[Funland] CSGT bắt quái xế lạng lánh gây tai nạn quỳ trước nạn nhân là đúng hay sai

Manhpd

Xe cút kít
Em ủng hộ lên gối

hòn dấu

Xe buýt
như bên Ấn lấy roi vụt nát đít. nẹt pô thì bắt lại ghé tai vô bô nẹt lại cho nghe cho chừa
E ủng hộ PL quy định, gây tai nạn dùng roi tre quất lên mông, rách ra xát muối quất tiếp. Nhẹ 5_10 roi, nặng 10-30 roi, làm chết ng 30-60 roi

Thạch Hầu

Xe tải
Quan điểm của bác chính là mầm mống tạo nên sự vô pháp luật trong xã hội. Dân thường kém hiểu biết về pháp luật thì có thể châm chước, nhưng CSGT là người thực thi, bảo vệ pháp luật mà lại tự ý quyết định hình thức xử phạt (thêm) không theo quy định của pháp luật thì không thể chấp nhận được.
Nếu hành vi này mà chấp nhận được thì những hành vi tương tự có chấp nhận được không, ví dụ CSGT tự ý xử lý (thêm):
- Vượt đèn đỏ: Cho một cái tát?
- Vượt đèn vàng: Mắng chửi?
- Gây tai nạn: Lấy dùi cui vụt 10 phát vào mặt?
- Đi vào đường ngược chiều: Đạp ngã xe?
...
Việc làm này sai hoàn toàn do không nằm trong quy định của pháp luật. Lực lượng csgt đã có đầy đủ luật lệ và quy định hoạt động. Pháp luật được sinh ra và phải được tôn trọng.
Vâng, thật là đầy chất pháp lý sa lông và vô cảm ạ ;;)
Em chỉ quan tâm đến hiệu quả cuối cùng. Nhân dân cần lao bọn em là những người làm ra luật thông qua 500 người đại diện, và em sẵn sàng chấp nhận lực lượng thi hành công vụ quá đà 1 tý (nếu có) để ngăn chặn những hành động đã vi phạm pháp luật rõ ràng có thể gây ra hậu quả nghiêm trọng trong tương lai (không đội mũ xe máy, lạng lách đánh võng bốc đầu, gây tai nạn cho người vô tội, chống người thi hành công vụ,....), còn các cụ có vẻ sẵn sàng xét nét những vi phạm nhỏ (nếu có) nhưng lại lờ đi những hành động vi phạm pháp luật lớn nhỉ :-o

TempAIDS

Xe hơi
Nếu người gây tai nạn là cụ, cụ có quỳ ko ạ? :D

Thạch Hầu

Xe tải
Nếu người gây tai nạn là cụ, cụ có quỳ ko ạ? :D
Một người bình thường, tức là không lạng lách đánh võng bốc đầu, không chống người thi hành công vụ, dừng lại thực hiện trách nhiệm của người gây tại nạn, thì ai sẽ bắt họ quỳ hả cụ ?

edc

Xe lăn
Bắt quỳ thôi là sai rồi. Sao không tẩn cho mấy phát nữa mấy đúng :D

dig31vn

Xe máy
Nhiều khi em bảo nên dùng mạnh tay như bọn đạo hồi ấy, chứ kiểu răn đe đạo đức này thì khác gì nước đổ lá khoai

hungkttt

Xe tăng
Em ko ủng hộ việc này lắm vì nó không mang tính răn đe cao. Cứ đưa về phường, ngồi ghế góc tối cho muỗi đốt khoảng 8 tiếng thôi. Thỉnh thoảng vào kê quyển danh bạ cho 1 cùi là sẽ nhớ lâu.

quangsot

Racing Boy
Em phản đối cách làm này của CSGT vì nó ngoài quyền hạn của CSGT. Voeecj này phải để cho quần chúng bức xúc xử lý.

chinhatm

Xe container
Em chỉ quan tâm đến hiệu quả cuối cùng. Nhân dân cần lao bọn em là những người làm ra luật thông qua 500 người đại diện, và em sẵn sàng chấp nhận lực lượng thi hành công vụ quá đà 1 tý (nếu có) để ngăn chặn những hành động đã vi phạm pháp luật rõ ràng có thể gây ra hậu quả nghiêm trọng trong tương lai (không đội mũ xe máy, lạng lách đánh võng bốc đầu, gây tai nạn cho người vô tội, chống người thi hành công vụ,....), còn các cụ có vẻ sẵn sàng xét nét những vi phạm nhỏ (nếu có) nhưng lại lờ đi những hành động vi phạm pháp luật lớn nhỉ :-o
Ca ngợi cách hành xử tùy tiện là nhân văn, bác chỉ biết nghĩ đến một trường hợp cụ thể, mà không biết nghĩ đến hàng triệu trường hợp oan ức khác, nếu người thi hành pháp luật cứ tùy tiện xử lý theo ý mình.
Lấy đúng ví dụ này, theo bác bắt kẻ phạm tội quỳ trước nạn nhân là nhân văn, vậy hỏi bác:
Nếu cho nó thêm 1 cái đạp hay 1 cái tát có thêm phần "nhân văn" hay không? Nếu có, thì thêm 10 cái tát có nhân văn hơn 1 cái tát không? Và đâu là giới hạn của sự "quá mức" và "phù hợp".
Bác chỉ biết nghĩ đến việc thỏa mãn tâm lý trước mắt mà không nghĩ đến hậu quả cực kỳ nghiêm trọng nếu mỗi người thực thi pháp luật đều có thể tùy tiện xử lý vi phạm theo cảm tính của riêng mình.

hitle888

Xe điện
Có đíu gì, nó chạy tao đuổi mãi mới tím được, cho nó quỳ để thở cho dễ, với lại quỳ thì chạy khó hơn. Mà cũng vừa tầm chân sút vào alo. Đấy là câu trả lời cho mấy nhà quyền học

Belat Missan

Xe điện
Xem clip em thấy nó ngồi bên cạnh chứ có phải quỳ xụp hay vái lạy gì đâu? :-/

min18vn

Xe điện
Theo dòng ý kiến của các cụ, thằng nào vượt đèn đỏ cứ túm đầu đập vào cột đèn đỏ chết mợ nó đi các cụ nhề ;;)

LuckyCar

Xe container
Em thấy sai lè ra. Đáng lẽ sau khi bắt nó quỳ xong phải sút vào mặt nó 1 cái.
Cụ vẫn sai, sau khi mặt tự va vào giày thì răng tiếp tục và vào cạp nong. Bọn khốn nạn đêm tính mạng người khác ra đùa giỡn phải cho chúng nói hiểu thế nào là đau đớn, chúng nó mới khôn ra được.

luutu21

Xe buýt
Bọn mấy dạy này cứ tịch cmn xe cho đi tù vài niên thì mới hết được.
Không những nó mà cả bố mẹ nó mới ăn thua cụ ạ? 16 - 17t nếu không có sự nuông chiều của bố mẹ thì chúng nó khó mà có xe để chạy được. Ở HN từ ngày có dịch covid bọn choai choai cứ đêm cuối tuần lại tháo biển kéo đàn từ vài chục đến cả trăm xe chạy khắp các phố trung tâm, chúng nó có đứa thì đâm đít xe tải, đứa thì cột điện và đâm cả người đi đường....

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn

Colonhec5

[Tịch thu bằng lái]
Cách lập luận của cụ là ngụy biện. Cái gì đã ban hành, đã được toàn xã hội từ nhân dân đến chính quyền công nhận thì phải được tôn trọng. Kiểu lấy cái sai để biện minh cho cái sai của cụ cũng giống cách nói của các ông dư luận viên trên mạng xã hội. Không thể chấp nhận hành động vô thiên vô pháp và cũng không thể chấp nhận cách biện minh của cụ.