[Thảo luận] CSGT bắt lỗi "vượt phải" trên cao tốc trên không

RR35

Xe đạp
E biển tỉnh cũng hay lên HN mà mãi chưa bị gọi lại lần nào để hầu các cụ :))

Hiệp Tùng

Xe tải
Đúng là khi khoác áo pháp luật mấy bác này sưng hùm sưng bá dọa lại dân.
Sao bác không hỏi nó 6 điều Cụ Hồ dăn CAND treo đầy ở công sở xem điều bác dăn "Đối với dân phải kính trọng ,lễ phép" là điều mấy mà nó láo thế

muadem

Xe cút kít
Vote cho tinh thần của cụ, ta đã chắc chắn đúng thì phải nói cho ra ngô khoai :-bd

ninhpt

Xe hơi
Cụ bản lĩnh cao cường chứ bản lề là bị xxx ăn rồi

HiepPQ17

Xe máy
Em là tính dĩ hoà vi quý nên thế chứ em thấy lắm cụ Ofer nhà ta còn đòi xem thẻ xanh mới xuống tiếp chuyện cơ :D

namfox

Xe tải
Với tình huống này, cá nhân thấy Cụ chủ hơi thừa lời và thừa thời gian để nói chuyện với xxx.

HiepPQ17

Xe máy
Với tình huống này, cá nhân thấy Cụ chủ hơi thừa lời và thừa thời gian để nói chuyện với xxx.
Chuyện, em rảnh mà:)) Đâu cứng được như cụ và 1 số anh em khác :)) Em cũng đã nói rồi, em chả ghét gì xxx cả nên cũng chả ngại xuống nói chuyện, căng quá làm gì đâu.

locve

Xe tăng
Bao giờ XXX mới tử tế lên được nhỉ?!
Hay bây giờ các cụ hiến kế cho các bác đang họp quản lý hội xxx cho tốt lên, chứ em nói thật - dân mình mất lòng tin và ghét xxx nhất trong các loại "xá sâu".

HiepPQ17

Xe máy
kiểu j trên này cũng có mấy xxx nằm vùng, bài viết ae OF về mấy vụ XXX ăn bẩn (hoặc non tay) thế này có ít đâu, chả hiểu các anh xxx về có tuyên truyền nhau ko mà sao cứ bắt hoài. mà bắt thì có ăn đc mấy ae of đâu. nếu xxx nào ghé vào đây thì về tuyên truyền cho ae nhá, haha
Em đồng ý với cụ. Chả hiểu các anh xxx làm ăn kiểu gì có mỗi cái trò bắt vượt phải cũ rích tào lao người dân người ta nắm tẩy hết rồi còn cứ cố dừng xe làm gì cho phí thời gian và công sức của đôi bên ra :)) Thời buổi công nghệ thông tin thì cũng phải update tình hình chút chứ cụ nhỉ :D

TGQ7

Xe hơi
em không có ý kiến ạ!!!

thinhkieuphong

Xe điện

NoCarNoMoney

Xe buýt
Rất hay. bọn xxx bố láo thường dọa dẫm các ông chủ là ở Việt Nam không có khái niệm xử lý bằng hình ảnh. Nhưng gặp cụ nào biết luật chỉ cần nêu luật xử phạt hành chính quy định người xử phạt hành chính phải có trách nhiệm chứng minh vi phạm thì bọn xxx sẽ im *** ngay. Lúc ấy chúng nó lại giở giọng xin xỏ ra để anh em bỏ qua.

Em xin chia sẻ một tình huống có thật của em để hầu các cụ cũng là để các cụ cẩn thận và cũng tự tin hơn khi đi trên đường, tránh trường hợp xxx lợi dụng 1 vài sơ hở để bắt láo :D Chung tay xây dựng giao thông VN tốt lên. Tuy nhiên em không cổ vũ các cụ nào sai mà xuống mè nheo với xxx đâu nhé. Sai thì mình nhận, đúng thì phải làm tới cùng, quan điểm em là vậy :D

Sáng hôm T7 vừa rồi em vừa từ quê lên, đang bon bon trên cao tốc trên không lên bị xxx đứng chỗ cầu vượt Lĩnh Nam (hình như vậy vì em nhớ qua cái cầu vượt nào mà sau đó là cái lỗi nhập vào cao tốc trên không cho xe đi bên dưới ấy ạ) "vẫy" vào vì lỗi "vượt phải" :)) Lúc đầu thấy em đi biển 15 các chú ấy nghĩ em ở quê lên thủ đô chơi chứ. Em hỏi 1, 2 câu đại loại như anh em Ofer mình vẫn hay hỏi về làn cho xe con và tốc độ giới hạn của 2 làn thế nọ kia xong thì các anh ấy "linh động" chuyển em qua lỗi chuyển làn tại khu vực nguy hiểm, dốc cầu. Em mới nói:
- Em nhớ chắc chắn qua cầu rồi em mới xi nhan chuyển làn. Còn cái cầu này thì lấy đâu ra dốc, mà nếu có anh chỉ cho em điểm mốc hết dốc nó đến đâu và anh đưa hình ảnh cho em xem là em chuyển ở đâu mà các anh bảo em là chuyển làn trên dốc cầu nào. Em chuyển làn rất hợp lý vì nếu lên tí nữa là chỗ nhập vào cao tốc trên không của các phương tiện từ dưới lên thì em hỏi anh chỗ nào nguy hiểm hơn??

Sau khi em nói vậy thì có 1 "anh" xxx mất bình tĩnh rồi giở giọng: "Mày đừng cãi, mày thích cãi về HP mà cãi, tao đố mày hôm nay không đưa giấy tờ đấy". Xong lại bồi thêm câu: "Ở Việt Nam không xử lý hình ảnh, xử lý hình ảnh thì mày sang Mỹ mà ở."

Hô Hô, Em đã định bỏ qua rồi vì dù sao em làm bên truyền thông cũng có quen 1, 2 anh em bên xxx giao thông nên không muốn cự cãi nhiều nhưng mà "anh" này bương quá. Em mới từ tốn bảo "anh" ấy đợi em tí, em mở xe lấy điện thoại ra (em mới dọa thôi chứ chưa quay phim chụp ảnh gì :D ) và bảo:
- Thứ nhất: anh vừa mày tao với ai?? Anh làm cagt mà mầy tao với dân là anh sai lè rồi. Nhé.
- Thứ hai: Em đi biển HP không có nghĩa em đang ở HP nhé, em đang sống và làm việc trên HN đấy. Em nói thế luôn cho căng anh nhé.
- Thứ ba: Anh vừa nói cái gì mà VN không xử lý hình ảnh?? Anh dám nhắc lại 1 lần nữa không?? Đường có 2 làn, làn trong thoáng em xi nhan sang đàng hoàng rồi đi nhé. Còn nếu anh bảo em là chuyển làn khi không đủ điều kiện hay nguy hiểm gì thì 1 lần nữa em yêu cầu anh cung cấp hình ảnh cho em. Anh đừng đùa với em, em có làm về truyền thông lại đúng mảng ATGT luôn nên anh đừng đứng đây nói bừa về luật.

Em nói thế xong "anh" ấy chột dạ rồi hạ giọng kêu là em làm truyền thông thế thì em phải hiểu là đi bên phải xe khác rất nguy hiểm vì xe khác khó quan sát thế nọ thế chai. Anh đi làm cũng mệt nên nhiều lúc hơi nóng với cả chỗ anh em nhiều lúc cứ quên ăn nói hơi bỗ bã chú thông cảm. Phần sau em không kể nữa vì lúc đó các anh ấy "nhận người quen" rồi nên vui vẻ cười nói bắt tay em lắm :D Tuy nhiên em không hề xin nhé. Vẫn một mực nếu đúng em sai anh cứ ghi vào biên bản lỗi là "xe đi đúng làn trong của cao tốc, khi đi qua xe làn ngoài các anh dừng xe và bảo đây là vượt phải thì em chịu nộp phạt" nhưng chả anh nào ghi cả. Cuối cùng chốt hạ các anh ấy bảo là "phạt" em về tuyên truyền với mọi người "Dù đường có 2 làn đường nhưng xe con thì cũng "không nên" đi vào làn bên phải vì gây khó quan sát cho xe phía trước". Đúng là hài :))

Các cụ xem nếu thấy em có chỗ nào không đúng thì cứ góp ý thẳng thừng nhé (ah nhưng mà thẳng thì cũng thẳng vừa thôi các cụ nhé :D). Em chả ghét bỏ gì xxx vì em quen nhiều anh xxx rất tốt, thật sự luôn nhưng ngành nào cũng vậy, sâu mọt rất nhiều và đặc biệt cái ngành nhạy cảm này nên em chia sẻ chuyện này nhưng không có nghĩa là em nghĩ xấu về xxx. Cái gì đúng mình làm. Xxx cũng có nhiều loại nên nếu mọi người có bị bắt vì vấn đề gì thì cứ từ tốn xuống nói chuyện. Dù gì chúng ta cũng là người có học mà :D Tks các cụ đã bỏ thời gian đọc hết bài của em :D

podr everet

Xe buýt
Cụ chiến chuẩn, có điều cụ kể văn xuôi quá, lẽ ra kể theo dạng viết kịch thì dễ hiểu và không mỏi mắt các cụ hóng hơn, đôi điều muốn nhắn, nếu không phải xin lượng thứ, lượng thứ.

xe_kut_cit

Xe hơi
hi em là lái , mới những tình huống giao thông như cụ chủ đưa ra dù dài em cũng cố gắng đọc từng câu từng chữ để học hỏi...khâm phục về cách sử lý của cụ rất nhẹ nhàng điềm đạm

lechidung79

Xe tăng
Bình tĩnh là thắng rồi cụ nhỉ

HiepPQ17

Xe máy
Cụ chiến chuẩn, có điều cụ kể văn xuôi quá, lẽ ra kể theo dạng viết kịch thì dễ hiểu và không mỏi mắt các cụ hóng hơn, đôi điều muốn nhắn, nếu không phải xin lượng thứ, lượng thứ.
Cụ thông cảm em ít viết bài, sợ viết kiểu đối thoại nó dài dòng mà hơi nhạt nên em mới viết thế này cho vui, coi như câu chuyện đầu tuần hầu các cụ :D

Có vài góp ý với cụ chủ:
- Không xưng "em", phải xưng "tôi"
- Không nên giới thiệu ngay mình là người Hà nội, hay đang làm ở hn.
- Không giới thiệu ngay mình làm ở Truyền thông.
Cám ơn cụ đã góp ý, tại tính em cứ thấy ai có vẻ lớn tuổi hơn mình thì em xưng em thôi. Hehe. Mà em đâu có phải người HN, em người HP chính gốc mà :D Em là em đang sống và làm việc ở HN thôi ạ :D Nói thật mục đích của em là đe cho sợ thôi nên mới nói vậy chứ không quyết dìm chết. Chứ còn nếu em xác định dìm chết em đã quay hoặc ghi âm lại rồi về tung lên thì xxx đó có mà mất việc :D

xevomua

Xe tải
xxx cũng là người và cũng đi làm vì miếng cơm nên
E thì nghĩ thoáng hơn,chỉ thích xxx phạt nặng và xơi thật mạnh tay với các lái đi láo sai luật và văn hoá giao thông lùn nữa :D

vnp6666

Xe hơi
Trường hợp của em giống cụ chủ gần như từng chi tiết, khác là có mỗi một chú cùng cái ô che nắng và một " con bồ câu trắng " dựng cạnh. Em không xuống xe mà chỉ hạ kính nghe báo lỗi...nghe báo lỗi vớ vẩn, bị vặn lại...cuối cùng đành chữa ngượng là lần này chỉ nhắc nhở, lần sau sẽ phạt. Hài :D

hamcuare!

Xe container
hô hố,
hnay e cũng mới bị xxx đoạn này vẫy và đứng "tranh luận" ( nguyên văn của cu e đứng đoạn lên đg v.đai chỗ Mai động :) mất 10p...
thực ra là e chủ động để xxx vịn xem trình của mình dư lào :D
e đi từ ecopark về hn, e toàn đi làn trong, qua chốt đầu thì ko bị vịn, chốt sau thì bị :)
nói thật là ku e xxx này quá manh động và liều lĩnh, e đi sau một chiếc xe tải 1.5 tấn khoảng 30m, thấy xxx rời chốt, e tưởng xxx chặn xe tải nên e oánh lái vào làn trong để vượt xe tải, hóa ra xxx chặn e, nhảy ra giữa làn e đang đạp 80 cơ, may mà e chủ động phanh được, e k dừng hẳn mà nháy nháy tý, tới cách xxx 1m mới dừng hẳn....
hạ kính hỏi xxx sao lại chặn xe tôi, xxx bảo e cứ đánh xe vào lề rồi thông báo lý do sau...
oánh vào lề, e hỏi tại sao, xxx bảo xuống xe xuất trình giấy tờ rồi t.báo sau...chắc thấy e đeo bỉm tỉnh :D
e xg xe, xxx cũng chào cho nó có lệ, yêu cầu e cho xe b2, giấy tờ xe --> ok, đủ cả.
xxx bảo e vượt phải, đi sai làn :D
e bảo đg này ko qui định làn, e ko vượt phải, e đi làn trong và tuân thủ đúng tốc độ cho phép.
xxx dọa, ở đây có camera để ghi lại hình ảnh, bâyh xxx cứ lập bb, e muốn xem chứng cứ thì hẹn 5 ngày sau lên đơn vị cho xem (xxx dẫn thông tư mệ khỉ gì, đại loại mới áp dụng từ 1-12!)
e bẩu xxx, xxx thích lập bb thì cứ lập, còn lỗi gì phải cho e xem chứng cứ thì e mới ký. quá tốc độ thì phải có hình ảnh, việc của xxx là phải cung cấp cho e, còn e cũng ko chấp nhận việc hẹn e 5 ngày cho xem h.ảnh đc. nhỡ mai e đi nước ngoài thì xem sao đc! :)) xxx bảo đấy là việc của e! e bảo lại xxx là việc của xxx lập bb thì phải cho e xem chứng cứ :D.
xxx lôi bb ra, lôi cả luật ra, tích cho e vào cái lỗi " vượt phải, vượt ở nơi cấm vượt", e lại cãi, e chả vượt phải, đg chỉ qui tđịnh tốc độ, ko qui định làn xe chạy :))
cứ nhùng nhằng mãi lý do vịn và lập bb là như thế, e bảo xxx muốn lập thì lập, còn e sẽ ghi ý kiến của e vào bb :(
loanh quanh đứng với xxx mất 10p thì phải cho e đi. :D
nên các kụ đi đg này cứ vô tư và rắn nhé, để xxx ko làm bừa.