác mấy con xe của những năm ơ kìa nên bán ế cũng là đương nhiên, mà bán ế thì lại phải giảm giá.
Con rush kia ở indo bán lại rất chạy so với expander, con bán tải dmax rất được chuộng ở Thái nhưng ở ta thì ế vêu mồn ranger thì ở chiều ngược lại, thị hiếu đúng là khác nhau nhiều thật.
Con raizer này tk đã đỡ coi thường người tiêu dùng rồi, nhưng cá nhân em thì em chấp nhận mua xe lùi lại vài đời mua con xe đúng size của phân khúc rõ ràng đi cho thoải mái.
Thiết kế đẹp xấu do thẩm mỹ mỗi người, ở Indo hay Malay thì con Avanza mới là trùm cuối cụ ợ, bên í họ thực dụng cực đoan, chỉ cần con xe rẻ, bền và khỏe chạy đường xấu (bên í đường xấu thật).
Nếu để mua con Raize hay con Sonet khi 2 con cùng giá, thì em mua Raize, quan điểm cá nhân thôi, vì con xe này phù hợp với em nhiều tiêu chí, còn con xe bé tí Sonet mà làm 7 chỗ quả thực em ko dám nghĩ tới :D

TONGIA

Xe lừa
Mỗi người một quan điểm

Em cùng mấy thằng bạn chạy Toy thì từ Land, Fort đến Vios, Yaris đều xác định mua cái xe cho có. Mua xong là quên.
Nhưng lại có mấy đứa bạn khác mua xe để chơi, lên cái này, làm cái kia suốt.

Nên nếu các cụ ít thời gian, ít quan tâm đến xe thì mua Toy là OK đấy

tienaka

Xe điện
toy đợt này đang điều tra thị trường hay sao ấy các cụ nhỉ :P không chịu thay đổi đi lại giống nokia tới nơi

a_cheng

Xe điện
Kona rộng 1.8 mà ngồi vào chật thế chứ
ghế nó to, thân nó dầy đó cụ. Trước em đi Yaris ngang 1m69 mà ngồi vào Kona ngang 1m8 thấy không rộng hơn bao nhiêu, ảo không cụ? ;)). Hoá ra anh Toy làm thân xe, ốp nhựa mỏng hơn, lắp cái ghế bé hơn ( ghế sau Yaris em ngồi hơi hụt cổ, bản ghế không rộng đến dưới khớp gối, tức là không hết đùi của mình. Kona thân dày hơn, ghế đỡ hết đùi, đệm ghế dày hơn. Thế nên đi Toy nhẹ hơn, tiết kiệm nhiên liệu hơn nhưng em đi 200km mỏi nhừ người. Kona em phi 500km thấy bình thường. Cái gì nó cũng có giá của nó cụ ạ ;)

pisces_hn

Xe container
Quan trọng giá nó hạng A hay hạng B.

DTV

Xe tăng
Oạch. Rush 604 thì thơm phết nhỉ. Chính ra em kết nó hơn Xpander hay XL7.

Clear

Xe buýt
Cụ nhầm to, lẫn lộn hết cả nên mới cho là toyota rav4 như xe đức. So với nhật thì vẫn còn kém xa nissan xtrail, subaru forester và honda crv