[Thảo luận] CSGT bẫy thế này thì đố chúng mày thoát ....

hatoyota

Xe tăng
Các cụ kêu cái zầy, em phải mất 100c mới được đứng ở chỗ nầy đấy, các cụ giỏi ra đây mà đứng

vitara29u

Xe hơi
Cám ơn bác, em cũng hay đi như thế !
Mà hôm qua cũng mất 400K tại ngã tư Hai Bà Trung( HBT) X Hàng Bài (HB) , em đi từ HBT đang vội nên đi vào trong bên phải vượt lên trên và rẽ trái , thế là quá đà đi vào đường Xe máy, nhì từ xa đã có 1 chú áo xanh lá cây vọt sang ...
Xong áp vào đường bên phải qua ngã tư Hàng Khay với Hàng bài , trình bầy 1 luc là vội vàng Chú CA trong bốt chỗ ngã tư bên HK nói anh vi phạm lỗi 800K - 1.200K
em báo thôi vội vàng nên vậy . Chúc CA nói thôi có 2 lựa chọn :
1 là anh ở đây tôi viêt BB + phát
2 là anh ghi vào đây nhắc nhở .
Vâng ! em nhận nhắc nhở + 400K
Vội 1 tý là đi mất nagy 400K các bác ạ !
:!!

Em thấy chỗ này xxx phạt là không hợp lý:

-Riêng cái việc chỉ căn cứ vào cái vạch trên đường mà bắt lỗi là em thấy không hợp lý rồi, vì cái vạch này đã bị xe trước nó chèn lên, che mất rồi.

-Biển chỉ dẫn từ đầu đường vẫn là xe cơ giới đi thẳng.

Đoạn này bác nào đi không quen thì 100 phần trăm là đi vào làn ngoài cùng bên trái để đi thẳng.
Em nhất trí với bác, nó muốn phạt thì phải treo biển phân làn lên cao để lái xe nhìn thấy, biển sơn dưới đường xe trước nó đè lên rồi nhìn thế qué nào được

cuongdq9898

Xe hơi
áo xanh lá cây ? có cả áo vàng chứ nhỉ

nvthu

Xe buýt
Họ làm gì có tình người đâu ko lo phân làn xe hướng dẫn gt cho khởi tắc mà chỉ rình chén phạt như xxx phú quốc thôi

vietran

Xe ba gác
Ngay trước cửa bộ CA mà chúng nó ngang nhiên ăn mãi lộ thì cụ biết PL nó dư lào dồi, chỗ này xxx thường hay đứng vì rất dễ mắc bẫy

hungbm

Xe điện
Người Việt bị quên lãng mất thói quen xếp hàng rồi, ngày xưa đâu có thế. Lỗi của cụ rõ ràng dư thế còn la lối gì nữa.

WHITE TIGER

Xe container
Có cụ nào bị như em chưa ..
Sáng nay có cái đám ma đi hơi vội , đến Phạm Văn Đồng đoạn quay đầu trước cổng bộ CA mặc dù đã rất cản thận không đi vào làn rẽ ( mặc dù làn này vắng tanh chẳng có ma nào quay đầu ) làn giữa thì xe xếp hàng khoảng 100m rồi em đi vào làn trong cùng ( rất nhiều lần đi kiểu này rồi ) .. Vừa qua thì bị 2 chú áo vàng mặt đen xì chỉ trỏ , 1 bác 4 Vios đi ngay trước em cũng bị giữ nhưng hình như có bảo bối gì , thấy giơ cái thẻ ra mấy chú CS cho đi ngay , còn em thì mất 500K vì lỗi đi vào làn của xe thô sơ ...
Bức quá nhưng vì sợ muộn cái đám tang nên mất 500K , nhưng ức 1 cái là 2 làn 2 bên vắng tanh mà mình thò sang 1 cái là toi..
Các bác cảnh giác nhé

đây không phải bẫy mà là sự thiếu kiên nhẫn và nóng vội khi cố tranh cướp đường của các phương tiện khác

vietran

Xe ba gác
Người Việt bị quên lãng mất thói quen xếp hàng rồi, ngày xưa đâu có thế. Lỗi của cụ rõ ràng dư thế còn la lối gì nữa.
Cụ nên đi qua đó và nhìn hiện trạng
Chỗ này quá bất hợp lý và qua đó nói lên nhiều điều
Tất các xe đi lên các tỉnh phía bắc và tây bắc đi 1 làn, còn làn rẽ trái hầu như chỉ để các CB của bộ CA đi, k ai rẽ trái chỗ đó cả, cần thì họ đã rẽ ngã ba HQV cách đó vài chục m. Không nói các xe đi các tỉnh Tây bắc , Bắc hay Đông Bắc mà chỉ riêng các cơ quan phái sau chỗ này đã rất nhiều. Vậy giành riêng một làn rẽ trái ngay cái ngã ba có thể rẽ trái là quá bất hợp lý (dù thời lượng đèn xanh có khác nhau), Xxx dựa vào cái bất hợp lý này để phạt dân, phạt rất nhiều và thường xuyên, vì tâm lý là mọi người thường làm theo cái thuận tự nhiên nên rất dễ bị mắc bẫy

Chỉnh sửa cuối:

kiamorning2007

Xe tăng
Em biết là luật nhưng khéo phải tặng giải Nobel cho thanừg nào thiết kế chỗ quay đầu trước cổng bộ CA vì chắc chỉ phục vụ cho bộ CA , đừong PVD từ hồi có cái chỗ quay đầu này nó tắc liên tục vì ôtô thì xếp hàng đúng 1 làn giữa dài vài trăm m trong khi 2 làn 2 bên vắng như chùa bà Đanh...
Đường thì nhỏ , xe thì đông mà nếu có ngu thì cũng ngu vừa thôi chứ...

Em thấy đúng đấy ạ, lâu lắm rồi em k đi PVĐ chỉ nghe các cụ kể trên này thôi, có kinh nghiệm rồi hôm có dịp qua cầu cứ dón rén đi làn giữa, mặc dù 2 bên vắng tanh nhưng không thấy ông nào dám tạt 2 bên cả, cứ lầm lũi chờ nhau nhích từng tí 1, công nhận bố nào thiết kế GT chỗ này đúng là chán thật

cụ xem đây nè
http://www.otofun.net/threads/233898-lan-thu-2-xxx-khong-chiu-vin-em-lai-la-sao[/QUOTE]

dragonfe

Xe buýt
các chú ý vẫn vậy mà kụ. chả có gì là lạ cả

Mình ko đi dc, nhưng biển Xanh đi dc.

Matizcoi

Xe cút kít
Đã vẽ thêm ,ũi tên đi thẳng thì phải các cụ ợ, cụ nào biết chính xác vào còn phơm cái nhể.

totot

Xe đạp
Cái nè thì đâu phải bẫy. Bác đi đứng kiểu này thì hỏng hết :D

Tom80

Xe buýt
Kụ phải tự trách mình trước vì vi phạm luật giao thông. Luật thì vẫn là luật, người nào có quan hệ để thoát nạn thì kệ người ta còn mình vẫn phải chấp hành thôi. Dù sao cũng chia buồn vì cụ vội quá đam ra mất tiền

Chắc cụ ít đi hoặc chưa đi đoạn này bao giờ cả, em 1 ngày 2 lượt qua đây. Thực sự củ chuối đấy cụ ạ.
Ngã 3 có đèn báo giao thông này cách ngã 3 có đèn báo giao thông Phạm Văn Đồng - Hoàng Quốc Việt tầm 150m. Nó được sinh ra sau khi trụ sở Bộ CA được xây, đường này có 3 làn, làn trong cùng cho xe gắn máy, thô sơ và làn ngoài được dành riêng cho rẽ trái, rẽ vào Bộ CA (thực chất là dành riêng cho việc quay đầu vào bộ) vì hầu hết mọi phương tiện đều đi thẳng, rất ít khi có xe đạp, xe máy, ô tô có nhu cầu đổi hướng ở ngã 3 này.
Và đèn báo, vạch sơn, chỉ báo ở đây không đồng bộ, lại thay đổi liên tục, lúc cho đi thẳng làn ngoài, lúc không.
Việc xe ô tô đi làn xe thô sơ là việc thường ngày, bác nào bị tóm chắc ... chưa ăn sáng.

chevroletcruz

Xe điện
Nganha75;5426521 Đoạn này bác nào đi không quen thì 100 phần trăm là đi vào làn ngoài cùng bên trái để đi thẳng.[/QUOTE nói:
đi như này còn có cái mà cãi chứ đi vào làn dành cho xe thô sơ của cụ chủ thì bó tay

luugutv1

Xe tăng
Có cụ nào bị như em chưa ..
Sáng nay có cái đám ma đi hơi vội , đến Phạm Văn Đồng đoạn quay đầu trước cổng bộ CA mặc dù đã rất cản thận không đi vào làn rẽ ( mặc dù làn này vắng tanh chẳng có ma nào quay đầu ) làn giữa thì xe xếp hàng khoảng 100m rồi em đi vào làn trong cùng ( rất nhiều lần đi kiểu này rồi ) .. Vừa qua thì bị 2 chú áo vàng mặt đen xì chỉ trỏ , 1 bác 4 Vios đi ngay trước em cũng bị giữ nhưng hình như có bảo bối gì , thấy giơ cái thẻ ra mấy chú CS cho đi ngay , còn em thì mất 500K vì lỗi đi vào làn của xe thô sơ ...
Bức quá nhưng vì sợ muộn cái đám tang nên mất 500K , nhưng ức 1 cái là 2 làn 2 bên vắng tanh mà mình thò sang 1 cái là toi..
Các bác cảnh giác nhé
Nhiều người cứ la lối om sòm, CSGT có cắm biển và kẻ đường đâu, đến chuyện gặp đường sắt mà vẫn không chịu quan sát nên phi vào và... ẦM

Đoạn này bác nào đi không quen thì 100 phần trăm là đi vào làn ngoài cùng bên trái để đi thẳng.
Cụ nhầm nhá, đi theo thói quen mới chit, còn theo biển -vạch thì...

Ngay trước cửa bộ CA mà chúng nó ngang nhiên ăn mãi lộ thì cụ biết PL nó dư lào dồi, chỗ này xxx thường hay đứng vì rất dễ mắc bẫy
Ăn thì phải có người cho ăn, chứ không thì hit bụi à?

Chỉnh sửa cuối:

tienthanhtq

Xe buýt
cụ đi sai rồi còn j
lại còn hối lộ nữa
như b VN bao giờ mới khá đây ?
mà các b đi 4 bánh chèn vào làn xe 2b bọn e như thế thì bọn 2b e đi đâu
ko lẽ lại leo lên vỉa hè để đi?

buicongchuc

Xe ba gác
Em định tắt máy rồi, nhưng đọc bài của cụ mà em phải gõ mấy chữ. Phải nói là chán cho cụ, lên OF lâu rồi mà không biết. Ở đoạn đó không có biển phân làn dành riêng cho xe máy hay xe thô sơ.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy chỗ này xxx phạt là không hợp lý:

-Riêng cái việc chỉ căn cứ vào cái vạch trên đường mà bắt lỗi là em thấy không hợp lý rồi, vì cái vạch này đã bị xe trước nó chèn lên, che mất rồi.

-Biển chỉ dẫn từ đầu đường vẫn là xe cơ giới đi thẳng.

Hôm nào đường đông còn nhục nữa, 1 làn bên trái vắng tanh. Làn giữa chen chúc nhau, thỉnh thoảng có chú từ làn bên trái cắm đầu vào nữa........ Đúng là tổ chức giao thông ngu có hệ thống!!!