[Funland] CSGT bắt xe ở Pháp Vân, hướng từ Cầu Giẽ về HN

Talalich

Xe hơi
Có vẻ kiếm bánh mỳ cũng vất vả nhỉ?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cái lỗi ko tuân thủ biển báo chuyên bị xx vịn sang lỗi sai làn, hai cái mức phạt nó khác nhau nhiều nhưng nếu cụ nào ko vững thì dễ mắc mưu xx
Chỉ với ông k học thôi bác! Còn bị vẫy vào mà k xác định đc mình đúng sai thì mất tiền thôi. Còn bị nó chửi thầm nữa...

drchimnon

Xe tăng
Em ko hiểu lắm, e đi chỗ này suốt. Ý là cụ vẫn đi thẳng để lên đường vdd3 để về HN? Rẽ phải là về cầu Thanh Trì? Hết cầu cạn là đến đoạn này. Trước XXX hay đứng mà e cũng ko để ý họ muốn gì he he.

quangsot

Racing Boy
Chỗ cuối đường này bị bắt có khi không nhiều bang đoạn góc ngã tư Khâm Thiên Lê Duẩn. Có hôm em ngồi uống bia ở góc ngã tư đếm đươc trong 2 tiếng phải hơn 2 chục xe ô tô đi ngược chiều.

truongvnss82

Xe buýt
Cụ không chụp ảnh hoặc quay phim lại để minh họa cho nó sinh động.
Em ủng hộ tinh thần cụ ạ, mình cứ thượng tôn pháp luật thì không phải sợ ai hết. Sai thì nộp phạt cho nhớ, lần sau còn sửa.

Như đường 5, XXX Hải Dương cũng vịn em mấy lần (lúc thì bảo vượt phải, khi thì báo sai làn...), nhưng trộm vía, em cũng toàn gặp XXX có tâm, thấy em xin BB đi nộp phạt thì đều nhắc nhở cho đi. Đúng là trên đời vẫn còn nhiều người tốt, cccm ạ.
Cụ cho hỏi là vì sao xxx lại sợ lập biên bản ạ?

hung09

Xe máy
Em lại thấy các xe hay bị tuýt lúc rẽ phải từ đường trên cao xuống cao tốc đi hà nam, ko biết bắt lỗi gì mà lần nào đi qua cũng thấy, em rất cảnh giác nên chưa bị.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuyển làn mà ko bật xi nhan thì cam giời xxx cũng bắt (nếu lúc ấy xx rảnh), e bị dính quả VĐ3 rẽ xuống PV, biết sai nên e nhận lỗi ngay
Em chạy làn giữa thì đâu cần chuyển làn hả cụ? Chỉ đang chạy làn bên phải mà muốn đi thẳng thì phải xi nhan trái để chuyển làn. Chủ thớt bị XXX định ăn chặn bẩn ở chỗ này, vì đang đi làn giữa mà lại phạt lỗi không xi nhan ;))

bilic

Xe buýt
Em cũng hay bị bắt sai làn khi đi từ đường trên cao xuống Pháp Vân nhưng lần nào cũng cho đi hết.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ thi nhau học luật đê, đi đứng cho chuẩn lắm vào xx đang ghét lắm đấy. Quả này đề xuất bằng lái xe có 12 điểm, sai thi lại bắt đầu hành lại nhá. Lúc đấy đi thi lái xe cứ gọi là đông như đi hội, nhét tiền vào túi không thèm cầm nhá. =)) =)) =))

Anh Ngọc 79

Xe đạp
Đoạn này có 3 làn mà, cụ đi làn 2 sao mà bắt lỗi được nhỉ, nếu xxx trước trạm thu phí thì hay bị bắt lỗi đi quá tốc độ trên 80km ở làn trong cùng

vutuanlong

Xe tăng
Em mà bị vịn ở HN thì toàn xin biên bản thôi cụ ạ, sai thì đi nộp phạt cho nhớ.
Trừ phi bị ở tỉnh thì đành phải xử lý nhanh chứ không lại mất công đi lại, có điều em thường cố gắng tuân thủ luật, đến giờ mới có 1 lần bị bắt ở Hà Nam vì hồi cách đây chục năm mới lái xe chưa để ý được biển :))
Ở tỉnh thì làm từ xa, cứ gì phải đến tỉnh đâu cụ

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các cụ các mợ. Tuần trước nữa em đi về HN trên cao tốc Pháp Vân, hướng từ Cầu Giẽ về. Đến đoạn hết cao tốc, qua chỗ đường rẽ phải hướng đi lên cầu Thanh Trì thì em đi thẳng và bị CSGT vịn vào.

Em chờ 1 lúc thì đến lượt được các anh ấy xử lý, được thông báo lỗi là đi vào làn đường rẽ phải để đi cầu Thanh Trì trong khi em đi thẳng. Em mới nói là em đi làn giữa chứ không đi làn bên phải, anh CSGT bảo là nếu đi thẳng chỉ được đi làn ngoài cùng bên trái. Em ghi ở dưới cho các cụ dễ hình dung:

{làn đi thẳng -anh CSGT bảo đi thẳng chỉ được đi làn này} - {làn giữa - em đi làn này} - {làn phải rẽ lên đi cầu Thanh Trì}

Đoạn đấy em nhớ là có 3 làn, mà anh ấy cứ khăng khăng bảo em là chỉ có 2, nên em đi sai. Thôi thì sai đành chịu, em chấp nhận nộp phạt. Em xin cái biên bản đi nộp chứ cũng không xin xỏ gì, thì anh ấy hỏi có mang tiền không để các anh ấy nộp phạt hộ. Em muốn đóng góp cho ngân sách nên cứ xin biên bản, giờ đang dịch thời gian nhiều, đi lấy giấy tờ không sao thì ngạc nhiên thay anh ấy bảo thôi nhắc nhở, cho đi. Nói thật đoạn này em ngạc nhiên quá, cũng biết trên đời còn nhiều người tốt nhưng em không thấy mình có gì đáng được ưu đãi vụ này cả.

Tuần vừa rồi em lại đi qua đoạn đấy thì thấy làn giữa có mũi tên chỉ cả đi thẳng, cả rẽ phải. Trên giá long môn không có biển phân làn, có 3 làn chứ không phải 2. Và em vẫn thấy các anh ấy đứng vị trí cũ, đang có 1 số xe xếp hàng chờ được xử lý. Lần này thì em không bị vẫy vào vì em đi làn trái cho đỡ mất công dừng lại trên cao tốc nguy hiểm.

Các cụ cho em hỏi là các anh ấy phạt lỗi đấy có đúng không? Em cảm giác cứ sai sai thế nào ấy :D. À chắc là đội CSGT của HN, vì em thấy biển 29 chứ không phải 80 của bộ (đoạn này hết cao tốc rồi nên chắc do địa phương quản lý).
Các anh ý làm không sai đâu, nhưng cách thu tiền phạt thì...thích sai tí ạ!

Chekmate

Xe điện
Em chạy làn giữa thì đâu cần chuyển làn hả cụ? Chỉ đang chạy làn bên phải mà muốn đi thẳng thì phải xi nhan trái để chuyển làn. Chủ thớt bị XXX định ăn chặn bẩn ở chỗ này, vì đang đi làn giữa mà lại phạt lỗi không xi nhan ;))
Vâng, em cũng chạy làn giữa cụ ạ, chứ có phải làn phải xong ra giữa không xi nhan đâu :)) các anh ấy cũng không báo em là lỗi không xi nhan :D

Chekmate

Xe điện
Em ko hiểu lắm, e đi chỗ này suốt. Ý là cụ vẫn đi thẳng để lên đường vdd3 để về HN? Rẽ phải là về cầu Thanh Trì? Hết cầu cạn là đến đoạn này. Trước XXX hay đứng mà e cũng ko để ý họ muốn gì he he.
Không, em đi thẳng đề ra giải phóng cụ ạ. Đọc comment của các cụ trong này thì em mới hiểu là hóa ra họ đứng ở đấy để bắt lỗi cụ nào ở làn trong cùng bên phải (là làn rẽ lên cầu cạn để đi cầu Thanh Trì hoặc lên vành đai 3), muốn đi thẳng thì sẽ phải chuyển sang làn giữa hoặc trái nhưng không xi nhan khi chuyển làn.

Chekmate

Xe điện
Chỗ này e mới bị. Vào cũng không dám khẳng định nên bị e vặt cho xong bảo xin 100k uống nước. Lật cuốn sổ lên toàn 5 loét. Các cụ nhà mình mạnh tay gớm
Hai cụ đứng trước em cũng trình bày rồi nhờ bác dẫn đường chỉ lối đấy cụ ạ. Lúc sau anh kia cũng xin em tiền uống nước thế là em bảo trên xe em còn mấy chai nước, hay để em mang ra mời các anh. Anh ấy không hiể sao lại không nhận :(

Ha07

Xe tăng
cũng ngay ngã ba chỗ này nhưng hướng đường trên cao xuống pháp vân cơ e cũng bị các anh ý vịn vào sau đấy đôi co lúc thì bảo e đi đi :))

V Dzung

Xe máy
cũng ngay ngã ba chỗ này nhưng hướng đường trên cao xuống pháp vân cơ e cũng bị các anh ý vịn vào sau đấy đôi co lúc thì bảo e đi đi :))
vậy kinh nghiệm ở đoạn này nếu bị bắt sai làn do mũi tên chỉ thẳng bị mờ là cứ tranh luận mạnh là thoát đúng không bác?