Thảo luận Crv 2017 or Cx 5 2017

Mazspeed

Xe container
CÓ thể do thiết kế cánh cửa và ghế dẫn đến chỗ ngồi của CRV rộng rãi hơn cụ ạ. Xe nào cánh cửa dày cộp thì ghế ngồi hẹp ngang hơn, ghế mà dày thì cũng dẫn đén mất khoảng để chân cho hàng sau ngay. Giống như con Vios ý, cửa mỏng tang, ghế cũng mỏng tang nên ngồi còn rộng rãi hơn hẳn xe phân khúc cao hơn của hãng khác (như Focus hay thậm chỉ Mer C).
Cũng có thể, nhưng trục cơ sở ngắn hơn mà lại có khoảng để chân rộng hơn thì không thể tin được.

vnsuluoc

Xe buýt
Cũng có thể, nhưng trục cơ sở ngắn hơn mà lại có khoảng để chân rộng hơn thì không thể tin được.
Bác xem review ý; crv làm ghế ngồi mỏng hơn nên khoảng để chân đo được lớn hơn cx 5;

E nghĩ cụ nào cần xe 5+2 thì crv ko thì cứ cx5 mà phang

Mazspeed

Xe container
Bác xem review ý; crv làm ghế ngồi mỏng hơn nên khoảng để chân đo được lớn hơn cx 5;

E nghĩ cụ nào cần xe 5+2 thì crv ko thì cứ cx5 mà phang
OK, thế thì Honda làm tốt đấy.

lapin

Xe container
Em cũng chưa được ngồi cả 2 loại xe luôn, nên phải đánh giá theo kích thước. Em thấy kích thước 2 thằng này y hệt nhau, thậm chí CR-V lại có trục cơ sở ngắn hơn 1 chút, thế làm sao mà ngồi sau CR-V lại rộng hơn CX-5 được nhỉ?
Khó nói lắm: theo lề báo thì Cột A CX-5 được lùi lại một chút, đồng thời trục bánh trước cũng lùi lại một chút để tăng cảm giác lái, ghế sau ngả thêm được. Cho nên khả năng chật chân như bài báo là cao đấy ạ.

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]
23/11laf có xe trưng bày trên SR.Em mời CCCM qua bên em ngắm nghía em nó ạ

lapin

Xe container
Nói về độ rộng rãi thì khó có xe nào qua mặt được CRV trong cùng phân khúc . Tuy nhiên khi so sánh về chất lụợng nội thất thì bên Mẽo lại đánh giá CX5 cao hơn cụ ah
Ý cụ nói là kiểu cách, chất liệu hay độ tiện lợi, tiện ích?

Mazspeed

Xe container
Khó nói lắm: theo lề báo thì Cột A CX-5 được lùi lại một chút, đồng thời trục bánh trước cũng lùi lại một chút để tăng cảm giác lái, ghế sau ngả thêm được. Cho nên khả năng chật chân như bài báo là cao đấy ạ.
Trục bánh trước lùi lại tức là trục cơ sở ngắn đi à?

lapin

Xe container
Trục bánh trước lùi lại tức là trục cơ sở ngắn đi à?
Em hiểu ý cụ, nhưng thấy lề báo viết vậy.
Em hình dung như thế này: trục trước với trục sau cùng lùi, trục sau lùi 50 mm, trục trước lùi 35 mm, tổng thể trục cơ sở tăng 15 mm (số không chính xác), ghế sau ngả thêm được một ít. Để thêm chức năng ngả ghế lại phải đẩy đ ít ghế lên một chút. Tóm lại cộng tổng vào em hiểu… vẫn hơi chật như trước nhưng ghế ngả hơn được, ngồi giữa khó chịu nhất vì chỗ kê nhô lên lại nhỏ, vướng hộc đồ trung tâm :))

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Xem Video thì thấy không gian bên trong CR-V rộng hơn rõ ràng, lý do là sàn xe phẳng không chiếm khoảng để chân của hàng ghế thứ 2 và sàn khoang hành lý làm thấp hơn nên có nhiều không gian để đồ hơn. Ở Việt Nam thì sàn khoang hành lý không thấp hơn nữa do đã có hàng ghế thứ 3, như vậy khoảng không cũng same thôi. Mazda được đánh giá hoàn thiện nội thất tốt hơn, chống ồn tốt hơn, nhiều option hơn. Nhưng CR-V tiết kiệm nhiên liệu hơn và thực dụng hơn. Tuy vậy thì CR-V tiết kiệm xăng hơn 1 chút nhưng sẽ bù lại phí bảo dưỡng động cơ turbo cao hơn. Nói gì thì nói chứ CR-V là cái crossover cỡ nhỏ đã cực kỳ thành công hàng hai chục năm nay rồi, trong khi CX5 mới sang đời thứ 2 thôi, lại tập trung nâng chất xe thì sẽ không thực dụng bằng Honda được. Như vậy có thể thấy, nếu hay đi đông người, đi nhiều thì nên chọn CR-V, còn đi ít người, tiện nghi tập trung cho lái xe là chính thì nên chonj CX5. Ở Việt Nam với giá bán chênh nhau cả trăm triệu thì chả hiểu có lý do gì để chọn CR-V.

cuncon

Xe điện
5+2 thì người ta có quá nhiều lựa chọn hơn CRV là Santafe hoặc lên hẳn 4tuner với giá cũng ngang ngang nhau; yếu điểm CRV bộc lộ ở phân khúc 5+2 quá rõ, không máy dầu không awd, tính năng cắt nhiều, động cơ tăng áp cvt nên vận hành ở đường đồi núi kém
còn 5 chỗ thì chả xe nào ăn dc CX5 rồi

Mon 29V

Xe điện
Do thiêt kế bên trong hết cụ ạ, như cái Camry trục cơ sở còn thua cả C nhưng khoảng để chân nó còn hơn E đấy

maixuanhuong

Xe tăng
Trẻ trung, thời trang thì chọn CX5, còn trung niên, thực dụng thì chọn CRV. Em nghĩ như vậy

spince

Xe máy
Có bác nào sale mazda Nguyễn Trãi - Thanh xuân không ạ, em muốn qua xem để mua cho gần nhà?

vnsuluoc

Xe buýt
Các cụ tẩy chay crv giúp e ah; cx5 option miên man đẹp quá

maixuanhuong

Xe tăng
Các cụ tẩy chay crv giúp e ah; cx5 option miên man đẹp quá
Sang thớt CRV lại có người gọi tẩy chay CX5 thì làm sao hả cụ? khó ghê. Em nghĩ cứ để người có tiền mua xe quyết định ạ