CRV và sự thất vọng!

manhhaibcvt

Xe tải
Làm con Ếch, gia nhập với đội của em đi bác, sắp đến mùa mưa rồi, ộp oạp cho thích. E đi Esc quen rồi, hôm lấy Cam2011 chạy 160km mà thấy ngồi không rộng rãi bằng.

Chỉnh sửa cuối:

ngocvanauto

Xe máy
Nhà cháu trước nay đi Sedan, đợt rồi bán để đổi gầm cao đang phân vân giữa CRV, CX5 và ... BT50 :D:D:D vì chủ yếu phục vụ về quê.
Trong thời gian chưa mua xe mới ông anh cho mượn con Escape 2008 để đi, hôm nay vừa chạy thử CRV 2.0 của ông bạn cảm nhận thất vọng:
- CRV 2.0 đỡ ồn hơn con Escape thật nhưng cảm giác bí hơn nhiều nên tiếng ồn dù ít hơn Escape nhưng nhà cháu thấy khó chịu hơn. Ngồi Escape nhà cháu thấy thoải mái và cảm giác lái thích hơn CRV nhiều.
- Cảm giác ngồi không cao hơn Sedan là bao, cảm giác lái nhẹ nhàng chắc là do trợ lực điện đi trong phố nhưng nhà cháu thích cảm giác vần vô lăng phải nặng hơn.
- Hơi ì so với Escape có thể vì máy ES 2.3

Nhà cháu đợt rồi thiên nhiều hơn về CRV nhưng sau lần chạy thử hôm nay cảm thấy thất vọng, nếu ko so sánh về giá xe chỉ so về sự phục vụ chắc chắn nhà cháu chọn ES.

Thực sự thất vọng các cụ ạ.
Post bài này nhà cháu biêt sẽ nhận gạch, nhưng đấy là cảm nhận rất thực tế từ bản thân nhà cháu muốn chia sẻ cho những cụ dang cân nhắc CRV

Em không hiểu cụ lăn tăn vấn đề gì, CRV 2013 thì khá ổn mà. Còn nếu không cụ cân đối chọn CX5 cụ ạ.

Prusten

Xe đạp
Em cũng đang thích CRV và cũng đang thấy nó ồn khiếp - hoặc giả là do như cụ nào đó đã phán ở trên, em đang trình xe đạp nên cảm nhận không chính xác.
Mà cái món chạy thử, em nghĩ hãng nên cho anh em chạy thử dài dài một tí, chứ chạy có tẹo trong phố, 1km - 2 km, thì chưa kịp cảm nhận, mượn xe đi xa thì nhiều khả năng xe cũ, nó ồn cũng phải.

Website
chocgaybanhxe.vn
Thằng bạn e đi ÉC, hôm VOC nó đi thử con GLK trên đồng mô xong nó bảo éo bằng Ếch các cụ ạ, nói chung là Ếch giờ cũng thần thánh lắm rồi

Muon_biet

Xe cút kít
làm con CRV 2.4 là hết chán.

minh0075

Xe điện
Đúng là xe sx ở vn không cái nào ra hồn cả.
Chuẩn cụ. Lật nắp ca pô lên nhìn khoang máy con crv 2.0 thấy cái xe tiền tỷ mà làm quá sơ sài, ko có cảm giác chi tiết, cẩn trọng.
E đi xem với cậu bạn cũng đang lăn tăn crv và cx5. Cũng chả biết chọn con nào.

Bien 19A

Xe hơi
e thì thấy cụ cứ thích con nào thì lấy con đó , quan trong là cảm giác của cụ thôi , đừng để những cái khác chi phối nhiều quá !

minh0075

Xe điện
e thì thấy cụ cứ thích con nào thì lấy con đó , quan trong là cảm giác của cụ thôi , đừng để những cái khác chi phối nhiều quá !
Em thì nghĩ phải thật yêu hãy cưới, cưới về còn lấn cấn đi nó khổ, rồi chán chả giữ gìn l;ại nhanh xuống, rồi hết cảm hứng lại đổi, tốn $$$.
Cái xe khi đã thích thì đến lúc cũ mèm vẫn yêu, vẫn ko muốn đổi xe khác, thì lại được thêm cả vấn đề kinh tế nữa.

bubu88

Xe tăng
Ông anh em, trước đi Escape rồi chuyển qua X-teara (k phải Teana nhé, em này chắc chỉ có vài chiếc ở HN) mà còn khen lấy khen để e Escape: Cảm giác lái thích, chống ồn tốt, quăng quật được
Trong kho em X-teara kia là gái Nhật sinh ra ở Mẽo, máy 4.0 + 1 loạt óp sừn khủng (mà hình như là bản X-Pro thì phải)
Lý do: Đi quanh quanh trong phố, trong khi em X-Teara kia là hàng Offroad (chắc phải cho thêm khoảng nửa tấn hàng lên đi mới đầm - PV lời ông anh) nên đi trong phố khá cực
Đúc kết: Mua xe đúng nhu cầu, mục đích mới phục vụ mình được nhiều (không là mình phục vụ nó)

honda city

Xe tải
nói chung là theo em mỗi ng một sở thích...cũng do cách cảm nhận của mỗi người cụ ạ...còn đâu em thấy crv đâu tới nỗi như cụ nói...không phải ngẫu nhiên doanh số CRV cao như vậy đâu cụ ạ...^^

GRS

Xe máy
Trên tinh thần xây dựng và khách quan em xin có mấy ý kiến ạ

Bác chủ mua xe mục đích để về quê, chắc là khoảng cách khá xa và đường xá ko được tốt, vì thế bác chọn CRV, CX5 và ... BT50 là rất hợp lý.

Cảm giác lái của CRV rất tốt và ko nhẹ bác nhé, cảm giác lái của Escape cũng ko tồi nếu bác thích kiểu nặng thì Escape là rất nặng.

CRV 2013 đỡ ồn hơn Escape là đúng, Escape ồn do cả tiếng máy dội lên nhất là khi chạy số thấp.

Thêm một vấn đề nữa, để so sánh về khoang hành khách thì Nhà sản xuất có thông số cụ thể, việc này bác tự tìm hiểu thì sẽ rõ xe nào rộng hơn (cảm giác bí là do cảm giác bác ạ)

Escape 2008 sử dụng động cơ xăng I4 Duratec 2,3 lít, đi cùng hộp số tự động 4 cấp, với thế hệ máy này sẽ ko tiết kiệm nguyên liệu bằng CRV 2013. hành trình chuyển số của Escape 2008 ko thông minh, chạy rất ì, nếu so sánh độ bốc vọt của máy thì ko nên so sánh vì CRV 2.0 ko cùng dung tích, ngược lại CRV có hộp số thông minh hơn rất nhiều....

Nếu đường quá xấu bác có thể chọn Escape 4x4 mà điều này CRV trong nước ko có

tóm lại xe nào cũng có ưu và nhược, với mục đích sử dụng cá nhân theo em bác nên mua Escape.

Chúc bác lái xe an toàn

Nhà cháu trước nay đi Sedan, đợt rồi bán để đổi gầm cao đang phân vân giữa CRV, CX5 và ... BT50 :D:D:D vì chủ yếu phục vụ về quê.
Trong thời gian chưa mua xe mới ông anh cho mượn con Escape 2008 để đi, hôm nay vừa chạy thử CRV 2.0 của ông bạn cảm nhận thất vọng:
- CRV 2.0 đỡ ồn hơn con Escape thật nhưng cảm giác bí hơn nhiều nên tiếng ồn dù ít hơn Escape nhưng nhà cháu thấy khó chịu hơn. Ngồi Escape nhà cháu thấy thoải mái và cảm giác lái thích hơn CRV nhiều.
- Cảm giác ngồi không cao hơn Sedan là bao, cảm giác lái nhẹ nhàng chắc là do trợ lực điện đi trong phố nhưng nhà cháu thích cảm giác vần vô lăng phải nặng hơn.
- Hơi ì so với Escape có thể vì máy ES 2.3

Nhà cháu đợt rồi thiên nhiều hơn về CRV nhưng sau lần chạy thử hôm nay cảm thấy thất vọng, nếu ko so sánh về giá xe chỉ so về sự phục vụ chắc chắn nhà cháu chọn ES.

Thực sự thất vọng các cụ ạ.

corollaJ

Xe tăng
Cũng tùy cảm nhận từng người thôi, e thì chạy Escape 2.3 và cả bản 3.0 mãi rồi, giờ đang chạy CRV 2012 em thì thấy thế này:
- Nếu so với CRV thì Escape cũng ồn chả kém, động cơ so với CRV 2.4 thì yếu hơn hẳn, đặc biệt là khi các cụ leo dốc cao, còn CRV 2.0 thì em ko rõ vì chưa chạy thử, nhưng em thấy khá thất vọng khi đi Escape 2.3 khi leo đèo.
- Giảm sóc của Escape 2.3 quá cứng, khi qua chỗ xóc hay gờ giảm tốc thì lực tác động trở lại tay lái rất lớn làm tay lái bị rung nhiều.
- Không gian thì em thấy 2 xe gần như nhau, tay lái thì so với CRV 2012 em đang đi cũng như nhau, CRV 2.4 đời mới tay lái nhẹ hơn một tý chứ cũng không phải quá nhẹ như xe Hàn.

Tóm lại hai xe này đều có những điểm phù hơpf với đối tượng khác nhau, đặc biệt về giá Escape rẻ hơn nhưng sau khi đã từng chạy cả 2 trong thời gian dài thì cá nhân em thấy CRV vẫn nhỉnh hơn nếu xét về tổng thể.

net80ttn

Xe hơi
tiền nào của đấy thôi cụ ạ

GRS

Xe máy
CRV 2013 cảm giác lái so với mấy xe hàn và Toy thì CRV vẫn nặng hơn và trả lái chậm hơn, nhưng cảm giác lái rất đầm, thật, mượt mà vẫn chắc......

Chuẩn luôn ạ, xe em đời 2011, em thấy nó vừa nặng mà trả lái lại châm nữa nên đi phố lúc đầu cũng hơi vất vả.