Thảo luận CRV 2018 hay Xtrail SV 2.5

CR-Vic

Xe container
Rất cụ thể! Cám ơn bác :D

Theo tìm hiểu
1- Hộp số vô cấp chế tạo tốn ít $ hơn có cấp
2- Vô cấp độ bền kg bằng có cấp
3- Đi vô cấp không xướng = có cấp vì nó cứ lên từ từ như xe máy tay ga ( chị em đi thì thích), kg phản ứng tức thì như có cấp
4- Các cụ bổ xung thêm.....

lapin

Xe container
Em bổ sung là cụ thể cần định lượng được:))

Fun_fun

Xe tăng
Rất cụ thể! Cám ơn bác :D
E đọc mấy năm trước, (ko chính xác) là nó được dùng cho khoảng V6-3.8 trở xuống nhưng e nghĩ nó chỉ phù hợp nhất cho nhóm I4- 2.5 trở xuống. Do vậy các xe >2.5 CVT hoặc >2.0 turbo CVT cũng chưa chắc đã là lựa chọn rộng rãi.

stevenn

Xe hơi
em đặt gạch hóng

antoniodung

Xe tải
Nhân tiện em muốn hỏi các bác đang chạy CR-V 2018 và X-trail là hộp số CVT nó sử dụng có ưu nhược điểm gì không? Cám ơn các bác!
Cvt là hộp số rẻ tiền. Cụ xem những xe hịn có con nào dùng cvt ko

CR-Vic

Xe container
Chiếc QX60 máy 3.5 V6 lại lắp hộp số CVT đấy bác. Nó lắp hộp số 8 cấp trở lên thì tốt quá!

E đọc mấy năm trước, (ko chính xác) là nó được dùng cho khoảng V6-3.8 trở xuống nhưng e nghĩ nó chỉ phù hợp nhất cho nhóm I4- 2.5 trở xuống. Do vậy các xe >2.5 CVT hoặc >2.0 turbo CVT cũng chưa chắc đã là lựa chọn rộng rãi.

Fun_fun

Xe tăng
Chiếc QX60 máy 3.5 V6 lại lắp hộp số CVT đấy bác. Nó lắp hộp số 8 cấp trở lên thì tốt quá!
Đời mình luôn nuối tiếc chữ nếu mà cụ. E cảm giác lúc đó họ chơi con bài này khá mạo hiểm. Vì cái hộp số đó cũng là 1 cty con của Nis. Lâu e ko để ý và đọc tin nhưng suy luận (có thể sai) của e là:
- Lúc đầu khi mà Nis/Inf xài cái này thì hs nhiều cấp còn ít, nên êm ái khi sang số là ưu thế.
- Đến nay vẫn duy trì vì hộp số CVT đã nhiều lần được cải tiến và riêng của Nis/Inf hình như là thế hệ thứ 3 hoặc hơn.
- Inf được coi là nhãn xe sang của Nis theo cùng cách phát triển nhãn của Toy, Hon, nó có lẽ dành cho giới nhiều tiền và chỉ dùng tối đa 5 năm rồi thải loại mà chưa phải động chạm gì vì nó đã đuọc làm rất tốt và bền. Như vậy các yếu tố về kỹ thuật, thương mại, tiêu dùng là thỏa mãn trong cân đối của nó, nhưng nếu ta dùng 1 đồ cũ thì nó vẫn rât tốt nhưng có thể nó đã qua cái giai đoạn tối ưu rồi.

CR-Vic

Xe container
Em sẽ nghiên cứu kỹ chiếc SUV đó :D

PS: Nissan có những chiếc xe có thể nói là đạt tới độ hoàn mỹ về thiết kế mà các thế hệ tiếp theo không thể làm lu mờ vẻ đẹp của nó ví dụ như chiếc Nissan Murano thế hệ đầu tiên 2002 hay Infiniti Q45 1997 :D

Còn X-Trail lắp ở VN thì khó có thể so với các xe khác trong phân khúc của nó được :D - thằng tàu Malaysia lắp ráp cũng lôm côm lắm.

Đời mình luôn nuối tiếc chữ nếu mà cụ. E cảm giác lúc đó họ chơi con bài này khá mạo hiểm. Vì cái hộp số đó cũng là 1 cty con của Nis. Lâu e ko để ý và đọc tin nhưng suy luận (có thể sai) của e là:
- Lúc đầu khi mà Nis/Inf xài cái này thì hs nhiều cấp còn ít, nên êm ái khi sang số là ưu thế.
- Đến nay vẫn duy trì vì hộp số CVT đã nhiều lần được cải tiến và riêng của Nis/Inf hình như là thế hệ thứ 3 hoặc hơn.
- Inf được coi là nhãn xe sang của Nis theo cùng cách phát triển nhãn của Toy, Hon, nó có lẽ dành cho giới nhiều tiền và chỉ dùng tối đa 5 năm rồi thải loại mà chưa phải động chạm gì vì nó đã đuọc làm rất tốt và bền. Như vậy các yếu tố về kỹ thuật, thương mại, tiêu dùng là thỏa mãn trong cân đối của nó, nhưng nếu ta dùng 1 đồ cũ thì nó vẫn rât tốt nhưng có thể nó đã qua cái giai đoạn tối ưu rồi.

Fun_fun

Xe tăng
Thời 80 về trước thì e nhớ Nis là đầu bảng Japan auto, đám khác chưa là gì.
Em sẽ nghiên cứu kỹ chiếc SUV đó :D

PS: Nissan có những chiếc xe có thể nói là đạt tới độ hoàn mỹ về thiết kế mà các thế hệ tiếp theo không thể làm lu mờ vẻ đẹp của nó ví dụ như chiếc Nissan Murano thế hệ đầu tiên 2002 hay Infiniti Q45 1997 :D

CR-Vic

Xe container

Fun_fun

Xe tăng
Không rõ cái Altima trong clip đó là sx năm nào? Lỗi hộp số thì chả cứ loại nào hay hãng nào!
Vấn đề là đôi khi thiết kế kỹ thuật, loại trừ yếu tố thuần kỹ thuật nó có thể bị ảnh hưởng bởi phong cách và triết lý sống. Ông japon thì mọi thứ cẩn trọng, tỷ mỷ, ...
Và tiếp theo đến sử dụng cũng bị ảnh hưởng tương tự.
Ông mericon thì nhảy lên xe là đạp phát cháy lốp, cvt khó chịu nổi vì độ trượt khá cao và xăng cũng uống ác.
Cái curoa bằng thép xiết vào trục giật đùng đùng thì khác gì mài-cắt, ko xước mới lạ. Xăng thì cùng 1 quãng đường, cùng điều kiện, phong cách lái khác nhau có thể làm con xe uống chênh nhau 20-30%.
Vậy nên nó ko phù hợp với phong cách chạy kiểu mẽo.

CR-Vic

Xe container
Nissan nó có cái siêu xe thể thao hiệu năng cao GTR cũng thuộc hàng khủng giống như Acura/Honda NSX hay Lexus LFA hoàn toàn có thể đánh bại tất cả các kiểu siêu xe Ý hay Đức và Mỹ trong các thử nghiệm phức tạp nhất về tốc độ.

Nói chung Nhật Bản mà nó đã làm cái gì thì đều có những mục đích rất rõ ràng. Chỉ có mỗi cái hộp số CVT lắp trên Infiniti QX60 khiến em thực sự rất lăn tăn muốn tham khảo là vì thế.

Vấn đề là đôi khi thiết kế kỹ thuật, loại trừ yếu tố thuần kỹ thuật nó có thể bị ảnh hưởng bởi phong cách và triết lý sống. Ông japon thì mọi thứ cẩn trọng, tỷ mỷ, ...
Và tiếp theo đến sử dụng cũng bị ảnh hưởng tương tự.
Ông mericon thì nhảy lên xe là đạp phát cháy lốp, cvt khó chịu nổi vì độ trượt khá cao và xăng cũng uống ác.
Cái curoa bằng thép xiết vào trục giật đùng đùng thì khác gì mài-cắt, ko xước mới lạ. Xăng thì cùng 1 quãng đường, cùng điều kiện, phong cách lái khác nhau có thể làm con xe uống chênh nhau 20-30%.
Vậy nên nó ko phù hợp với phong cách chạy kiểu mẽo.

quandicom

Xe buýt
Em xem thực tế thì thấy Xtrail thân vỏ mỏng hơn CRV, lắp ráp và hoàn thiện nội thất không chắc chắn bằng CRV. Em chưa chạy thử cả 2 bản mới nên không rõ nó vận hành thế nào

lapin

Xe container
So với vn thôi. Nó ở bên đức ko thấy đi mấy mình hỏi mấy ô anh sống bên đấy bảo vớ vẩn ko để ý kkk.
Mấy ông anh cụ lòe là cái chắc! Dân bên ấy kiểu gì chả mê F1, mà trong 4 chức vô địch thế giới của Vettel có sự tài trợ của Infiniti:))

SƠN CƯỚC

Xe điện
Em xem thực tế thì thấy Xtrail thân vỏ mỏng hơn CRV, lắp ráp và hoàn thiện nội thất không chắc chắn bằng CRV. Em chưa chạy thử cả 2 bản mới nên không rõ nó vận hành thế nào
Cụ xem thực tế là xem thế nào . Cụ tháo cánh ra đo dầy mỏng à ? . Cụ đừng bảo là sờ và nắn nhé vì cụ nói rõ là xem đấy