Thảo luận Crv 2018 bị rỉ sét gầm, thận trong khi mua

Lamgia555

Xe hơi
Thiết kế k tính hết điều kiện vận hành mà khách hàng phải trả tiền.
Vấn đề là hãng họ không coi đây là lỗi, nếu không phải là lỗi thì vấn đề khắc phục thì khách hàng phải là người trả tiền, cái ống thở nối dài họ coi đây là món độ nên việc chứng minh họ sai để không mất tiền mua cái ống đó là rất khó, quan điểm của e cũng như bác thôi, đều là người tiêu dùng nhưng nhìn chung thì với cá nhân e với món độ là cái ống thở 600k, cộng 400k tiền công với hãng xe như merc là chấp nhận dc, không lẽ cứ để vậy không khắc phục thì còn toi nhiều đạn hơn nhiều đấy.

kamelo

Xe buýt
Vấn đề là hãng họ không coi đây là lỗi, nếu không phải là lỗi thì vấn đề khắc phục thì khách hàng phải là người trả tiền, cái ống thở nối dài họ coi đây là món độ nên việc chứng minh họ sai để không mất tiền mua cái ống đó là rất khó, quan điểm của e cũng như bác thôi, đều là người tiêu dùng nhưng nhìn chung thì với cá nhân e với món độ là cái ống thở 600k, cộng 400k tiền công với hãng xe như merc là chấp nhận dc, không lẽ cứ để vậy không khắc phục thì còn toi nhiều đạn hơn nhiều đấy.
Em đang nói đến vấn đề không phải là tiền, mà là về cách cư xử của Merc VN đối với khách hàng. Số tiền không lớn mà hãng hỗ trợ sẽ tăng uy tín của hãng

Lamgia555

Xe hơi
Em đang nói đến vấn đề không phải là tiền, mà là về cách cư xử của Merc VN đối với khách hàng. Số tiền không lớn mà hãng hỗ trợ sẽ tăng uy tín của hãng
khi nào Merc công bố đây là lỗi và không có biện pháp khắc phục hay triệu hồi thì mới tính bác, ở đây chỉ có bác và có lẽ thêm cả e nữa thì không có gì là chứng minh họ sai, e tin là vấn đề nhạy cảm này họ đưa ra cách giải quyết tạm thời này là hợp lí với chi phí chấp nhận được, nếu lỗi này được công nhận thì e tin Merc mất còn nhiều nữa trước mắt là doanh số dòng GLC đang bán rất chạy, vấn đề này thì hãng nào nó cũng sẽ làm vậy, ngay cả CRV trong topic này đang có vấn đề gỉ sét nhưng còn chưa có cách khắc phục tạm thời, bác hiểu ý e chưa ah

tamaris

Xe tải
Các bác cho em hỏi, có bác nào biết quy mô của vụ việc rỉ sét gầm này k. Vì theo báo chí, em chỉ biết là có những xe crv bị hiện tượng như vậy. Nhưng em k biết là đã có bao nhiêu xe bị, hay là tỉ lệ xe bị trên số xe bán ra. Em chỉ muốn có một chút số liệu để tham khảo để xem hiện tượng rỉ sét này là cá biệt trên một số trg hợp hay là rồi xe nào cũng sẽ bị.

Lamgia555

Xe hơi
Các bác cho em hỏi, có bác nào biết quy mô của vụ việc rỉ sét gầm này k. Vì theo báo chí, em chỉ biết là có những xe crv bị hiện tượng như vậy. Nhưng em k biết là đã có bao nhiêu xe bị, hay là tỉ lệ xe bị trên số xe bán ra. Em chỉ muốn có một chút số liệu để tham khảo để xem hiện tượng rỉ sét này là cá biệt trên một số trg hợp hay là rồi xe nào cũng sẽ bị.
Xe nào rồi cũng bị thôi bác, tuỳ theo năm tuổi của xe và điều kiện vận hành, nhưng vấn đề là CRV 2018 nó gỉ nhanh quá, nó bất chấp 2 điều kiện e vừa nêu ra, thông thường thì gầm xe ngon thì 10 năm, bình thường thì 5 năm là xuất hiện gỉ set và được coi là chấp nhận được

SƠN CƯỚC

Xe điện
Chắc cụ này đi đg q lộ chứ đi phố hn thì trên 12l ngay

cqc607

Đi bộ
sau vụ này honda sẽ tút xe lại trước khi giao nên các cụ yên tâm

tamaris

Xe tải
Vụ gỉ sét có vẻ êm dần dần gì. Có cụ nào mới lấy xe phát hiện ra xe mình bị k.

NewPeace

Xe điện
Em vừa đi bảo dưỡng 5000, chui xuống gầm nhìn căng mắt thấy 2 con long đen bị ố vàng.