[Thảo luận] CSGT bắt sai làn láo ở ngã tư Cầu Giấy đi Xuân Thủy

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Thế nó mới gọi là bá đạo... lái xe đi vào làn đó kiểu gì cũng bị bắt, đi thẳng thì nó lý luận như của cụ chủ, còn rẽ trái thì nó lại lý luận như cụ minck. Thế giờ đi kiểu gì???
Nhưng chỗ ấy đâu có biển cấm rẽ trái hở cụ, Làm những điều pháp luật không cấm cũng bị phạt ợ
Cháu xin góp ý kiến là đi thẳng thì cứ đi vào giữa cho nó lành, đi làn ngoài cùng bên trái gây ách tắc GT (vì đèn lệch pha nhau) + thêm bị xxx vịn lại nhắc nhở mất thời gian lắm, Ý thức tham gia giao thông rất quan trọng

Nem Zin

Xe hơi
Website
kanaflooring.com
xxx bắt vị trí này từ lâu rồi. Nhưng em không thấy được vụ cái như cụ chủ thớt đến ngày hôm nay. Lần trước em đỗ giống cụ đến khi đèn xanh em đi thấy nó lững thững bước ra, em đánh lái vào Trần Thái Tông luôn làm 1 vòng quay lại Xuân Thuỷ, hì hì.

Ducloidsn

Xe tải
Thông thường đến chỗ này thì xe đi thẳng nên vào làn giữa nhường làn ngoài cho xe rẽ trái vì cái đèn trên cao nên nhìn rất rõ. Nhưng những ai không quen đường chót đi nhầm thì cũng không nên vì thế khép lỗi đi sai làn cho người ta. Mặc dù không đồng ý lắm với cách đi của cụ chủ nhưng vì cái thiên đường này nó khiến người ta phải như vậy nên em nhiệt liệt vodka cụ để nhiều người khác ko bị bọn nó ăn chặn.

Cu_Bi

Xe buýt
Cháu hay đi đường này và toàn đi làn giữa.

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ạ cụ cả nón...Cụ chưa mục sở thị thì đừng phán như cái bọn TOÀ ÁN KHỐN NẠN cụ nhé.!!! Ở nơi đây có biển phân làn 411 và vạch kẻ đường rõ ràng...Biển phân làn chia đường làm 3 làn ( 1 làn rẽ phải+2 làn đi thẳng. Không có làn rẽ trái). Nhưng lại có đèn cho rẽ trái...Về hiệu lực báo hiệu thì ĐÈN KO CÓ HIỆU LỰC PHÂN LÀN mà chỉ có hiệu lực là cho phép đi hay dừng lại. Còn phân làn là biển báo và vạch kẻ đường...Vậy cụ chủ đi sai ở điểm nào ??? Điều ngu dốt của lũ quản lý là để chồng chéo giữa đèn và biển báo...Do đó thì người LX phải tuân thủ theo thứ tự hiệu lực theo luật định...Việc chồng chéo này nếu xảy ra xung đột GT thì trách nhiệm thuộc về XXX phải đứng ra hướng dẫn và điều khiển.
Nhưng bọn xxx ở đây lại giả vờ ngu si lập luận như cụ để vịn và làm tiền thì đáng phải lên án...(Chỉ khổ LX nào ko thuộc và hiểu luật thôi).
Nhà cháu cũng đã có 1 thớt để nói về việc này ở đây...(Và ko dưới 3 thớt như cụ chủ rồi nhá)...
HÃY HÀNH ĐỘNG ĐÚNG THEO PHÁP LUẬT-KHÔNG HÀNH ĐỘNG THEO TƯ DUY BẦY ĐÀN...
Em vodka cụ này.chuẩn nhất.

HAI.TBS

Xe tải
e lưu ý chỗ này

Bummer9332

Xe buýt
Xxx chỉ giỏi bắt nạt mấy người hiền lành

duongcivic

Xe máy
chỗ này XXX hay bắt xe máy rẻ phải ko xi nhan

ntrung148

Xe tải
Lỗi bác chủ chỉ là "không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường" thôi. Bác chủ bị xxx hù rồi.

Cách phân biệt lỗi:
Các bác xem tên gọi của biển báo bị vi phạm có chữ gì là ra lỗi có chữ đó.

1- Các biển báo nào trong tên gọi có chữ "...vạch kẻ đường" thì khi bị vi phạm, sẽ bị lỗi "...không tuân thủ biển báo vạch kẻ đường", mức phạt 400K, theo Mục 1 Bảng dưới đây.

Lỗi "vạch kẻ đường" này hay mắc khi: a- đi sai hướng mũi tên vẽ dưới đường (vạch kẻ đường số 1.18), b- cán vạch liền, các vạch tiểu đảo, c- đi sai hướng mũi tên trên biển báo 411.
(lái xe tự mình hại mình vì quen miệng gọi sai biển 411 là biển phân làn, nên xxx hay hù thành lỗi sai làn đường)

Hình#1- Vạch kẻ đường số 1.18, vẽ dưới đường.

Hình#2- Biển 411 "Hướng đi ...theo vạch kẻ đường", cắm trên lề

2- Các biển báo có chữ "Làn đường dành riêng ..." thì khi vi phạm sẽ bị lỗi "sai làn đường" (làn dành riêng cho loại xe khác mà xe anh nhảy vô là sai làn đường rồi). Chú ý phải có chữ "dành riêng" thì mới bị lỗi sai làn đường nhé.

Lỗi "sai làn đường" này hay mắc khi không tuân theo biển ở Hình #3, phạt theo Mục 18 trong bảng.

Hình #3- biển "đường dành riêng cho từng loại phương tiện", cắm trên lề hoặc treo trên giá long môn.

Hình #4 - Mức phạt
pác cho e 4 hình này ở đâu đấy ợ....! e tìm k ra... ? để e zô e cóp zề in ra cái ạ

Website
www.facebook.com
pác cho e 4 hình này ở đâu đấy ợ....! e tìm k ra... ? để e zô e cóp zề in ra cái ạ
Kụ có thể tìm 3 hình đầu tiên trong QCVN 41:2012/BGTVT - Quy chuẩn kỹ thuật Quốc gia về Báo hiệu đường bộ.

Hình thứ 4 là bảng tóm tắt (tự làm) những lỗi chính trong NĐ 71/2012/NĐ-CP Bổ sung một số điều của Nghị định 34.

Kéo Xe

Xe hơi
cụ đỗ làn đấy là sai lè, xxx ko phạt là may còn kêu ca gì nữa. Ở đây 2 đèn ko cùng pha, 1 đèn rẽ trái đi Trần Thái Tông và 1 đèn đi thẳng. Làn cụ đỗ dành cho các phương tiện rẽ vào đường Trần Thái Tông, cụ đi thẳng mà đỗ làn đấy thì cản trở các phương tiện khác còn gì nữa. Ở đây thỉnh thoảng đi xe máy cũng đỗ làn đấy, đèn rẽ trái xanh rồi nhưng đèn đi thẳng vẫn đỏ nên vẫn đứng ì ra đấy cản trở các phương tiện khác rẽ trái. Cá nhân e ủng hộ xxx bắt nhiệt tình lỗi này.
em ko đồng ý với cụ, cụ ofe còn nghĩ thế bảo sao xxx béo. cái này là chủ tốp cứ đứng ỳ ra đấy xxx cũng ko bắt được vì đèn đi thẳng của ta vẫn đỏ mà làn xe này cho phép đi thẳng. có phải đèn của 1 mình anh rẽ trái đâu mà đòi ý kiến. phạt là láo.... bác ủng hộ xxx là bác tiếp tay cho những cái sai mà ko chịu sửa của gtcc và xxx

Kéo Xe

Xe hơi
Em cũng hay đi đoạn này. Nếu đã lỡ đỗ ở làn rẽ trái mà vẫn đang đèn đỏ đi thẳng thì em rẽ trái. Mặc dù phải đi xa hơn 1 đoạn, nhưng tránh lằng nhằng với XXX và ko cản trở người ở phía sau cần rẽ trái. Nói chung trừ phi đường đông và tắc còn không trước khi đến ngã tư này thì các cụ nên xi nhan vào làn giữa là hợp lý nhất.
em cũng hay cẩn thận như cụ, nhưng mà nhiều lúc bất tiện lắm ạ....... xe sau bên phải nó chửi sau lưng mình cụ ạ

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Kính kụ. Mai cháu đi làm bảo hiểm cho xe xong sẽ đi qua đây là một phát xem nó ra làm sao cái nhể. Có kụ nào có hứng đi cùng không? Nhà cháu chạy xe 16 chỗ mà bị vịn mới là thú chứ xe con bị vịn thì thấy nhiều quá rồi.

cracking

Xe buýt
cụ sgb ơi, nghị định 171, ngay cái khoản 1 nó ghi là
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi
vi phạm sau đây:
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường,
trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a, Điểm h, Điểm i, Điểm k Khoản 2;
Điểm a, Điểm d, Điểm đ, Điểm e, Điểm l Khoản 3; Điểm a, Điểm b, Điểm c, Điểm d,
Điểm đ, Điểm i, Điểm k Khoản 4; Điểm a, Điểm c, Điểm d Khoản 5; Điểm a
Khoản 6; Điểm a Khoản 7 Điều này;
Cái phần cháu bôi đậm, thì có đồng nghĩa với việc vẫn phạt bằng biển chỉ dẫn được ko?

thanh2471

Xe hơi
Đường này em cũng toan đi như cụ nhưng chả bao giờ thấy xxx hỏi không biết tại sao

sontranvu

Xe điện
Bọn giao thông giờ cờ hó nhỉ các ụ