Thảo luận CRV 2018 quá ồn, xin giải pháp giảm tiếng ù

cusao

Xe lăn
Em nghĩ bác nào thấy ồn quá thì nên bán đi mua cái khác. Dùng mãi cái không hợp ý mình thì khổ tâm lắm. Chứ kêu ca ở đây hay ở đâu cũng có thay đổi gì được đâu?
Nếu chỉ so Hon và toy thì hệ thống treo của toy luôn mềm mại hơn của Hon. Tại sao thế chắc là do triết lý sản phẩm của mỗi hãng thôi. Chứ Hon muốn làm treo mềm nhu toy và nguoc lại thì em nghĩ không khó với họ đâu.
Mỗi hãng, sf đều có khách hàng riêng của mình nên họ mới tồn tại lâu đời như thế đựợc. Có bác nào trên cũng chẳng phải lo hộ các hãng xe hơi theo kiểu " ...sao vẫn có người mua..."

Lacet_ti

Xe container
-CR-V mà bác còn kêu thì ko biết bác lên con Civic đời cũ hay City thì còn ntn nữa?
Em đi Lac đểu 7 năm.
Lái Civic 2.0 cũng khớ - rất ngon
CRV Đài 2.0 cũng có đi
Mới sang Nissan Navara
Nhưng đi thử con 2.0 lên LVL rồi sang Mỹ Đình mà thật kinh khủng
Nó từ 0- 30km/h thì bốc thật. Nhưng từ 40-60 thì chả thấy bốc tí nào, đạp mãi ko thấy lên
Còn ồn thì kinh hoàng, chạy từ LVL ra Mỹ Đình, đường đâu có xấu mà nó kêu ong thủ, bật nhạc ko ăn thua.
Hay em đi bán tải sang nên chưa quen :)

dungng

Xe máy
Xe cụ chủ là xe turbo nên ồn hơn xe hút khí tự nhiên là đương nhiên. Tiếng xe xè đó là tiếng động cơ. Crv đời trước đi từ 60 xuống không ồn, trừ đi vào đường xấu, có tiếng vọng từ gầm.

hyundaii30

Xe tăng
Em đi Lac đểu 7 năm.
Lái Civic 2.0 cũng khớ - rất ngon
CRV Đài 2.0 cũng có đ
Mới sang Nissan Navara
Nhưng đi thử con 2.0 lên LVL rồi sang Mỹ Đình mà thật kinh khủng
Nó từ 0- 30km/h thì bốc thật. Nhưng từ 40-60 thì chả thấy bốc tí nào, đạp mãi ko thấy lên
Còn ồn thì kinh hoàng, chạy từ LVL ra Mỹ Đình, đường đâu có xấu mà nó kêu ong thủ, bật nhạc ko ăn thua.
Hay em đi bán tải sang nên chưa quen :)
Bác cảm nhận cũng giống em! Định đổi xe nhưng lái thử bỏ ý định luôn. Cái động cơ bé tubor hết hợp hộp sô CVT tăng tốc ồn quá, ông bạn ngồi sau còn nghe thấy tiếng động cơ khi em nhân ga chạy ở đường lê đưc thọ mỹ đình.

Ginsky

Xe máy
Công nhận ồn thật, tiếng chủ yếu do lốp vọng lên và khi nhấn ga thì như tiếng máy bay phản lực. Ko bật nhạc thì đảm bảo xuống xe u u tai ngay:(. E vẫn thích động cơ và hộp số cũ hơn, đi bốc mà ko ồn