[VHGT] CSGT bị em mắng cho tức sùi bọt mép vì tội bắt láo

Ngua

Xe buýt
Cụ chủ xả xì chét cả ngày vào tay xxx. Tay xxx lại tìm cụ khác để xả xì trét. Cụ khác không cãi được, về đá con mèo nhà hàng xóm.

ThanhTungTB

Xe điện
Em không hiểu rõ luật GTĐB lắm, nhưng theo em, khi đường có hai làn thì bên trái được rẽ trái và đi thẳng, bên phải được đi thẳng và rẽ phải. Nếu thằng đứng làn bên trái rẽ phải hoặc (như cụ) thằng bên phải rẽ trái sẽ gây xung đột cụ ah.)
Đi như bác chủ thởt ( quanduc)thì còn có thể chấp nhận được .Chứ đi như ông ,đứng trái rẽ phải ,đứng phải rẽ trái thì có ngày ko phải xxx thì người đi đường cũng cho vỡ mồm đấy nha .

nobody2011

Xe tải
Em hóng nên chưa rõ: làn xe mà cụ chủ đi đó, có vạch kẻ đường mũi tên đi thẳng không. Em nghĩ nếu có thì cụ sai, nếu không thì cụ ko sai. Trường hợp của cụ chả khác gì ngã tư MinhKhai - Tam Trinh (hướng từ dốc MK về cầu Mai Động). Ở đó mà đi như cụ cũng bị vợt hết.

Chị Cũ

Xe tải
Về Luật thì cụ chủ ko sai tí nào. Về quy tắc giao thông, theo cảm tính (không trực tiếp tham gia giao thông lúc đó) thì có thể cho là cụ chủ đi chưa chuẩn. Theo em thì "tùy nghi biện lễ" trong tình huống này thôi. Mình đi đúng luật, ko gây cản trở gt thì ko có lỗi gì cả. Nhiều người ko hiểu luật hoặc chấp hành luật quá máy móc dấn đến gây cản trở giao thông nhưng vẫn cho là mình chuẩn.

Quân Đuôi

Xe điện
Vuốt cụ chủ , tuy nhiên để đỡ mất thời gian với XXX em thường nhẫn nại xếp hàng như thời bao cấp cho nó lành .:D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

taplai tapdi

Xe tăng
Theo em cụ chủ đúng.Cần phải cho xxx biết là nên diều tiết giao thông cho tốt chứ không chỉ nhăm nhăm phạt với xin đểu.

747

Xe tăng
Cụ chủ là tay rắn rồi. Xxx chắc tức lắm về lại xả vào đầu vợ con thôi. Đáng đời bắt láo. Nhưng dù sao nếu nhìn vào tính hiệu quả thì có khi lựa chọn của cụ chủ kém hơn.
Phương án 1 xếp hàng làn trái. Cùng lắm mất 3 đến 5p.
Phương án 2. Theo cách cụ chủ. Mất 15p cộng thêm việc mua cái bực vào người. Và em nghĩ cụ chủ ko muốn vậy.
Thế đó. Luôn có 2 p.a cho mọi người. Đôi khi việc thắng xxx lại là giải pháp kém hiệu quả hơn.

tphv

Xe tải
hay quá. cụ tả cụ cứ như phim í

tienlq

Xe buýt
Mắng là đúng , mà chỗ này cứ xe ngoại tỉnh là xxx nhiệt tình bắt lắm

ECO-arch

Xe tăng
Kết nhất câu: "Thích chết thì ra kia mà đâm đầu vào ô tô đi đừng làm mất thời gian của tôi."

linhyeu305

Xe hơi
Thằng xxx này đêm về vô OF đọc bài này chắc nó sộc máu mà chết =))

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ là tay rắn rồi. Xxx chắc tức lắm về lại xả vào đầu vợ con thôi. Đáng đời bắt láo. Nhưng dù sao nếu nhìn vào tính hiệu quả thì có khi lựa chọn của cụ chủ kém hơn.
Phương án 1 xếp hàng làn trái. Cùng lắm mất 3 đến 5p.
Phương án 2. Theo cách cụ chủ. Mất 15p cộng thêm việc mua cái bực vào người. Và em nghĩ cụ chủ ko muốn vậy.
Thế đó. Luôn có 2 p.a cho mọi người. Đôi khi việc thắng xxx lại là giải pháp kém hiệu quả hơn.
Cụ chủ đi như vậy là bình thường ở đây. xxx bắt láo lòi ra, e đi qua đây cứ làn nào tiện thì đứng, chả phải xem, vì thực ra ở đây rẽ trái khá nhiều, nhiều hơn cả đi thẳng, và luật cũng k sai. xxx chắc đói bắt liều chứ bao lần chạy qua đây e k thấy chú nào.

thực e thấy cụ mất bình tĩnh quá, xử lý đúng nhưng hơi bị quá đà, theo e k cần thiết làm căng và kiểu lăng mạ như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

wowow

Xe hơi
Em thì ghét cả cụ chủ thớt lẫn xxx. Cụ chủ thớt thì giao thông theo cái thói ích kỷ, chỉ biết được việc của mình mà lấn làn của dòng phương tiện bên kia ngã tư rẽ phải. Còn xxx thì quá dốt nhưng thèm tiền vô độ. Đáng lẽ nên phân tích cho cụ chủ thớt về cách đi của cụ gây ra những bất tiện cho những người xung quanh thì tốt hơn là nhăm nhe đòi phạt.

Becgie

Xe điện
em đi ngước ngoài cả nước phát triển như HK, Macau đến nước phát triển kém hơn mình như Lào và Mozambic nhưng em không thấy xe nào rẽ trái lại không bám theo làn trong cùng cả, kể cả chẳng có biển phân làn cả. Ý thức giao thông của người NN tốt hơn người mình nhiều
Em không đồng ý với cụ.
1. Ở đây cụ chủ linh động tình huống giao thông + không vi phạm Luật ---> Tránh được việc mấy cụ không hiểu Luật + xếp hàng bên trái để rẽ trái mà không linh động tình huống có thể làm việc lưu thông khó khăn hơn.
2. Còn hơn nhiều trường hợp dù không vi phạm Luật nhưng không linh động tình huống giao thông làm ách tắc, ùn ứ giao thông (ví dụ đơn giản: Dừng xe chỗ không cấm dừng nhưng dừng đúng vào cao điểm gây ùn ứ ách tắc giao thông)
Em votka cụ chủ

Su-30MK2

Xe máy
cụ rất cứng, em vote cụ nhiệt tình

thienphuc

Xe điện
ủng hộ bác chủ thớt cần làm mạnh cho xxx nó khỏi láo và nên thành lập tổ tư vấn tại chỗ hỗ trợ anh em